โพลล์

BRZ สีน้ำเงิน
29 (22.5%)
C class สีดำ
100 (77.5%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 125

ผู้เขียน หัวข้อ: [โหวตกันเถอะ] ขับ BRZ สีน้ำเงิน ขับ C class สีดำ ใครดูรวยกว่ากันครับ?  (อ่าน 11660 ครั้ง)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
ในสายตาชาวบ้านตาม ตจว ทั่วไป ใครรวยกว่ากันครับ

ออฟไลน์ tnp_super

ในสานตาชาวบ้าน ตจว.ยังไงเบนซ์ก็คือเบนซ์ จะรุ่นไหนถูกแพงก็ดูมีรวยกว่าแน่นอน

ออฟไลน์ yod artstu

มันต้อง C อยู่แล้วครับสำหรับคนทั่วๆไปส่วนมาก
แต่ผมชอบ 86/BRZ
: )

แสดงความเห็นกันได้เต็มที่นะครับผม  8)

PKS8

• บุคคลทั่วไป
BRZ สิครับ

Benz BMW จะให้ดูมีตังต้อง Series5 หรือ EClass ขึ้นไปครับ

CClass Series3 โหลมากเลยครับ มองไปทางไหนก็เจอ ดูธรรมดาไปเลยครับ

BRZ จะได้ภาพลักษณ์เหมือนรถของเล่น ชวนให้คิดว่าที่บ้านมีรถหลายคัน หรือมีเงินเหลือมาซื้อรถขับสนุกๆครับ

ออฟไลน์ YenChar

คู่นี้กินกันไม่ลง

BRZ ได้ความแปลก ความไม่เหมือนใคร มันจะดูรวย ทั้งคนเมือง และคนตจว.

C Class ยังไงก็ได้ตราดาว ซึ่งมันดูรวยอยู่แล้วในตัว

ส่วนตัวผม BRZ ครับ มันดูแปลกตาไม่เหมือนใคร
เหมือนไม่ใช่รถประจำวัน อารมณ์แบบ มีเงินซื้อขับเล่นๆ จริงๆแล้วมีรถอีกคันไว้ใช้งาน

ขอนอกประเด็นนิดนึง...
เด๋วนี้ SUV เป็นที่นิยมกันนะครับ ยิ่งคันโตๆ คันใหญ่ๆ
ส่วนตัวผมมองว่า สองคันนี้จะโดน GLE กินเรียบทั้งคู่ คันใหญ่แถมได้ตราดาว

ออฟไลน์ paeybu

• Sr. Member
c อย่างไกล

ออฟไลน์ samaklen

ผมว่า มาดคนขับก็มีส่วนเยอะครับ

ออฟไลน์ oryor

ต่อให้ BRZ ราคาแพงกว่า C-Class ผมว่ายังไง Benz ก็ดูดีกว่าอยู่ดีครับ
BRZ มันดูก๊องแก๊ง มากๆเลยนะครับ วัสดุนี่ห่วยสุดๆ พลาสติกหยาบๆเลย

ออฟไลน์ mewzabahl

ต่างจังหวัดแบบบ้านผม (ต่างจังหวัด นอกเมือง) วิถีชีวิตชาวบ้านส่วนใหญ่ จะไม่รู้จักsubaru บางคนยังไม่รู้จักbmw เลยด้วยซ้ำ แต่ถ้าเห็นใครขับbenz มือสองคันละไม่กี่แสน ก็ชมว่ารวยแล้ว  :-X :-X

ออฟไลน์ the kit

คนธรรมดา ไม่เล่นรถ คือ ซื้อรถเพื่อใช้ไปทำงาน ไม่น่าจะรู้จัก BRZ และอาจจะมองว่าเป็นรถอะไรซักอย่าง นำมาแต่ง

แต่ MB คนธรรมดาก็รู้จัก ไม่ว่าจะรุ่นไหน ที่มีตราดาวมาเมื่อไร มักเข้าใจว่า แพง ไว้ก่อนเสมอ
"Only live once, but if you do it right, Once is enough"

ออฟไลน์ alpha14

ถ้าในสายตาชาวบ้านอาจเป็นเบ๊นซ์นะ แต่brzนี่ออกแนวซุปเปอร์คาร์เลยนะ คนก็จะมองว่ารถแพงเหมือนกันแต่ไม่รู้จักซะส่วนใหญ่

ออฟไลน์ Aleister TJ

• มีเงินเป็นล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้ แต่ถ้าร้อยล้านก็ช่างเมื่อวานมันเถอะ
ต่อให้เป็น W204 ก็ยังดูรวยกว่า BRZ ถ้าถามผม มันก็คือรถวัยรุ่นแต่งซิ่ง ถามง่ายๆถ้าคุณไปดีลงานไปจีบลูกสาวบ้านไหน คุณจะเลือกคันไหนไปล่ะ
My Car History ~

Honda City ZX
Toyota Yaris 1.2E
Mazda3 Skyactive 2.0S
Mazda 2 SkyActiv 1.5 High Plus L
Mitsubishi Pajero Sport 2.4 Elite

ออฟไลน์ oatekung

brz หรือเบนซ์ แค่ดูมีตังค์ อยสกดูรวยขับพอช ครับ อิอิ

ออฟไลน์ Visual

ในกรณีที่เห็นแค่ด้านข้างหรือเฉียงๆ ผมว่า BR-Z ดูรวยกว่า เพราะดูเป็นรถสปอร์ต
แต่พอเห็น logo เค้าก็ไม่คิดว่าแพงแล้วครับ ยังไง logo benz ก็มีพลังมากกว่า

