ผู้เขียน หัวข้อ: ® ใครมีรถในฝัน แล้วได้ครอบครองบ้างครับ ®  (อ่าน 6930 ครั้ง)

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
  คนชอบรถ รักรถ ทุกคนมีรถในฝันกันทุกคน(ผมว่างั้นนะ) แต่จะมีกี่คนที่ได้รับฝันที่เป็นจริง
  ใครมีรถในฝันรุ่นไหนกันบ้าง แล้วใครสามารถได้รถรุ่นนั้นมาครอบครองกันจริงๆ จะเป็นรถใหม่ รถเก่า รถหลายมือหรือป้ายแดง บางคนมีหลายคันไม่สำคัญ แต่มันคือรถในฝัน มีรุ่นไหนบ้างครับที่ฝันกันไว้ แล้วได้มาครอง
  หลังจากได้มาครอบครองแล้วรู้สึกยังไงกันบ้าง เล่าให้ฟังหน่อยครับ  แชร์ประสบการณ์กันสนุกๆ :D
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Dubee

Re: ® ใครมีรถในฝัน แล้วได้ครอบครองบ้างครับ ®
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 03, 2017, 19:50:27 »
ผมครับ กับสวิฟท์ อีโคคาร์ตัวที่ขายในไทยปัจจุบัน เห็นครั้งแรกในนิตยสารรถยนต์ฉบับหนึง ราวๆปี 2010 เป็นสีแดง ชอบมากกกก น่ารักกำลังดีครับ ใฝ่ฝันว่าสักวันหนึ่งถ้าราคามันไม่แพงมากนักและเมื่อเราพร้อม จะจัดสักคัน จนเวลาผ่านไป หลายๆอย่างลงตัวครับ มีงานทำมีเงินใช้ ละตอนนั้นมีนโยบายรถคันแรกของรัฐบาลขณะนั้น เลยถือโอกาสจัดสวิฟท์อีโคคาร์มาคันหนึ่งครับ ชอบใจมากครับได้รถในฝัน

ออฟไลน์ Gopz

• Sr. Member
Re: ® ใครมีรถในฝัน แล้วได้ครอบครองบ้างครับ ®
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 03, 2017, 19:58:00 »
ตอนอายุ 20 อยากได้ Camry ACV40 มากๆๆ เลยตั้งใจทำงานจนได้มาตอนอายุ 23 Camry Hybrid AHV40

:D
Toyota Yaris 1.5 E Limited / Toyota Altis 1.8 G
Toyota Camry 2.4 Hybrid CD / Ford Fiesta 1.6S
Toyota Prius TRD / Toyota Prius Top Option
Isuzu MU-X 3.0 4x4

ปัจจุบัน
Toyota Yaris 1.2 G/ Mazda 2 Diesel 1.5 XDL HB

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 03, 2017, 20:07:24 »
ตอน Honda HR-V เปิดตัว ผมอยากได้มากๆ โดยเฉพาะ Panoramic Roof ผ่านมาถึงปัจจุบัน เกือบจะ 3 ปี มันกำลังจะมาอยู่ในบ้านผม แถมโชคดีได้ใช้เป็นมือแรกด้วย  :) แต่เสียดาย รถคันที่ซื้อไม่มี Panoramic Roof
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ joa123

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 03, 2017, 20:44:45 »
รถในฝันตอนเด็กๆ
Mr2 s2000 slk r170 mx5 na

ทำฝันได้ตอน5ปีที่ผ่านมา slk r172 มือหนึ่ง กับ e coupe 7g

ตอนนี้ฝันต่อ เป็น 718หรือ911 แต่มีลูกแล้วคันต่อไปขอ glc coupe แนว sport suv ละกันครับ

เคยคิดจะตามเก็บ mr2 หรือ mx5 na มือสองเหมืนกันครับ แต่ยังไม่มีโอกาส และหาคันเนี๊ยบๆ กับเวลาทำ

