ผู้เขียน หัวข้อ: พอมีใครทราบเกี่ยวกับพรมที่ติดกับรถไหมครับ ว่าถอดซักล้าง หรือเปลี่ยนใหม่ดีครับ  (อ่าน 14119 ครั้ง)

ออฟไลน์ TABO9

• Full Member
รถ VIOS  6 ปี พอดีเข้าช่วงหน้าฝน พอพรมโดนน้ำหน่อย ตอนเช้ามีกลิ่นอับๆ  เลยคิดจะเปลี่ยนใหม่  พอถามราคา ถอดซักล้าง 1000 บาท หรือเปลี่ยนใหม่  3500 บาท มีแผ่นยางรองแล้วก็พรม รวมเป็น 2 ชั้น

คิดไม่ตกเลยว่าจะซัก หรือเปลี่ยนใหม่ดีครับ 
ที่สำคัญ บางทีตอนเช้าเริ่มออกรถ เปิดแอร์ก็มีกลิ่นอับๆ ทำให้จามบ้าง ส่วนแอร์เพิ่งล้างมา1 ปี ติดที่กรองแอร์ จะไปล้างช่างบอกไม่ต้อง ที่กรองแอร์ยังสะอาด ตู้แอร์คงยังไม่สกปรก ก็เลยไม่ได้ล้างนะครับ

อยากหายใจสะอาด บ้างก็เท่านั้นนะครับ  ช่วยชี้แนะด้วยครับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ดูสภาพพรมก่อนครับ ถ้าเน่ามาก ซื้อใหม่ดีกว่า

ไม่ทราบว่าฝนตกน้ำเข้ารถหรือเปล่าครับ เพราะบางทีอาจเป็นเพียงแค่ปัญหาเส้นผมบังภูเขาก็ได้นะครับ วันไหนว่างๆลองเอาก้านธูปมาแหย่ตามรูระบายน้ำที่ประตูรถดูนะครับ

ไม่เข้าครับ ตามสภาพ 6 ปี  คราบดำทั่วไปหมดครับ แต่กลิ่นเวลาขับรถไม่มนะครับ ไม่ใช้น้ำหอมในรถด้วยครับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ไม่เข้าครับ ตามสภาพ 6 ปี  คราบดำทั่วไปหมดครับ แต่กลิ่นเวลาขับรถไม่มนะครับ ไม่ใช้น้ำหอมในรถด้วยครับ

ครับ ถ้างั้นซื้อใหม่ดีกว่าครับ เพราะเชื่อว่าคงดำจนจำสีเดิมไม่ได้แน่ๆครับ

ออฟไลน์ liveshow

• Hero Member
  • รถไม่แรงแต่แซงยาก
ซักเอาก่อนไม่ถูกใจซื้อใหม่ซักเองได้ ลื้อไม่ยากเลย อย่างมากก็มีกาวติดรองเท้าติดอยู่กับตัวรถและพรมเท่านั้นเอง ลื้อเองเลยมันส์กว่า
ซักเองก็เอา ผงซักฟอกลงละเละ ซะ ของผมรถตกน้ำคลำยังถอดมาซักเลย ตากแดดซักวันแข็งโป็ก ไม่มีกลิ่นด้วย ถ้ากลัวก็เอาน้ำหอมหรือไม่ก็น้ำยา
ปรับผ้านุ่มจัดหนักๆ ซักถุง ผสมน้ำแล้วราดเลยตากแดด ตอน10.00 - 15.00 กลิ่มตลบอบอวนแน่ๆ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Honda City ราคา พรม ถูกกว่า Vios จริงๆ ด้วย อู้วววว

พันกว่าบาท เท่านั้นเอง

ถ้าคิดว่า ซักได้ ก็ประหยัดตังค์ดีครับ
แต่ถ้าบ้านมีคนเป็นภูมิแพ้  อยากเปลี่ยน เพื่อหวังความสะอาดขึ้น ก็ได้อยู่ครับ

ขอบคุณ ทุกความเห็นครับ  คิดว่าเปลี่ยนใหม่ดีกว่าครับ สบายใจในระยะยาวครับ ราคานี้เป็นราคาร้านด้านนอกครับ ในศูนย์ไม่ทราบครับ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
Honda City ราคา พรม ถูกกว่า Vios จริงๆ ด้วย อู้วววว

พันกว่าบาท เท่านั้นเอง

ถ้าคิดว่า ซักได้ ก็ประหยัดตังค์ดีครับ
แต่ถ้าบ้านมีคนเป็นภูมิแพ้  อยากเปลี่ยน เพื่อหวังความสะอาดขึ้น ก็ได้อยู่ครับ

เห็นด้วยคับพี่จิม หลายรายการ Honda ถูกกว่า Toyota มากกกก อย่างคาดไม่ถึงเลย

ออฟไลน์ nuttapatJazz

Dimension เปลี่ยนถูกกว่าซักอีกครับ

;D ;D
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13