ผู้เขียน หัวข้อ: เคยเจอคลับที่อวยรถตัวเองจนจะบินได้หรือมั้ย  (อ่าน 18438 ครั้ง)

ออฟไลน์ ab4u

• Full Member
Re: เคยเจอคลับที่อวยรถตัวเองจนจะบินได้หรือมั้ย
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 16, 2017, 12:47:29 »

อวยไม่ว่าครับ แต่บางคลับตัดห้องเกี่ยวกับ "ปัณหาต่างๆ" ออกไป
เหลือแต่ห้องอวยครับ

ออฟไลน์ Newhang

• Hero Member
Re: เคยเจอคลับที่อวยรถตัวเองจนจะบินได้หรือมั้ย
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 16, 2017, 13:02:08 »
all new triton คลับไง หึหึ

ออฟไลน์ a14

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: เมษายน 16, 2017, 13:08:24 »
คลับ Vigo, Triton พวกนี้จะอวยว่ารถเราแรงโครตๆ เดิมๆวิ่ง 200 กว่า , Civic รุ่นเก่าๆ หน่อย หายใจเข้าออกเป็นวีเทค , FordและMazda เกือบทุกรุ่น ช่วงล่างเกาะสุดใน 3 โลก ก็ประมาณนี้ ขำๆครับ
Toyota Hilux Mighty-X 2.5 GL
Toyota Collora 1.5 GLX
Honda Civic 1.7 Vti
Isuzu D-Max 3.0 DDi 5MT
Proton Persona 1.6 CNG
Toyota Hilux Revo 2.4 E 6MT
Toyota Collora Altis 1.8 ESport
Isuzu Mu-X 3.0 Iconic

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: เมษายน 16, 2017, 13:12:58 »
ผมว่าอวยก็ปกตินะ พวกเอาเลขสถิติมาโชว์ ความประหยัด ชอบช่วงล่าง อะไรแบบนี้

แต่ผมไม่ชอบประเภท เอารถยี่ห้ออื่น ในตลาดเดียวกันมาด่า มายำ แล้วก็อวยรถตัวเองกันครึ้นเครง

เช่นคลับรถกระบะหน้าสวย ช่วงล่างดี + ค่ายเดียวกันกระบะดัดแปลง ผมว่าคลับนี้ที่สุดและ พอมีคนมีปัญหาก็จะมีพวกออกมาบอกว่า ขับยี่ห้อนี้มา 5 คันแล้งไม่มีปัญหาเลย ผิดที่คนขับเองไหม ??

ผมชอบคลับซีวิคกับมาสด้า 3 ไม่ค่อยเอารถรุ่นอื่นมายำดี

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: เมษายน 16, 2017, 13:32:36 »
เคยเข้าไปอ่านบอร์ด d-segment รุ่นนึง (เล่าเท่าที่จำได้)
มีผู้ใช้ท่านนึงมีปัญหากับตัวรถ น้อยคนที่จะช่วยเคราะห์ปัญหาหรือแนะนำหนทางแก้ไข
แต่หลายคนจะตอบว่าปัญหามาจากคนขับมากกว่า แถมปกป้องค่ายรถ
จน จขกท มาบ่นคืนนิดๆ ว่าเค้าใช้รถมาหลายคัน ปัญหาแบบนี้ไม่เกิดจากตัวเขาแน่นอน อุตส่าห์มาถามในกลุ่มผู้ใช้  ทำไมไม่ค่อยช่วยวิเคราะห์เลย ถ้ารถมีปัญหาจริง ทำไมต้องปกป้องบริษัทออกหน้าขนาดนั้น
พอ จขกท มาตอบ หลายคนก็เงียบไป จนมีติ่งยี่ห้อ มาสวนคืนว่า นี่ไม่ใช่กลุ่มผู้ใช้รถรุ่นนี้ แต่เป็นกลุ่มคน"รัก"รถรุ่นนี้ (สโลแกนต่อท้ายของคลับ: คลับคนรักรถ ยี่ห้อ รุ่น) ถ้าไม่พอใจรถรุ่นนี้ก็ไม่น่ามาถาม :-\

