ผู้เขียน หัวข้อ: คลิป เก๋งซิ่งแข่งกันทางบนด่วนรามอินทรา ข่าวว่าอย่างนั้น(ภาพกล้องหน้า+หลัง)  (อ่าน 18738 ครั้ง)

ออฟไลน์ Vipvipvip

• Sr. Member
คัมรี่ร้ายจริง ซิตี้โง่แท้ อัลติสซวยจริง งานนี้ซิตี้ผิดเต็มๆ

ออฟไลน์ Akara

• Full Member
คนไม่ค่อยใช้รถบนถนน ไม่ค่อยสังเกต จะบอกว่า ตามกันมา

คนมีเชิง ดูออกครับว่า แข่งกันมา

ก่อนแคมรี่จะเข้าขวา แซงกระบะแช่ขวามาคันนึง  แล้วค่อยแซงรถคันที่มีกล้อง

คันตามหลังจี้ท้ายเกินจนมุมอับ มอวไม่เห็น และรถเตี้ยกว่าคัมรี่

คัมรี่ เชิงสูงมาก หาจังหวะที่รถปิดทั้งสามเลน  เบรคให้ ซีตี้ตกใจ จวนตัว หักหลบ จบข่าว

คัมรี่ ใจอำมหิต คิดแต่จะแกล้งรถที่จี้ท้าย ไม่คิดถึงรถคนอื่นที่ต้องมารับกรรม

แน่จริงเบรคหนักๆ ให้ซิตี้ชนท้ายตัวเองคนเดียวดิ  ป๊อดนี่หว่า
+1 เห็นเป็นจุดเสี่ยงแทนที่จะแก้ไข ดันจงใจให้เกิดอุบัติเหตุ

ออฟไลน์ Auto Messe

แคมรี่วางมิดครับ ตั้งใจเบรคใส่ซิตี้ตอนผ่านช่วงที่มีรถช้าอยู่เลนสองเลนสามพอดี ซิตี้จี้มาติดๆเร็วๆเบรคไม่ทันเลยต้องหักออกซ้ายไปเจอรถช้าทั้งสองเลน เสร็จเลย โหดจริง

ออฟไลน์ Mighty-X

• Hero Member
เกลียดมาก คนนิสัยแบบนี้
ต้องขังลืม ดัดนิสัยซะให้เข็ด

ออฟไลน์ MUK

นอกจากจะเอาผิดให้หนักแล้ว ห้ามขับรถยนต์ ทุกประเภท หรือแม้แต่จักรยายนต์ ตลอดชีวิต ไปเลย

MacH1

• บุคคลทั่วไป
ขับแบบด้อยพัฒนาจริงๆ

Hideous Rice Burner!

ออฟไลน์ SM.

ทำไปเพื่ออะไร??? ชิงถ้วย+เงินรางวัล????

ออฟไลน์ tnp_super

คัมรี่เจตนา ซิตี้ประมาท

ออฟไลน์ bravo

ผมสงสัย ว่าคัมรี่เบรคหรือไม่ได้เบรค

ดูคลิป จากกล้องหลัง ก็ไม่เห็นไฟหรี่ หน้ารถคัมรี่ แปลว่า ไม่ได้เปิดไฟหรี่

ดูคลิป จากกล้องหน้า ไฟท้ายคัมรี่สว่าง แต่สังเกตุเท่าไร ก็ไม่เห็นว่า ไฟเบรคดวงที่ 3 จะสว่างด้วยครับ

งง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 14, 2017, 16:58:05 โดย bravo »

