ผู้เขียน หัวข้อ: H3 V.S. discovery3 เลือกอะไร  (อ่าน 6721 ครั้ง)

ออฟไลน์ kritphakhin

• Hero Member
H3 V.S. discovery3 เลือกอะไร
« เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 00:18:03 »
สมรรถนะ ความประหยัด ความน่าใช้ อเนกประสงค์ ความคุ้มค่า

ออฟไลน์ Fly to dream

Re: H3 V.S. discovery3 เลือกอะไร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 00:19:48 »
Disco ครับ แน่นอนที่สุด 

Disco4 ก็มาแล้วนะครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Tonaka

Re: H3 V.S. discovery3 เลือกอะไร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 00:29:00 »
H3 ผมตัดทิ้งเลยครับ

ผมมองว่ามันเป็นรถที่สวยแต่รูปจูปไม่หอม ง่ะ
阿蘇山

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 00:42:07 »
ผมเลือก Disco แน่นอนครับ

แต่ H3 เนี่ย จะว่าไปแล้ว มันเป็นคนละประเภทกับ Disco
ทว่า ในเมื่อ มันสร้างขึ้น บนแชสซี จาก DANA แบบเดียวกับ D-Max/Colorado

ดังนั้น โอกาส ที่เราจะหาเครื่อง VGS Turbo ของ Isuzu ในยามที่เราทนจ่ายค่าน้ำมันไม่ไหว ก็น่าจะพอมีความเป็นไปได้อยู่บ้างเหมือนกัน เนาะ
แม้จะไม่มากก็เถอะ

ออฟไลน์ Meen N.

• Newbie
  • *
  • Be the change you wanna see on the "ROAD".
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 01:20:52 »
Absolutely Disso ครับ  :)
Follow MEENnarin on Twitter

ออฟไลน์ Monstruo

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 01:23:13 »
เลือก Discovery เหมือนกัน
ดูแล้ว Discovery สวยกว่าเยอะ H3 ดูไม่สมส่วนยังไงก็ไม่รู้ ดูเหมือนจะใหญ่แต่ก็ไม่ใหญ่ ผมยังชอบ H2 มากกว่าอีก
แต่ถ้าให้เลือกระหว่าง H2 กับ Discovery ผมก็เลือก Discover อยู่ดี

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 01:36:09 »
ขอขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 03:24:18 »
ฮัมวี่ ลิตรละโลโลละลิตร จะเอาไหมล่ะครับ ประกอบกับเคยอ่านเกี่ยกับดิสโก้มา จะเป็นทางบวกมากกว่าก็เลือกแล้วกัน

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 04:07:52 »
ตอบแบบไม่คิดมากครับ

disco 3 only!!!!
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 08:12:39 »

แต่ H3 เนี่ย จะว่าไปแล้ว มันเป็นคนละประเภทกับ Disco
ทว่า ในเมื่อ มันสร้างขึ้น บนแชสซี จาก DANA แบบเดียวกับ D-Max/Colorado

ดังนั้น โอกาส ที่เราจะหาเครื่อง VGS Turbo ของ Isuzu ในยามที่เราทนจ่ายค่าน้ำมันไม่ไหว ก็น่าจะพอมีความเป็นไปได้อยู่บ้างเหมือนกัน เนาะ
น้ำหนักตัวรถเปล่า ตามสเปคอยู่ที่ 2132 kg หากหาเครื่อง Dmax มาลงได้ก็ โปรเจคนี้ลอยเข้ามาในหัวเลยครับ เครื่อง 3000 VGS อาจต้องโมเพิ่มกันบ้างไม่อย่างนั้นคงวิ่งเป็นอูฐแน่
  คือประมาณว่ารถที่อยู่ฝั่งเพื่อนบ้านที่โดนพิษของน้ำมันที่สกปรก เครื่องพังกันเยอะเลยครับ ไปขอซื้อมาถูกๆได้
เดี๋ยวถ้ามีเวลาจะหามาลองซะหน่อย ช่างไทยเก่งที่สุดในโลกอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ Northbridge

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 09:09:09 »
Disco ด้วยคน ผมชอบด้วยความเป้น Land Rover ครับ หุหุ 8)

ออฟไลน์ remontage

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 10:42:34 »
ก็ Discovery ครับ ชอบมาหลายปีดีดัก

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 17:51:26 »
ชอบ h3 ครับ สวยๆครับ ลุยๆดีครับ land rover มันหรูไปหน่อย ครับ

