ผู้เขียน หัวข้อ: // ราคาอย่างเป็นทางการ Mercedes-Benz E 350e Plug-in Hybrid (ประกอบในประเทศ) //  (อ่าน 38175 ครั้ง)

ออฟไลน์ K@nto71

• Full Member
ช่วงล่างถุงลม ตัวละ 120,000 ครับ เพิ่งเคลมใน S-class มา ราคาไม่รวมค่าแรงนะครับ

ปล. เล่นออกออฟชั่นแบบนี้ ราคาแบบนี้ออกมา VOLVO S90 จะเอาอะไรสู้หว่าเนี่ย

อูยยยส์ ศูนย์ไหนครับ ทำไมแพงขนาดนี้ ผมถามเซลล์ที่ศูนย์วิภา เค้าบอกลูกละ 5-6 หมื่น  :'(

หรือว่าถุงลมของ C กะของ S มันคนละแบบกันครับ
2003 - BMW 318i (E48)
2012 - Mercedes-Benz E250 Cabriolet (A207)
2012 - Mercedes-Benz SLK 200 AMG (R172)
2013 - BMW 320d (F30)
2016 - Mercedes-Benz C350e AMG (W205)
2016 - Porsche Macan
2017 - Mercedes-Benz S500e AMG (W222)
2017 - Porsche 718 Boxster
2018 - Mercedes-Benz CLS 300d AMG Edition1 (C257)

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
หลังๆมา benz ทำราคา option ดีตลอดเลย ถ้ารถไม่มีปัญหา น่าจะไปไกลกว่านี้อีก

bmw ต้องงัดของดีออกมาเยอะๆครับ ไม่ใช่แค่ส่วนลด ไม่งั้นโดนทิ้งห่างไปตลอดแน่ๆ

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

ทำไมผมไม่ Wow กับ Option เลยหว่า
คาดหวังแค่ Option เท่าเดิมก็พอแล้ว
เปลี่ยนเป็น Plugin ลดราคา 3-5 แสน
จะ WOW มากกว่านี้อีกครับ

ยินดีกับท่านที่จัด E220D ไปก่อนหน้านี้ครับ
รถท่านราคาขายต่อแพงกว่า Plugin แน่นอน
แม้ปีจะเก่ากว่าก็ตาม

+1 เห็นด้วยเลย ใส่ระบบมาเยอะขนาดนี้เกิน 3ปีเมื่อไรไม่อยากจะนึก ขนาด C200 W204 ของผมแอมป์ Haman Kardon เสียเจอราคาศูนย์แทบจะเป็นลม

ออฟไลน์ Auto Messe

• Sr. Member
อยากได้ 8)

ออฟไลน์ V221

ทำไมผมไม่ Wow กับ Option เลยหว่า
คาดหวังแค่ Option เท่าเดิมก็พอแล้ว
เปลี่ยนเป็น Plugin ลดราคา 3-5 แสน

ยินดีกับท่านที่จัด E220D ไปก่อนหน้านี้ครับ
รถท่านราคาขายต่อแพงกว่า Plugin แน่นอน

+1 เห็นด้วยเลย ใส่ระบบมาเยอะขนาดนี้เกิน 3ปีเมื่อไรไม่อยากจะนึก ขนาด C200 W204 ของผมแอมป์ Haman Kardon เสียเจอราคาศูนย์แทบจะเป็นลม
ผมจุกไปแล้วครับ เจอAmp B&O มีตรา AMG ด้วย ของW221 ราคาแสนกว่าบาท ไมเปลี่ยนก็ไม่ได้ครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ turbo lover

น่าจะแรงกว่า300 hybridพอสมควรเลยนะคับ

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

ผมจุกไปแล้วครับ เจอAmp B&O มีตรา AMG ด้วย ของW221 ราคาแสนกว่าบาท ไมเปลี่ยนก็ไม่ได้ครับ
โหถ้าเป็น Burmester แบบตัวใหม่จะเท่า B&O ไหมครับ

ออฟไลน์ bindee

• Jr. Member
  • **
  • XC90 T8 inscription (2018)
 :-X :-X :-X เก๊าอยากได้ DISTRONIC   
ติดเพิ่มได้มั๊ย E220d
XC90 T8 inscription (2018)
E220d  W213(2017-2018)

ออฟไลน์ Stp

เซ็นเซอร์ตรงกระจกหน้าถ้าเป็นรุ่นมี DISTRONIC จะมี 2 ชุด (ซ้าย/ขวา) แต่รุ่นอื่นปกติจะมีชุดเดียว ผมไม่แน่ใจว่าแค่ติดเรดาร์ที่ตราดาว + สวิตช์คอพวงมาลัย + กล่องควบคุมจะใช้ได้ไหม

แต่ตระกูล A ก็มีเซ็นเซอร์ที่กระจกหน้าชุดเดียว แต่ก็ทำงานได้ครบเหมือนกัน

:-X :-X :-X เก๊าอยากได้ DISTRONIC   
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ DAVE

• Newbie
  • *
Re: // ราคาอย่างเป็นทางการ Mercedes-Benz
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2017, 12:26:28 »

ถ้า จกขท ถ้าวันนี้ยังไม่ออกรถให้เลือก 220d กับ 350e จะเลือกรุ่นไหนนะครับ :) ;) :D

ออฟไลน์ Stp

โห๊ะ แบบนี้ซื้อรุ่นลำโพงธรรมดา แล้วมาจัดชุดเครื่องเสียงดีกว่าไหมครับ  ::) ::) ::) เงินแสนนี่จัดชุดลำโพง + แอมป์มีเงินทอนด้วย

โหถ้าเป็น Burmester แบบตัวใหม่จะเท่า B&O ไหมครับ
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ ttcz25

• purple M240i
มีairbagข้าง ตรงเบาะหลัง สักที
มีbeltbagด้วย แต่สงสัยนิดนึงว่าเข็มขัดนิรภัยเบาะหลังเป็นแบบผ่อนแรง/ดึงกลับอัตโนมัติ มั้ย

ออฟไลน์ V221

โห๊ะ แบบนี้ซื้อรุ่นลำโพงธรรมดา แล้วมาจัดชุดเครื่องเสียงดีกว่าไหมครับ  ::) ::) ::) เงินแสนนี่จัดชุดลำโพง + แอมป์มีเงินทอนด้วย

เห็นด้วยครับ แต่บังเอิญว่าแอมป์เสียอย่างเดียวเลยกัดฟันยอมจ่ายคร้บ  ตัวก็ไม่ได้ใหญ่มากมายแต่ราคาใหญ่มาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2017, 15:54:39 โดย V221 »
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ช่วงล่างถุงลม ตัวละ 120,000 ครับ เพิ่งเคลมใน S-class มา ราคาไม่รวมค่าแรงนะครับ

ปล. เล่นออกออฟชั่นแบบนี้ ราคาแบบนี้ออกมา VOLVO S90 จะเอาอะไรสู้หว่าเนี่ย

อูยยยส์ ศูนย์ไหนครับ ทำไมแพงขนาดนี้ ผมถามเซลล์ที่ศูนย์วิภา เค้าบอกลูกละ 5-6 หมื่น  :'(

หรือว่าถุงลมของ C กะของ S มันคนละแบบกันครับ

ผมว่าน่าจะคนละรุ่นเลยมั้งครับ ขนาดรถ มุมจุดยึด น้ำหนักที่แบกรับก็ไม่น่าจะเหมือนกันขนาดใช้โช็คร่วมกันได้นะครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016