ออฟไลน์ alpha14

ดูก็รู้แข่งกันมา อัลติสชวยสังเวยความระห่ำของ2คันนั้น

ออฟไลน์ pongsak_877

City นี่ฝีมืออ่อนหัดจริงๆ คิดจะซิ่งไม่เผื่อระยะเบรคเลย แถมตอนจี้ไปอยู่ด้านขวาแคมรี่ซะงั้น พอเจอแคมรี่วางยาหักออกซ้ายจากคนก็กลายเป็นควายทันที เจอรถร่วมทางแบบกระทันหัน แก้อะไรไม่ได้แล้วก็ชนตูดเขาเต็มๆ อย่างว่าพวกกะลังห้าวแต่ฝีมือไม่ถึง ช่วงล่างก็ห่วย เครื่องก็ไม่แรง ฝีมือไม่ถึง จุดจบก็เป็นเช่นนี้ ไปทำเครื่องให้ได้สัก 300 ม้าก่อนค่อยมาห้าว

ออฟไลน์ pongsak_877

ผมงงกับบาง คห. มันจะช้าแช่ขวาได้ยังไงในเมื่อดูจากกล้องหลัง มันก็อัดตามกันมาเปลี่ยนมาเลนกลางแล้วก็เข้าเลนขวาก่อนจะเกิดเหตุ

ออนไลน์ apinui

ตั้งกระทู้มา ให้สมาชิคลุมด่ากันสนุกเลย 555

มีใครรู้จักบุคคลในคลิปมั่งไหมครับ .... แต่อ่านๆแล้วไม่น่าจะมีใครรู้จักนะ ...

"อ่อนหัดบ้าง โง่บ้าง ควายบ้าง ฯลฯ" ....

เราไม่รู้ว่า ก่อนหน้านี้ 2คันนี้ ทำอะไรกันมา ... คันดำ อาจจะทำอะไรบางอย่างแล้ว คันซิตี้ต้องขับตามแบบเอาเป็นเอาตาย หรือกำลังขับรถไล่ยิงกันอยู่ก็ได้

ไม่รู้ตื้นลึกหนาบาง ก็ดูไว้ให้เป็นอุทาหรครับ ....

เข้ามาอ่านความคิดเห็นแล้ว รู้สึกเหมือนอยู่ในเว็ปต้องห้ามยังไงอย่างงั้นเลย

ออฟไลน์ paeybu

จะเพราะเหตุอะไร ทำแบบนี้ในถนนหลวงที่มีคนอื่นใช้รถ ก็สมควรโดนด่าอยู่ดีครับ

ออฟไลน์ final

555 ตลกคนที่บอกว่าคัมรี่แช่ขวาจัง ให้คนที่ขับรถไม่เป็นดู เค้าก็บอกว่าแข่งกันมา ไม่ก็มีเรื่องกัน

สงสัยคิดว่าเห็นต่างแล้วจะเท่

คัมรี่นี่เลวมาก เบรคเบาๆ หลอกซิตี้ให้เบี่ยงแซงไปเลนที่มีรถไปชนตูดเค้า แน่จริงกระทืบเบรคให้ชนตูดตัวเองเลยดิ เดือดร้อนคนอื่นทำไม

ซิตี้ซ่ามาก คงนึกว่ารถตัวเองแต่งมาแล้วจะเจ๋งเทียบเฟอร์รารี่เลยมั้งเลยห้าวขนาดนี้

สรุปผมว่ามีเรื่องกันมาครับ ถ้าแข่งคัมรี่คงไม่เบรคแกล้ง ซิตี้คงไม่จี้อยากแซงขนาดนั้น

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

ตั้งกระทู้มา ให้สมาชิคลุมด่ากันสนุกเลย 555

มีใครรู้จักบุคคลในคลิปมั่งไหมครับ .... แต่อ่านๆแล้วไม่น่าจะมีใครรู้จักนะ ...

"อ่อนหัดบ้าง โง่บ้าง ควายบ้าง ฯลฯ" ....

เราไม่รู้ว่า ก่อนหน้านี้ 2คันนี้ ทำอะไรกันมา ... คันดำ อาจจะทำอะไรบางอย่างแล้ว คันซิตี้ต้องขับตามแบบเอาเป็นเอาตาย หรือกำลังขับรถไล่ยิงกันอยู่ก็ได้

ไม่รู้ตื้นลึกหนาบาง ก็ดูไว้ให้เป็นอุทาหรครับ ....