ผมอ่านละเอียนแฟนคลับรุ่นนี้ไปพักนึง มีปัญหาไม่ช่วยแถมกวนอีก
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ zeriw009

• Sr. Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: เมษายน 16, 2017, 13:41:56 »
ส่วนใหญ่ที่เข้าเล่นตามคลับก็วัยรุ่น คนโสด หรือรถคันแรกในชีวิต(เห่อรถ)ครับ ไม่ได้คิดจะเอาสาระหรือข้อมูลข่าวสารของเรื่องรถซักเท่าไหร่ เน้นโชว์สวย ขายของหรือแต่งรถอวดกันไป
㋡  ㋡ ขายรถที่สวยสมบูรณ์แบบในตอนนี้ อีก 50 ปี จะเอาอะไรมาขาย

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: เมษายน 16, 2017, 13:46:24 »
เกือบๆทุกคลับครับ อวยกันอยู่ในที่ตัวเองพอทน

เเต่พวกนี้บางทีลาม มาบอร์ดสาฐารณะ

ใครไปติข้อเสีย หรือเจอปัญหา รถรุ่นที่ตัวเองเป็นสาวก ก็ ไปด่าใส่กันสะงั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 16, 2017, 13:55:16 โดย r0u0g0e0k »

ออฟไลน์ paeybu

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: เมษายน 16, 2017, 14:03:28 »
ก็เห็นเกือบทุกที่แหละครับ ผมเลยไม่เคยให้ราคากับคลับพวกนี้เลย

ออฟไลน์ CarameLon

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: เมษายน 16, 2017, 14:05:57 »
ปล่อยเด็กวัยรุ่นเขาhypeกันไปขำๆ ถ้าไปสนใจยิ่งเข้าทางพวกเขา  8)
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ gundam126

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: เมษายน 16, 2017, 14:07:39 »
อวยยังไม่เท่าไร แต่เคยเจอรถตัวเองมีปัญหา พอเข้าไปถามแล้วโดนด่าว่าอาการนี้รถวีออสไม่เคยเกิดขึ้น ไม่ได้ใช้จริงแล้วแต่เพื่อเข้ามาด่าหรือดีสเครดิตหรือเปล่า พอเราเถียงสักพักก็โดนบล็อก คลับวีออสนี้เท่าที่อ่านก็อวยประมาณว่ารถทน ไม่มีปัญหาใดๆ เครื่องยนต์1.5แรงพอๆกับซีวิคเทอร์โบแต่ประหยัดน้ำมันเท่าอีโค่คาร์ ภายในใช้วัสดุดีเทียบเท่ารถหรู การเกาะถนนดีเท่าๆกับพวกรถยนต์ขับ4ล้อ สรุปว่าเหมือนเข้าไปโดนด่า แต่อาการเสียของรถไม่ได้รับคำตอบอะไรกลับมาสักนิด

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: เมษายน 16, 2017, 14:17:40 »
เจอแต่ไม่บ่อย ส่วนใหญ่จะอวยแบบปกติก็คือข้อดีของมันจริงๆ
แต่จะเจอไม่กี่คนหรอกที่แบบไม่อยากจะคุยด้วย

ออฟไลน์ AboveGod

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: เมษายน 16, 2017, 14:46:00 »
ถ้าสมัยก่อนก็ protonclub ตอนนี้ก็คง MG โดยเฉพาะ MG3 แตะไม่ได้เลย
แต่ก่อน protonclub นี่ถึงกะส่งหน้าม้ามาไล่ทะเลาะกะคนอื่น
ตามเว็บบอร์ดที่คิดไปเองว่าดิสเครดิตด้วยซ้ำ ดีที่นี่ไม่โดน

ส่วนพวกตลาดๆ ก็เป็นกันทุกยี่ห้อ ซึ่งส่วนใหญ่จะมีปัญหาเป็นรายๆ มากกว่า
วัยรุ่นเยอะก็เฮโลตามน้ำกันเยอะ ถ้าโตๆ หน่อย ก็จะเป็นคลับที่คนใช้ "เยอะ"

