ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่าปกติ BMW รุ่นสุดท้ายก่อนเปลี่ยนโฉม จะมีออฟชั่นอะไรเพิ่มบ้างครับ  (อ่าน 2388 ครั้ง)

ออฟไลน์ November_beer

• Newbie
  • *
เหมือนกระทู้ก่อนหน้านี้คือสนใจจะซื้อ F30 ปลายปีนี้ คงน่าจะเป็นช่วง Motor Expo (น่าจะซื้อเป็นเงินสด) แต่เพื่อนๆส่วนมากบอกว่า อย่าไปเอาเพราะตอนนั้นน่าจะใกล้ตกรุ่นแล้ว ให้รอเอารุ่นใหม่เลยดีกว่า

แต่โดยส่วนตัวไม่ชอบซื้อรถล๊อตแรก เพราะมักจะไม่ค่อยได้ออฟชั่นดีๆ และปัญหายังไม่ได้ถูกปรับปรุง มักจะชอบรอล๊อตที่ 2 มากกว่า ที่มีการปรับปรุงแก้ไขข้อบกพร่องต่างๆแล้ว แต่ไม่เคยซื้อรถรุ่นสุดท้ายก่อนเปลี่ยนโฉมเลยครับ บางคนก็ว่าไม่แตกต่าง บางคนก็บอกว่าคุ้ม เพราะรุ่นโล๊ะมักจะใส่ของมาเต็มที่ ผมเลยอยากรู้ว่าสอบถามว่า โดยปกติ BMW รุ่นก่อนเปลี่ยนโฉมนี่เค้ามักจะใส่ออฟชั่นมาให้แบบคุ้มค่ามั๊ยครับ (และช่วยเดาให้หน่อยว่าเค้าน่าจะใส่อะไรมาเพิ่มครับ) หรือว่าควรรอไปอีกสักพัก รอเอารุ่น Model change เลยดีกว่าจะได้สมรรถนะรถที่ทันสมัยมากขึ้น (ตอนนี้สนใจ F30 330e ครับ)

ปล.ผมเน้นความคุ้มค่า ไม่เน้นเท่เท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ gobank01

• Full Member

ลองดู F10 เทียบกับ G30 ตอนนี้สิครับ

ออฟไลน์ warez

• Sr. Member
จะมีอ๊อฟชั่นราคาที่บาดใจมาให้ครับ

กึ่งๆวัดดวงเหมือนกันนะครับ คือ
1.ถ้ารีบเอา แล้วต่อไปดันไม่หมด จะลดเยอะกว่าที่เราได้อีกเยอะ

2.ถ้าไม่รีบเอา ต่อไปของจะไม่เหลือ ราคาที่ได้ จะหายไป
ex. F10 520d ตอนนี้ราคาได้ลด 2-40,000 เองครับ

ออฟไลน์ Bond007

• Sr. Member
เน้นคุ้มค่าผมไป 320d เพิ่งจองตัว M per ไป
แต่ตัว 330e ลดเยอะจนน่าสนใจ   
แต่ถ้าใช้นานหน่อยดีเซลน่าจะสบายใจกว่า

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
เหมือนผมจะเห็นว่า 330e มีรุ่นใหม่มานะ

เห็นในกระทู้ก่อนหน้านี้ 2,799,000 บาท หรืออะไรประมาณนี้

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
เปิดตัวมาปี 2011 มาไทย 2012 รุ่นใหม่น่าจะเปิดตัว 2018

ถ้าปลายปีไม่มีรุ่นที่ออกมาแบบถูกๆ (ตัด Option) อย่าซื้อเลยครับ รอซื้อรุ่นใหม่ดีกว่า ขับหล่อๆ ได้อีก 5-6 ปี
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ SM.

ผมว่ามันจะมาแบบ ราคาถูกลง ตัด option มากกว่านะครับ

ออฟไลน์ pca

• Jr. Member
  • **
อีกไม่กี่เดือนจะมี 330e M Sport CKDราคา 2.799 ครับ
ข้อมูลเท่าที่ทราบคือ อ๊อปชั่นเหมือน M Sport CBU แต่เพิ่ม sun roof ส่วนลดช่วงแรกๆคงไม่มากเท่าตัว CBU แต่ จขกท จะซื้อปลายปี ตอนนั้นคงลดเยอะแล้วล่ะครับ ถ้ารถยังเหลือนะครับ