เข้ามาอ่านความคิดเห็นแล้ว รู้สึกเหมือนอยู่ในเว็ปต้องห้ามยังไงอย่างงั้นเลย

เเล้วเจอเเบบนี้บนถนน จะให้ทำอย่างไรครับ ช่วยชี้ทางสว่างที

ถ้า คุณเป็นโคโรล่าคันที่โดนลูกหลง  ชนเเรงขนาดนั้น เกิดบาดเจ็บหรือพิการไป คุณก็ปลงได้  ไม่ถือสาไช่ไหมครับ   ถ้า สองคันนั้นเค้ามีเหตุจำเป็น ให้ต้องขับเร็ว

สองคันนั้น จะรีบไปตายที่ไหนไม่มีใครสนใจหรอกครับ อย่างมากก็เเช่งส่ง

เเต่เห็น ผลร้ายที่มันทำกะคันที่โดนลูกหลงมั้ยครับ บาดเจ็บตายไป ใครรรับผิดชอบครับ   

รถเค้าทั้งคันดีๆต้องมาพังยับอีก    เป็นใครเห็นเเบบนี้ก็ต้องด่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 14, 2017, 19:33:54 โดย r0u0g0e0k »

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

ขับได้ระยำมากๆ น่าจะตกทางด่วนตายๆไปซะ ทำคนอื่นเดือดร้อน น่าสงสารคนที่โดนไอ้สถุลพวกนี้ชนจริงๆ

ออฟไลน์ Harem

อุทาหรณ์สำหรับพวกชอบขับจี้ตูด

ออฟไลน์ Activehybrid

เขม่นกันมา แต่ไม่คิดว่าแคมรี่จะโหดขนาดนี้

ออฟไลน์ redsun

วางยา คือ รถวิ่งตามๆกันมาเร็วๆ แล้วคันหน้าเปลี่ยนเลนมุดออกอย่างเร็ว
โดยคันที่ตามหลังมาเบรกไม่ทันบึ้มเข้าไป หรือมุดตามมาไม่ได้ครับ

CITY คงจะใช้ AERO DYNAMIC ดูดคันหน้าแล้ว ดึงตัวเองขึ้น
แต่ CAMRY กดเบรกเสียก่อน โอกาสชนกัน หรือเสียหลักสูงมากครับ

ปล.
ไม่ควรขับรถเร็วเกินไป ไม่ควรแข่งกันบนถนนหลวงครับ
ชาวบ้านเดือดร้อน พลาดมาเตรียมตัวโดนหนักครับ
สุดท้ายก็เสี่ยงสูงมาก โดยไม่ได้อะไรเลย และไม่ได้เป็นการพิสูจน์อะไรด้วยครับ
ขับรถปลอดภัย ไม่ประมาท มีความสุขครับ

ออฟไลน์ jan_e39

ดูยังไงก็เหมือนแข่งกันมาทั้งคู่ แต่ City ประมาทมากๆและเลวมากๆ ทำคนอื่นเดือดร้อนไปด้วย

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ดูยังไงก็เหมือนแข่งกันมาทั้งคู่ แต่ City ประมาทมากๆและเลวมากๆ ทำคนอื่นเดือดร้อนไปด้วย