ที่เจอปัญหามากกว่าคลับ คงจะเป็น "คน" ครับ
เพราะมันจะมีพวกทำตัวเหมือนพยายามหวังดีให้ข้อมูล
แต่รู้จริงบ้างไม่รู้จริงบ้าง เช่น ไปค้นๆ กูเกิ้ลมาแล้วเจอวิธีทำโน่นนี่ เจอของโน่นนี่
แล้วก็มีพวกเฮโลตามๆ กันมาว่า เฮ้ย ใช้ได้จริง ใช้แล้วดี บางคนก็ทำเสร็จมโนตามคนแนะนำก็มี

พอทำตามๆ กันก็เสนอกันเป็นเทรนด์ ทั้งๆ ที่ไม่มีหลักฐานรองรับเลยว่า สินค้าหรือวิธีการนั้นเป็นอย่างไร
แล้วก็จะมีพวกหัวใสเอามาขายบ้าง รับบริการบ้าง แล้วก็ชักจูงๆ คนไปเป็นหน้าม้าเป็นสิบ
แล้วก็จะมีพวกที่คอยๆ ตบคนอื่นที่ไม่เห็นด้วย ทั้งๆ ที่ตัวเองก็ไม่รู้ว่ากลายเป็นหน้าม้าโฆษณาให้เขาฟรีๆ

ตัวอย่างง่ายๆ ก็อย่างเช่นพวกที่ขาย OBD เสียบแล้วแรงจี๊ดๆ หรือพวกขายกรองแต่งนั่นแหละครับ
กรองแต่งด้วยหรอครับ เห็นแนะนำ k&n กันเลยจัดมาแล้ว  :(

TheRealMeaw

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: เมษายน 16, 2017, 14:50:25 »
การอวยกันโดยไม่สนเหตุผลและข้อเท็จจริงมันเป็นเรื่องปกติของประเทศนี้ครับ ไม่ใช่แค่เรื่องรถยนต์แน่นอน ตราบใดที่การอวยเหล่านี้ไม่ได้ไปสร้างผลกระทบต่อการใช้ชีวิตของตัวเราเองมากเท่าไหร่ เราก็ไม่จำเป็นที่จะต้องไปให้ความสนใจครับ

ส่วนตัวผมเอง ผมเคยได้รับผลกระทบจากกลุ่มที่อวยไม่ลืมหูลืมตา จนเป็นเรื่องปกติไปแล้ว ไม่ใช่แค่ครั้งเดียว ผมก็ไม่รู้จะทำยังไงครับ จะปล่อยวางก็ไม่ได้ เพราะว่าได้รับผลกระทบตรงๆ ก็ได้แต่เดินออกมาครับ ถ้าเกิดพวกเขาไม่คิดที่จะเปิดรับความจริงที่มันไม่เข้าหูเข้าตา ก็ปล่อยให้เขาจมอยู่ในโคลนไปเสียเถอะ เจอบ่อย รำคาญมาก แล้วก็ทำอะไรไม่ได้ด้วย ถามว่ายี่ห้ออะไรค่ายไหน เยอะครับ ไม่ใช่แค่รถยนต์ด้วย

ออฟไลน์ พ่อบ้านสายเที่ยว

• ยาเขียวชนิดเม็ดตราใบห่อ แก้ร้อนในกระหายน้ำ
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: เมษายน 16, 2017, 15:35:43 »
เคยเข้าไปในคลับ Fiesta อวยกันเองซะรุ่นอื่นไม่มีดี ทุกวันนี้คงซึ้งแล้ว

แต่คลับที่ชอบคือ thaiPrius มั้ง ถ้าจำไม่ผิดนะ ดูเป็นคลับที่มีข้อมูลความรู้ใช้ได้อยู่ และไม่เยียดรถยี่ห้อ,รุ่น อื่นๆ ให้รำคาญใจ
"แตกต่าง" แต่ไม่ "แตกแยก"

