ผู้เขียน หัวข้อ: ณ ชั่วโมงนี้ All New Fortuner ยังน่าเล่นอยู่หรือไม่ครับ หรือรอ MC ดี  (อ่าน 9380 ครั้ง)

ออฟไลน์ yumenowinds

• Full Member
ณ ชั่วโมงนี้ All New Fortuner ยังน่าเล่นอยู่หรือไม่ครับ หรือรอ MC ดี

เห็นมีข่าวแว่วๆว่า Revo กำลังจะ MC ภายในปีนี้ คาดว่า FTN น่าจะตามมาในระยะเวลาไม่เกิน 3-6 เดือน

ออฟไลน์ Auto

• Hero Member
 ตอบเลยนะครับ ผมเพิ่งซื้อมาเมื่อเดือน กพ  FORTUNER 2.8 4X4    ตอนนี้ถือว่าน่าซื้อเพราะว่าปัญหาต่างๆ  โดนแก้ไปเกือบหมดแล้ว  ที่เหลือไม่ใช่ปัญหาที่ใหญ่หรือน่ากังวลอะไร                ไมเนอร์เชนจ์ปีหน้าครับไม่ใช่ปีนี้  ถ้าไมเนอร์รอดูว่าจะใส่ ดิสค์เบรคหลังมาให้ในรุ่นที่ไม่ใช่ TRD  หรือเปล่าเท่านั้น  นอกนั้นไม่น่าสนใจอะไร

ถ้ารับได้ที่ราคาแพงกว่าคู่แข่งทุกตัวรุ่นละประมาณ 2 แสนบาท  ก็ซื้อครับ   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 02, 2017, 11:21:06 โดย Auto »

ออฟไลน์ H3T

รอดู Revo ปรับก่อนก็ได้ครับ Fortuner จะพอมองออดว่าจะออกมาเป็นยังไง ถึงตอนนั้น ถ้าคิดว่าปรับไม่คุ้มกับราคาที่เพิ่มบวกกับส่วนลดรุ่นปัจจุบันที่สูงขึ้น ก็คุ้มทีเดียวครับ

รอดู Revo ปรับก่อนก็ได้ครับ Fortuner จะพอมองออดว่าจะออกมาเป็นยังไง ถึงตอนนั้น ถ้าคิดว่าปรับไม่คุ้มกับราคาที่เพิ่มบวกกับส่วนลดรุ่นปัจจุบันที่สูงขึ้น ก็คุ้มทีเดียวครับ
   ส่วนลดตอนผมซื้อได้ 5 หมื่นกว่าแถม ประกัน       วันก่อนไปถามที่ศูนย์มาตอนเอรถเข้าศูนย์เช็คระยะเลยแวบไปถามเซลตอนปัจจุบันนี้เป็นไง  เซลบอกให้ส่วนลด 7 หมื่นแถมประกัน                ผมว่ามันก็เยอะแล้วนะ  จอะรอให้เยอะกว่านี้คงได้เพิ่มอีกประมาณ 3 หมื่นช่วงตกรุ่น  รวมแล้วประมาณ 1 แสนไม่น่าเกินจากนี้

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
mc บางทีบางยี่ห้อมันก็ตัดออฟชั่นบางอย่างออกไปนะครับ  ถ้ารับได้กับปัจจุบันก็จัดเลย

mc บางทีบางยี่ห้อมันก็ตัดออฟชั่นบางอย่างออกไปนะครับ  ถ้ารับได้กับปัจจุบันก็จัดเลย
  ของ Fortuner  ไม่ตัดครับ  แต่จะมีการเพิ่มบางอย่างเข้าไปอีก   (แต่ไม่ทราบ ยังบอกไม่ไ่ด้ )   และราคาแพงขึ้นแน่นอนครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ตัว MC (เอามโนเข้าว่า 555+)
- น่าจะมีเพิ่มดิสหลังในทุกรุ่นย่อย
- รองรับ apple car play / android auto (ไม่แน่ใจว่าตัวปัจจุบันรองรับหรือยังน่ะ ทดลองขับ แต่ยังไม่เคยได้เล่นจริงจัง)
- ตัว top สุด น่าจะมี radar cruise control (มโน) และไม่แน่ใจว่าตัว top สุดจะเป็น TRD หรือป่าว
- อาจจะมีสีใหม่ หรือ ภายใน แบบใหม่เข้ามา

ทั้งหมดทั้งมวล ตอนนี้ รอ MC ปีหน้า ครับ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
นึกถึง Vigo ไมเนอร์เป็นตัวแชมป์พร้อมกับถอด VSC ในรุ่นท็อปออก แถมเพิ่มราคาอีก

