ผู้เขียน หัวข้อ: เคยโดนใบสั่งจับความเร็วที่ความเร็วสูงสุดเท่าไหร่กันบ้างครับ???  (อ่าน 11609 ครั้ง)

ออฟไลน์ bravo

• Hero Member
ขับกระบะ โดนที่ด่วนสวนผัก วิ่งอยู่เลนกลางถนนโล่งเลยอยากลอง Top Speed ไมล์อยู่ที่ 190 km/h ในใบสั่งถ่ายมา 170 km/h

เท่าที่สังเกตุ กลางคืนขับเร็วแค่ไหนก็ไม่โดนจับความเร็ว แต่พอกลางวันไม่เคยรอด

กลางคืน หลัง 4 ทุ่ม ผมโดนมาเกิน 4 ใบแล้วครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

ขับกระบะ โดนที่ด่วนสวนผัก วิ่งอยู่เลนกลางถนนโล่งเลยอยากลอง Top Speed ไมล์อยู่ที่ 190 km/h ในใบสั่งถ่ายมา 170 km/h

เท่าที่สังเกตุ กลางคืนขับเร็วแค่ไหนก็ไม่โดนจับความเร็ว แต่พอกลางวันไม่เคยรอด

กลางคืน หลัง 4 ทุ่ม ผมโดนมาเกิน 4 ใบแล้วครับ

มีจุดโดนกลางคืนด้วยหรอครับ หรือว่าโดนมอเตอร์เวย์ ไม่ก็ทางด่วนใช่มั้ยครับ เคยเห็นคนโดนอยู่ กับเห็นตำรวจส่องเองบนทางด่วน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ V221

เพิ่งโดนมาตอนต้นปีที่ด่วนบูรพาวิถีขาออกแบบเจ็บใจสำหรับA8 ที่123กม./ชม.
แต่ถ้าความเร็วสูงๆที่ไม่โดนใบสั่งแต่ไมล์จอดับที่ความเร็ว209กม./ชม.สำหรับ S280 W220 คันที่ขายไปแล้วครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ XyteBlaster

มีจุดโดนกลางคืนด้วยหรอครับ หรือว่าโดนมอเตอร์เวย์ ไม่ก็ทางด่วนใช่มั้ยครับ เคยเห็นคนโดนอยู่ กับเห็นตำรวจส่องเองบนทางด่วน

เท่าที่เคยโดนมาตอนกลางคืนนะครับ ุ55

ด่วนรามอินทรา หน้า CDC ทั้ง 2 ฝั่ง
ด่วนบางนา-ตราด ข้างบน ช่วงหน้าสุวรรณ (ตัวนี้ย้ายไปย้ายมา)
วงแหวน ตะวันออก ช่วงระหว่าง บางนา -> พระราม 9 ขาขึ้นเหนือ

ที่เหลือ วิ่งกลางคืนแช่ตลอด ยังไม่เคยโดนครับ

ปล. ตอบคำถาม จขกท  140 ครับ

ออฟไลน์ gamaga

• Full Member
128 บนบูรพาวิถีขาเข้าครับ เข้าใจว่าโดนถ่ายตอนแซงเพราะวันนั้นไม่ได้ตั้งใจขับเร็ว และขับเลนกลางซะส่วนใหญ่  เคยวิ่งบนบูรพาวิถี มีวิ่งเร็วกว่านั้นเยอะดันไม่โดน

อีกใบ 126 ที่ชุมพร แต่จำไม่ได้ว่าตรงแถวไหน

ผมจ่ายครบทั้ง 2 ใบ ครับ ใบแรก 1 พัน ใบที่ 2 ห้าร้อย

หลังจากโดนไป 2 ใบ ขับไม่เกิน 120 โดยปริยายไปเลย  ;D

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
ขับกลางคืนไม่เคยโดน ขับกลางวันโดนตลอดครับ ตอนนี้ลากป้ายแดงยาวไป ไม่อยากโดนใบสั่ง
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ Krongbun

:o :o คนแถวนี้ขับรถกันแร๊งแรง - -

ออฟไลน์ Sit: )

เคยขับรถ camry 2.0 เก่าๆของ office
โดนมอเตอร์เวย์ ตร บอกว่า 169
ถ้าจะเอารูปต้องรอ 10นาที ยังงงๆว่ารถมันวิ่งถึงด้วยเหรอ แต่จะรีบกลับบ้านเลยจ่ายค่าปรับตรงนั้น ได้ใบเสร็จแล้วรีบไปต่อ

ออฟไลน์ ๐NoMoRE-LiKELY๐

165 km/h มอเตอร์เวย์ชลบุรี ไมล์จริงน่าจะ 170 km Swift 1.2
รีบกลับบ้าน แม่ล้มตรงระเบียง จำได้แม่นเลย

ออฟไลน์ SM.