แข่งแน่ ๆ ครับ คือถ้าคัมรี่ไม่ยอมให้แซงและเร่งหนีนั่นก็ถือว่าแข่งแล้ว

ส่วน city สงสัยอยากลอง slip streaming แบบใน VDO game มั้ง 555555

ง่าวแท้ เค้าเบรคก็เบรคไม่ทัน 

ที่ง่าวกว่าคือหักหัวแซงทั้ง ๆ ที่ไม่รู้ว่าข้างหน้ามีอะไร

ถ้าจะหักหลบทำไมไม่กดเบรคก่อนแล้วค่อยหัก

อยากเห็นหน้าคนขับ city

ออฟไลน์ soklong

ขับรถ...จินตนาการสําคัญกว่าความรู้ ครับผม

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
ผมเห็นหลายคลิปละที่แบบรถที่มันวิ่งมาเร็วแล้วหักซ้ายหรือขวากระทันหันแล้วไปเจอรถข้างหน้าขวางอยู่เบรกไม่ทันชนท้ายเขา ก้ไม่เข้าใจว่ามีนทำไมไม่เบรกก่อน แล้วตามันบอดรึไง ไม่เห็นรถวิ่งอยู่ข้างหน้ารึยังไง คือขับแบบไม่เสียดายชีวิตตนเองและผู้อื่น ส่วนตัวผม ปรกติผมก้ซิ่งนะกับ MZ2 ผม แต่ผมขับ ตจว. บริบทจะต่างจากกรุงเทพ ้เพราะชีวิตผมเร่งรีบต้องรีบกลับบ้านไปดูแลแม่ป่วยทุกวันจึงทำให้ผมขับเร็ว แต่ผมก้ไม่ได้บ้าระห่ำท้านรกเหมือนอีตี้ในคลิปนะ ถึงผมจะปาดซ้ายปาดขวา มุดซ้ายมัุดขวาแต่ก้ไม่ได้ซิ่งโง่ๆแบบในคลิป ถึงผมจะแซงซ้ายถ้าพบรถขวางหน้าผมก้้เบรกและดูจังหวะ ดูไลน์ของถนน อีกอย่างไม่ได้ขับเรวเว่อเหมือนในคลิป ผมว่าอีตี้ต้องมี 160 ขึ้นแน่ๆให้เดานะ ซึ่งผมก้ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไมคนขับตี้ ขับออสถึงได้มั่นใจใน suspension ของตัวเองขนาดนั้น โอเคในระดับเดวกันยอมรับว่าในแง่ powertrain ตี้มันก้แรงจริงตั้ง 120 ม้า แน่ผมว่า ถ้าขับเร็วจริงๆมันไม่ให้ความมั่นใจเลย พวงมาลัยเบามาก ผมเคยขับตี้ 2013 ของเพื่อนที่ทำงาน ขนาดขับไม่เร็วมากรุ้สึกเลยว่าขับไม่สนุกเลยถ้าเทียบกับรถผมนะซึ่งแรงม้าน้อยกว่ามาก แต่เวลาขับเร็วแล้วมันมั่นใจ เวลาผมเห็นอิรถเจ้าจลาดมันขับเร็วๆ 130 up ก้สงสัยว่าแล้วมันไม่รั้สึกหวิวๆบ้างหรือไง แต่คนก้ยังขับเร็วกันเปนเรื่องปรกติ อส่วนในคลิปสรุปว่าตี้ก้รับกรรมที่ตัวเองก่อไปเต็มๆทั้งกันชน้เสียหายฟั้งกระจายเต็มถนน แถมต้องมาชดใช้อีลนิสที่ตัวเองชนอีก >:(

ขับแบบด้อยพัฒนาจริงๆ

Hideous Rice Burner!

ต้องขอบคุณ คุณ ivy modernist ที่ทำให้ผมรู้จักศัพท์ว่า rice burner ว่ามันคืออะไรเพาาะผมำม่เคยได้ยิน จึงไปค้นคว้าในวิกิจึงทราบความหมาย ว่า มันเปนคำศัพท์แสลงเชิงดูถูกเหยียดหยามคนเอเชีย จากมุมมองคนเมกัน คือจะเรียกรถญี่ปั่นที่แต่งเว่อร์ๆ ทำตัวเหมือนเปนรถเครื่องแรงๆว่า รถไอ้พวกเอเชีย พวกแดกข้าวเป็นอาหารหลัก อารมณ์ประมาณนี้ เหมือนคนไทยดูถูกคนนิโกร ว่าไอ้ดำ อะไรประมานนี้ แต่ผมสังเกตเห็นคุณใช้คำนี้บ่อยมาก จึงรูสึกแปลกๆว่าคนเอ้ชียด้วยกันมาดูถูกเอเชียด้วยกัน มันยังไงไม่รู้สิฮะ เพราะมันเปนคำที่ไิ้กันมันดูถูกคนเอ้เชีย พอคนเอ้ชียเอามาใช้เองก้เลยดูแปลกๆคับ