ออฟไลน์ Visual

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: เมษายน 16, 2017, 15:55:48 »
ที่น่ารำคาญกว่าสายอวยคือพวกซื่อรถมาขับไม่เคยเปิดคู่มืออ่าน ปัญหาเกิน 80% ที่มาถามกันซ้ำๆมันมีอยู่ในคู่มือหมดแล้ว

บางคนหนักมากมาถามว่ารถความร้อนขึ้นสูงมาก เกจความร้อนขึ้นมาถึงตรงกลาง!! รถมีปัญหามั้ย พอคนบอกว่าปกติก็ไม่เชื่ออีก ไล่ไปอ่านคู่มือก็บอกไม่มีน้ำใจ

ออฟไลน์ Activehybrid

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: เมษายน 16, 2017, 16:13:20 »
อ่านดูก็อวยตัวเอง ด่าค่ายอื่นทั้งนั้น พยามอย่าไปสนใจเลยเสียเวลา ต้องการอะไรนักหนา

ออฟไลน์ bravo

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: เมษายน 16, 2017, 16:20:01 »
ที่น่ารำคาญกว่าสายอวยคือพวกซื่อรถมาขับไม่เคยเปิดคู่มืออ่าน ปัญหาเกิน 80% ที่มาถามกันซ้ำๆมันมีอยู่ในคู่มือหมดแล้ว

บางคนหนักมากมาถามว่ารถความร้อนขึ้นสูงมาก เกจความร้อนขึ้นมาถึงตรงกลาง!! รถมีปัญหามั้ย พอคนบอกว่าปกติก็ไม่เชื่ออีก ไล่ไปอ่านคู่มือก็บอกไม่มีน้ำใจ

บางคนมาโพสท์ถามว่า รถเขาวิ่งไกลเป็นร้อยกิโล แต่ทำไมความร้อนหม้อน้ำขึ้นน้อยจัง แค่ 35 องศาเอง

ความจริงมันคือ อุณหภูมิอากาศภายนอกรถครับ ;D

ออฟไลน์ SHRTheCrown

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: เมษายน 16, 2017, 17:06:43 »

บางคนมาโพสท์ถามว่า รถเขาวิ่งไกลเป็นร้อยกิโล แต่ทำไมความร้อนหม้อน้ำขึ้นน้อยจัง แค่ 35 องศาเอง

ความจริงมันคือ อุณหภูมิอากาศภายนอกรถครับ ;D

ผมฮาบางคนนะครับว่าทำไมออกรถมาวันเดียวเอง ไฟถอยเสียไปข้างนึงแล้ว

ที่ไหนได้รถรุ่นนี้มันก็ไฟถอยข้างเดียวอยู่แล้ว อีกข้างมันไฟตัดหมอกหลัง

อยากรู้บางคนเขาไม่อ่านคู่มือรถเลยหรอครับ

ออฟไลน์ Sammy_

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: เมษายน 16, 2017, 17:49:15 »
มันเป็นที่คนบางคนมากกว่าคลับนะครับ

ในแต่ละคลับก็มีคนหลากหลายอยู่

ไปอ่านคลับแต่ละคลับดู มันก็พอๆกันนะ อวยบ้าง ด่าบ้าง แต่คลับไหนรถน้อย คนมีน้อย พอเจอปัญหาคนเดียวหรือสองคน เสียงมันไม่ดังพอจะโวย พอโวยหน่อยก็เจอประโยคคลาสสิค "รุถฉันไม่เห็นมีปัญหาเลย" จ๋อยกลับไป
ถูกใจคำนี้อะครับ  "รุถฉันไม่เห็นมีปัญหาเลย" เพราะตอนรถผมมีปัญหา ผมก็เขาไปถามในคลับ Proton แบบนี้แหละครับ สุดท้ายผมโดนด่ายับออกมา แต่ก็ยังดีที่มีบางคน IB เข้ามาช่วยผม กลายเป็นว่า คนที่เข้ามา IB วันนั่นให้ข้อมูลบางอย่าง บวกกับผมก็สู้ด้วยตัวเอง รถผมถึงจบทุกปัญหา
คลับบางคลับน่ากลัวจริงๆครับ

