โพลล์

BRZ สีน้ำเงิน
29 (22.5%)
C class สีดำ
100 (77.5%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 125

ผู้เขียน หัวข้อ: [โหวตกันเถอะ] ขับ BRZ สีน้ำเงิน ขับ C class สีดำ ใครดูรวยกว่ากันครับ?  (อ่าน 11643 ครั้ง)

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member
ขับไปต่างจังหวัด ในความคิดคนทั่วๆไป C Class เพราะตราBenz ดีกว่าอยู่แล้วครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ dorAdeMOn

• Jr. Member
  • **
ความรู้สึกผมตราเบนซ์มันทำให้รถดูมีมูลค่าครับ
โดยรวมไม่ว่าการออกแบบ หรืออะไรก็ตาม ผมว่ามันดูหรูหรากว่าครับ

แต่ถ้าต้องการความสปอร์ต จิ้มไปที่ BRZ ไม่ต้องลังเลเลยครับ

ออฟไลน์ gmx555

• Newbie
  • *
ผมมี BRZ สีเทาเข้ม กับ C250 Coupe สีน้ำเงิน
ถ้าจอดไว้เดี่ยวๆ ยังไง Benz ก็ดูรวยกว่า

แต่พอเอามาจอดข้างกัน จากบรรดาเพื่อนๆ และญาติๆ ต่างบอกคล้ายกันคือ BRZ ดูเป็นลูกพี่ C250 Coupe ครับ

ส่วนราคาตอนที่ซื้อ BRZ มาคือซื้อช่วงก่อนลดราคา เพราะฉะนั้นสำหรับผม ราคา BRZ และ C250 Coupe คืออยู่ใน Range เดียวกันเลยครับ

เอาเข้าจริงๆ นะครับ เพื่อนผมส่วนใหญ่บอกว่า BRZ ดูเป็นรถคันที่ 2 หรือ 3 นั่นหมายความว่ายังไงก็รวย ไม่เหมือนกัน Benz Sport ที่ดูมีความเป็นรถคันแรกมากกว่า เลยดูไม่รวยจริงหนะครับ

ออฟไลน์ SM.

voted C ไปครับ

ออฟไลน์ korkongzz

• Sr. Member
ตอบแบบไม่คิดเลยนะ เบนซ์แน่นอน

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
BRZ ผชกรี๊ดสลบ 
BENZ ผญ กระเทย เกย์ เก้ง กวาง อาม่า อาเจ็ก เปิดประตูลงมาไม่ว่ารุ่นเก่าใหม่ก็มองคนขับไว้ก่อน

แต่ก็ไม่ได้จนกันทั้งคู่เผลอๆที่ขับBRZอาจจะเงินเหลือกว่าขับBENZเสียอีก อุตส่าห์ทุ่มเงินเป็นล้านซื้อรถเฉพาะทางโดยไม่เสียดาย
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....