ผู้เขียน หัวข้อ: ® ใครมีรถในฝัน แล้วได้ครอบครองบ้างครับ ®  (อ่าน 6926 ครั้ง)

ออฟไลน์ dht_tubes

• Hero Member
Re: ® ใครมีรถในฝัน แล้วได้ครอบครองบ้างครับ ®
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 04, 2017, 13:08:29 »
ยังเลยครับ

ในอดีต อยากได้ พอปัจจุบัน เงินมี ก็ไม่เหมาะจะใช้เเล้ว แถมซื้อมาซ่อม

ปัจจุบัน เจอที่ชอบ แต่ตอบคำถามครอบครัวไม่ได้ ว่าซื้อทำไม ก็อดอีก

อนาคต คิดว่าคงได้นั่ง ให้คนอื่นขับซะมากกว่า

สุดท้าย คงอดไปตลอดนั่นเอง 555

ปล. 911 RUF คือรถในฝันครับ

ออฟไลน์ rapee001

• Sr. Member
Re: ® ใครมีรถในฝัน แล้วได้ครอบครองบ้างครับ ®
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 04, 2017, 13:14:11 »
ผมชอบ Datsun 240z มาตั้งแต่เด็กแล้ว แต่หาขายในไทยไม่มีเลย 555

ที่เคยเจอในโปสเตอร์ datsun ยุคนั้น 240z = Bluebird 510 * 6 เลยครับ  :'(

สรุป มันมีรถเข้าไทย แต่คงหาคนปล่อยได้ยากมากๆ

ส่วนตัวผมนั้นยังคงต้องฝันต่อไปล่ะครับ

ออฟไลน์ Por SC

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: เมษายน 04, 2017, 13:37:05 »
รถในฝัน (ยังไม่)ได้ครอบครอง
ปี 1998

ออฟไลน์ boogie2020

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: เมษายน 04, 2017, 15:03:11 »
ตอนสมัยเรียน เล่น Gran Turismo ภาคแรก ๆ  รถสุดโกงคือ 3000GT  แต่งเกือบพันม้า วิ่งได้ทุกสนาม ยัน Rally !  (เกมส์ยุคแรก ๆ มันยังไม่ค่อยสมจริงเนอะ) ก็เลยชอบเจ้านี่เรื่อยมา

พอได้ไปเรียนเมืองนอก ....โห้ว มือสอง ราคาไม่แรง  จัดเลยดีกว่า  (ทั้ง ๆ ที่ญาติ ๆ ก็ติงแล้ว ว่าหาเรื่องใส่ตัว 5 5 )

พอจัดมา โห สุดยอด .....รถในฝัน   (แต่เอาเข้าจริง ๆ ความแรงระดับรถเดิม ๆ ก็กร่างไม่ได้อยุ่ดี  วิ่งๆ  ไปเจอ SS, Cobra, Corvette ที่วิ่งกันเกร่อ  ก็หงอยแล้ว 5 5 )

แต่ผ่านไปได้ปีนึง เริ่มงานเข้าละ  เริ่มพังทีละส่วน  จนสุดท้ายเกียร์พัง !   
ก็ถือเป็นรถในฝัน  ที่ได้สัมผัส

แต่จะให้ซื้ออีกไหม ....ตอบได้เลยว่าไม่ 5 5
-----------------------------------------------------------
There is no spoon
-----------------------------------------------------------

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: เมษายน 04, 2017, 15:28:38 »
Benz Sl r129 ได้โมเดลคันแรกก็คันนี้เลย ผ่านมา 20
กว่าปีได้เป็นเจ้าของแล้วครับ พูดถึงความรู้สึกที่ได้ครอบครองนะครับ มันได้อารมณ์ ที่แบบรถใหม่ให้ไม่ได้ครับ ขนาดเมื่อ 5 ปีที่แล้วไปซื้อ slk r172 ป้ายแดง มาใช้คิดว่าแทน sl 129 ที่เคยอยากได้ แต่พอเห็น sl r129 ขับผ่านมายังมองตามตลอด  เลยขาย slk ที่ใช้ได้ไม่ถึงปีไปเลยครับเพราะมันไม่ใช่ ความฝันที่อยากได้จริงๆครับ

R129 รุ่นเดียวกับที่ผมชอบเลย เห็นกี่ครั้งก็ต้องมอง

ออฟไลน์ Sit: )