ทุกวันนี้ไม่มีเวลาขับเลยครับ  5ปีวิ่ง1หมื่นถ้วน ใช้รถหลัก เป็นx1 กับรถตู้ครับ

ฝันต่อไปเรื่อยๆ ปรับเปลี่ยนได้ตามสถานะการและอายุครับ

ออฟไลน์ ojarid

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 03, 2017, 20:55:23 »
ของผม Civic Ek9 ครับ  เห็นครั้งแรกในสนามพีระสัญญากับตัวเองเลยต้องมีให้ได้
ตามหาเป็นปีเจอแต่รถจดประกอบ สุดท้ายต้องประมูล EK2 กรมศุลกากรแล้วเอามาทำ EK9
มีความสุขทุกครั้งที่ได้ขับ ยิ่งเวลาล้างแล้วเคลือบสีเองเห็นสีรถเงาๆ ยิ่งมีความสุขครับ

ออฟไลน์ Turin

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 03, 2017, 21:02:22 »
ได้แค่เฉี่ยวๆ

ฝันไว้
Impreza GC
Legacy BP
Integra DC2
S2000
MX5 NA
MX5 NC1

ที่ได้เป็นเจ้าของแล้ว
Outback BP (แฝด Legacy)
MX5 NB

ออฟไลน์ ฺBurmicon

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 03, 2017, 21:57:38 »
ผมชอบ Datsun 240z มาตั้งแต่เด็กแล้ว แต่หาขายในไทยไม่มีเลย 555

ออฟไลน์ joe560-4

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 03, 2017, 22:19:22 »
Benz Sl r129 ได้โมเดลคันแรกก็คันนี้เลย ผ่านมา 20
กว่าปีได้เป็นเจ้าของแล้วครับ พูดถึงความรู้สึกที่ได้ครอบครองนะครับ มันได้อารมณ์ ที่แบบรถใหม่ให้ไม่ได้ครับ ขนาดเมื่อ 5 ปีที่แล้วไปซื้อ slk r172 ป้ายแดง มาใช้คิดว่าแทน sl 129 ที่เคยอยากได้ แต่พอเห็น sl r129 ขับผ่านมายังมองตามตลอด  เลยขาย slk ที่ใช้ได้ไม่ถึงปีไปเลยครับเพราะมันไม่ใช่ ความฝันที่อยากได้จริงๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 03, 2017, 22:55:54 โดย joe560-4 »

ออฟไลน์ Tan Int

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 03, 2017, 22:20:05 »
คันแรกก็ Altis หน้าแบน ชอบตัว 2.0 แต่ได้ 1.6CNG มา ไม่แย่นะ แต่ก็อยากได้ 2.0 อยู่ดี 55555
อีกคันก็ Civic EG ชอบมาแต่เด็กก็ได้จริงๆ เพราะราคาตกด้วย คันนี้ได้ตรงตามที่เคยคิดไว้เป๊ะ รุ่น MT สภาพเดิม
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 03, 2017, 22:28:05 »
อีกไม่นานเดี๋ยวจัดแน่ Lexus IS250 Premium รุ่นที่แล้ว
หลงรักตั้งแต่ป้ายแดง แต่ 3.5 ล้านนี่ไม่ไหวจริงๆ  :P
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ bubball

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 03, 2017, 22:40:32 »
อืมมมมมม ขอบเขตของฝันมันมีหลายระยะ

อย่างระยะฝันที่ได้มาจริงๆก็คือ Hr-v ตอนแรกเห็นนี่คือใช่เลย เป็นติ่ง Honda อยู่แล้วยิ่งโคตรกรี๊ด
พอเข้าไทยจัดออฟชั่นที่อยากได้มาครบทั้งพาโนรามิคทั้งไฟหน้าไฟท้าย ตัดสินใจจองตัวท็อปตั่งแต่วันแรกทันทีโดยไม่ต้องลอง
พอใช้แล้วก็แฮปปี้มากถึงมากที่สุด คงเพราะโชคดีแม้จะเป็นรถล็อตแรกและมีมูนรูฟอย่างที่คุณจิมมี่ออกปากเตือนว่าอย่าซื้อ
แต่ผมกลับไม่ค่อยเจอปัญหาอะไร ก็เลยแฮปปี้มากครับ  :-X