ออฟไลน์ recycleman

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: เมษายน 16, 2017, 18:00:21 »
แทบจะทุกคลับแหละครับ บางรุ่นนี้แทบจะแตะไม่ได้เลย ตินิดวิจารณ์หน่อยโดนสาวกรุมถล่มแทบจะหนีออกมาไม่ทัน

ออฟไลน์ #อินเดียหน้าโจร

• Need for slow - ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: เมษายน 16, 2017, 18:06:51 »
ผมว่าอวยก็ปกตินะ พวกเอาเลขสถิติมาโชว์ ความประหยัด ชอบช่วงล่าง อะไรแบบนี้

แต่ผมไม่ชอบประเภท เอารถยี่ห้ออื่น ในตลาดเดียวกันมาด่า มายำ แล้วก็อวยรถตัวเองกันครึ้นเครง

เช่นคลับรถกระบะหน้าสวย ช่วงล่างดี + ค่ายเดียวกันกระบะดัดแปลง ผมว่าคลับนี้ที่สุดและ พอมีคนมีปัญหาก็จะมีพวกออกมาบอกว่า ขับยี่ห้อนี้มา 5 คันแล้งไม่มีปัญหาเลย ผิดที่คนขับเองไหม ??

ผมชอบคลับซีวิคกับมาสด้า 3 ไม่ค่อยเอารถรุ่นอื่นมายำดี

ผมรู้สึกโชคดีจังครับ โดยส่วนตัวอยู่เพจคลับอัลติส และกลุ่มไลน์อัลติสมาได้ 2-3 ปี เรื่องอวยก็มีครับ แต่ไม่เคยเห็นเอารถตัวเองไปเปรียบเทียบ หรือไปข่มรุ่นอื่นๆเลย อาจจะเพราะ อัลติสมันไม่มีอะไรดีกว่ารถรุ่นอื่นเลยก็เป็นได้ 555 นอกจากเรื่องซ่อมถูก และก็คุณภาพวัสดุซึ่งต้องดูระยะยาวๆเกิน 10 ปี ถึงจะรู้ผล
Altis 1.6 AT 2004 (Swap 2zz-ge 6MT)
Mazda 1.3 Sky

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: เมษายน 16, 2017, 18:13:04 »
กรองแต่งด้วยหรอครับ เห็นแนะนำ k&n กันเลยจัดมาแล้ว  :(

พวกกรองผ้า High-Flow ผมว่าพอได้ ยิ่งพวกเกรดสูงเคลือบน้ำยานี่ไม่เลว

ปัญหาคือพวกกรองเลสนี่แหละครับ ตัวดี... รู้ๆ กันอยู่ว่ามันใช้สำหรับ Track Day
ไม่ใช่วิ่งปกติบนถนน เจอฝุ่นเจอเศษอะไรก็กรองไม่อยู่ เครื่องพังกันพอดี
แต่ขาอวยก็วิ่งมาบอก ละเอียดพอ ไม่เป็นไร ไม่มีปัญหา ก็... โล่งซะปานนั้น
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ namemaxs

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: เมษายน 16, 2017, 19:16:41 »
เคยเจอคลับ eco car ที่หลายๆสำนักบอกว่าขับขี่ดี  เปรียบเทียบว่ารถตนนั้นขับดีกว่า altis และ civic โดยอธิบายว่า c segment ทั้งสองค่ายมีดีแค่เครื่องแรงอย่างเดียว เรื่องช่วงล่างและอื่นๆสู้รถในกลุ่มตนไม่ได้ หากมีรถให้เลือกใช้ก็จะยืนยันใช้รถของตัว   
*ความโน้มเอียงเป็นธรรมชาติของมนุษย์ ใครก็อยากบอกว่ารถตัวเองดี แต่ไม่คิดว่าจะเปรียบเทียบข้าม segment ขนาดนี้

