ผู้เขียน หัวข้อ: ใครใช้รถเก่าบ้าง เคยโดนมองแปลกๆไหมครับ  (อ่าน 12309 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sit: )

• Hero Member
Re: ใครใช้รถเก่าบ้าง เคยโดนมองแปลกๆไหมครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2017, 18:27:17 »
เกือบ 10 ปีที่แล้ว ไปธุระที่จุฬา เอา e30 ไป ... กลับมาเจอกระดาษโน้ตแปะอยู่ "รถสวยจังค่ะ รบกวนโทรมาหาได้ไหมคะ เบอร์ xxxxxxxxxx อยากคุยด้วยค่ะ" ..... ความคิดแว่บแรก ใครแกล้งกรูฟระ แต่ก็โทรกลับไปครับ เป็นว่าเค้าชื่นชมรถเราจริงๆและอยากหามาใช้บ้างเลยจะขอความรู้ครับ  8)

อันนั้นชัดเจนว่าชื่นชม น่าดีใจ
แล้วหลังจากนั้น เกิดไรขึ้นบ้างครับ
เรื่องรถไม่คุยละ เอาเรื่องน้องทีาชื่นชม e30

ออฟไลน์ Noncyclopedia

Re: ใครใช้รถเก่าบ้าง เคยโดนมองแปลกๆไหมครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2017, 20:15:16 »
มันอาจจะเป็น กลุ่มอาการของ จิตใต้สำนึกในปมด้อยอะไรบางอย่าง
เช่น. ลุกอาจจะเคยทักเรื่องนี้มาก่อน. ไม่ก้อเป็นความเซลฟ์ที่ลดน้อยลง
หรืออาจจะมีใครสักคนในกลุ่มที่มองมา. เป็นคนที่คุณกำลังให้ความสนใจ หรือมีปมอะไรบางอย่าง..

ผมเดานะ.. แต่มั่นใจว่าเพราะเรื่อง ลุกทัก. กับคนที่คุณให้ความสำคัญทั้งด้านบวกหรือลบ

ออฟไลน์ Turin

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2017, 20:18:02 »
เกือบ 10 ปีที่แล้ว ไปธุระที่จุฬา เอา e30 ไป ... กลับมาเจอกระดาษโน้ตแปะอยู่ "รถสวยจังค่ะ รบกวนโทรมาหาได้ไหมคะ เบอร์ xxxxxxxxxx อยากคุยด้วยค่ะ" ..... ความคิดแว่บแรก ใครแกล้งกรูฟระ แต่ก็โทรกลับไปครับ เป็นว่าเค้าชื่นชมรถเราจริงๆและอยากหามาใช้บ้างเลยจะขอความรู้ครับ  8)

อันนั้นชัดเจนว่าชื่นชม น่าดีใจ
แล้วหลังจากนั้น เกิดไรขึ้นบ้างครับ
เรื่องรถไม่คุยละ เอาเรื่องน้องทีาชื่นชม e30
555 น้องคนนั้นเค้าเป็นทอมฮะ ... จบข่าว

ออฟไลน์ xcalibur

• Sr. Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2017, 20:36:48 »
เบนซ์ยุค ปลาย 1980+ ถึง 2000 ผมว่าโคตรอมตะเลยครับ ดูแลถึงๆอย่างป๋า ถ้าสวยไม่พอจับไปแต่ง VIP ก็ขึ้น
บางทีผมมีเหตุให้ขับ  E30 เพื่อนยังทักว่าคลาสสิค

ออฟไลน์ ktonja

• Full Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2017, 20:44:38 »
ผมมีรถสำรอง volvo 940 ปี 1994 อยู่อีกคัน แต่ผมดูแลซ่อมทำสีให้เรียบร้อยสวยงาม

ผมขับก็ชอบ รถเก่ามันก็ดูดีนะแต่ไม่ใช่ว่าปล่อยให้มันผุ บุบ สีกระดำกระด่าง อันนี้เป็นผมก็ไม่ชอบ 555+

ออฟไลน์ kenny523

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2017, 21:08:09 »
รถผมตอนนี้ก็ 17 ปี คันหนึ่งกับอีกคัน  33 ปี   ถ้าไม่มีภรรยาไปด้วยผมก็ขับๆเจ้าแก่พวกนี้ไปไม่สนใจใคร แถมจอดที่ไหนผมก็ไม่กลัวใครมาจอดชิดๆหรือมาเปิดประตูโดน  แต่เวลาไปคู่กับภรรยาต้องรถใหม่หน่อยเพราะเวลามีปัญหาเขาจะเข็นไม่ไหวเป็นกระดูกทับเส้น....