ฝันระยะอื่นๆก็พวก Gla , GLC Coupe , GLE Coupe , XC90 , NSX  8)

ออฟไลน์ Activehybrid

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 03, 2017, 22:46:30 »
สมัยเรียนจบใหม่ Mazda3 G1 สวยสุดชีวิต รถในฝันเลยคิดว่าคงไม่มีโอกาศได้เป็นเจ้าของรถที่สวยขนาดนี้
 ผ่านไป10ปี เห็นFocusMK 3 แล้ว โอ้วสวยกว่า Mazda3อีก แรงกว่าด้วย และก็ซื้อเลย เพราะทำงานมานานมีตังแล้ว

ตื่นเต้นมากตอนไปรับรถ แต่ก็ไม่เท่าสมัยวัยเด็ก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2017, 12:21:24 โดย Activehybrid »

ออฟไลน์ vantipz

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 03, 2017, 23:02:20 »
เมื่อกว่าสองปีก่อนตอน mazda3 sky เพิ่งเปิดตัวครั้งแรกของโลก ผมนี่โอ้โหเลย มันสวยมากๆ แต่ด้วยเหตุจำเป็นหลายๆอย่างทำให้ผมไม่กล้าที่จะซื้อ ส่วนนึงเพราะรายจ่ายต่อเดือนที่ค่อนข้างเยอะ เอาแต่คอยเฝ้ามองเวลาคนอื่นขับผ่านหน้าไป จนวันนึงมันกำลังจะไมเนอร์แชนส์เลยจับพลัดจับผลูตัดสินใจซื้อในสองวัน กะไปคุยไฟแนนซ์เล่นๆแบบไม่มีคนค้ำ ถ้าผ่านก็เอาไม่ผ่านก็ไม่เป็นไร สุดท้ายผ่านเฉยเลย ทั้งๆที่เงินดาวน์ตอนนั้นก็ไม่มี ได้เอา Mazda2 ไปเทิร์นแทน

ด้วยความรู้สึกแบบงงๆ อยู่ๆมีรถใหม่ซะงั้น ขับมาเดือนกว่าก็ยังไม่ชิน เหมือนไม่ใช่รถตัวเองอารมณ์ประมาณว่าฝันอยู่ ใช้เวลาเกือบสามเดือนค่อยเริ่มชิน ตอนนี้มีโครงการจะถอย Mazda2 ใหม่ อีกคันให้แม่ เพื่อมาสลับเปลี่ยนพวงมาลัยเป็นตัวใหม่แทน 555

ปล.อันนี้เป็นรถในฝันที่เป็นไปได้นะครับ ส่วนรถในฝันที่เป็นไปได้ยากมากๆก็นี่เลย porsche panamera

ออฟไลน์ Cheze_Cake

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 03, 2017, 23:28:54 »
ชอบมาตั้งเเต่Colorado Highcountryโฉมเก่า เเละก็ชอบColoradoโฉมUSด้วย(ชอบมากๆ)

ติดตามข่าวบอกตัวMinor changeจะอิงดีไซส์ของโฉมUS ผมนี้รอเลยครับ
ตอนสมัยspyshotหลุดๆ ผมต้องตามข่าวทางบราซิลกับออสเตเรีย ต้องอ่านข่าวเป็นภาษาโปรตุเกสประมาณ8-9เดือน55+ หลุดมาเเต่ละภาพตื่นเต้นมากๆ

สุดท้ายพอออกมา ก็ได้ครอบครองรถในฝันจริงๆ  ::)
Love Distance with
Chevy Colorado Highcountry

