ผู้เขียน หัวข้อ: Audi TT & Porsche Cayman ใครเคยขับแล้วทั้งคู่บ้าง ต่างกันเยอะไหมครับ  (อ่าน 8816 ครั้ง)

ออฟไลน์ Note28

• Jr. Member
  • **
ขอความเห็นเพื่อนสมาชิกหน่อยครับ
จิงๆ ผมรู้ว่าไม่น่ามาเทียบกันเพราะราคาห่างกัน 1 เท่าตัว
Felling การขับขี่  การใช้งานประจำวัน
ผมจอง TT ไปแล้ว รับรถเดือนกันยายนนี้
คุ้มรึเปล่าที่จะทิ้งใบจอง tt ไปซบ Cayman แทนครับ
เคยลองขับ แต่ TT แต่หาที่ลอง cayman ไม่ได้ครับ
ใช้งานประจำแค่ 1-2 คน
ปล.มีรถอีกคันแล้ว คือ C250 coupe

ออฟไลน์ paeybu

• Sr. Member
เป็นผมไป cayman ครับเนื่องจาก TT ก็ไม่ได้ห่างไรจาก C250 coupe สักเท่าไร

ออฟไลน์ koko86

• Hero Member
ไม่เคยขับนะครับ แต่อยากให้ลองดูทั้งสี่คลิปนี้ให้จบ โดยตัวที่เทียบนี่ TTs

โดยสรุปคือcaymanกินขาดเรื่องhandling ความเร็วก็สูสี
สำหรับผม ถ้าเงินไม่ใช่ปัญหา ไปcaymanแน่นอน เพราะแค่ความหล่ออย่างเดียว ไม่รวมพวกสมรรถนะต่างๆก็กินขาดTTแล้วครับ

ออฟไลน์ kitto26

• Full Member
ผมไม่เคยลองทั้งคู่ครับ 555

แต่

ถ้าราคาไม่เกี่ยงก็ไป cayman สวยกว่า หรูกว่า ครับ  หรือจะไป cayman s ก็ยิ่งจบเลย เครื่อง 5สูบเจ๋งกว่าแน่นอน

ส่วน tt ที่จองไปแล้วยังไง feeling ขับขี่ดีกว่า c250 coupe ทีใช้อยู่แน่นอน
ขับ4 แรงด้วย แถมจูนสเตจ1 ก็ขับสนุกขึ้นแล้ว

ออฟไลน์ joa123

เทียบตัวไหนครับ ถ้า tt rs กับ 718 สูสีกันเลยครับ 
ถ้า tt ธรรมดา ก็ห่าง 718 เยอะอยู่ครับ

718 เริ่มต้นต้องเทียบ slc43   ttr s c43

จขกท มี c250 coupe อยู่แล้วผมว่าไป 718 เถอะครับ จอดรถในห้างก็ไปจอดกับ supercar ได้ สบายดีครับแอบเชียร์  ผมจอง glc43 coupe(น่าจะรับรถเดือนนี้) ก็ไม่น่าได้จอดครับ แต่ macan จอดได้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2017, 11:28:14 โดย joa123 »

ออฟไลน์ brownie

เคยมี TTs gen 2 และ ลองขับ cayman ในแทรคครับ

cayman ชนะทุกด้าน โดยเฉพาะเรื่อง handling นี่สุดๆเลย ขับ slalom ได้ดีกว่า 991 ซะอีก
ความแรง cayman ไม่ได้หนี TTs ไปไกลเท่าไหร่ ต้องตัว cayman s ถึงจะห่าง

ส่วนราคาต่างกันเท่าตัวทำให้ต้องชั่งใจพอสมควรเลย
ถ้าเป็นผมคงเลือก TT แต่ถ้าไหวจะกัดฟันหา 911มือสอง ราคา 8.xxล้าน จบปิ้ง

ออฟไลน์ a601970

• ประชาธิปไตย หัวใจคือประชาชน
ไม่เคยขับ
รู้แต่ว่า cayman จะได้ที่จอดรถพิเศษ

ออฟไลน์ SM.