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2017, 21:18:29 »
ผมก็มองนะถ้ารถเก่าๆแต่สะอาดแล้วสีสภาพดีๆจะญี่ปุ่นยุโรปผมว่าสวยหมดอ่ะ ผมมองว่าคนใช้รถเก่านี้เป็นคนที่ใส่ใจนะคือต้องเข้าใจรถรู้เรื่องรถถึงกล้าใช้นะ

ไม่เหมือนคนสมัยนี้พอต้องเริ่มซ่อมก็เปลี่ยรถกันแล้วทั้งๆที่มันอาจจะเป็นปัญเล็กๆด้วยซ้ำจับเปลี่ยนก็หาย เกิดอะไรขึ้นนึดๆหน่อยๆก็แก้ไม่ได้บ้างทีการดูแลยังไม่เป็นเลยมั้ง

จขกท.อย่าไม่สนใจครับจิตตกเสียสมองเปล่าๆ อย่าไปได้แคร์ครับเราขับแล้วไม่เดือดร้อนมีความสุขพอไม่ว่ารถไร ผมว่ารถ จขกท.ยังดูดีมีเสน่ห์กว่า Eco Car ป้ายแดงอีกนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 27, 2017, 21:21:01 โดย F&O »

ออฟไลน์ Nutcracker

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2017, 21:34:07 »
ขึ้นชื่อว่ารถเก่า สำหรับผมยังไงก็น่าสนใจ ต่อให้เป็นรถกระบะบ้านๆ ขอให้ไม่โทรมดูแลรักษาดี กลับกันถ้าโทรมสกปรกแหว่งไปทั่ว ให้เป็นรถใหม่เก่ายังไงก็ดูไม่ดีครับ

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2017, 21:40:15 »
ผมก็มองนะถ้ารถเก่าๆแต่สะอาดแล้วสีสภาพดีๆจะญี่ปุ่นยุโรปผมว่าสวยหมดอ่ะ ผมมองว่าคนใช้รถเก่านี้เป็นคนที่ใส่ใจนะคือต้องเข้าใจรถรู้เรื่องรถถึงกล้าใช้นะ

ไม่เหมือนคนสมัยนี้พอต้องเริ่มซ่อมก็เปลี่ยรถกันแล้วทั้งๆที่มันอาจจะเป็นปัญเล็กๆด้วยซ้ำจับเปลี่ยนก็หาย เกิดอะไรขึ้นนึดๆหน่อยๆก็แก้ไม่ได้บ้างทีการดูแลยังไม่เป็นเลยมั้ง

จขกท.อย่าไม่สนใจครับจิตตกเสียสมองเปล่าๆ อย่าไปได้แคร์ครับเราขับแล้วไม่เดือดร้อนมีความสุขพอไม่ว่ารถไร ผมว่ารถ จขกท.ยังดูดีมีเสน่ห์กว่า Eco Car ป้ายแดงอีกนะ

ขอบคุณที่ให้กำลังใจครับ
ไม่ได้จิตตกแต่อย่างใด
แค่เกิดอะไรให้แปลกใจเท่านั้นครับ
ผมมีความสุขที่ได้ใช้รถของลุง ที่แม่ซื้อต่อมาให้ใช้
ตอนแรกแม่กะให้ใช้ไปก่อน ใช้จนแม่ถามว่าเมื่อไ่รจะเปลี่ยนรถ แต่ก็ตัดสินใจบูรณะมาใช้ครับ

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2017, 21:47:38 »
รถผมตอนนี้ก็ 17 ปี คันหนึ่งกับอีกคัน  33 ปี   ถ้าไม่มีภรรยาไปด้วยผมก็ขับๆเจ้าแก่พวกนี้ไปไม่สนใจใคร แถมจอดที่ไหนผมก็ไม่กลัวใครมาจอดชิดๆหรือมาเปิดประตูโดน  แต่เวลาไปคู่กับภรรยาต้องรถใหม่หน่อยเพราะเวลามีปัญหาเขาจะเข็นไม่ไหวเป็นกระดูกทับเส้น....

ตรงข้ามกับผมเลยครับ
เวลาพาแก่ไปไหนจะระวังกว่าคันอื่น
ไม่อยากให้มีร่องรอย คันอื่นช่างมัน
แต่สุดท้ายได้รอยในบ้าน จากความซนของลูกสาว

ออฟไลน์ CJ.