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 03, 2017, 23:31:52 »
ตอนนี้ยังเลยครับ เคยฝันอยากขับเก๋งดีเซลแรงๆสักคัน (525D ตกรุ่นซะแล้ว ฝัน 530D ต่อละกัน) กำลังเก็บเงินแต่โดนมนุษย์เมียเอาเงินไปเล่นแชร์
โดนโกงไปเกือบล้าน เซ็งเลยครับ ต้องเริ่มเก็บใหม่
ตอนนี้เลยขอขับ มาสด้า 2 ดีเซลแก้ขัดไปก่อนละกันครับ
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ paeybu

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 04, 2017, 02:17:51 »
ตอน mazda 3 (BM) ออกมาใหม่ๆถูกใจสุดๆ ก็ได้มาขับ ก็ happy อยู่ครับ

แต่รถในฝันเลยแบบเอื้อมถึง ตอนนี้คือ GT86/BRZ เกียร์ธรรมดาครับ จะพยายามซื้อให้ได้ภายในหนึ่งปี

ออฟไลน์ koko86

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 04, 2017, 06:08:59 »
รถในฝันก็86 เกียร์ธรรมดานี่แหละครับ
ตอนแรกไม่ชอบ เพราะไม่สวยเหมือนต้นแบบ
ต่อมาพอเห็นบททดสอบ
เห็นคลิป เออ ถึงแม้มันไม่แรงมากแต่แฮนด์ลิ่งมันดีขับสนุกจริงๆ
พอดูไปนานๆเข้าก็เป็นความหลงไหล
แต่กว่าจะได้มาก็ไม่ง่ายเลยเพราะมือสองเกียร์ธรรมดาหายากมาก+ เก็บตังค์รอ
พอเจอก็ตัดใจทุบกระปุกซื้อเลย

น่าแปลกที่พอเจอรถที่ใช่แล้วก็เหมือนเจอภรรยา คือ พอได้มาแล้วก็เลิกมองคันอื่นเลย
เพราะมันตอบโจทย์ที่ต้องการทุกอย่างคือไม่ต้องแรงมาก แต่ขับไปจ่ายกับข้าวก็มันส์ ขับไปลงสนามแข่งก็ดี

ไปเดินมอเตอร์โชว์ ดูคันอื่นๆก็รู้สึกว่าดีนะแต่เฉยๆไม่ได้อยากได้ ไม่ก็ เจ๋งว่ะแต่แพงไป
ความรู้สึกผมตอนนี้ก็คล้ายๆกับเพื่อนผมที่ทำรีวิวนี้คับ
http://www.86brzthailand.com/index.php?PHPSESSID=gp2sq7rrrkk7dn2vc9u11dsfv4&topic=465.msg2163;topicseen#msg2163

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2017, 06:15:42 โดย koko86 »

ออฟไลน์ focus2012

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 04, 2017, 06:50:05 »
ตอนนี้ฝันอยากได้ รถ 7 ที่นั้ง ซึ่งตอนนี้ก็ได้มาครอบครองแล้วครับผม New Fortuner ครับผม ถึงมันจะไม่ได้แพงอะไร ไม่ได้สวยอะไร แต่ผมก็ภูมิใจที่ได้มันมานะครับ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 04, 2017, 07:11:40 »
อยากได้ MX-5   NB หรือ ND   

และอยากได้ C30 HEICO   

THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ ttt3

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 04, 2017, 07:22:53 »
อยากครอบครองรถ benz สักคันครับ  ได้ครอบครองเรียบร้อยแล้ว ใช้ไป 1 ปี  ปล่อยออกแล้วครับ บางทีรถในฝันไม่เป็นเหมือนที่ฝันครับ  ตอนนี้กลับมาอยู่กับโลกความเป็นจริง 55

ออฟไลน์ Olympuspen

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 04, 2017, 08:56:06 »
 ฝันอันสูงสุดเลยต้องคันนี้ครับ Porsche 911  1990 เห็นครั้งแรกจนถึงทุกวันนี้ ก็น่ามองกว่าตัวปัจจุบัน
 ฝันอันดับรอง  แบบเป็นไปได้เลยก็  CX-3 , New XV 2017 , EVOLUTION 9

