ผู้เขียน หัวข้อ: Honda Thai มีโอกาสที่จะขาย Civic โฉมปัจจุบันตัวถัง Coupe ไหมครับ  (อ่าน 8747 ครั้ง)

ออฟไลน์ Meow

• Full Member
Honda Thai มีโอกาสที่จะขาย Civic โฉมปัจจุบันตัวถัง Coupe ไหมครับ

เห็นตัว Hatchback ก็ได้มาแล้ว อยากให้ตัว Coupe วางขายมากครับ

ออฟไลน์ a601970

• Sr. Member
  • ประชาธิปไตย หัวใจคือประชาชน
ไม่มีครับ

ออฟไลน์ axister

• Hero Member
คิดว่ายากมากครับ

มันเป็น segment ของรถผู้ใหญ่ ถึง civic จะมีคนเอามาแต่งเยอะสุด แต่ที่เห็นแว๊นๆเทียบกะยอดขายทั้งหมดถือว่ามีน้อยมาก ที่เป็นมือสองซื้อมาแต่งยำๆก็หลายคน

ดู insight honda แล้วสีแรงๆยังไม่มาเลย มันเป็นรถที่คนเอื้อมถึงต้องมีหน้าที่การงานโอเคแล้วระดับนึง

ถ้าสนใจจริงๆคงต้องสั่งเกรย์ละมั้งครับ สำหรับแฟนตัวจริงที่อยากได้ coupe ไม่ใช่เพราะแค่มันสองประตูอะนะ

การรับรู้คนไทยตอนนี้เอาประตูออก 2 บานจะดูหรูสปอตมากขึ้นสุดๆ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
น่าจะเป็นเอกสิทธิ์ ไม่สามารถขายที่อื่นได้อีกแล้วละครับ นอกจากนำเข้ามา ขับบ้านเรา หล่อแน่
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Nikle_pk

เคยตั้งท้อง แต่แท้ง ไปแล้ว ครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ khin7710

• Jr. Member
  • **
เข้าใจว่าไม่ได้ผลิตที่โรจนะ
ถ้า Honda ถามผมว่าจะเลือกผลิตที่ไทยเพิ่ม1รุ่น เพื่อตัดยอดมาขายในไทยจะเลือกรุ่นไหน Coupe หรือ SI หรือ Type R
ผมจะบอก Honda ว่าผลิต type r เถอะ และตามดูราคา type r ราคารถผลิตในไทย ไม่ใช่ราคารถนำเข้า.....

ออฟไลน์ Hakosuka

คือที่ Hatchback มาขายไทยได้เพราะว่าต้องประกอบไทยส่งออสเตเลียครับ ส่วน Coupe ถ้าจำไม่ผิดจะประกอบ อเมริกา เท่านั้นครับ

ออฟไลน์ Devil13

เท่าที่ทราบ ณ ตอนนี้ไม่มีครับ
เพราะถ้ามีที่โรงงานผมต้องมี New Model เข้ามา

ออฟไลน์ GOBBS

ขนาด HB ประกอบไทย ยังเกือบไม่ได้ขายในไทย
Coupe ถ้าจะขายไทย อย่างแรกสุดคือ ต้องมาประกอบไทย .... แล้วรับประกันได้ไหมครับ ว่ายอดขายในไทย ได้ 100คันต่อเดือนตลอดช่วงอายุ4ปี(นี่ให้น้อยสุดๆแล้วนะ)
และสายซิ่งตอนนี้ ไปเอา HB แล้วจนไม่น่าจะเหลือคนจะมาซื้อ Coupe สักเท่าไหร่ แถมจะแย่งลูกค้ากันเองไปด้วยสิ
และถ้า Coupe มา...มันมีอะไรให้น่าซื้อมากกว่า 4/5 ประตูครับ นอกจากเอาไว้เท่
ซึ่งถ้าเอาความเท่....1.2-1.4ล้าน กลั้นใจไปเอา BRZ / 86 ที่น่าจะเท่กว่าเป็นกอง ตังไม่พอก็ไปหาๆ มือสองก็พอไหว ดีกว่ารถสองประตูที่หน้าตาคล้ายๆกับรถที่หาได้ทั่วไปนะ...
.....2006 honda jazz idsi
.....2015 mazda2 skyD
..ใช้รถเท่าที่จำเป็นกันเถอะครับ...รถมันติด

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ตลาดรถคูเป้ ไม่บูมแล้วครับ สำหรับแถบนี้ ไป HB กันมากกว่า

MacH1

• บุคคลทั่วไป
เป็นรุ่น USDM อย่างเดียวนิครับ

ส่วน EG coupe ที่เข้ามาช่วงปลายยุค 90s เพราะ เป็น part defect เข้า US ไม่ได้ เลยโละมาทางนี้ LOL

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

เป็นรุ่น USDM อย่างเดียวนิครับ

ส่วน EG coupe ที่เข้ามาช่วงปลายยุค 90s เพราะ เป็น part defect เข้า US ไม่ได้ เลยโละมาทางนี้ LOL

ใช่ครับ ตอนนี้รู้เลยว่า รถนั้นมีปัญหา เลยมาโล๊ะที่ไทย ขายกระจายเลย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ตอนแรกมีหลายคนบอกมาแน่นอน ตอนนี้เงียบ สงสัยไม่มาแล้ว

ออฟไลน์ SM.

ไม่มาแล้วครับ

ออฟไลน์ Nonnics

• Full Member
อยากให้coupe มามากกว่า HB ครับ
เผลอๆยอดขายจะดีกว่าHBปัจจุบันด้วยซ้ำ

ออฟไลน์ SLuang

HONDAตอบไปแล้วครับ ไม่มีนโยบายจะทำตลาดรุ่นนี้