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2017, 22:09:16 »
คันเก่าสุดของผมก็ 11 ปีละครับ แต่ไม่เจอมองแปลกๆครับ ถึงพี่เสือจะแก่ แต่เสือก็คือเสือครับ

ส่วนตัวผมถ้าเจอรถที่อายุเกิน 10 ปีแล้วยังสภาพดีอยู่ ไม่ว่ารถญี่ปุ่น รถยุโรป รถบ้านๆหรือรถแปลก ผมก็ชอบดูนะ
ชื่นชมเจ้าของมากจริงๆที่ดูแลรักษาอย่างดี ทั้งเงินทั้งเวลารวมถึงการเอาใจใส่ต้องถึงจริงๆ ไม่งั้นเป็นซากไปแล้วทั้งนั้นแหละ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2017, 22:15:08 »
190e โห ผมชอบมากรุ่นนี้ ผมว่ารถรุ่นนี้คนมองเพราะชอบมากกว่านะครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2017, 22:25:26 »
รถผมปี 96 NISSAN PRESEA 1.8 ตอนนี้ยังใช้อยู่ครับ ใครจะมองยังไง ? ไม่สนใจ น้อง ๆ ผมไป MB แล้วทุกคน ผมรักของผม  ผมก็ดูแลและรักษา ใช้มาตลอดจนทุกวันนี้ ใช้จนแม่ยายบอกให้ไปออกรถใหม่เลือกมาเลยเดี๋ยวจ่ายให้  น้องชายยก C200 มาให้ใช้ แม่ผมทนไม่ได้ ให้เงินมาซื้อ MB ไปเลือกมา เอา C & E  ผมก็ไม่เอาครับ

รถผมอาจจะเก่า แต่ผมก็ภูมิใจในรถของผมครับ ใครจะมองผมอย่างไร ?  ผมไม่สนใจ

MacH1

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2017, 23:57:30 »
W113 Pagoda, R107 panzerwagen > R231

C126 > C217

ออฟไลน์ w_th

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2017, 00:33:34 »
ไม่ต้องเก่ามาก ขอ 190E, 850wagon, 306xsi, 405Mi16, 626 TTL(GT), Astina, Cronos, Lantis, e36, Sentra, โดเรม่อน Gti ฯลฯ เจอกริ๊บๆ ผมเหลียวมองคอเคล็ดละครับ
ยิ่งถ้ามีโอกาสได้คุยกับคนขับ มักจะเป็นคอเดียวกันเสมอ
เสียดาย ผมไม่มีเวลา เลยไม่มีปัญญาดูแลรถเก่าๆ ที่ชอบ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 28, 2017, 01:42:04 โดย w_th »

ออฟไลน์ EKA

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2017, 04:27:10 »
ผมชอบ 190e กับ e30 อยู่แล้ว เจอเมื่อไหร่ก็เป็นอันต้องมอง

รถใหม่สมัยนี้ไม่ได้ทำให้ผมตื่นเต้นเท่าไหร่

ว่าแต่ ถ้าขับไม่ไหวหรือเบื่อเมื่อไหร่อย่าลืมแจ้งข่าวด้วยนะครับ  ;D

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2017, 07:25:27 »
คนมองเค้าไม่ได้ช่วยเราเรื่องการเงินนี่ครับ จะไปแคร์เค้าทำไม

ออฟไลน์ S6

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2017, 10:12:16 »
อย่าไปแคร์สายตาคนกลุ่มนั้นๆครับ คงเป็นแค่บางประเทศ

นอกเรื่องกันดีกว่า..ผมเบื่อดีไซน์รถรุ่นใหม่ๆ ชอบความเหลี่ยมสันแบบรถรุ่นเก่าบางรุ่นมากกว่า ทำให้มันสวยเหมือนใหม่ คนจะมองมากกว่ารถรุ่นใหม่ๆซะอีก
คนมองเราก็ไม่รู้นะว่าเขามองแล้ว หมายความว่าอะไร
รถที่บ้านผมหลายคันยังขายรุ่นใหม่ไปซื้อรุ่นเก่าเก็บมี 2 คันที่ 20 กว่าปี ยังสวยอยู่ อีกคัน 10 กว่าปี งามๆ ขนาดผมเป็นคนรุ่นใหม่ ยังมองว่ารถรุ่นเก่ากว่าสวยกว่า คล้ายๆกับรถรุ่นใหม่บางรุ่นแต่งหน้าทาปากเยอะไปนิด

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2017, 11:16:17 »
อย่าไปแคร์สายตาคนกลุ่มนั้นๆครับ คงเป็นแค่บางประเทศ