ออฟไลน์ Abitan

• VELOCIFERO MAD
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: เมษายน 16, 2017, 20:38:19 »
เคยเจอ เพื่อนเพิ่งออก new c coupe ขับกลับบ้าน โดนญาติบอก ออกมาทำไม c class  เบนซ์เอื้ออาทร  ;D ;D
ทั้งที่ตัวเองก็ไม่มี  พรีเมี่ยมคาร์ซักคัน
เดินตามรอยเท้าคนอื่น.  จะไม่มีทางเป็นของตัวเอง.   
keep walking

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: เมษายน 16, 2017, 23:49:54 »
ขายรถเมื่อไหร่ ก็เลิกอวยกันเองแหละครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Pegasus7700

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: เมษายน 17, 2017, 00:12:31 »
เด็กเห่อรถ...มองเป็นสีสันดีกว่าครับ.
เวลาผ่านไปสิ่งเหล่านั้นจะน้อยลง
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ Impulse

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: เมษายน 17, 2017, 01:11:37 »
MG นี่ชัดมากช่วงนี้ อย่างนึงคือ บริษัทค่อนข้างสนับสนุน  Seeding และ Advertorial

ส่วนค่ายอื่นที่พอนึกออก
Mazda , Honda ก็แรง แต่ชอบแรงแบบกัดกันเอง 2 ค่าย รึไม่ก็รวมหัวกันกัด Toyota

แต่เอาจริงนะ มีหมดหล่ะครับ  ;D ;D ;D รถรุ่นไหนวัยรุ่นเยอะน่าจะยิ่งเยอะพิเศษ

ออฟไลน์ boycatbay

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: เมษายน 17, 2017, 01:27:42 »
ผมชอบคลับโวลโว่นะ แชร์ปัญหากันดี แนะนำทางแก้ คลับก็แอคทีพกันดี สมัครไปเพราะเคยเกือบซื้อ V60 ชอบมาก แต่พอเห็นว่าเครื่อง T4F เป็นขวัญใจรถยกแล้วก็เลยยังไม่กล้า เลยไปลงที่F30แทน (แต่คลับ f30 ค่อนข้างเงียบครับ) ถ้าตอนนั้น V60 วางเครื่อง D4 ผมคงเป็นสมาชิกโวลโว่ไปแล้วแน่(ตอนหลังมีวาง D4 แล้ว) อนาคตน่าจะมีโอกาสเป็นลูกค้าโวลโว่ซักคันครับ ออกมาแต่ละรุ่นสวยถูกใจจริงๆ
ส่วนคลับอื่นที่เข้าไปสิงอยู่ไม่ได้อวยเวอร์นะครับ เช่น คลับแลนเซอร์ EX   คลับX1   คลับเทียน่า mercedesmania  BMWsocity(แต่ค่อนข้างเงียบ คนตอบคำถามน้อย)

ขอเป้าหมายด้วยครับ อยากตามไปดู นี้ก็เล็งอย่างเดียว แต่ชอบโว่ยุคนี้มาก
Toyota Fortune 2.4V : 2015
Hyundai H-1 Deluxe :2012
I'm Boycatbay!

ออฟไลน์ BenzParagon

• . . .
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: เมษายน 17, 2017, 04:21:24 »
เคยครับ ;D

การได้เจอ ทำให้ ได้ เรียนรู้ จิตวิทยา รูปแบบ หนึ่ง อย่าง ล้ำลึก 555

รูปแบบ อื่นๆ อย่าง คาดการณ์ ได้ :-* :-* :-*

Hybrid Battery Of Mercedes-Benz Thailand https://goo.gl/3nn9sk

มาตรา 157 https://goo.gl/lIGkMt

lim n = 0 , n -> ...

0 = 1

?

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: เมษายน 17, 2017, 10:13:37 »
เคยเจอครับ  (คลับที่มีสมาชิก Post ชื่อลงในนี้แล้ว)
คืออ่านดู  อวยซะจน  ผมรับไม่ได้ครับ  ทั้งๆที่ผมก็ใช้รถรุ่นนั้นนะครับ 
จนรู้สึกว่ารถผมมันผิด Spec หรือเปล่า ทำไมมันไม่เห็นดีเลิศอย่างที่เขาพูดกันเลย(วะ)