ชอบลุยๆครับขอบคุณครับ h3 มันไม่ใหญ่มากครับเวลาลุยอะไรชนแข็งแรงดีครับ นั่งสบายด้วยอิอิ ;D ;D
คห ส่วนตัวนะครับ
ชอบลุยๆ

ออฟไลน์ IncarRus

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 18:08:16 »
ชอบเป็นการส่วนตัวครับ
มอง Discovery แล้ว ให้อามรณ์ประมาณไปแคมปิ้งกับครอบครัว กับเพื่อนๆ
7 ที่นั่งด้วย เครื่อง Diesel บล็อกเดียวกับ Jag งานเนียบ ว้าว ตื่นๆๆๆ

ออฟไลน์ Buffy

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 23:04:19 »
LR3 เหมือนกันครับ

แต่ LR4 สวยบาดใจเหลือเกิน

ปล. ทำไม Landrover เจ้าใหม่ ตั้งราคาค่าตัว  รถใหม่ แพงจับใจขนาดนั้น  เห็น LR4 หกล้านถึงแปดล้าน!!!

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2010, 01:10:37 »
LR3 เหมือนกันครับ

แต่ LR4 สวยบาดใจเหลือเกิน

ปล. ทำไม Landrover เจ้าใหม่ ตั้งราคาค่าตัว  รถใหม่ แพงจับใจขนาดนั้น  เห็น LR4 หกล้านถึงแปดล้าน!!!

จะแพงไปไหนครับ

ออฟไลน์ bytebird

• Full Member
    • bytebird.multiply.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2010, 11:46:28 »

น้ำหนักตัวรถเปล่า ตามสเปคอยู่ที่ 2132 kg หากหาเครื่อง Dmax มาลงได้ก็ โปรเจคนี้ลอยเข้ามาในหัวเลยครับ เครื่อง 3000 VGS อาจต้องโมเพิ่มกันบ้างไม่อย่างนั้นคงวิ่งเป็นอูฐแน่
  คือประมาณว่ารถที่อยู่ฝั่งเพื่อนบ้านที่โดนพิษของน้ำมันที่สกปรก เครื่องพังกันเยอะเลยครับ ไปขอซื้อมาถูกๆได้
เดี๋ยวถ้ามีเวลาจะหามาลองซะหน่อย ช่างไทยเก่งที่สุดในโลกอยู่แล้วครับ

ถ้าซื้อมาได้ถูกๆ (เท่าไหร่ครับที่ว่าถูกเนี่ย) แล้วจัด 3.0VGS Turbo ลงได้ โมเพิ่มเอา ก็น่าสนครับ

ออฟไลน์ exodus

• Full Member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2010, 20:07:07 »
Disco ครับ

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2010, 13:17:36 »

ถ้าซื้อมาได้ถูกๆ (เท่าไหร่ครับที่ว่าถูกเนี่ย) แล้วจัด 3.0VGS Turbo ลงได้ โมเพิ่มเอา ก็น่าสนครับ
คืออย่างนี้นะครับ รถประเทศเพื่อนบ้านเราจะสั่งรถพวงมาลัยซ้ายมาใช้นะครับ แต่ด้วยคุณภาพน้ำมันจะไม่ดีเลยครับ เครื่องก็เลยพังกันเยอะมาก ถามว่าเวลาพังเค้าจะทำอย่างไร เค้าทิ้งเลยครับ ไม่ซ่อมกัน ซื้อคันใหม่ง่ายกว่าเยอะ ราคาก็ไม่แพงด้วย ราคารถ USED ซ้าย H3 อยู่ที่ไม่ถึง 1 ล้านบาทเอามาจากอเมริกา นี่แหละเป็นเหตุผลว่าทำไมเค้าถึงไม่ซ่อม
 เรื่องต่อมาถามว่าเราไปขอซื้อได้ถูกคือเท่าไหร่ แทบจะให้ฟรีๆเลยครับ ถ้าพอรู้จักกันบ้างและไม่ได้เอาไปขายต่อเอากำไร คราวนี้ก็หาเครื่อง ISUZU มาใส่ก็ประมาณนี้แหละครับ ใจจริงผมอยากให้ Hummer ทำเครื่องดีเซลมาขายด้วยซ้ำ เพราะรถออกแบบไว้ลุย แรงบิดเครื่องเบนซินมันเสียเปรียบครับ
 *** คือผมทำเอาไว้ใช้ในประเทศเพื่อนบ้านเวลาผมไปทำงานนะครับ ไม่ได้ใช้ในบ้านเราครับ