ผู้เขียน หัวข้อ: ใครใช้รถเก่าบ้าง เคยโดนมองแปลกๆไหมครับ  (อ่าน 12350 ครั้ง)

ออฟไลน์ popdemonic

• Full Member
  • I'm Back!
Re: ใครใช้รถเก่าบ้าง เคยโดนมองแปลกๆไหมครับ
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2017, 10:47:09 »
ผมเจอคำถามแบบนี้บ่อยจาก คู่ค้า เพื่อน คนรอบตัว
1.ทำไมถึงยังไม่เปลี่ยนรถ
2.ทำไมใช้คันนี้นานจัง
3.เฮียไม่ไปซื้อรถใหม่มั่งเหรอ

แม้กระทั่งลับหลัง เพื่อนฝูงกันเองยังนินทาเลยครับ ว่ามันไม่มีเงินเลยไม่เปลี่ยน 555 ผมอยากจะบอกว่า
ผมไม่แคร์เลย เพื่อนบางคนที่ขับรถสปอร์ต ยุโรป ก็เงินพ่อเงินแม่ ขับคุยไปวันๆ คุณค่าของคนมันไม่ได้วัดที่รถที่ขับ
ไม่อยากจะบอกว่า ราคาแบตไฮบริดรถเบนซ์ที่ดังๆตอนนี้ ราคามันจิ๊บๆมากเมื่อเทียบกับค่าซ่อมรถผม 555
ผมรักรถของผม และยังเก็บรถเบนซ์เก่าๆไว้อีกคัน เพราะ ที่บ้าน ลงความเห็นความไม่ต้องขาย แต่ก็ไม่มีใครใช้แล้วเพราะ
มันมีคุณค่าทางจิตใจ เป็นรถของพ่อ ซึ่งเสียไปนานมากแล้ว และมันก็ยังใช้งานดีอยู่ รถเก่าๆ 20กว่าปีผม ประกันยังชั้น1
ทุกคัน แล้วอีรถเก่าๆนี่แหละมันยังแผงฤทธิ์ยังวิ่งกับรถสปอร์ตรุ่นใหม่ๆได้อยู่เลย ความชอบ กับคุณค่าทางจิตใจ มันไม่ได้
เดินขนานกับราคาเสมอไปครับ อย่าไปแคร์เลยครับ ที่บ้านผมใช้รถรุ่นใหม่ๆกันหมด ผมรู้ว่าอะไรคือสิ่งที่ผมต้องการครับ
ผมมีรสนิยม และจุดยืนของผมเองและที่สำคัญผมไม่แคร์สายตาใครครับ

ออฟไลน์ Sit: )

• Hero Member
Re: ใครใช้รถเก่าบ้าง เคยโดนมองแปลกๆไหมครับ
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2017, 22:39:59 »
ผมเจอคำถามแบบนี้บ่อยจาก คู่ค้า เพื่อน คนรอบตัว
1.ทำไมถึงยังไม่เปลี่ยนรถ
2.ทำไมใช้คันนี้นานจัง
3.เฮียไม่ไปซื้อรถใหม่มั่งเหรอ

แม้กระทั่งลับหลัง เพื่อนฝูงกันเองยังนินทาเลยครับ ว่ามันไม่มีเงินเลยไม่เปลี่ยน 555 ผมอยากจะบอกว่า
ผมไม่แคร์เลย เพื่อนบางคนที่ขับรถสปอร์ต ยุโรป ก็เงินพ่อเงินแม่ ขับคุยไปวันๆ คุณค่าของคนมันไม่ได้วัดที่รถที่ขับ
ไม่อยากจะบอกว่า ราคาแบตไฮบริดรถเบนซ์ที่ดังๆตอนนี้ ราคามันจิ๊บๆมากเมื่อเทียบกับค่าซ่อมรถผม 555
ผมรักรถของผม และยังเก็บรถเบนซ์เก่าๆไว้อีกคัน เพราะ ที่บ้าน ลงความเห็นความไม่ต้องขาย แต่ก็ไม่มีใครใช้แล้วเพราะ
มันมีคุณค่าทางจิตใจ เป็นรถของพ่อ ซึ่งเสียไปนานมากแล้ว และมันก็ยังใช้งานดีอยู่ รถเก่าๆ 20กว่าปีผม ประกันยังชั้น1
ทุกคัน แล้วอีรถเก่าๆนี่แหละมันยังแผงฤทธิ์ยังวิ่งกับรถสปอร์ตรุ่นใหม่ๆได้อยู่เลย ความชอบ กับคุณค่าทางจิตใจ มันไม่ได้
เดินขนานกับราคาเสมอไปครับ อย่าไปแคร์เลยครับ ที่บ้านผมใช้รถรุ่นใหม่ๆกันหมด ผมรู้ว่าอะไรคือสิ่งที่ผมต้องการครับ
ผมมีรสนิยม และจุดยืนของผมเองและที่สำคัญผมไม่แคร์สายตาใครครับ

รถที่ว่าแผลงฤิทธิ์ได้ แล้วค่าซ่อมแพงกว่าแบตไฮบริตน่ามันน่าขนลุกจริงๆ

ออฟไลน์ OXYGEN2

• Hero Member
    • เครื่องปั่น
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2017, 23:20:28 »
ผมคิดแบบนี้นะครับ ถ้าเป็นเจ้าของธุรกิจก็ใช้รถให้เหมาะสมกับธุรกิจที่เราทำ รถที่ใช้ถ้าเป็นรถญี่ปุ่นก็ตกรุ่นสัก 1 โมเดลก็เปลี่ยนใหม่ เช่น ถ้าใช้ Camry ACV30 ก็ควรเปลี่ยนมาเป็น Camry ACV50 ถ้าเป็นรถยุโรปก็สัก 2 โมเดล เช่นใช้ W210 อยู่ ตอนนี้ก็ควรเปลี่ยนมาเป็น W213 ประมาณนี้ครับ
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)