รถในฝันปัจจุบันที่ครอบครอง  Triton Plus 4d MT  2008 กระบะโค้ง จอดมากว่าขับ ยิ่งนานวันยิ่งชอบบอดี้รุ่นนี้มาก   มิตซูคงไม่ทำบอดี้แบบนี้ออกมาแล้ว กะว่าจะเก็บไว้ยาวๆเลย
 จะเปลี่ยนรถใหม่คงตัดใจขายไม่ได้ คงต้องซื้อคันใหม่เลย

ออฟไลน์ bizan

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 04, 2017, 09:19:31 »
CAMRY 2.5G ครับ ชอบตั้งแต่ก่อนเปิดขายแอบเก็บตังค์กว่าจะซื้อได้ปลายปี 2013
บอกภรรยาว่ารถบริษัท ความมาแตกกลางปี 2015 ภรรยาไปเจอเล่มทะเบียนในโต๊ะทำงาน
บ้านแทบแตก 555. :'(

ออฟไลน์ gorilla

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 04, 2017, 09:43:15 »
ผมเกิดมาในช่วงวัยรุ่นยุค 90 สมัยเรียนมัธยมจะมีเพื่อนซื้อหนังสือรถมาเสมอๆ XO มั่ง Auto Option บ้าง  นั่งอ่านวนๆกันในห้องเป็นประจำ  รถในฝันของผมคงไม่ไปไกลถึงขั้น Super Car แค่เห็น Supra  R34  RX-7  Silvia  NSX  EVO  STi  ก็ทำเอาขนลุกแล้วละ มันเหมือนเป็นรถ Sport ที่ยังดีไซน์สวยงามไม่ว่าวันเวลาจะผ่านไปนานซักเพียงใด

จนมาวันนึงก็ได้ครอบครอง Supra ซึ่งเป็นช่วงความสุขเล็กๆที่เข้ามาเติมเต็มความฝันในวัยเยาว์  ทุกวันนี้ก็ยังอยากได้ R34 กับ RX7 ไว้เก็บอยู่  ถ้ามีเงินเหลือซื้อเก็บแน่นอนครับ   

รถในฝันปัจจุบันและคิดว่ามีโอกาสจะไคว่คว้าไหวในอนาคต(ถ้ากิจการที่ทำยังดีอยู่หรือดีกว่าเดิม)ก็คงเป็น GTR (มือสอง)

ออฟไลน์ Tonge

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 04, 2017, 10:27:09 »
รถที่อยากครอบครอง
Vios turbo โรงงาน (ใช้อยู่) สมัยมัธยมรถเปิดตัวแล้วเห็นลงหนังสือพิมพ์ ชอบมากๆ ตื่นเต้นตัวเลข0-100 ผ่านมา10ปีถึงได้ครอบครอบ ขับสนุก ประหยัด ดูแลง่าย
Impreza GC8 หาสภาพดีไม่เจอ เก่ามากแล้ว ได้แต่ขับรถของเพื่อน แต่รถขับดีมาก ชอบเลย แรงเร็วแบบมั่นใจ
Impreza GDB ตาเหยี่ยว รักตั้งแต่แรกพบ หล่อตลอดกาล วันนึงต้องหามาครอบครองให้ได้
Golf Mk6 รอราคาลงมาอีก ขับรถเพื่อนไปก่อน รถขับง่าย ขับดี ขับสบาย แรง ใช้ง่ายมากๆ
Intrega DC5 เจอแต่รถจดประกอบ เครื่องNAน่าจะสุดท้ายแล้ว รอบจัดๆ ตัวรถเบา
S2000 อันนี้คงได้แต่ฝัน รถน้อยมาก แต่ละคนก็หวงสุดๆ
Porsche 911 ชอบ993turbo ที่สุด แต่คงเอื้อมไม่ถึง เห็นราคาcayman987ลงมาเยอะ ถ้าอนาคตมีโอกาส ก็คงลองตัวนี้แหละ

