ผู้เขียน หัวข้อ: เคยเจอคลับที่อวยรถตัวเองจนจะบินได้หรือมั้ย  (อ่าน 18436 ครั้ง)

ออฟไลน์ NOOM22

• Full Member
เคยเจอมั้ยคับ คลับที่อวยรถตัวเองจนเกินไป แล้วพี่ๆรู้สึกยังไง ส่วนใหญ่จะเป็นคลับไหนคับ
( คิดที่จะรัก ต้องยอมเจ็บ )

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

• Hero Member
Re: เคยเจอคลับที่อวยรถตัวเองจนจะบินได้หรือมั้ย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 16, 2017, 09:33:14 »
เท่าที่อยู่มาหลายคลับ ก็บินได้ทุกคลับแหละครับ รถใคร ใครก็รัก ก็หลงกันทั้งนั้น แต่เท่าที่ดูยิ่งรถราคาแพงก็จะลดความเวอร์วังลง ตามพฤติกรรม

ออฟไลน์ Yeahyeahs

• Sr. Member
Re: เคยเจอคลับที่อวยรถตัวเองจนจะบินได้หรือมั้ย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 16, 2017, 09:35:05 »
ตอนที่จะซื้อรถเมื่อสี่ปีก่อน ก็เข้าไปตามคลับเนี่ยแหละครับ เห็นเป็นเกือบทุกคลับที่เป็นแบบนี้

แต่มีอยู่คลับนึงแทบไม่มีกระทู้อวย มีแต่กระทู้ด่าบริการหลังการขาย นั่นคือคลับ Ford Focus

ตอนแรกผมจะเอาและ อ่านไปอ่านมา เอา Civic ดีกว่า ขนาดในคลับยังเละขนาดนั้น

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 16, 2017, 09:35:14 »
aveo club     ป่านนี้คลับปิดไปแล้วมั้งเวปนั้น   น่าจะเหลือแค่ face 
      รถยี่ห้อนี้ชาตินี้คงไม่ซื้อใ้ช้      ผมเคยตั้งคำถาม    จงบอกข้อเสียของ Aveo  เพื่อเป็นเหตุผลที่ไม่ต้องซื้อ
             โดนรุมด่ากระจายเหมือนผมไปฆ่าญาติพี่น้องพวกนี้       

กลับกัน ลองไปตั้งคำถามในคลับรถญี่ปุ่น  Pajero Fortuner Spacewagon    คำตอบข้อเสียพรั่งพรูออกมาเยอะมาก  คือให้เราเปรียบเทียบว่ารับของเสียของรถรุ่นนี้ได้ไหม  ถ้ารับข้อเสียได้ก็ซื้อแค่นั้นเอง     แค่นี้ก็เห็นแล้วว่าแตกต่างกันมากกกกก 

รถยี่ห้อนี้ชาตินี้คงไม่ซื้อใ้ช้ แน่นอน  โดยเฉพาะรุ่น Aveo

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 16, 2017, 09:38:19 »
มันเป็นที่คนบางคนมากกว่าคลับนะครับ

ในแต่ละคลับก็มีคนหลากหลายอยู่

ไปอ่านคลับแต่ละคลับดู มันก็พอๆกันนะ อวยบ้าง ด่าบ้าง แต่คลับไหนรถน้อย คนมีน้อย พอเจอปัญหาคนเดียวหรือสองคน เสียงมันไม่ดังพอจะโวย พอโวยหน่อยก็เจอประโยคคลาสสิค "รุถฉันไม่เห็นมีปัญหาเลย" จ๋อยกลับไป

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 16, 2017, 09:41:41 »
ผมว่าคงเป็นธรรมดา ของเจ้าของนะครับ ผมกลับบ้านตจว. ไปร้านตัดผม เค้าพึ่งออกกระบะ เจ้าตลาด คุยไปคุยมา เค้าบอก ขับ 160-170 ยัง 17-18 โลลิตร เปลี่ยนเรื่อยคุยแทบไม่ทัน
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 16, 2017, 09:46:57 »
ผมว่าคงเป็นธรรมดา ของเจ้าของนะครับ ผมกลับบ้านตจว. ไปร้านตัดผม เค้าพึ่งออกกระบะ เจ้าตลาด คุยไปคุยมา เค้าบอก ขับ 160-170 ยัง 17-18 โลลิตร เปลี่ยนเรื่อยคุยแทบไม่ทัน