Cayman ครับ แค่หน้าตาก็กินขาดแล้ว สำหรับผม

ออฟไลน์ Mighty-X

โจทย์นี้ไป Porsche โลดครับ

ที่สำคัญเข้าห้างหาที่จอดง่ายแน่นอน :D

ออฟไลน์ Hakosuka

เคยแค่ลองนั่งตัว 987 อะครับ บอกเลยว่าการเข้าออกง่ายมาก ง่ายกว่า E90 ซะด้วยซ้ำ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
มีCcoupe ผมว่าน่าจะโดนไปเคย์แมนเลยดีกว่า

ออฟไลน์ kritsada

เป็นผมไป cayman ครับ porsche มันมีเอกลักษณ์ของตัวเองมองแล้วสดุดตามากกว่า เรียกแขกได้มากกว่า ได้จอดที่ super car ด้วยรึเปล่าไม่แน่ใจนะครับ แต่เคยเห็น cayenne จอดได้ cayman น่าจะจอดได้เหมือนกัน
C.kritsada

ออฟไลน์ JT

• **
เทียบตัวไหนครับ ถ้า tt rs กับ 718 สูสีกันเลยครับ 
ถ้า tt ธรรมดา ก็ห่าง 718 เยอะอยู่ครับ

718 เริ่มต้นต้องเทียบ slc43   ttr s c43

จขกท มี c250 coupe อยู่แล้วผมว่าไป 718 เถอะครับ จอดรถในห้างก็ไปจอดกับ supercar ได้ สบายดีครับแอบเชียร์  ผมจอง glc43 coupe(น่าจะรับรถเดือนนี้) ก็ไม่น่าได้จอดครับ แต่ macan จอดได้

รบกวนถามครับ พอดีสนใจ glc43 coupe ไม่ทราบว่ามีให้ลองเทสไหมครับ

ออฟไลน์ joa123

รบกวนถามครับ พอดีสนใจ glc43 coupe ไม่ทราบว่ามีให้ลองเทสไหมครับ
ผมจองตอนเปิดตัวเดือนที่ผ่านมาครับ ไม่ได้ลองเทสรถเลยครับ (ต้องลองเช็คกับศูนย์ดูครับ ว่ามีรุ่นนี้ให้เทสมั้ยนะครับ)
สิ่งที่ต่างจาก glc coupe 250dคือโช้คถุงลมกับล้อ21นิ้ว ครับ ฟิลลิ่งน่าจะนุ่มกว่า glc250d พอประมาณครับ

ออฟไลน์ tamjai

• **
ชอบ TT มากกว่าครับ

ออฟไลน์ joe560-4

ไม่เคยขับตัวใหม่ทั้งคู่เลยครับ แต่ตัวเก่าขับมาแล้วทั้งคู่ครับ
ยิ่งถ้ามี c250 อยู่แล้วไป cayman เลยครับผมว่าถ้าไปตัว s
ผมว่าขับมันส์กว่า 991.1 ตัวธรรมดาอีกครับ (ฟังคนเล่ามาอีกทีครับ ) ส่วนตัวผมเคยขับ 997.1c2 กับ 987.1 cayman s มาครับผมคิดว่า cayman ยังขับดีกว่าเลยครับ แต่ไม่เทห์
เท่า 911 เท่านั้นเองครับ

ออฟไลน์ bingoman

การขับขี่คู่นี้ ยังไง Cayman ก็ชนะขาดครับ รวมถึงภาพลักษณ์

ถ้าเงินไม่ใช่ปัญหา  ก็คงคำตอบเดียวกันหมดครับ

TT มีดีที่ขับ 4 ล้อ คันเล็กกระทัดรัดกว่า ประมาณนั้น

เป็นผม ถ้าจะเป็นรถสำรองไว้ขับวันว่าง  ต้อง Cayman ละครับ  เพราะ C250 Coupe มันใกล้กับ TT พอสมควร  มันคนละสไตล์ก็จริง  แต่มันยังอยู่ในเงาเดียวกัน แบบรถ coupe กับรถ sports coupe คันเล็ก

แต่ Cayman คือ performance sports car อย่างแท้จริง

ออฟไลน์ ple6699

• Newbie
  • *
คู่นี้ยังไงก้อ cayman ทั้ง image และ performance กินขาด
เอาแค่ 981 ก้อได้ครับ ประหยัดงบลงมาหน่อย ได้อารมณ์เครื่อง 6 สูบ เสียงหวานๆ
ทรงนี้ได้อีกหลายปี