ผู้เขียน หัวข้อ: Review CH-R ของ UK สเปกที่(น่าจะ)ใกล้เคียงที่สุด สำหรับตลาดไทย  (อ่าน 6478 ครั้ง)

ออฟไลน์ เต๋า AV

• Hero Member
Review CH-R ของ UK สเปกที่(น่าจะ)ใกล้เคียงที่สุด สำหรับตลาดไทย
มีระบบช่วยจอดด้วย
Price range
£21,065 - £29,680

MPG
44 - 74 (15-26 Km/100 L)

Interior
It feels great inside

Driving
It's more fun to drive than you'd expect

Value for money
All cars come with the touchscreen – that's great!

ออฟไลน์ Visual

• Sr. Member
ติดอย่างเดียวจริงๆ กระจกหลังมันดูอึดอัดมากๆ

ออฟไลน์ axister

ผมว่ายากมากเรื่องออปชั่น toyota ไทยคงใส่มาเบาๆ เบามาก

ตลาดของไทย toyota ไม่ได้เน้นเทคโนโลยีมากเท่าไหร่ ตั้งราคากลางตลาด แต่ขายความ reliable

ต่างจาก uk ที่ต้องอัดของเล่นเพื่อไปสู้กับ vauxhall/vw

ขนาด aygo ตัวจิ๋วยังได้ของเล่นพื้นฐานครบหมด

ออฟไลน์ ps000000

ถ้าใส่เยอะทำราคาลำบาก

ออฟไลน์ Newhang

ไม่คาดหวัง ท่องไว้ๆๆ

ออฟไลน์ O_o"

ในไทย แค่มีระบบควบคุมการทรงตัวกับถุงลม 7 ใบ ครบทุกรุ่น ก็สุดๆแล้วละครับ

ออปชั่นไฮเทคอื่นๆ ต้องสวดภาวนา ขอให้มาสัก 1-2 อย่าง

ออฟไลน์ TheZero

ไม่หวัง เผลอๆ อาจจะจับเครื่อง เก่า altis ยัดมาให้อีก

ออฟไลน์ delete

อยากได้ 1.6 i-dtec เสปกล่าง มาลงด้วย เอามาถล่ม CX-3
แต่น่าจะไม่มีเกียร์ออโต้ เลยอดได้ใช้ไปโดยปริยาย

ออฟไลน์ tvm

น่าสนใจๆ สวยแปลกแนวดีครับ

ปล. การติง่ายกว่าชมจริงๆ ฮา เอะอะก็มุกเครื่องเก่า โลเทค กั้กออปชั่น แต่ย้อนไปดูอดีต บางรุ่นพี่โตก็ใส่ของมาล้ำในยุคนั้น โลเทคแต่ก็แรงและประหยัดแถมทนกว่าพวกไฮเทคหลายๆเจ้า ฯลฯ ก็ว่ากันไป ฮาาาาาาาาาา

ออนไลน์ pjs6306

ถ้ามองเป็นรถครอบครัวคงไม่ตอบโจทย์ เพราะแคบเกิน

ออฟไลน์ SM.

อย่าไปคิดไรมากครับ Toyota องค์กรใหญ่ อะไรก็เกิดขึ้นได้ ขั้นตอนเยอะ  ::) ::) ::) ::)

ออฟไลน์ rega

ดีครับ เพิ่มทางเลือกให้ผู้สนใจรถยนต์ขนาดกระทัดรัด อีกยี่ห้อหนึ่ง
มีเงาไม่มีตน

ออฟไลน์ mirthhahaha

เอามาคงราคาแพง ออฟชั่นน้อยตามสไตล์ฮอนด้า

ออฟไลน์ UpToGu

• Full Member
เอามาคงราคาแพง ออฟชั่นน้อยตามสไตล์ฮอนด้า
เดี๋ยวนะท่าน CHRของโตโยต้า ไม่ใช่ honda คาดว่าจำผิดนะครับ

ออฟไลน์ Visual

เดี๋ยวนะท่าน CHRของโตโยต้า ไม่ใช่ honda คาดว่าจำผิดนะครับ

55555555555555

ออฟไลน์ blitzpao

เจ้า CH-R เน้นตลาดวัยรุ่นครับเลยต้องใส่จอมาให้พร้อมคือมันเข้าไปอยู่ในการออกแบบไม่ได้มาคิดทีหลังมาจะใส่ตรงไหน ผมยังไม่เห็นประเทศไหนมีรุ่นที่ไม่มีจอนะครับ

ส่วนเข้าไทยเดาว่าคงเอาเครื่อง 1.8 ของ Altis ลงเพิ่มระบบความปลอดภัย ท๊อปๆให้กับรุ่นบนสุด เครื่องอาจจะมีพิเศษเอาเครื่อง 1.5 Turbo มาลงแต่คงไม่เน้น อันนี้แนวทางแบบปลอดภัยนะ  แต่ถ้าแนวทางแย่คือเอาเครื่อง 1.5 ของ Vios ลงแบบที่ทำที่อินโดเนี่ยผมฮาเลย

แต่ถ้าโตโยต้าไทยอยากรีแบรนด์ให้บริษัทวัยรุ่นขึ้นอาจจะจ้า Presenter วัยรุ่นดังๆ อัดระบบความปลอดภัยมาให้คุ้มเลยเครื่องก็ 1.2 Turbo ก็ได้