ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้ฟอร์ดผลิตเจ้านี่เป็น ECO car จัง  (อ่าน 5974 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
อยากให้ฟอร์ดผลิตเจ้านี่เป็น ECO car จัง
« เมื่อ: มิถุนายน 03, 2010, 02:03:34 »
Ford Start

หรือเจ้า KA ก็ได้ น่ารักทั้งคู่เลย

แต่เป็นไปไม่ได้เนอะได้แต่ดู ตปท.ใช้กัน :'( :'( :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 03, 2010, 02:05:43 โดย OHM.KRABI »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ IncarRus

Re: อยากให้ฟอร์ดผลิตเจ้านี่เป็น ECO car จัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2010, 05:54:33 »
ขึ่นโรงงานใหม่ น่าจะมีลุ้นนะครับ

กลัวแต่ว่าจะผลิต Focus + Fiesta ไม่ทันส่งหนะซิครับ ;D

ออฟไลน์ kritphakhin

Re: อยากให้ฟอร์ดผลิตเจ้านี่เป็น ECO car จัง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2010, 08:50:39 »
คันสีแดงสวยมากกก

ออฟไลน์ Best_Vorakit

• Sr. Member
    • Cars and Motion: A Blog about Cars and Travel
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2010, 09:21:25 »
KA น่ารักดีนะครับ ถ้านำเข้ามาขายเป็นอีโคคาร์ ก็จะมีการแข่งขันในตลาดนี้มากขึ้นด้วยครับ แต่ถ้ามาจริงอย่าให้ราคามันแรงเกิน และออพชั่นน้อยเกินไปเมื่อเทียบกับราคาละกันครับ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2010, 09:49:53 »
ผมก็ชอบ ka มากครับ แต่ภายในเล็กกว่า March น่าดู เพราะรถคนละคลาสกัน
ถ้าเข้ามาต้องตั้งราคาต่ำกว่า March อีก ซึ่งเป็นไปได้ยากคับ March ซึ่งเป็น
B car มันกดราคาได้ต่ำสุดๆ แล้วจริงๆ บ้านเรา A car น่าจะเกิดยาก ถ้าไม่ถูก
ไปเลยจริงๆ 250,000-350,000(~420,000) น่าจะเป็น range ที่โอเคกับรถที่
เล็กสุดอย่างขนาด A segment นะคับ แต่ดูดีไซน์กับวัสดุของ ka แล้ว ไม่น่า
เป็นรถถูกเลย

ออฟไลน์ Satanic za'

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2010, 09:56:36 »
รถฟอร์ดส่วนใหญ่ดีแล้วก็สวยนะครับ ที่ชอบมากๆก็ KA Focus2012 Kuga

แต่ถ้าการตลาดยังแย่ๆแบบนี้ คงไม่ได้เกิดหรอกครับ ในไทยอะ อิอิ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2010, 10:02:02 »
รถฟอร์ดส่วนใหญ่ดีแล้วก็สวยนะครับ ที่ชอบมากๆก็ KA Focus2012 Kuga

แต่ถ้าการตลาดยังแย่ๆแบบนี้ คงไม่ได้เกิดหรอกครับ ในไทยอะ อิอิ
แหม่ ท่าน gdhsatanic ก็ ผมอุตส่าห์ลืมเรื่องการตลาดของฟอร์ดไปนานแล้วนะ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2010, 10:21:29 »
ประการแรก Ford ไม่ได้เข้าร่วมสิทธิ์ผลิตรถประหยัดพลังงานและรักษาสิ่งแวดล้อม
ตามที่ BOI เคยยื่นเสนอไว้เมื่อ 3 ปีที่แล้ว

ดังนั้นรถพวกนี้คงเอาไว้ดูได้อย่างเดียวแล้วล่ะครับ ตอนนี้
ขืนมาประกอบก็เสียภาษี 25% ราคาพอ ๆ กับ Fiesta
รถเล็กกว่า ซีซีน้อยกว่า ไม่น่าจะประสบความสำเร็จครับ

ดูเหมือนว่า Ford ตอนช่วงปี 2007 ก็ไม่เห็นด้วยกับการทำตลาดรถ A-segment ในอาเซียนเสียเท่าไร
ทั้งขนาดรถและเครื่องยนต์ที่ดูจะเล็กเกินความต้องการ
แล้วก็ Volume 1 แสนคันต่อปีที่ไม่กล้ายืนยันว่าจะทำได้ไหม

แต่ถ้า Ford อยากจะกลับลำร่วมอีโคคาร์ก็สายไปแล้ว

จนกว่า BOI จะมีนโยบายส่งเสริมการลงทุนใหม่ ครั้งหน้านู้นนนนนน
เพราะ 5 รายรวมกันเนี่ยก็มี Big Volume มากพอแทบไม่ต้องรับเพิ่มอีกแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 03, 2010, 10:26:47 โดย HOMY_DEMIO »

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2010, 10:43:49 »
อ้อ ยังมีเบื้องลึกเบื้องหลังกันอีกซินะ  :D
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

ออฟไลน์ raulowen

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2010, 12:37:54 »
น่าสนใจดี  ;D