ทำไปได้ 555+
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
อาจจะนอกเรื่องนิด ทำไมถึงใช้คำว่าเล่น กันอะครับ หรือว่าในมุมมองหลายๆคน รถคือของเล่นครับ  :-\

นึกถึง Vigo ไมเนอร์เป็นตัวแชมป์พร้อมกับถอด VSC ในรุ่นท็อปออก แถมเพิ่มราคาอีก

เพราะเขาใส่ LSD  มาให้ที่เฟืองท้ายครับ  จึงต้องตัด VSC  ออก 

ออฟไลน์ Visual

• Sr. Member
อาจจะนอกเรื่องนิด ทำไมถึงใช้คำว่าเล่น กันอะครับ หรือว่าในมุมมองหลายๆคน รถคือของเล่นครับ  :-\

ภาษามันดิ้นได้ครับ เหมือนคำว่าออกรถ ถอยรถ  ::)

ออฟไลน์ SM.

FTN MC น่จะมาปีหน้าเลยนะครับ

ออฟไลน์ Nerdys

สงสัยเหมือนกันครับ โดยเฉพาะเรื่อง software เกียร์ ที่ล๊อตแรกๆมีเรื่องเกียร์กระตุกต้องเข้าศูนย์ไปอับเดตโปรแกรม ไม่รู้ว่าล็อตหลังๆตั้งแต่ปี 2560 มานี่ แก้ไขจากโรงงานมาหมดหรือยัง

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น

Revo MY2017 ตัวต่ำสุด ตัดไฟหน้า Auto ออก เซลล์บอกว่าไฟหน้าไม่ Auto ดีแล้ว เพราะบางครั้งขับลงอุโมงค์แล้วติดเอง เหมือนเราไปกระพริบไฟใส่คันหน้า

อืม เหตุผลแบบดูแล้วงงมาก ใจจริงอยากจะถามว่า Camry มีไฟหน้า Auto มันเป็นข้อดีหรือข้อเสีย
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ O_o"

ถ้ารุ่น MC มาแล้ว เดียวอาจมีคำถามตามมาอีก ว่าควรรอรุ่น all new เลยดีมั้ย  :D :D :D

ออฟไลน์ -Brian

Revo MY2017 ตัวต่ำสุด ตัดไฟหน้า Auto ออก เซลล์บอกว่าไฟหน้าไม่ Auto ดีแล้ว เพราะบางครั้งขับลงอุโมงค์แล้วติดเอง เหมือนเราไปกระพริบไฟใส่คันหน้า

อืม เหตุผลแบบดูแล้วงงมาก ใจจริงอยากจะถามว่า Camry มีไฟหน้า Auto มันเป็นข้อดีหรือข้อเสีย

คืองงมากครับ กะอีแค่เพิ่มสวิตช์ตำแหน่ง Off มาให้ในก้านเดิมมันจะยากเย็นอะไรนักหนา นี่คือถ้าจะเอาตำแหน่งOff ต้องยอมเสียสละตำแหน่ง Auto ทิ้งไป งงกับโตโยต้าไทยแลนด์เค้าจริงๆ

ออฟไลน์ tnp_super

คืองงมากครับ กะอีแค่เพิ่มสวิตช์ตำแหน่ง Off มาให้ในก้านเดิมมันจะยากเย็นอะไรนักหนา นี่คือถ้าจะเอาตำแหน่งOff ต้องยอมเสียสละตำแหน่ง Auto ทิ้งไป งงกับโตโยต้าไทยแลนด์เค้าจริงๆ
มางงเพิ่มนิดหน่อย คือ ครุสคอนโรลในรุ่น 2.4v น่าจะติดมาให้ด้วยเพิ่มต้นทุนอีกไม่กี่ตังค์สายไฟ ซอฟแวร์ก็ใส่มาแล้ว

ออฟไลน์ Darkart

ดูข่าวตัว MC มาปีไหน ถ้ายังไม่มา จัดไป ครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ fishfinger

สนใจจะซื้อเหมือนกันนะครับว่าแต่ All new ออกเมื่อไหร่
มันเป็นรถที่แปลกมากครับ
แพง ไม่สวย ขับไม่ดี นั่งไม่สบาย แต่...
อยากได้รถขนคน ขนของ ( ที่ตากแดดไม่ได้ ) ซ่อมง่าย ใช่ได้เกิน 10 สบายๆ
ขายต่อราคาดี มีตัวเลือกเดียวเลย

แอบถามหน่อย 2.4 V ส่วดลดเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ poonshop

ได้ยินมาแว่วๆ...ว่ามีซันลูปแล้ว...