555อันนี้เจอบ่อย รถเทพประหยัดน้ำมัน ผมเจอตั้งแต่สมัย TFR นะ 20-40กม/ลิตรเลย รถส่งของผมไม่เคยได้เกิน14กม/ลิตรเลยขับ70-80

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 16, 2017, 09:47:36 »
อวยก็เกือบทุกคลับล่ะครับ อวยมาก อวยน้อย

แต่ที่เคยเจอหนักๆคงเป็น Captiva น่ะครับ รถเทพเลยล่ะครับ

ส่วนคลับ Teana Freed Sylphy EK FD Mazda3 กำลังดีครับ

เรื่องนี้คงเป็นเฉพาะบาง คนมั้งครับ

ออฟไลน์ nut25784

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 16, 2017, 09:50:08 »
ไม่ชอบอยู่สองคลับ อวยเว่อร์วัง อวยจนเอียน

กะบะ โว่

2

นอกนั้นยังไม่น่าเกียจ

ออฟไลน์ maxzerker

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 16, 2017, 09:55:56 »
MG ครับขนาดรถดับเองเบรคไม่อยู่ จนชนไป 1 คัน คว่ำไป 1 คันยังอวยได้คิดดูละกัน...
ใน Club บอกเรื่องเล็กด้วยนะ ผมนี้... อึ้งเลย
- ต้องหล่อถึงขับได้งี้
- ดีกว่ารถยุ่นทุกคันถ้าขับรถยุ่นคงตายไปแล้ว ไรงี้...

ส่วนคลับอื่นๆ ก็อวยกันปรกติธรรมดา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 16, 2017, 09:57:29 โดย maxzerker »

ออฟไลน์ mayjazza

• .......
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 16, 2017, 09:58:34 »
กระบะโว่ ครับ
..เนื่องจากตอนนั้น ออกรถมาใหม่ๆ หาข้อมูล เรื่องเสียงลมดัง กะ แอร์หอน เข้าไปแป๊ปเดียวครับ หนีแทบไม่ทัน เลยครับ รถโคตรเทพฯ ใครไม่พอใจให้เปลี่ยนรถใหม่ใช้ยี่ห้ออื่น บอกรถ แม่งสุดยอดกว่าใครใน ปฐพี ตั้งแต่นั้น มิเคยเฉียดเข้าไป อิ๊กเลย..
..ส่วนฮอนด้า ตัวผม hrv ไม่ค่อยมีอวยเท่าไหร่ เป็นการแลกเปลี่ยนความคิดซะส่วนใหญ่ ใครมีปัญหาอะไร ก็ คุยกัน การยอมรับว่ารถ มีปัญหาด้านนู่นนี่ ดีกว่า ..
..ต่างจาก คลับ jazz กะ city นี่ก็อย่างอวย นะ..
..อีก ยี่ห้อ ก็ อีซูซุ ล่ะครับ ..

ออฟไลน์ nogia

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 16, 2017, 10:08:10 »
MG ครับขนาดรถดับเองเบรคไม่อยู่ จนชนไป 1 คัน คว่ำไป 1 คันยังอวยได้คิดดูละกัน...
ใน Club บอกเรื่องเล็กด้วยนะ ผมนี้... อึ้งเลย
- ดีกว่ารถยุ่นทุกคันถ้าขับรถยุ่นคงตายไปแล้ว ไรงี้...