ถ้าในฝันไปเลยก็พวก 997GT3rs , Pagani , Maserati stadele แบบนั้นละครับ

ออฟไลน์ KITTYBEAR

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 04, 2017, 10:52:19 »
อืมมมมมม ขอบเขตของฝันมันมีหลายระยะ

อย่างระยะฝันที่ได้มาจริงๆก็คือ Hr-v ตอนแรกเห็นนี่คือใช่เลย เป็นติ่ง Honda อยู่แล้วยิ่งโคตรกรี๊ด
พอเข้าไทยจัดออฟชั่นที่อยากได้มาครบทั้งพาโนรามิคทั้งไฟหน้าไฟท้าย ตัดสินใจจองตัวท็อปตั่งแต่วันแรกทันทีโดยไม่ต้องลอง
พอใช้แล้วก็แฮปปี้มากถึงมากที่สุด คงเพราะโชคดีแม้จะเป็นรถล็อตแรกและมีมูนรูฟอย่างที่คุณจิมมี่ออกปากเตือนว่าอย่าซื้อ
แต่ผมกลับไม่ค่อยเจอปัญหาอะไร ก็เลยแฮปปี้มากครับ  :-X

ฝันระยะอื่นๆก็พวก Gla , GLC Coupe , GLE Coupe , XC90 , NSX  8)

ฝันเหมือนกันเลยครับ  :D

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 04, 2017, 10:58:41 »
รถที่ฝันไว้ชาตินี้คงซื้อมะได้  ;D

ออฟไลน์ MisterSmooth

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 04, 2017, 11:27:37 »
ผมเห็น CX5 ตั้งแต่เป็น Concept Car

จนออกมาขายจริง และได้เป็นเจ้าของเรียบร้อยครับ

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: เมษายน 04, 2017, 11:52:30 »
ไม่เคยคิดไม่เคยฝันเลยครับ หยิบจับรถอะไรได้ในตอนนั้นก็ขับๆไป มีแต่งบ้างให้สวยงามตามประสาวัยรุ่น ตั้งแต่เด็กก็ก้มหน้าก้มตาทำงานทำมันไปเรื่อยๆ ไม่เกี่ยงงาน เพราะไม่อยากจนไม่อยากขึ้นชื่อว่าเกาะเงินพ่อแม่กินใช้เงินเก่ามาเสวยสุข ถามว่าทุกวันนี้ที่ได้ครอบครองแล้วรู้สึกยังไง ก็รู้สึกดีครับเห็นแล้วมันหายเหนื่อยว่าที่ผ่านมาสิ่งที่ทำลงไปมันไม่สูญเปล่า ส่วนรถในฝันคันสุดท้ายบั้นปลายชีวิตขอรถนั่งสบายๆแต่แรงอย่าง S65 AMG ก็พอ เรื่องรถสปอร์ตถึงเวลานั้นจริงๆคงต้องดูสุขภาพและโอกาส     แต่ตอนนี้ผมกับภรรยาไม่หวังเรื่องวัตถุแล้ว หวังรอมีปาฏีหารย์ที่แฟนผมจะกลับมามีลูกได้มากกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2017, 11:54:11 โดย Super hornet »
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ ple6699

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: เมษายน 04, 2017, 12:24:05 »
ผมคนนึงครับ ตอนเด็กๆฝันว่าอยากมีรถ sport เท่ห์ๆ ไว้สักคันนึง
เริ่มทำงานก้อได้ครอบครอง MRS  ตอนนั้นเท่ห์มากๆ กลางคืนขับเปิดประทุน  ได้ครอบครองอยู่ 3ปี.
ตัดใจขาย เพราะต้องใช้เงิน

ห่างหายไป 15ปี เลยกลับมาทำฝันใหม่ให้เกิดขึ้น อีกครั้ง
ตอนนี้มีความสุขกับคันใหม่มาก. ได้ควบเจ้าชายกบ 991.2 carrera s

ฝันเป็นจริงอีกครั้ง