โดนหลายใบจนจำไม่ได้ว่าที่ไหน เท่าไหร่เลยครับ  :( :( :( :(

ออฟไลน์ holahola66

โดนแถวๆ 120 กว่าๆหลายทีละ ขับ 140-160 ไม่เคยโดน
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

121 คับ รถเล็กวิ่งได้แค่นี้

ออฟไลน์ IS2000

เคยโดนที่ 121 แต่ตอนนั้นที่จำได้เลยครับว่าขับผ่านกล้องที่ความเร็ว 110 กว่าๆ
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ BlueJays

• Jr. Member
  • **
เคยมีใบสั่งส่งมาที่บ้าน เป็นภาพรถของผมพร้อมบันทึกความเร็ว 105
ตอนไป สน.เพื่อเสียค่าปรับ ตำรวจบอกว่าเกินมาแค่ 5 เอง
ในใจตอนนั้นคิดว่า "เอ่อสิ 5 เอง ไม่จ่ายได้ไหม"
แต่สุดท้ายก็จ่ายไป

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
238 km/h ตอนตี3 ทางด่วน กทม.พัทยา
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
เพิ่งโดนมาตอนต้นปีที่ด่วนบูรพาวิถีขาออกแบบเจ็บใจสำหรับA8 ที่123กม./ชม.
แต่ถ้าความเร็วสูงๆที่ไม่โดนใบสั่งแต่ไมล์จอดับที่ความเร็ว209กม./ชม.สำหรับ S280 W220 คันที่ขายไปแล้วครับ

รุ่นนี้ถ้าw220ของแท้ไมล์จอมืดทุกคันครับ แต่ถือว่าเป็นรถที่สวยหรู การขับขี่โอเครคันนึงเลย
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ MUKIMIKU

• MEW

ออฟไลน์ V221

รุ่นนี้ถ้าw220ของแท้ไมล์จอมืดทุกคันครับ แต่ถือว่าเป็นรถที่สวยหรู การขับขี่โอเครคันนึงเลย
ใช่ครับ รถเพื่อนๆก็เป็นกันหลายคัน ของผมตอนจอดับมีควันขึ้นที่หน้าปัดอีกต่างหาก ตลกตรงที่วิ่งได้แต่ไม่รู้อะไรเลย ทั้งความเร็ว อุณหภูมิ เกจ์น้ำมัน แต่Benzก็มีระบบSafetyไว้เตือนเพื่อนร่วมทางคือ ไฟหน้าหลังจะติดตลอดเวลาที่จอเสียครับ รุ่นนี้ทำมาแบนๆเพรียวๆเล็กลง ขับคล่อง แต่อุปกรณ์ไม่แน่นหนาเหมือนรุ่นก่อนหน้าอย่างW140ที่ออกแบบภายในอย่างหรูเลยครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ bravo

มีทั้งมอเตอร์เวย์และทางหลวงทั่วไปเลยครับ

ออฟไลน์ rvsmart

• Sr. Member
ใครเคยโดนใบสั่งความเร็วตอนเป็นป้ายแดงบ้างครับ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ยังไม่เคยโดนครับ  :D

ออฟไลน์ bytebird

• bytebird.multiply.com
ผมก็ขับเร็วเอาเรื่อง แต่กลับโดนจับความเร็วแค่ครั้งเดียวตั้งแต่ขับรถมา

E280 W124 โดนเมื่อราวๆ 15 ปีที่แล้ว ดอมเมืองโทวเวย์ครับ เป็นกล้องเลเซอร์ตำรวจดักยิง โดนกันเกือบสิบคัน ตอนนั้นโดนที่ 160 กม/ชม. เสียค่าปรับที่สน.วิภาวิดี แล้วโดนยึดใบขับขี่ 30 วัน หักแต้มอะไรอีกไม่รู้ จำขึ้นใจเลย(เพราะสน.นี้ไปลำบาก 55)

ถ้าวิ่งเร็วสุดก็ขากลับจากเชียงใหม่ครับ ไล่มากับ 525i กดไปถึง 220 นั่นคือที่สุดละครับ ตอนนี้วิ่งแค่ 170 ก็เสียวแย่ละ อายุเยอะเริ่มรักชีวิต 555+

ออฟไลน์ numulazlo

• Newbie
  • *
174 km/h เส้นกาญจนาภิเษก ช่วงใต้สะพานข้ามไปสามโคก กล้องอยู่ขวามือเห็นๆเลย แต่กว่าจะรู้โดนไป 3-4 ใบ   >:( >:(

ออฟไลน์ ottomjd

• Jr. Member
  • **
112Km/H บรมราชชนนี เส้นนี้ห้ามเกิน 80 Km/H ผมก็เพิ่งรู้ เพื่อนผมขับไปบ้านแฟนประจำที่นครปฐมมันบอกขับเร็วกว่านี้เยอะ ยังไม่เคยเห็นจะโดนสักใบ ผมคงดวงซวยจิงๆไปรับของที่พุทธมณฑลสาย2 ครั้งเดียวโดนเลย