ส่วนคลับอื่นๆ ก็อวยกันปรกติธรรมดา

ผมเคยไปจับๆดู ภายนอกผมรู้สึกว่ามันแข็งกว่า G9 MC เลยนะ ใครถามผมว่า G9 MC ผมเป็นไง ตอบคำเดียว "สวยแต่รูป จูบไม่หอม" J32 คันเก่าดีกว่าเยอะ
Nissan Teana 200XL SPORT SERIES 2010
Honda CR-V 2.0AWD 2013
Toyota Vios G รุ่น "เจมส์สั่งได้ คุณก็สั่งได้"

ออฟไลน์ maxzerker

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 16, 2017, 10:16:05 »

ผมเคยไปจับๆดู ภายนอกผมรู้สึกว่ามันแข็งกว่า G9 MC เลยนะ ใครถามผมว่า G9 MC ผมเป็นไง ตอบคำเดียว "สวยแต่รูป จูบไม่หอม" J32 คันเก่าดีกว่าเยอะ
แต่ทดสอบชนได้ 3 ดาว มันแข็งแต่เปลือกหรือเปล่าครับ

รถยุ่นทำได้ดีกว่าเกือบทุกรุ่น

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 16, 2017, 10:35:19 »
ถ้าสมัยก่อนก็ protonclub ตอนนี้ก็คง MG โดยเฉพาะ MG3 แตะไม่ได้เลย
แต่ก่อน protonclub นี่ถึงกะส่งหน้าม้ามาไล่ทะเลาะกะคนอื่น
ตามเว็บบอร์ดที่คิดไปเองว่าดิสเครดิตด้วยซ้ำ ดีที่นี่ไม่โดน

ส่วนพวกตลาดๆ ก็เป็นกันทุกยี่ห้อ ซึ่งส่วนใหญ่จะมีปัญหาเป็นรายๆ มากกว่า
วัยรุ่นเยอะก็เฮโลตามน้ำกันเยอะ ถ้าโตๆ หน่อย ก็จะเป็นคลับที่คนใช้ "เยอะ"

ที่เจอปัญหามากกว่าคลับ คงจะเป็น "คน" ครับ
เพราะมันจะมีพวกทำตัวเหมือนพยายามหวังดีให้ข้อมูล
แต่รู้จริงบ้างไม่รู้จริงบ้าง เช่น ไปค้นๆ กูเกิ้ลมาแล้วเจอวิธีทำโน่นนี่ เจอของโน่นนี่
แล้วก็มีพวกเฮโลตามๆ กันมาว่า เฮ้ย ใช้ได้จริง ใช้แล้วดี บางคนก็ทำเสร็จมโนตามคนแนะนำก็มี

พอทำตามๆ กันก็เสนอกันเป็นเทรนด์ ทั้งๆ ที่ไม่มีหลักฐานรองรับเลยว่า สินค้าหรือวิธีการนั้นเป็นอย่างไร
แล้วก็จะมีพวกหัวใสเอามาขายบ้าง รับบริการบ้าง แล้วก็ชักจูงๆ คนไปเป็นหน้าม้าเป็นสิบ
แล้วก็จะมีพวกที่คอยๆ ตบคนอื่นที่ไม่เห็นด้วย ทั้งๆ ที่ตัวเองก็ไม่รู้ว่ากลายเป็นหน้าม้าโฆษณาให้เขาฟรีๆ

ตัวอย่างง่ายๆ ก็อย่างเช่นพวกที่ขาย OBD เสียบแล้วแรงจี๊ดๆ หรือพวกขายกรองแต่งนั่นแหละครับ
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 16, 2017, 10:38:49 »

555 ผมก้อไปอยู่คลับนี้เช่นกันครับ
ถึงขนาดมีคนหมั่นไส้ไปเปิดคลับอวย mg บลั๊ฟกันไปมา โคตรฮาเลย
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ Sit: )

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 16, 2017, 10:50:18 »
เท่าที่เคยเห็น อวยกันเยอะ
แต่เคยตาม volvo อยู่แป๊บๆ ส่วนมากมา share ว่าอะไรเสีย เคลมอะไรกันมา สมช.ก็บอกกันตรงๆว่าเสีย แต่ยังชอบ volvo ส่วนผมถอดใจ

