ผู้เขียน หัวข้อ: *-* Clip หนุ่มฉุนจัด ไม่พอใจถูกปาดหน้า ประเคนหมัดใส่สาวขับเก๋งไม่ยั้ง *-*  (อ่าน 11055 ครั้ง)

ออฟไลน์ keamgladnan

• Sr. Member
เห็นบางตนเม้นบอกห้ามเถียงด้วยนะ  อ่ะจ๊ะ เก่งจ๊ะ

สำหรับคลิปนี้ เห็นใจคนต่อยครับ

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

ไม่เกี่ยวกับคลิบนี้นะ แต่เกี่ยวกับคดีอื่นที่ผมสมมติขึ้น

คือ ถ้ากลับกัน ผู้หญิงคนนั้นเป็นลูกไฮโซ
ปาดคนไปทั่ว

แล้วผู้ชายเป็นคนมีอีคิวสูงปรี๊ด เอาคลิปไปแจ้งความ

.......ขนาดชนคนตายยังไม่ติดคุกเลย
แค่นี้สาวไฮโซคนนั้น ก็คงรอดข้อหา หรือ เสียเงินค่าปรับอันน้อยนิดที่ขนหน้าแข้งไม่ร่วง

ตรรกะผมอาจจะเพี้ยนนะ
เพราะผมอยู่บนโลกความเป็นจริง ที่ทำอะไรตามใจไม่ได้

สำหรับคลิบนี้ ผมสะใจด้วยครับ

ถูกใจเม้นนี้นะ .... 55555

คนไม่อยู่ในเหตุการ อะไรก็พูดกันได้ทั้งนั้นล่ะครับ คนมันไม่ได้โดนยั่วยุกับตัวเอง .....

คนอีคิวสุงๆ เนี่ย ถ้าโดนพูดยั่วยุ หนักๆหน่อย อยากรู้ อีคิวสุงๆ จะหยิบโทรศัพท์ มาถ่ายคลิปแล้วไปแจ้งความ หรือจะสาวหมัดออกไปกันแน่ .....

ฮ้าฮา ....
+1 ตอบได้จริงใจและมีประโยชน์กว่าคนอีคิวดีแต่ไม่ค่อยคิดถึงคนอื่น

+1 ครับ ไม่ค่อยเชื่อเหมือนกันว่า ถ้ามีคนมาเบียด มาชนเเล้วหนี  เเถม พูดจาโวยวายใส่อีก จะยังมีคนอีคิวสูง ทนได้

ถ้าตัดว่าคนขับเป็นผู้หญิงออกไป นี้ อันธพาลบนท้องถนนชัดๆครับ

ออฟไลน์ maggie

หลังจากดูทั้งสองคลิปแล้ว เป็นผมอาจจะใส่ไม่ยั้งแบบนั้นก็ได้ กวนจิงๆเลย

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

ไม่เกี่ยวกับคลิบนี้นะ แต่เกี่ยวกับคดีอื่นที่ผมสมมติขึ้น

คือ ถ้ากลับกัน ผู้หญิงคนนั้นเป็นลูกไฮโซ
ปาดคนไปทั่ว

แล้วผู้ชายเป็นคนมีอีคิวสูงปรี๊ด เอาคลิปไปแจ้งความ

.......ขนาดชนคนตายยังไม่ติดคุกเลย
แค่นี้สาวไฮโซคนนั้น ก็คงรอดข้อหา หรือ เสียเงินค่าปรับอันน้อยนิดที่ขนหน้าแข้งไม่ร่วง

ตรรกะผมอาจจะเพี้ยนนะ
เพราะผมอยู่บนโลกความเป็นจริง ที่ทำอะไรตามใจไม่ได้

สำหรับคลิบนี้ ผมสะใจด้วยครับ

ถูกใจเม้นนี้นะ .... 55555

คนไม่อยู่ในเหตุการ อะไรก็พูดกันได้ทั้งนั้นล่ะครับ คนมันไม่ได้โดนยั่วยุกับตัวเอง .....

คนอีคิวสุงๆ เนี่ย ถ้าโดนพูดยั่วยุ หนักๆหน่อย อยากรู้ อีคิวสุงๆ จะหยิบโทรศัพท์ มาถ่ายคลิปแล้วไปแจ้งความ หรือจะสาวหมัดออกไปกันแน่ .....

