ผู้เขียน หัวข้อ: ได้ข่าว CHR จะมีตัว hybrid ขายในไทย ต้นปีหน้า ท่านใดมีข้อมูลบ้างครับ  (อ่าน 4871 ครั้ง)

ออฟไลน์ kritsanai

• Newbie
  • *
ได้ข่าว่า CHR กำลังจะเริ่ม line ผลิดในไทย แล้วจะมีตัว hybrid เข้ามาขายด้วย
ท่านใดได้ข่าวบ้างครับ
ถ้าเป็นแบบนี้จริง ค่าตัวคงไปจบที่ 1.2 - 1.3 ล้านเป็นแน่

ออฟไลน์ boyyyy

• Sr. Member
ราคาเทียบจาก HR-V ไม่น่าจะหนีกันนะครับ

ออฟไลน์ Jacob

• Hero Member
ราคาเมืองนอกก็แรง แพงกว่า cx-3 กับ hr-v เข้าไทยตัวไฮบริดคงราคาเท่าพริอุส เหมือนมาแทนที่กัน
แต่ถึงเครืรอง 1.2t ก็คงเก้าแสนอัพ เพราะระบบความปลอดภัยจัดเต็ม นอกจากจะหั่นออพชั่น

ออฟไลน์ เต๋า AV

ไม่มีอะไรแน่นอน รอดูตอนเปิดตัวอย่างเดียว

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
ขอให้มีหลายรุ่นหน่อย มีรุ่นท็อปที่ราคาเกินล้านแค่รุ่นเดียว
จะเป็นไปได้มั้ย 555

ออฟไลน์ 29784

• Jr. Member
  • **
ได้ข่าวมา ตัวเริ่มต้น ราคา8แสนกว่าๆ  ตัวท็อปเป็นไฮบริด ราคา1ล้านเกือบๆแตะล้านหนึ่งแสน จำตัวเลขแน่นอนไม่ได้  มาต้นปีหน้าครับ 

ออฟไลน์ Nouiii1

ราคาไม่มีทางต่ำอยู่แล้ว ถึงแม้จะได้ส่วนลดจากรัฐบาล ค่ายก็เอามาอ๊อปชั่นมาใส่เพิ่มให้เหนือกว่าคู่แข่งเพราะ ขายอ๊อปชั่นได้กำไรมากกว่า

ออฟไลน์ masuoka

ราคาขายที่สิงคโปร์ครับ ที่นั่นเป็นรถนำเข้า ราคามีทั้งรวมกับไม่รวมเอกสาร COE

http://keyauto.my/2017/04/18/2017-toyota-chr-suv-start-delivery-to-singapore-showroom/

ทำไมสิงคโปร์ตัวไฮบริดถูกกว่า 1.2t ล่ะ

ออฟไลน์ lambkin

• Full Member
ทำไมสิงคโปร์ตัวไฮบริดถูกกว่า 1.2t ล่ะ

1.2 turbo น่าจะเป็นตัวท๊อปฟูลออฟชั่นมั้งครับ เหมือน Crv 2.4 ถูกกว่า 1.6d

ออฟไลน์ blitzpao

ผมยังคิดว่ส toyota จะplay it safe เอาเครื่อง 1.8 มาใส่อยู่นะ แล้วรุ่นท๊อปเอา 1.2T มาใส่

ปกติ 1.2t ถูกสุด แต่จะมีรุ่น AWD ก็ราคาสูงขึ้น แต่ตัวท็อปจะเป็นไฮบริด
หรือสิงคโปร์สนับสนุนไฮบริดเลยถูกกว่า

เครื่อง 1.8 นี่ยังไม่เคยเห็นนะ มีแต่ข่าวเครื่อง 2.0 ซึ่งไม่รู้แพงหรือถูกกว่าตัวไฮบริด

ออฟไลน์ TNP

คห.ส่วนตัว

ไม่ว่าจะมี หรือไม่มี Hybrid  อย่าฝันเลยว่า ยี่ห้อนี้ + รถสวยขนาดนี้ จะขายถูกๆ

เลิกโง่ได้แล้ว

คห.ส่วนตัว

ไม่ว่าจะมี หรือไม่มี Hybrid  อย่าฝันเลยว่า ยี่ห้อนี้ + รถสวยขนาดนี้ จะขายถูกๆ

เลิกโง่ได้แล้ว

ลุ้นๆ เผื่อฟลุ้ค 55

ออฟไลน์ SM.

ผมคิดว่า hybrid คงไม่มาครับ ถ้ามาราคาจะแพงกว่า 1.2 เทอโบ

ราคาคงมา 8 แสนกว่า จนทะลุ ล้าน แน่ๆครับ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ผมไม่ได้ข่าวเลยครับว่าในไทยจะใช้เครื่องยนต์แบบไหน (หรือผมตกข่าวก็ไม่รู้เหมือนกัน)

ออฟไลน์ H3T

มี hybrid แน่นอนครับ ส่วนเครื่องรุ่นอื่นยังไม่ final

มี hybrid แน่นอนครับ ส่วนเครื่องรุ่นอื่นยังไม่ final

อืม น่ามีเครื่องทั่วไปนะครับ