นอกเรื่องกันดีกว่า..ผมเบื่อดีไซน์รถรุ่นใหม่ๆ ชอบความเหลี่ยมสันแบบรถรุ่นเก่าบางรุ่นมากกว่า ทำให้มันสวยเหมือนใหม่ คนจะมองมากกว่ารถรุ่นใหม่ๆซะอีก
คนมองเราก็ไม่รู้นะว่าเขามองแล้ว หมายความว่าอะไร
รถที่บ้านผมหลายคันยังขายรุ่นใหม่ไปซื้อรุ่นเก่าเก็บมี 2 คันที่ 20 กว่าปี ยังสวยอยู่ อีกคัน 10 กว่าปี งามๆ ขนาดผมเป็นคนรุ่นใหม่ ยังมองว่ารถรุ่นเก่ากว่าสวยกว่า คล้ายๆกับรถรุ่นใหม่บางรุ่นแต่งหน้าทาปากเยอะไปนิด

เรื่องความสวยแล้วแต่มุมมองและความชอบ
แต่เรื่องความเก่า ต้องแลกด้วยการดูแล
อันนี้ก็ต้องเผื่อใจ เผื่อเวลา และกำลังทรัพย์
ถ้าสามารถทำเองได้ หรือมีอู่รู้ใจก็จะง่ายขึ้นเยอะ
ของผมโชคดีครับ มีอู่ที่พึ่งหากันได้เลยเอาตัวรอดมาถึงตอนนี้

ออฟไลน์ No Trespassing

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2017, 12:48:41 »
ที่บ้านผมมีอัลติสหน้าหมู ออกปลายปี 01 ตัวท้อป 1.8G

ผ่านไป 16 ปีแล้วก็ใช้งานได้ดี ถึงแม้ผมจะออกอัลติสใหม่ปี 17 มาแล้วก็ตาม แต่ผมก็ยังชอบรถคันนี้อยู่ จอดที่ไหนก็ไม่กลัวบุบเพราะเป็นรอยเกือบรอบคันอยู่แล้ว

ปลายเดือนหน้าจะเอาไปเก็บรอบคันให้งามๆ ทำเครื่องยนต์ใหม่แล้วใช้ไปเรื่อยๆ จนกว่าจะไม่มีอะไหล่ครับ

ออฟไลน์ หมีขับสี่

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2017, 13:59:09 »
ผมชอบมองรถเก่าครับ แต่มองในแง่ Positive นะครับ
ยิ่งปีเก่าๆ แต่สภาพดีๆ นี่อยากเห็นหน้าเจ้าของรถเลยครับ ดูน่าชื่นชม อยากไปคุยด้วย

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2017, 15:28:34 »
ชอบรถเก่านะ  แต่ว่าต้องเป็นรถเก่าที่ดูแลรักษาเนี๊ยบมาก  แบบนี้ผมจะชอบมองมากเลย แสดงว่าเจ้าของต้องรักและดูแลมากเป็นพิเศษ               ถ้าเก่าแล้วปล่อยโทรมไม่ชอบหรอก

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2017, 15:58:15 »
ผมว่ารถเก่า ถ้าดูแลดีๆ แต่งสวยๆ น่ามองกว่ารถใหม่อีกเพราะมันหาดูยากแล้ว
ผมก็ไมใ่ช่สายคลาสสิกจ๋าหรอกแต่ก็แอบชอบอยู่เหมือนกัน

ออฟไลน์ Aleister TJ

• มีเงินเป็นล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้ แต่ถ้าร้อยล้านก็ช่างเมื่อวานมันเถอะ
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2017, 16:30:57 »
พ่อผมทำงานรัฐวิสาหกิจแห่งนึงเงินเดือนเกือบแสน early ได้ตังมาอีกหลายล้าน เงินเก็บกี่ล้านไม่รุ่ไม่เคยถาม ยังขับแอคคอดรุ่นปี 1990 อยู่เลย จำได้ว่าตอนนั้นซื้อมือสองมาสองแสน ขับรับส่งผมจากเล็กจนโต จนตอนนี้ผมลูกหนึ่งแล้วยังขับไปรับส่งหลานได้อีก ตอบได้เต็มปากว่าไม่เคยอายใครครับ ใครจะมองก็ช่างแม่ง พ่อผมคือแบบอย่างของคำว่าพอเพียงสำหรับผมเลย
My Car History ~

Honda City ZX
Toyota Yaris 1.2E
Mazda3 Skyactive 2.0S
Mazda 2 SkyActiv 1.5 High Plus L
Mitsubishi Pajero Sport 2.4 Elite