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 16, 2017, 11:16:33 »
เป็นกันเยอะครับ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 16, 2017, 11:18:14 »
ตอนจะซื้อรถผมไปสิงจริงๆจังๆอยู่ 4 คลับกระบะ อวยเว่อกันทุกค่ายครับ

aveo club     ป่านนี้คลับปิดไปแล้วมั้งเวปนั้น   น่าจะเหลือแค่ face 
รุ่นนี้ผมยกให้เป็นอันดับต้นๆของความเว่อร์เมื่อเทีบกับคุณภาพของรถ ขนาดนานมากแล้วคนยังไม่ลืม

ออฟไลน์ holahola66

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 16, 2017, 11:27:53 »
เอาที่เคยเจอนะครับ
New-colorado club บางท่านเค้าบอกว่าวิ่งในเมือง กทม แบบสุขุมวิทยังได้ 15 km/l
ขับ160 ยังนิ่งๆ อะไรเทือกนี่

คลับ benz กะ accordclubที่เคยสิงอยู่ ไม่เว่อครับ

D-Max คลับนี่ก้อเว่อได้อยู่  อ่านละหมั่น

แล้วก้อพวกแบรนด์มาใหม่ต่างๆ เช่น protron , MG
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ sk-non

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 16, 2017, 11:32:51 »
ที่ผมจำได้ก็ ไอดี Wishest สมัย Wish มาขาย
แต่ผมเฉยๆ นะ เขาก็คงรักรถเขาแหละ
เพราะก่อนผมจะซื้อ ก็ต้องไปขอลองขับดูก่อน

ออฟไลน์ nuntapon.s

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 16, 2017, 11:38:09 »
อวยทุกคลับมากน้อยตามมารยาท  แต่ผมไม่ชอบอย่างนึงนอกเหนือจากการอวยคือส่งเสริมกันให้ทำเรื่องที่รู้อยู่เต็มอกว่าผิด 

อย่างนิวฟอร์จูนในfbนี่โพสกันจังเรื่องโดนใบสั่งความเร็วเกินพร้อมคำถามว่าต้องจ่ายมั๊ย  ทุกคนพร้อมใจกันบอกไม่ต้องรถมันแรงขับแค่90ได้ไง  แบบนี้มันแสดงให้เห็นถึงคุณภาพคนในสังคมของเขาว่าเป็นยังไง 

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 16, 2017, 11:46:35 »
อ่านพวก CLUB ต่าง ๆ แล้ว ผมก็นำมาพิจารณา พวกบอกว่าดี  ๆ เทพ ๆ  ไม่ชอบอ่านเลย แต่ชอบอ่านปัญหาที่พบ แล้วทางศูนย์มีการแนะนำแก้ปัญหาอย่างไร กรณีปัญหาที่พบ มีทางออกอย่างไรบ้าง DIY อย่างไร แล้วรุ่นนั้น ๆ ต้องระวังปัญหาอะไรบ้าง โดยรวมชอบอ่าน " จุดอ่อน " ถ้าซื้อไปรับได้ รู้ปัญหา แก้ไขได้ ก็จะใช้รถอย่างมีความสุข

ส่วนพวกเทพ ๆ อวย ๆ ทั้งหลาย ผ่าน ๆ กันไป อายุเยอะแล้ว 50+ ขอรถซ่อมง่าย ๆ ดี ๆ ปัญหาน้อย ๆ พอ ปลอดภัยเยอะ ๆ ดีกว่า ไม่เอารถแรง ๆ  ( แต่ก็อยากได้ FORESTER XT )  เอาไปขับเล่น ๆ จ่ายตลาดก็พอแล้ว

ออฟไลน์ SHRTheCrown

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 16, 2017, 11:57:53 »

ผมก็อยู่และใช้ด้วย
แต่ผมคิดว่าถ้าเป็นผม ผมก็คงชมตัวเองนะว่าหล่อ 55555 อันนี้เลยเฉยๆ
แต่ที่ดับแล้วคว่ำอันนี้ดูน่ากลัวเหมือนกัน รอช่างใหญ่เค้าวิเคราะห์ดูว่าเป็นอะไรยังไง

