ผู้เขียน หัวข้อ: เคยเจอคลับที่อวยรถตัวเองจนจะบินได้หรือมั้ย  (อ่าน 18503 ครั้ง)

ออฟไลน์ pakorn

• Full Member
  • ตั้งสติ ก่อนสตาร์ท
Re: เคยเจอคลับที่อวยรถตัวเองจนจะบินได้หรือมั้ย
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: เมษายน 17, 2017, 16:53:07 »
อวยทุกคลับ แม้กระทั่งในเว็บแห่งนี้ก็มีเยอะแยะ
ปัจจุบันยังขับ
honda jazz gd 06 LPG
honda civic fc  16
toyota velfire 13
nissan almera n17 12

ออฟไลน์ ferero000

• Full Member
Re: เคยเจอคลับที่อวยรถตัวเองจนจะบินได้หรือมั้ย
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: เมษายน 17, 2017, 20:02:58 »
ในเพจทีมงานสาย M.... อะไรสักอย่าง ยกหางรถพวกตัวเองเกิ้นนน แล้วยังไปแซะค่ายอื่น เม้นแสดงความคิดเห็นไม่ถูกใจ บล็อคเฉย เจริญเถอะครับ อยากได้แต่ความคิดเห็นเข้าข้างพวกตัวเอง

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

• Sr. Member
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: เมษายน 18, 2017, 00:40:05 »
อวยทุกคลับ แม้กระทั่งในเว็บแห่งนี้ก็มีเยอะแยะ

จริงครับ ไปอวยอยู่ในที่ตัวเองยังพอทน เพราะไม่ชอบใจเราก็เเค่พาตัวเราเองออกมา

เเต่ตามมาอวย มาดราม่าเวลาคนเห็นต่าง ในบอร์ด สาฐารณะนี้ เบื่อหน่ายมากๆ

ออฟไลน์ Aleister TJ

• Hero Member
  • มีเงินเป็นล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้ แต่ถ้าร้อยล้านก็ช่างเมื่อวานมันเถอะ
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: เมษายน 18, 2017, 08:19:02 »
ที่เคยเจอพีคๆก็คลับพี่วิคอ่ะ วิ่ง 200 นิ่งๆบ้าง สวนรถยุโรปหน้าหงายบ้าง ใครโพสติ ใครเห็นต่าง แอดมินไล่ลบหมดนะครับ รถใครมีปัญหาเอามาโพสนี่ถูกรุมทึ้งเละนะครับ เคยเอารถค่ายอื่นมายำในคลับแล้วมี สมช.อีกค่ายไปแคปหน้าจอมาจนมีประเด็นกันอยู่ครั้งนึง หลังๆเพลียจิตเลยออกมาล่ะ 555

อีกคลับนึงก็ 2 อ่ะ แต่สาวๆสวยๆน่ารักเยอะครับ เลยให้อภัย
My Car History ~

Honda City ZX
Toyota Yaris 1.2E
Mazda3 Skyactive 2.0S
Mazda 2 SkyActiv 1.5 High Plus L
Mitsubishi Pajero Sport 2.4 Elite

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: เมษายน 18, 2017, 09:26:58 »
อ่านหัวข้อ ก็เดาได้เลยว่ากระทู้นี้จะยาว  ::) ::) ::) ::)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: เมษายน 20, 2017, 16:50:15 »
ตามที่เข้าไปอ่านมาหลายๆคลับ เก็บข้อมูลปัญหาตัวรถรุ่นต่างๆ

เวลารถของสมาชิกมีปัญหา เอามาโพสต์ถาม ก็จะมีบางคน
บอกให้ลบๆ หรือไปปรึกษากันหลังไมค์ หรือ คุยส่วนตัว
เพราะ กลัวรถที่ตัวเองใช้อยู่ราคาตก เพราะมีปัญหาจุกจิก
แทนที่จะช่วยกันแก้ปัญหา หรือ ช่วยกันสังเกต กลับช่วยกันปกปิด

ผมก็ไม่ค่อยแปลกใจเท่าไหร่ เวลาเว็บลงข่าวด้านลบ Negative
หรือ ปัญหาต่างๆของรถรุ่นนั้น รุ่นนี้ จะชอบมีคนบางกลุ่มออกมาด่า
หาว่าเว็บอคติ เว็บลำเอียง ไม่เป็นกลาง พูดเกินจริง ไร้จรรยาบรรณ