ออฟไลน์ focus2012

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2017, 18:35:02 »
ที่บ้านมีเก่าเก็บคือ Mitsu Ecar 1994 เคยจอดซื้อของอยู่แล้วมีคนทักบอกว่า รถสภาพดีจังเลย สียังสวย ผมก็บอกดูแลดี จอดในร่มสีเลยสวยครับ ฮ่าๆ

แล้วก็มีอีกกรณี เวลาวิ่งเลนส์ขวา ซึ่งข้างหน้าก็ติดๆกัน วิ่งอยู่ได้ประมาณ 100 - 110 ก็จะชอบมีรถชอบจี้ตูด แบบประมาณว่ารถเก่าแล้ว วิ่งช้าก็ไปวิ่งเลนส์อื่นไป ทั้งๆที่ข้างหน้าก็เร็วได้แค่นี้ รถสมัยนี้มันเยอะมากๆ ก็ตามๆกันไปเถอะครับ ไม่ต้องจี้มากๆ 

ออฟไลน์ Noncyclopedia

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2017, 20:20:40 »
ที่บ้านมีเก่าเก็บคือ Mitsu Ecar 1994 เคยจอดซื้อของอยู่แล้วมีคนทักบอกว่า รถสภาพดีจังเลย สียังสวย ผมก็บอกดูแลดี จอดในร่มสีเลยสวยครับ ฮ่าๆ

แล้วก็มีอีกกรณี เวลาวิ่งเลนส์ขวา ซึ่งข้างหน้าก็ติดๆกัน วิ่งอยู่ได้ประมาณ 100 - 110 ก็จะชอบมีรถชอบจี้ตูด แบบประมาณว่ารถเก่าแล้ว วิ่งช้าก็ไปวิ่งเลนส์อื่นไป ทั้งๆที่ข้างหน้าก็เร็วได้แค่นี้ รถสมัยนี้มันเยอะมากๆ ก็ตามๆกันไปเถอะครับ ไม่ต้องจี้มากๆ
สมัยนี้คนมีน้ำใจน้อยลง.  นึกภาพออกเรย

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2017, 20:44:53 »

เคยมี ecar สีดำครับ สภาพสวยทั้งนอกและใน
แต่จากกันเพราะปัญหาเกียร์ และกล่องสมอง
ถ้ายังอยู่จนตอนนี้คงได้กลายเป็นขับ 4 สมัยนั้นไม่เงินทำ ก็ซ่อมไปตามอาการ สุดท้ายขายครับ

ออฟไลน์ Krongbun

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2017, 06:27:10 »
 :) รถพี่นี่ Benz น้ะครับ แถมเก่าด้วย
ผมมองว่ามันมีคุณค่ามากกว่าน้ะ ถ้ายังสภาพดีนี่ผมถือว่ามีตังอ่ะ  ::)

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2017, 23:18:13 »
ผมโคดชอบ Benz เก่าๆ มากเลย มัน Classic และยังดูแพง มีความ Mafia นิดๆ

ผมชอบนะ ถ้าจะทำรถสีดำ แล้วใส่ล้อ โครเมี่ยมแล้วให้ดู VIP

ทำดีๆ ได้รถเทพๆ คันใหม่เลยนะครับ ทำเปนเล่นไปปป

ออฟไลน์ PunTam

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2017, 09:09:02 »
ลุงผมใช้ 405 GR ซื้อป้ายแดงมาตั้งก่อนเกษียณ ตอนนี้แกก็ยังใช้อยู่ ก็ยังดีอยู่ครับ รถยุโรปที่ทน 7 ชั่วโคตร คงมีรถยุคนี้เป็นกลุ่มสุดท้ายแล้วครับ
ยิ่งเป็น W201 แล้วด้วย ตัวรถมีเสน่ห์ชวนน่ามองครับ ยิ่งสภาพสวยๆ คนก็จะมองด้วยความชอบมากกว่าครับ อย่าไปคิดมากครับ วันนึงถ้าขยับเป็นรถใหม่
แนะนำให้เก็บเดิมไว้ดู ขับเล่นวันหยุดตอนเช้าๆครับ ผมเองก็คิดว่า ถ้ามีเงินซื้อรถใหม่ให้ลุงผมได้ 405 คันนี้ ก็คงทำแบบนี้ครับ เห็นราคาเหลือ 3 หมื่น ทำเก็บไว้ดูเล่นดีกว่า อยู่ด้วยกันมานาน ก็อยากให้เขาอยู่กับเรานานๆครับ