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: เมษายน 04, 2017, 15:40:36 »
ไม่เคยฝันเป็นรุ่นเฉพาะ แต่คิดว่าหามีสมาชิกเพิ่มในบ้าน ก็อยากได้รถที่นั่งไปทั้งบ้านพร้อมสัมภาระได้

ลูกคนที่สองคลอดได้สองเดือน เพื่อนประกาศขายรถของเขาเองที่ เรานั่งได้ทั้งครอบครัวและพอมีเงินซื้อไหว
ก็ถือว่าได้รถตามที่ฝัน

หลังจากนี้ถือว่าได้อะไรมาคือเกินความคาดหวังแล้วครับ

ออฟไลน์ NoBiReacto

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: เมษายน 04, 2017, 16:59:12 »
ผมครับตอนอายุ17เห็นฮอนด้าซิตี้เปิดตัวใหม่อยากได้มากกเป็นรถในฝัน(ฝันได้แค่นั้น) แต่ในใจก็คิดว่าไม่มีทางเป็นไปได้ พอตอนอายุ19ก็เลยได้มาแบบงงๆ

ออฟไลน์ turbofever

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: เมษายน 04, 2017, 23:39:13 »
ตอนเรียนฝันอยากได้ A31วางเจ ผมชอบรถแรงขับหลังตัวถังไม่เน้นมาก พอทำงานซื้อ A31มาสองคันวางเจคันวางRBคัน สุดท้ายเก็บไว้คันเดียวคือคันที่วางRB

รถในฝันแน่นอน R35GTR แต่ราคายังไกลงบ ปลายปีนี้หรือปีหน้าอาจจบที่รถญี่ปุ่นหรืออเมกันยังไม่รู้ ตอนนี้สองใจมากครับ จะเอาหมดก็ยากเพราะไม้ได้ราคาแบบ A31ที่เคยจัดมา

ออฟไลน์ Pegasus7700

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: เมษายน 05, 2017, 08:38:46 »
ความฝันวัยเด็ก คือYAMAHA TZR150 เห็นพี่ข้างบ้านขับ  เหมือนหลิวเต๋อหัวเลย
ส่วนรถยนต์รุ้สึกไม่อยากได้ เนื่องจากที่บ้านพ่อมีรถเยอะ ทั้งsport sedan wagon เลยเฉยๆ

พอโตมา มหาลัย  เริ่มรุ้สึกแหละว่าต้องขับรถมามหาลัย. ใช้รถที่บ้านไม่เท่เอาซะเลย
พอเห็น slk r170 โอ้โห ต้องคันนี้เลย. และจำไว้....นี่คือความฝัน sport coupe เปิดปนะทุนเท่านั้น

วันเวลาเปลั่นนไป ก้อยังชอบSLK มาตลอด. แต่สุดท้ายเลือก e coupe เเทน
สรุปก้อยังไม่ได้ตามฝัน...
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ Rombax

• Full Member
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: เมษายน 11, 2017, 08:36:39 »
รถในฝันผมอยากได้เจ้า แคมรี่ Acv.40 3.5 มาเซ็ตเทอร์โบ ทำช่วงล่างดีๆครบๆ ครับ แต่กลัวๆ เกียร์จะลาโลกแล้วไม่มีอะไหล่ให้เปลี่ยน ตอนนี้เลยพับโครงการไปเป็นปีแล้วครับ

อยากได้รถเก๋ง ออโต้แรงๆ สไตล์รถบ้านไว้ขับซักคัน  อยากทราบจริงว่าแคมรี่ 3.5 set turbo แล้วปลดล็อกทุกสิ่ง ทุกอย่างจะได้ม้า และ แรงบิดเท่าไร
ถ้ากล้าเดินออกนอกกรอบ ก็จะพบกับชีวิตใหม่

ออฟไลน์ Boyja

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: เมษายน 11, 2017, 08:52:26 »
ฝันสูงสุดคือ BMW และคงฝันต่อไป...ส่วนฝันเล็กๆ คือ Civic FB แต่ก้อไม่ได้คบด้วยหลายๆ เหตุผล (และคงฝันต่อไปเพราะไม่เหมาะที่จะใช้แล้ว) ฝันถัดมาคงอีกไม่นานเกินรอ  8)