ออฟไลน์ BenzParagon

• Sr. Member
  • . . .
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: เมษายน 20, 2017, 19:43:49 »
ตามที่เข้าไปอ่านมาหลายๆคลับ เก็บข้อมูลปัญหาตัวรถรุ่นต่างๆ

เวลารถของสมาชิกมีปัญหา เอามาโพสต์ถาม ก็จะมีบางคน
บอกให้ลบๆ หรือไปปรึกษากันหลังไมค์ หรือ คุยส่วนตัว
เพราะ กลัวรถที่ตัวเองใช้อยู่ราคาตก เพราะมีปัญหาจุกจิก
แทนที่จะช่วยกันแก้ปัญหา หรือ ช่วยกันสังเกต กลับช่วยกันปกปิด

ผมก็ไม่ค่อยแปลกใจเท่าไหร่ เวลาเว็บลงข่าวด้านลบ Negative
หรือ ปัญหาต่างๆของรถรุ่นนั้น รุ่นนี้ จะชอบมีคนบางกลุ่มออกมาด่า
หาว่าเว็บอคติ เว็บลำเอียง ไม่เป็นกลาง พูดเกินจริง ไร้จรรยาบรรณ

เหมือนหลอกเสร็จ ก็บอกให้หลอกต่อๆไป ต้นเรื่อง ลอยตัว :D

Hybrid Battery Of Mercedes-Benz Thailand https://goo.gl/3nn9sk

มาตรา 157 https://goo.gl/lIGkMt

lim n = 0 , n -> ...

0 = 1

?

ออฟไลน์ Filmillion

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2017, 15:07:24 »
มีรถ eco car อยู่ 2 ค่าย สิงในคลับเงียบๆ
ก็เห็นมาเยอะ อย่างยี่ห้อ M รุ่น A ก็โม้บ้างช่วงล่างเดิมๆ 180 สบาย แรงจัดบ้าง ทั้งที่ความจริงมันย้วยยังกะเยลลี่
กับอีกยี่ห้อ M รุ่น2 เครื่อง1.3เกียร์6speed นี่โคตรแรง โคตรประหยัดที่เป็นที่สุดแล้วในตลาด ช่วงล่างรถยุโรป

ใครเข้ามาถามว่าจะออกดีมั้ยก็อวยซะ พอเราตอบเห็นต่างแค่นั้นแหละและเป็นโจ๊ก เหมือนว่าทั้งชีวิตคนพวกนี้เคยขับรถอยู่แค่นี้อ่ะ

ออฟไลน์ decptt

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2017, 16:43:48 »
ที่น่ารำคาญกว่าสายอวยคือพวกซื่อรถมาขับไม่เคยเปิดคู่มืออ่าน ปัญหาเกิน 80% ที่มาถามกันซ้ำๆมันมีอยู่ในคู่มือหมดแล้ว

บางคนหนักมากมาถามว่ารถความร้อนขึ้นสูงมาก เกจความร้อนขึ้นมาถึงตรงกลาง!! รถมีปัญหามั้ย พอคนบอกว่าปกติก็ไม่เชื่ออีก ไล่ไปอ่านคู่มือก็บอกไม่มีน้ำใจ

บางคนมาโพสท์ถามว่า รถเขาวิ่งไกลเป็นร้อยกิโล แต่ทำไมความร้อนหม้อน้ำขึ้นน้อยจัง แค่ 35 องศาเอง

ความจริงมันคือ อุณหภูมิอากาศภายนอกรถครับ ;D

ผมฮาบางคนนะครับว่าทำไมออกรถมาวันเดียวเอง ไฟถอยเสียไปข้างนึงแล้ว

ที่ไหนได้รถรุ่นนี้มันก็ไฟถอยข้างเดียวอยู่แล้ว อีกข้างมันไฟตัดหมอกหลัง

อยากรู้บางคนเขาไม่อ่านคู่มือรถเลยหรอครับ
ไม่ต้องใครครับ เมียผมเลย ไม่อ่านเลย  ;D ;D ;D
ลูกค้าผม แทบ 80% ไม่อ่านคู่มือรถ
ลูกค้าผู้หญิง 98% ไม่อ่านคู่มือรถ
ลูกค้าผู้ชายที่เจอ 65% ไม่อ่านครับ
ทุกคนที่ใช้งาน คือขับเป็นครับ และใช้งานตามที่ เซลล์/ครูฝึก/เพื่อน บอก/แนะนำ
และสำคัญที่สุด 95%ของคนอ่านคู่มือรถที่เจอมา อ่านบางบทเท่านั้น ไม่ได้อ่านหมดเล่ม ^^