ฮ้าฮา ....
+1 ตอบได้จริงใจและมีประโยชน์กว่าคนอีคิวดีแต่ไม่ค่อยคิดถึงคนอื่น

+1 ครับ ไม่ค่อยเชื่อเหมือนกันว่า ถ้ามีคนมาเบียด มาชนเเล้วหนี  เเถม พูดจาโวยวายใส่อีก จะยังมีคนอีคิวสูง ทนได้

ถ้าตัดว่าคนขับเป็นผู้หญิงออกไป นี้ อันธพาลบนท้องถนนชัดๆครับ

เดี๋ยวผู้หญิงก็เป็นอันธพาลได้ ไม่แพ้ผู้ชาย เจอหลายทีแล้ว ปาดซ้ายขวา นึกจะออกก็ขับออกเปลี่ยนเลน เฉยเลย ไฟแดงก็ฝ่า เบียดซ้ายเบีดขวาก็เก่ง แบบว่าคนอื่นต้องเบรกตัวโกร่ง มองหน้าด่าอีกต่างหาก น่ากลัวจริง ๆ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
เหมือนคนต่อยจะขับมอไซ ผมว่าคนโดนต่อยน่าจะขับน่าเกลียดมากๆ (มีรถโดนเฉี่ยวไปแจ้งความแล้ว จากนั้นมีคลิปโดนต่อยตามมา) มอไซนี่ถ้าโดนเฉี่ยวล้มบนถนนอันตรายนะครับ เจอพวกขับแบบนี้ ชีวิตตัวเองใครก็รัก ของขึ้นไม่แปลก

สรุป ดวงซวยครับ เจอคนบ้าบนถนน ไม่แปลกครับที่ระงับอารมณ์ไม่อยู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 09, 2017, 01:37:09 โดย Nonlamer »

Nonlamer

อีคิวต่ำมากมาย

คุณมีสิทธิ์อะไรไปทำร้ายคนอื่น.  เค้าเฉี่ยวคุนๆก้อไปแจ้งประกันขิครับ. หากบาดเจ็บ ก้อแจ้งความ

ใช้หลักการอะไรคิดในการทำร้ายคนอื่น ต่อให้มันมาเฉี่ยวรถคุนจริงแต่รุ่ได้ไงว่าเจตนา
แต่คุนเจตนาทำร้ายเขา100000000%

หากท่านใดจะเถียงผมละก้อ. อ่านซ้ำอีก2รอบ. เพราะอาจจะเเสดงอีคิวที่น้อยกว่ามาตรฐานคนทั่วไป ยกเว้นพวกตอบเอามัน ผมไม่สนใจ

คุณจะบอกว่าคนที่เห็นต่างจากคุณทุกคนเป็นคนอีคิวต่ำหรือครับ?  :-\
มันแปลกๆมั้ย

ออฟไลน์ oatekung

• Hero Member
ถ้าเราต้องต่อยคนที่ปาดทุกคน ผมคงต้องต่อยจนกระดูกมือแตกอ่ะคับ -_-'
เวลาเกิดพวกข่าวใช้อารมณ์กันบนถนน ผมชอบเอามาเล่าให้ลูก 5 ขวบ ฟังประจำ
มันยังรู้เลยว่าให้ไปแจ้งตำรวจครับ  ;D
ของมันพังมันซ่อมกันได้ครับ  โดนชนตูดตอนป้ายแดงยังปล่อยมาแล้ว   ;D :D

ออฟไลน์ @MIN

• Life is beautiful
เราไม่รู้ถึงความ ตื้น ลึก หนา บาง กว้าง แคบ แหลม ทู่ มืด แจ้ง ชัด มัว ชั่ว ดี สูง ต่ำ ดำ ขาว สั้น ยาว เล็ก ใหญ่ ใช่ ไม่ ใกล้ ไกล ไป มา หมด มี พอดี หาย ล้ม ลุก ขึ้น ลง ตรง งอ เคลื่อน นิ่ง ใส ขุ่น แข็ง อ่อน ร้อน เย็น ยืด หด หนัก เบา เข้า ออก เกิน ขาด นาน แป๊บ ดัง ค่อย. ของข้อเท็จจริง และเรื่องราวทั้งหมด เอาเป็นว่า ให้ตำรวจทำไปตามขั้นตอนกฎระเบียบของครรลองคลองธรรมที่ถูกต้องของทุกฝ่ายละกัน!!!!!!
I have enough of making money. Now I want to make time.

ออฟไลน์ Akara

• Full Member

คุณมีสิทธิ์อะไรไปทำร้ายคนอื่น.  เค้าเฉี่ยวคุนๆก้อไปแจ้งประกันขิครับ. หากบาดเจ็บ ก้อแจ้งความ

ใช้หลักการอะไรคิดในการทำร้ายคนอื่น ต่อให้มันมาเฉี่ยวรถคุนจริงแต่รุ่ได้ไงว่าเจตนา
แต่คุนเจตนาทำร้ายเขา100000000%

หากท่านใดจะเถียงผมละก้อ. อ่านซ้ำอีก2รอบ. เพราะอาจจะเเสดงอีคิวที่น้อยกว่ามาตรฐานคนทั่วไป ยกเว้นพวกตอบเอามัน ผมไม่สนใจ

คุณจะบอกว่าคนที่เห็นต่างจากคุณทุกคนเป็นคนอีคิวต่ำหรือครับ?  :-\
เข้ามาขำ อีคิวสูงคือการใช้คนอื่นลงโทษแทนตัวเอง

ออฟไลน์ Noncyclopedia

55555. ลิงคิดง่ายๆนะครับ. หาก คูนๆท่านๆทั้งหลายๆ

เจอสถานการณ์แบบนี้เลยนะ. แต่ไม่รุ่ว่าคนในรถคุ่กรณี คือญาติผู้ใหญ่คุณที่กำลังมาเยี่ยมคุณพ่อคุณละกัน