จะยังไงก้ช่างผมว่าทั้งสองคันนั่นสมควรโดนเขาด่าถูกแล้วคับ มิพักต้องไปย้อนนึกถึงสาเหตุก่อนหน้าหรอกว่าทั่งคู่ขับจี้กันมาด้วยเหตุใดเพราะเหตุมันก้บังเกิดแล้วคือมันไปพุ่งชนรถผู้บริสุทธิ์ ใครเห็นใครก่ด่าครับ  ไม่ต้องไปว่าเวบต้องห้ามต้องเหิ้มอะไรหรอกเอาไปลงที่ไหนก้โดนด่าทักที่แหละคับ กรณี้นี้ >:(

ออฟไลน์ sayuno

• Jr. Member
  • **
มาอีกแล้วครับ คลิปของ.... ผมไม่อยากจะเรียกว่าคนเพราะมันต่ำกว่านั้นอีกครับ เพราะถ้าคนคงจะมีสำนึกรับผิดชอบต่อสังคมเพื่อนร่วมทางบ้างเค้าไม่ได้ตัวเปล่าเล่าเปือย คนเดียวโด่เด่ มีลูกมีญาติมีพ่อมีแม่ ทำไมอยากจะอวดเศษเหล็กอะไรกันนักหนา ถ้าอยากจะอวดขนาดนั้น ไปสนามแข่งครับ สงสารคนที่เค้าไม่รู้เรื่องต้องมารับกรรมการกระทำของ อคน ที่มันไร้ความรับผิดชอบต่อสังคม ผมอยากให้จัดการกับอคนพวกนี้ตามกฎหมายทุกข้อหาอย่างจริงจังและรุนแรง และอยากให้ทุกกคนช่วยการประนามครับ ถ้าอคนพวกนี้สร้างถนนใช้เองและใชคนเดียวผมจะไม่ว่าเลย แต่นี่พื้นที่ก็เป็นของส่วนรวมยังขาดสำเนียกสักนิดก็ไม่มี เรื่องพื้นที่ส่วนรวม

ออฟไลน์ Noncyclopedia

เรื่องนี้จะไม่เกิดขึ้นเลย. ถ้า

Camry หลีกให้ City.  ใช่ป่ะ?

ทางหลีกก้อมี...
ขับช้ากว่าเขา...

คันที่ช้ากว่า รุ้ว่าช้ากว่า ต้องพยายามชิดซ้าย. อย่ามาอ้างว่าแข่งกันมา. 

หลักคิดที่ว่า.   แข่งกันมาจึงจำเป็นต้องขับเลนขวา. นี้มันข้ออ้างว่า กำลังแข่ง. แข่งกับทุกคัน. จึงต้องขวาฮะ

ห๊ะอีกที...

ออฟไลน์ Buffy

เรื่องนี้จะไม่เกิดขึ้นเลย. ถ้า

คันที่ช้ากว่า รุ้ว่าช้ากว่า ต้องพยายามชิดซ้าย. อย่ามาอ้างว่าแข่งกันมา. 

หลักคิดที่ว่า.   แข่งกันมาจึงจำเป็นต้องขับเลนขวา. นี้มันข้ออ้างว่า กำลังแข่ง. แข่งกับทุกคัน. จึงต้องขวาฮะ

ห๊ะอีกที...

City.  ไม่ไปจี้ตูดเค้า

ออฟไลน์ Noncyclopedia

ห๊ะอีกที...

City.  ไม่ไปจี้ตูดเค้า

หมายความว่า.  ในท้องถนน หากมีคนจี้ตูดคุณ คุณจะ
1.ขับหนี แบบคัมรี่
2.ชิดซ้ายให้แซง