ออฟไลน์ Mp4_007

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 16, 2017, 12:03:44 »
I ผมว่าเป็นทุกคลับแหละครับ อยู่ที่จะมากน้อยแค่ไหน กระบะเจ้าตลาดนี่ อวยวัวตายควายล้มอะ บางทีก็หมั่นไส้ คือผมก็ใช้นะคือมันก็ไม่ได้ดีขนาดนั้น  เช่น จะเอารีโว่2.4เดิมๆ at ด้วยนะ ไปแข่งกะ โคโลลาโด้ 2.5ใส่ดันรางมา แล้วมีคนบอก แค่กดปุ่ม power mode ก็ชนะแล้ว 55คิดได้ไง แค่คิดก็ผิดแล้ว รถเดิมๆก็ว่าไปอย่าง เหยียบ160 ได้17โลลิตรงี้ เหอะๆ  ของผมก็ตัว2.4mt ขับไม่เกิน120 ยังทำไม่ได้เลยวัดจากที่เดิมเข้าไปนะ ยังมีอีกเยอะ พูดไม่หมดอะ

ออฟไลน์ bravo

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 16, 2017, 12:05:53 »
เอาที่เคยเจอนะครับ
New-colorado club บางท่านเค้าบอกว่าวิ่งในเมือง กทม แบบสุขุมวิทยังได้ 15 km/l
ขับ160 ยังนิ่งๆ อะไรเทือกนี่

คลับ benz กะ accordclubที่เคยสิงอยู่ ไม่เว่อครับ

D-Max คลับนี่ก้อเว่อได้อยู่  อ่านละหมั่น

แล้วก้อพวกแบรนด์มาใหม่ต่างๆ เช่น protron , MG

ถ้าเห็นรีโว่ ลงข้างทาง เขาจะบอกว่า รถมันร่อน ช่วงล่างห่วย
ถ้า D MAX ลงข้างทาง เขาจะบอกว่า ถนนมันลื่น

ออฟไลน์ CR MaximaQX

• Excimo G
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 16, 2017, 12:09:41 »

แต่ทดสอบชนได้ 3 ดาว มันแข็งแต่เปลือกหรือเปล่าครับ

เอ๋อ คลับ MG นะ ตัวดี เขาทำเพจเฟซบุ๊คด้วย เฉื่อดไก่ให้ลิงดูเลย
https://www.facebook.com/OuyMG/?fref=ts

โดนบ่อย โดยเฉพาะ MG3
ที่ทราบมา เพราะอวย
MG3 วิ่งได้ 210km/h
MG3 หนักเยอะ เพราะโครงสร้างหนา ที่ใหนได้ EuroNCAP ได้ 3 ดาว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 16, 2017, 12:19:28 โดย Multitronic »
เพื่อนหมูแดง INK WARUNTORN - kəmikəze Club คนรักกามิ - 4EVE for aye ชาวฟีฟ - NewJeans Bunnies - PiXXiE - FFK Village

2001 Nissan Cefiro 2.0 ExecutiveV6 (A33)
2004 Toyota Estima Hybrid (AHR30)
2014 Nissan Teana 2.0 XL (L33)
2017 Honda HR-V 1.8 E (RU3)

ออฟไลน์ CR MaximaQX

• Excimo G
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 16, 2017, 12:26:24 »
(ติ่ง) ค่ายรถที่ผมไม่ชอบเลย

1.FORD

2.MG

ถ้าหนักสุด ต้องเป็น MG ไปเลยครับ
เพื่อนหมูแดง INK WARUNTORN - kəmikəze Club คนรักกามิ - 4EVE for aye ชาวฟีฟ - NewJeans Bunnies - PiXXiE - FFK Village

2001 Nissan Cefiro 2.0 ExecutiveV6 (A33)
2004 Toyota Estima Hybrid (AHR30)
2014 Nissan Teana 2.0 XL (L33)
2017 Honda HR-V 1.8 E (RU3)