ออฟไลน์ unseen

ส่วนตัวถ้าสนใจจริงๆ ไม่รีบใช้รถรอดูไปก่อนก็ได้

ผมว่ามีเเต่ได้กับได้  ถ้า mc ok ก็จัดเลย

เเต่ถ้าไม่คุ้ม ก็เอาตัวเดิมส่วนลดน่าจะได้มากขึ้น

ออฟไลน์ ติ่งมาเต็ม

รอเปิดตัว MC แล้วถอยตัวก่อน ลดราคาบาน

ออฟไลน์ Stp

ณ วันนี้ Toyota/Lexus ยังไม่เซ็นเข้าร่วมทั้ง Google และ Apple ครับ น่าจะเป็นแบรนด์เดียวสุดท้ายที่ไม่ร่วม ขนาด Mazda ยังเข้าร่วมแล้ว และจะอัพเดตซอฟต์แวร์ให้ลูกค้าปัจจุบันด้วย

- รองรับ apple car play / android auto (ไม่แน่ใจว่าตัวปัจจุบันรองรับหรือยังน่ะ ทดลองขับ แต่ยังไม่เคยได้เล่นจริงจัง)
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
จะเล่นก็เล่นได้ครับ ถ้าไม่รีบรอไมเนอร์ดีกว่าเพราะราคาที่แพงขึ้น

ออฟไลน์ yumenowinds

ได้ยินมาแว่วๆ...ว่ามีซันลูปแล้ว...

- ส่วนตัวคาดว่าน่าจะยากครับสำหรับ Sunroof เพราะ Supplier เหนื่อยแน่ๆดู HRV เป็นตัวอย่างจนมีการหยุดรับจองไปพักถึง

และต้องแก้ปัญหาโดยการออกตัวท็อปแต่ตัดซันรูฟออก

- ถ้าให้ผมเดาอาจจะมีเพิ่มพวก Blind spot/Cruise control ธรรมดา/เปลี่ยนกระจังหน้านิดหน่อยตามสไตล์โตโยต้าที่ชอบไมเนอร์กระจังหน้าเป็นหลัก

พวก ไฟหน้า Daylight เป็น เส้นตามสมัยนิยม (ตัวนี้ลูกผสมระหว่างเม็ด+เส้น) อาจจะเปลี่ยนลายล้อนิดหน่อย ราคาน่าจะขึ้นราวๆ 10000-30000 บาท เดาๆนะ

- พวกเครื่องยนต์ ช่วงล่าง ผมว่าหลังปี 2020 โน่นแหละ เหมือนตอนเปลี่ยนเป็น Vigo Champ

ออฟไลน์ ARJUN

• Newbie
  • *
ขอสอบถามครับ ไฟหน้า fortuner เป็นแบบ autoปิดไม่ได้หรอครับ เห็นเปิดไฟวิ่งช่วงกลางวันบ่อยมากครับ
Mazda3 skyactiv 2.0s 2014
Bmw 3series 320d LCI F30 2016

ออฟไลน์ aleelawa

• Newbie
  • *
ไฟหน้า fortuner ปิดไม่ได้ครับ ที่ก้านสวิทย์มีให้เลือก แค่นี้
1. auto
2. ไฟหรี่
3. ไฟใหญ่
แค่นี้ครับ ไม่มีปิด

ออฟไลน์ flybigbear

ไฟหน้า fortuner ปิดไม่ได้ครับ ที่ก้านสวิทย์มีให้เลือก แค่นี้
1. auto
2. ไฟหรี่
3. ไฟใหญ่
แค่นี้ครับ ไม่มีปิด

ดูแล้วน่าจะใส่เพิ่มล็อกปิดไฟหน้ามาให้นะ แล้วแต่งหน้าทาปากนิดหน่อย  พ่วงดิสต์เบรคหลังมาให้ ราคาอัพ 3-5 หมื่น

ออฟไลน์ Trafalgar

ถ้ารุ่น MC มาแล้ว เดียวอาจมีคำถามตามมาอีก ว่าควรรอรุ่น all new เลยดีมั้ย  :D :D :D

มีคำถามแบบนี้แน่นอนครับ
- 1994 Toyota Corolla AE101 1.6 4A-FE MT
- 1995 Honda Civic EG 1.5 D15Z7 MT
- 1996 Mitsubishi Lancer Evolution IV 2.0 4G63T MT
- 2005 Toyota Hilux Vigo Cab 2.5G 2KD-FTV MT
- 2005 Toyota Fortuner 3.0V 1KD-FTV AT
- 2005 Toyota Fortuner 3.0G 1KD-FTV MT
- 2013 Honda City 1.5 L15A7 AT

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
เสียดายจัง ผ่านมาหลายชั่วโมงแล้ว ตอบไม่ได้ :/
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก