โพลล์

BRZ สีน้ำเงิน
29 (22.5%)
C class สีดำ
100 (77.5%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 125

ผู้เขียน หัวข้อ: [โหวตกันเถอะ] ขับ BRZ สีน้ำเงิน ขับ C class สีดำ ใครดูรวยกว่ากันครับ?  (อ่าน 11645 ครั้ง)

ออฟไลน์ IS2000

• Hero Member
C-Class ดูรวยกว่าครับ เพราะคนทั่วๆไปส่วนมากดู BRZ ไม่ออกว่าเป็นรถอะไร
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
BRZ ผมว่ามันดูเป็น budget sport car ครับ
C class ถึงจะดูเป็นรุ่นเล็ก แต่ก็ทำให้จิ้นต่อได้ว่าอาจจะใช้เบนซ์ทั้งตระกูล
บ้านก็ต้องหลังโตๆส่วน BRZ อาจจะเป็นสถาปนิกเงินเดือนแสนนึงที่อยู่
ทาวเฮ้าส์หรือคอนโดก็ได้

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
อยากดูรวยเพราะไม่ได้รวยจริงน่ะเหรอ

ใช่แล้วครับ 555

กดโหวตด้วยนะครับ

ออฟไลน์ winit2014

• Sr. Member
ดาวใหญ่ เหนือกว่าดาวลูกไก่ครับ :) ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Symphonic

หูยยย เล่นถามหาความรวยในสายตาคน ตจว ....
อ่ะ ต่อให้ในสายตาคนเมืองกรุงเลยก็ได้ ถ้าไม่ใช่คนสนใจรถนะ
ยังไงเขาก็มองว่าเบ็นซ์คือรวย รวย รวย น่ะพี่
ส่วน BRZ เนี่ย คนไม่สนใจรถนี่ไม่รู้จักหรอกว่ารถยี่ห้ออะไร
ยิ่งบอกว่าเป็นรถซูบารุนี่ จะพาให้นึกถึงรถกะป้อที่วิ่งในซอยด้วยซ้ำ
เผลอ ๆ ยังมองดูมีตังค์น้อยกว่า Fortuner  ด้วยละม้างงง

ออฟไลน์ K@nto71

• Full Member
Benz สิครับ

อยากรู้ทัศนคติของสังคมส่วนใหญ่ ว่าขับรถอะไรแล้วดูรวย ไม่ยากครับ ดูจากละครหลังข่าวทั้งหลายครับ

พระ นาง ตัวร้าย เพื่อนนางเอก พ่อแม่พระเอก ถ้าบทว่ารวย จะขับ MB (ไม่ค่อยเจอ BM) Mini Porsche Audi Range Rover

ยังไม่เห็นพระเอกรวยๆ ขับซูบารุ ซักเรื่อง (ทั้งที่จริงๆ ราคาอาจจะแพงกว่า)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 20, 2017, 14:11:26 โดย K@nto71 »
2003 - BMW 318i (E48)
2012 - Mercedes-Benz E250 Cabriolet (A207)
2012 - Mercedes-Benz SLK 200 AMG (R172)
2013 - BMW 320d (F30)
2016 - Mercedes-Benz C350e AMG (W205)
2016 - Porsche Macan
2017 - Mercedes-Benz S500e AMG (W222)
2017 - Porsche 718 Boxster
2018 - Mercedes-Benz CLS 300d AMG Edition1 (C257)

ออฟไลน์ พ่อบ้านสายเที่ยว

• ยาเขียวชนิดเม็ดตราใบห่อ แก้ร้อนในกระหายน้ำ
Benz ดูรวย
BRZ.  ดูมีสไตล์ ยิ่งแต่งหล่อๆ ไม่ลิเกเกินไป ยิ่งสวย

"แตกต่าง" แต่ไม่ "แตกแยก"

ออฟไลน์ Mr.Joe

คนฉลาดคิด รวยได้ด้วยตัวเอง ช่วยเหลือสังคม ทำประโยชน์ให้คนรอบข้าง ขนาดปั่นจักรยานยังดูดีเลยครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เบ้นอยู่แล้ว แต่BRZแต่งเต็มหล่อกว่า

ออฟไลน์ turbofever

Brz ผู้ชายที่ไม่มีเงินซื้ออิจฉาคุณแน่  ขับ C สาวๆอยากนั่งด้วยแน่ถ้าคุณเอยปากชวน 

เลือกเอาละกัน แต่ผมเลือก brz เพราะคิดว่าคุณกล้าซื้อถือว่ามีเงินอย่างเดียวไม่ได้ ต้อง.. .ชอบรถซิ่งด้วย   ::)
ส่วนbenz ใครมีเงินจะซื้อก็แค่เรื่องธรรมดา

ออฟไลน์ kenny523

BRZ เหรอแถวบ้านผมนี่มาจอดคู่ w202 ชาวบ้านก็คิดว่าคนขับเบนซ์เป็นตระกูลมีตังค์ คือBRZมันแพงมันดู sport ก็จริงแต่มันไม่เป็นที่รู้จักงัย แต่ถ้าถามคนอย่างพวกเราก็ brz

ออฟไลน์ GoatGoat

คนรวยจริงเค้าไม่แคร์คำว่า ดูรวย หรือเปล่าครับ เค้าอยากซื้ออะไรก็ซื้อ เอาความชอบตัวเองมากกว่าสายตาชาวบ้าน
ตอบคำถาม อยู่ ตจว. ขับตราดาวครับ ถ้าอยากดูรวย รู้จักตั้งแต่แม่ค้ายันกำนันผู้ใหญ่บ้าน

ออฟไลน์ CarameLon

ไปเช่า S Class ครับดูรวยแน่นอน
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ ming1973

• Jr. Member
  • **
ไปเช่า S Class ครับดูรวยแน่นอน
.  เช่าเสร็จจนเลย

ออฟไลน์ Tedjung84

คนรวยจริงเค้าไม่แคร์คำว่า ดูรวย หรือเปล่าครับ เค้าอยากซื้ออะไรก็ซื้อ เอาความชอบตัวเองมากกว่าสายตาชาวบ้าน
ตอบคำถาม อยู่ ตจว. ขับตราดาวครับ ถ้าอยากดูรวย รู้จักตั้งแต่แม่ค้ายันกำนันผู้ใหญ่บ้าน
+1 :)

ออฟไลน์ NeoZeLon

• Jr. Member
  • **
แชร์ประสบการณ์ ถ้าไป ตจว แล้วบ้านนอกจริงๆ ไม่ว่าจะขับ benz bmw หรืออะไรก็แล้วแต่ สายตาชาวบ้านมองแค่ว่ามันคือ รถเก๋ง และความคิดของชาวบ้าน คำว่ารถเก๋งคือราคาประมาณ 6 แสนบาท
Honda Jazz GK 2014
Honda Accord G8 2008

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

เชื่อไหมครับว่า ลุงๆป้าๆ แถวบ้านผมเจอ Alphard/Velfire แกยังบอกว่า "คันนี้ล้านกว่าบาทหรอลูกชายเห็นโชว์รูมไม่เคยเอามาโชว์" (แอบขำในใจไม่อยากจะบอกราคาเต็มกับแก  ;D)

ผมเคยโดนคนขับรถตู้เดินมาถามด้วยครับ ว่าคันนี้ราคาเท่าไหร่
(แกขับ commuter) มากันหลายคันเลย พอดีผมไปแวะจอดปั๊ม
แล้วเหมือนคนขับรถตู้เค้า คุยกันว่าคันนี้เท่าไหร่ ก็เลยรวมตัวกันเดินมาถามครับ  ::) ::)

พอบอกราคาไป เค้าบอกว่า นึกว่าราคาจะพอๆกันกับรถเค้าซะอีก 5555+
(แต่มีคนนึงเหมือนรู้ราคา บอกกับเพื่อว่า เป็นไงกรูบอกแล้วไม่เชื่อ อิอิ )
ผมว่าคนทั่วไปที่ไม่ค่อยรู้เรื่องรถ(หรือไม่บ้ารถแบบ Headlightmag อิอิ ;D) คงนึกว่า Toyota ยังไงก็เป็นรถตลาดราคาไม่น่าจะเท่า BENZ BMW ถ้าเกิดรถที่เขาสนใจตั้งราคาพอๆกับ 2 ค่ายนี้เขาคงซื้อ Benz BMW ไปละครับเพราะคนไทยยังมีทัศนคติกับ brand value

ออฟไลน์ Pegasus7700

เดาว่า ความตั้งใจของคำถามนี้ กับรถ2คันนี้ มีสิ่งที่น่าพิจารณา2ข้อ
1.design ภายนอกดูมีราคาหรือไม่
2.ยี่ห้อที่เป็นpremium ยุโรปมีผลต่อภาพลักษณ์ดีกว่าเมื่อเทียบกับรถสปอร์ตญี่ปุ่นที่ราคาพอๆกันอย่างไร

สรุป
  1. C class ออกแบบดูราคาแพงกว่า
  2. Premium Europe มีผล
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ผลโหวตเป็นเอกฉันท์ครับ

ดาวหลายดวง สู้ดาวดวงเดียวไม่ได้  :P

BRZ โหลดนิดหน่อย พอจอดข้าง Ferrari ความสูงก็เท่า ๆ กันเลย

เวลารถติดไฟแดง ถ้าจะมองหน้าคนขับต้องก้ม ๆ หน่อยนะครับ 5555

ผมอยากได้ BRZ เหลือเกิน ส่วนเบนซ์เอาไว้ซื้อทีหลังก็ได้

เพราะรถที่เกิดจากความร่วมมือ Toyota Subaru ไม่รู้จะมีอีกทีเมื่อไหร่นะครับ

จุดประสงค์ผมไม่ซับซ้อน ผมตั้งกระทู้เลียนแบบกระทู้ข้างล่างของคุณเจ้าแห่งความมืด แค่นั้นเองครับ อิอิ

ออฟไลน์ ariazero

แง โจทย์ดูรวย ตอบไม่ยากเลยคัฟ

ในประเทศไทยจิ้ม Benzโลดจ้า

แต่ผมแนะนำ Coupe นา :(

'8X Familia, '91 TFR ,
'94 Sunny B13, '98 520i (E28), '99 Sunny B14,
'08 Vios, '08 C200, '08 Vitara
'15 Vios, '17Accord G9 MC, '17 X1 18i

ออฟไลน์ psn

• Newbie
  • *
ลองเปลี่ยนจาก BRZ มาเป็น Lexus IS รุ่นล่าตัวบนๆที่แพงกว่า C Class

ผมว่าคนทั่วไปเค้าก็ยังมองคนขับ  C Class  ดูรวยกว่านะครับ

แต่ผมคงไม่เลือก C เพราะเรื่องดูรวยอะไร

จะเลือก BRZ ไม่ก็ IS ก็เพราะ  C มันโหลเกิ๊น   ::)

ออฟไลน์ TRcdi

ข้อสอบกาช้อยส์ 
ง่ายกว่าข้อสอบข้อเขียน 55

ตอบ C w205 ดูรวยกว่า

ถ้าเอาดูรวย  แบรนด์ซูบารุ ยังไกลนัก
ถ้าเอาขับมันส์ นี่อีกเรืองนึง

ออฟไลน์ Cheap and cheerful

ดึงดูด ผู้ชายก็ BRZ โลดดด เผลอๆอาจได้หล่อๆ :-* :-*  Oops..

*ไม่มีสาระ

ออฟไลน์ Nonnics

ผมว่าแล้วแต่มุมมองคนนะครับ

ปี35ออก 200sx ป้ายแดง ขับเติมน้ำมัน
เด็กปั๊มมาคุยบอกรถสวยครับพี่ แล้วคุย
กันระหว่างเด็กปั๊มด้วยกันว่า เท่ห์กว่า
เบนซ์อีกเนอะ ถามผมต่อว่าแพงกว่า
เบนซ์หรือเปล่าครับ.......

ยุคนั้น190E ป้ายแดงดูเหมือนจะ1.6ลบ
200sx ตอนนั้น 1.04 ลบ.ถ้าจำไม่ผิดครับ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
โจทย์เป็น ในสายตาชาวบ้านตามต่างจังหวัด ....... โจทย์นี้ง่ายไปจนทะแม่งๆครับ  :-\

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
ซื้อคันที่ชอบ ถ้าเป็นผมเอา TT
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ mothsan

ถ้า BRZ เทียบกับ 86  คิดว่าคันไหนสวยกว่ากัน แบบไม่สนใจ logน นะครับ

ออฟไลน์ Tan Int

สายตาชาวบ้านก็ต้อง C-class อยู่แล้ว
แต่ผมว่าคนเลือก BRZ บางคนอาจจะ Taste ดีกว่าด้วยซ้ำไป ส่วนตัวนะ
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ Trafalgar

Benz แน่นอนครับ

แต่ถ้ามีให้ใช้ ผมเลือก BRZ
- 1994 Toyota Corolla AE101 1.6 4A-FE MT
- 1995 Honda Civic EG 1.5 D15Z7 MT
- 1996 Mitsubishi Lancer Evolution IV 2.0 4G63T MT
- 2005 Toyota Hilux Vigo Cab 2.5G 2KD-FTV MT
- 2005 Toyota Fortuner 3.0V 1KD-FTV AT
- 2005 Toyota Fortuner 3.0G 1KD-FTV MT
- 2013 Honda City 1.5 L15A7 AT

ออฟไลน์ ~BK นะแจ๊ะะะะะ~

เบ๊นซ์ดูรวย แต่ถ้าเป็นผมๆชอบมองBrz 100%
~~