ผู้เขียน หัวข้อ: e coupe ออกกับ grey คุ้มเปล่าคับ  (อ่าน 5050 ครั้ง)

ออฟไลน์ i11

• Newbie
  • *
e coupe ออกกับ grey คุ้มเปล่าคับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2010, 22:45:33 »
คือรถ grey ถูกกว่า 0 7-8 เเสนเเถม option เยอะกว่าอีก  มี ww warranty 2 ปี เเละจะซ่อมก็เข้า 0 benzได้ด้วย (เเล้วหลังจากนั้นละ)  เเต่ผมก็ไม่เเน่ใจกับกลัวเรื่องน้ำมันซึ่งบาง grey ก็บอกว่าเเก้ให้เหมื่อนรถที่ออกกับ mbth ได้เเล้ว เลยลังเลว่าจะออกกับที่ไหนดีี    พี่ๆๆว่าไงคับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
Re: e coupe ออกกับ grey คุ้มเปล่าคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2010, 23:45:05 »
ผมว่าออกกับ MBTH น่าจะสบายใจกว่าครับ ยังดีที่ MBTH เขายังใจกว้างที่ให้บริการรถเกรย์ แต่เรื่องน้ำม้นนี่ปัญหาใหญ่เลยนะครับ เพราะน้ำมันของบ้านเราคุณภาพค่อนข้างแย่

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

• Sr. Member
Re: e coupe ออกกับ grey คุ้มเปล่าคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 00:31:38 »
เรื่องน้ำมัน ที่ศูนย์ Benz โดยตรง เขาปรับให้ใช้น้ำมันเมืองไทยได้แล้วครับ เห็นในเว็บเบนซ์มีคนเอาไปปรับมาบ้างแล้ว

เรื่อง Service ก็เข้าศูนย์เบนซ์ได้เหมือนกัน แต่ผมว่าซื้อรถศูนย์ยังไงก็น่าไว้วางใจกว่า

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 00:54:53 »
ศูนย์เบนซ์ ดีกว่าครับ   และในระยะยาวด้วยครับ   

รับประกัน 2 ปี ไม่มีนะครับ ถ้ามีก็เป็นของ Grey เอง ซึ่งมาตรฐานคงสู่ MBTH ไม่ได้อยู่แล้ว  จะมีก็แต่รับประกัน 18 เดือนถ้ามาจาก England นะครับ ซึ่งส่วนใหญ่
จะมาจากที่นี่ครับ ลองไปดูข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่

http://www.mercedesmania.com/forum/index.php/board,74.0.html

ได้นะครับ ได้ข้อมูลดีๆมาเยอะเลยครับ             มีกระทู้บ่นเรื่อง เครื่อง E250CGI กับซื้อจาก Grey ด้วยครับ

ลองหาดูได้ครับ ขอให้โชคดีครับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 01:14:26 »
ศูนย์เบนซ์ ดีกว่าครับ   และในระยะยาวด้วยครับ   

รับประกัน 2 ปี ไม่มีนะครับ ถ้ามีก็เป็นของ Grey เอง ซึ่งมาตรฐานคงสู่ MBTH ไม่ได้อยู่แล้ว  จะมีก็แต่รับประกัน 18 เดือนถ้ามาจาก England นะครับ ซึ่งส่วนใหญ่
จะมาจากที่นี่ครับ ลองไปดูข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่

http://www.mercedesmania.com/forum/index.php/board,74.0.html

ได้นะครับ ได้ข้อมูลดีๆมาเยอะเลยครับ             มีกระทู้บ่นเรื่อง เครื่อง E250CGI กับซื้อจาก Grey ด้วยครับ

ลองหาดูได้ครับ ขอให้โชคดีครับ

ว่าแต่ครับ เบนซ์ที่นำเข้าจากอังกฤษ ยังมีรูเสียบกุญแจอยู่ทางซ้ายมือของพวงมาลัยเหมือนรุ่นก่อนๆหรือเปล่าครับ เพราะเมื่อก่อนเคยมีเบนซ์ที่มาจากอังกฤษเหมือนกัน (W116)

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 09:39:17 »
ซื้อมาใช้ได้เลย กับซื้อมาใช้แล้วตามแก้ปัญหา หรือต้องมานั่งระวัง ไม่เหมือนกันนะครับ

อยู่ที่คุณจะเลือกครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 12:03:38 »
ในเคสนี้ ขอแนะนำว่า ซื้อกับ ผู้จำหน่ายอย่างเป็นทางการ จะสบายใจกว่าซื้อจากเกรย์ ในระยะยาวครับ

ส่วน เครื่องเบนซิน ซื้อมายังพอจะเติม V-Power เบนซิน 95 ได้ แต่ก็น้อยปั้มลงไปทุกที
กระนั้น ยังไม่น่ามีปัญหามากเท่าเครื่อง CDI ครับ เพราะค่ากำมะถันในน้ำมันดีเซล ในบ้านเรานี่ก็เป็นส่วนหนึ่งครับ