ปล. เคยมีเพื่อนผู้หญิงที่ไม่รู้เรื่องรถ เห็น Hyundai 2 ประตูสีแดงขับผ่าน เห็นแต่มุมเฉียงๆ มันคิดว่าเป็นเฟอร์รารี่ด้วย  ::)

ออฟไลน์ AboveGod

brz 2 ประตู ถึงคนไม่รู้เรื่องรถก็น่าจะคิดว่ารวยกว่า
benz 4 ประตูรถบ้าน  8)
มุมมองชาวบ้านธรรมดา

ออฟไลน์ Noncyclopedia

BRZ สิครับ

Benz BMW จะให้ดูมีตังต้อง Series5 หรือ EClass ขึ้นไปครับ

CClass Series3 โหลมากเลยครับ มองไปทางไหนก็เจอ ดูธรรมดาไปเลยครับ

BRZ จะได้ภาพลักษณ์เหมือนรถของเล่น ชวนให้คิดว่าที่บ้านมีรถหลายคัน หรือมีเงินเหลือมาซื้อรถขับสนุกๆครับ
แล้วไม่คิดว่า. C class serie3 ที่บ้านไม่มีs class ,M,AMGบ้างรึครับ
หากใช้กลักคิดเดียวกันกับbrzมีหลายคัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 20, 2017, 10:53:04 โดย Noncyclopedia »

ออฟไลน์ Noncyclopedia

Vote brz เพราะบ้านผมมี C

ออฟไลน์ EKA

• Full Member
เบนซ์ดูรวยกว่า แต่ถ้าให้เลือกขับ เลือก brz ครับ

ออฟไลน์ bingoman

C-Class คับ ดูเหมือนรถคนทำธุรกิจไม่ก็ระดับผู้บริหารขั้นนึง

BRZ เหมือนรถลูกเจ้าพ่อ หรือรถเสี่ยแก่ๆ ไว้ขับไปหลีสาวมากกว่า  ;D

ออฟไลน์ dt9

ที่ ตจว ยังไงก็ benz
ถ้าเทียบแล้ว BRZ กลุ่มที่รู้จักถือเป็นกลุ่มเล็ก
BMW คน ตจว รอบนอก บางคนยังไม่รู้จักเลย
BMW บางคันแพงกว่า Benz อีก แต่จอดอยู่ด้วยกัน ยังบอกว่า Benz แพงกว่าเลย

ออฟไลน์ Nikle_pk

ตรรกะ คือ จะใช้รถคันไหนให้ .."ดูรวย" เหรอครับ

งานนี้คงต้องให้ ตราดาวล่ะครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

คนทั่วๆไป ไม่มีความรู้เรื่องรถมากนัก จะคุ้นเคยตราดาวมากกว่า มันดูรวยกว่า

ออฟไลน์ cpesiit

• Jr. Member
  • **
  • New era of Audi !!
รถดีทั้งคู่ แต่ในสายตาคนทั่วไป ตราดาวกินขาดอยู่แล้วครับ  8)
Interior ก็คนละอารมณ์กันเลย

ออฟไลน์ Skyforce

Benz มันมี brand value ที่มากกว่า รปภ. เกรงใจกว่า
- Toyota Collora GL
- Mitsubishi Cedia
- Honda City
- Toyota Altis
- Mazda 2

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

เชื่อไหมครับว่า ลุงๆป้าๆ แถวบ้านผมเจอ Alphard/Velfire แกยังบอกว่า "คันนี้ล้านกว่าบาทหรอลูกชายเห็นโชว์รูมไม่เคยเอามาโชว์" (แอบขำในใจไม่อยากจะบอกราคาเต็มกับแก  ;D)

โอโห้ แล้วถ้าผมขับ A45 AMG คนไม่เล่นรถก็คงคิดว่า

โถ่ก็แค่เบนซ์คันเล็ก ๆ  ;D

หรือไม่ก็คิดว่า ดูมันเอาเบนซ์มาแต่งซะแว้นเลย  ::)

ออฟไลน์ sixaxis

• mntkcar
benz บางทีอาจจะไม่ใช่แค่ดูรวย แต่ดูมีอำนาจยิ่งถ้าทะเบียนประมูล/ทะเบียนสวย
brz โอเค ก็อาจจะรวย แต่ออกแนวเด็กอยากมีรถซิ่งมากกว่า ไม่ได้ภาพลักษณ์ทางสังคมมากนัก
ถ้าจะเอาทั้ง รวย มีอำนาจ รถซิ่ง คงข้ามไประดับ cayman อย่างต่ำๆ

ออฟไลน์ Nikle_pk

เชื่อไหมครับว่า ลุงๆป้าๆ แถวบ้านผมเจอ Alphard/Velfire แกยังบอกว่า "คันนี้ล้านกว่าบาทหรอลูกชายเห็นโชว์รูมไม่เคยเอามาโชว์" (แอบขำในใจไม่อยากจะบอกราคาเต็มกับแก  ;D)

ผมเคยโดนคนขับรถตู้เดินมาถามด้วยครับ ว่าคันนี้ราคาเท่าไหร่
(แกขับ commuter) มากันหลายคันเลย พอดีผมไปแวะจอดปั๊ม
แล้วเหมือนคนขับรถตู้เค้า คุยกันว่าคันนี้เท่าไหร่ ก็เลยรวมตัวกันเดินมาถามครับ  ::) ::)

พอบอกราคาไป เค้าบอกว่า นึกว่าราคาจะพอๆกันกับรถเค้าซะอีก 5555+
(แต่มีคนนึงเหมือนรู้ราคา บอกกับเพื่อว่า เป็นไงกรูบอกแล้วไม่เชื่อ อิอิ )
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ propo

• Full Member
อยากดูรวยเพราะไม่ได้รวยจริงน่ะเหรอ