แล้วยังใช้ตรรกะแบบนี้อยู่รึป่าว....  รอคำตอบนะ.  ผมจะให้เกียรติ์คนมาตอบ
พวกเงียบผมถือว่าจนซอย

ออฟไลน์ Seco

• Jr. Member
  • **

เข้ามาขำ อีคิวสูงคือการใช้คนอื่นลงโทษแทนตัวเอง
Noncyclopedia เนี่ยคือร่าง2 ของ pegasus7700 ประคับ รุ้สึกความคิดความอ่านนี่คล้ายกันเลย

ออฟไลน์ Noncyclopedia

แถมอีก1 เรื่องนะ.  หากพวกคุณตัดสินกันเองได้
แล้วจะมีกฏหมายทำอะไร

ออฟไลน์ kiwiwi

55555. ลิงคิดง่ายๆนะครับ. หาก คูนๆท่านๆทั้งหลายๆ

เจอสถานการณ์แบบนี้เลยนะ. แต่ไม่รุ่ว่าคนในรถคุ่กรณี คือญาติผู้ใหญ่คุณที่กำลังมาเยี่ยมคุณพ่อคุณละกัน

แล้วยังใช้ตรรกะแบบนี้อยู่รึป่าว....  รอคำตอบนะ.  ผมจะให้เกียรติ์คนมาตอบ

ญาติพ่อผม = อายุใกล้พ่อ ผู้ใหญ่ขับรถกวนทีนแบบบนี้เหรอ?
ญาติพ่อผม = อายุเท่าพ่อ ใช้รถแจ๊สแต่ซิ่งเนี่ยยยยยนะ

55555 ขออนุญาตขำฟันหลุด ไปเรียนตรรกะมาใหม่ไป๊

Nonlamer

ใช้ครับ ไม่แปลกที่จะคุมอารมณ์ไม่อยู่ครับ คนที่เฉี่ยวแล้วพอไปถามเจอปาเงินใส่หน้าเนี่ย จะโกรธก็ไม่แปลก จะขยะแขยงจนเลิกยุ่งก็ไม่แปลก จะไปแจ้งความก็ไม่แปลก แล้วแต่คนแต่ละคนจะเลือก ไม่เกี่ยวว่าไอ้คนที่ขับรถปาดไปมาจะเป็นผู้ใหญ่ญาติใคร แล้ว?

ไอ้จนซอยนี่แปลว่าอะไร ศัพท์คน EQ สูงหรือครับ :-\
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 09, 2017, 13:03:23 โดย Nonlamer »

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

ญาติผู้ใหญ่ขับรถเเบบนี่ผมก็ต้องต่อว่าครับ จะว่าบาปก็ยอมเเต่มันใช่เรื่องไหม กับการเป็นอันทพาลบนถนนให้คนเค้าเดือดร้อน   

หรือถ้าเป็นญาติคุณทำคุณจะนิ่งเฉยครับ

งงว่า เรื่องญาติผู้ใหญ่มาเยี่ยมพ่อ เกี่ยวอะไรกับเหตุการณ์นี้ ยังอุตส่าเอามาโยงได้

ทุกคนบนท้องถนนมีธุระกันหมดครับ จะมาอ้างรีบไปเยี่ยมญาติ เเล้วทำอะไรก็ได้หรือครับ

ถ้าคิดเเบบนี่ผมถาม กลับกัน ญาติผู้ใหญ่ของคุณโดนชนเเล้วหนีต่อหน้าต่อตาละคับ คุณอยู่บนรถพร้อมขับตามทันที  คุณจะตามมมั้ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 09, 2017, 16:30:13 โดย r0u0g0e0k »

ออฟไลน์ apinui

เอ้า ... เรื่องญาติผู้ใหญ่ก็มา...

ญาติผู้ใหญ่ ทำเลวๆ พูดจายั่วยุใส่ แบบที่ไม่เห็นเราเป็นญาติเป็นหลาน เราจะต้องปกป้อง ปล่อยเลยตามเลย หรือหยิบโทรศัพท์มาถ่ายคลิปแล้วไปแจ้งตำรวจ อันนี้ก็สุดแท้แต่จะปฏิบัติครับ .......

สถานการแบบนี้ คนใจเย็นได้ ก็อาจจะมี และก็เป็นผลดีกับตัวเอง (ในแง่กฏหมาย)
แต่ถ้าคนใจร้อน ก็ดีส่วนนึง ผิดส่วนนึง คือปรามพวกนิสัยแย่ๆในถนนได้ ให้รู้จักเข็ดหลาบ จนไม่กล้าที่จะกระทำอีก แต่ก็ไม่ดีในแง่กฏหมาย ....

เรื่องบางเรื่อง กฏหมาย ไม่ทำให้คนผิดหลาบจำหรอกครับ ....

ออฟไลน์ Akara

• Full Member

คุณพูดถูก อีคิวคุณสูงจริงๆ