ออฟไลน์ Arm

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 16, 2017, 12:36:01 »

เอ๋อ คลับ MG นะ ตัวดี เขาทำเพจเฟซบุ๊คด้วย เฉื่อดไก่ให้ลิงดูเลย
https://www.facebook.com/OuyMG/?fref=ts

โดนบ่อย โดยเฉพาะ MG3
ที่ทราบมา เพราะอวย
MG3 วิ่งได้ 210km/h
MG3 หนักเยอะ เพราะโครงสร้างหนา ที่ใหนได้ EuroNCAP ได้ 3 ดาว
G9 เรื่องงานประกอบนี้ยอมรับจริงๆว่าผมไม่ค่อยโอเค เพราะบ้านญาติมีตัว 2.4 M/C เดย์ไลท์เครมกันเป็นว่าเล่น

ส่วน MG หึหึ เพจเฟสบุ๊คที่คุณแชร์มาเป็นเพจแซะนะครับ เป็นเพจที่โชว์ความบันเทิงของติ่ง MG ทุกรุ่น
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: เมษายน 16, 2017, 12:43:01 »
คลับรถที่อวยออกนอกหน้าผมมีเห็นมานานมากแล้วแต่ไม่เอ่ยดีกว่า สิ่งที่ผมติดใจมากกว่าการอวยคือการที่ยุยงส่งเสริมให้สมาชิกทำตัวเป็นกุ๊ยบนถนนมากกว่า เฮ้ยรุ่นนี้ออกมาใหม่ไปลองกับมันมารึยัง? อะไรวะแพ้ได้ไง? ไหนๆๆๆบอกย่านกับสีรุ่นนั้นมาเดี๋ยวจะไปปราบให้ เฮ้ยรุ่นนี้ไม่น่ากลัวหรอกไปลองไล่ดูดิเดี๋ยวก็รู้......คนพวกนี้มันไม่คิดอะไรอย่างอื่นนอกจากทำเรื่องโง่ๆแบบนี้แล้วหรือ?  :-\ แล้วที่เห็นนี่ก็มีแต่รถบ้านๆกันทั้งนั้น ไอ้ที่แต่งเต็มที่รีแมพจนปริ่มขีดจำกัดแต่ถ้าเอาไปเทียบรถยุโรปแล้วแพ้รถเดิมเค้าเสียด้วยซ้ำ ไปเจอรถสปอร์ตตัวจริงอย่างอิมเพรซ่าอีโวลูชั่นแล้วยิ่งคนละระดับเลย จะถืออีโก้กันไปทำไมนัก? เสี้ยนอยากแข่งมากทำไมไม่ไปลงสนามพีระ?  :-\ 
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ demo2

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: เมษายน 16, 2017, 12:43:18 »
ผมชอบคลับโวลโว่นะ แชร์ปัญหากันดี แนะนำทางแก้ คลับก็แอคทีพกันดี สมัครไปเพราะเคยเกือบซื้อ V60 ชอบมาก แต่พอเห็นว่าเครื่อง T4F เป็นขวัญใจรถยกแล้วก็เลยยังไม่กล้า เลยไปลงที่F30แทน (แต่คลับ f30 ค่อนข้างเงียบครับ) ถ้าตอนนั้น V60 วางเครื่อง D4 ผมคงเป็นสมาชิกโวลโว่ไปแล้วแน่(ตอนหลังมีวาง D4 แล้ว) อนาคตน่าจะมีโอกาสเป็นลูกค้าโวลโว่ซักคันครับ ออกมาแต่ละรุ่นสวยถูกใจจริงๆ
ส่วนคลับอื่นที่เข้าไปสิงอยู่ไม่ได้อวยเวอร์นะครับ เช่น คลับแลนเซอร์ EX   คลับX1   คลับเทียน่า mercedesmania  BMWsocity(แต่ค่อนข้างเงียบ คนตอบคำถามน้อย)