ผู้เขียน หัวข้อ: // ชาว Headlightmag.com อยากทดลองขับ VW Golf GTi ด้วยตัวเองกันไหมครับ? //  (อ่าน 16866 ครั้ง)

ออฟไลน์ Monstruo

• Sr. Member
สนใจครับ
แต่ไม่มีปัญญาซื้อหรอก ถ้าอีกซัก 5-10 ล่ะก็ไม่แน่ ตอนนี้ขอลองก่อนน้าาา

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
สนใจ แต่ยังขับรถไม่เป็นเร้ยย ทำไงดี 55
สตอแต่หัววันเลยนะ

ไปด้วยๆ แต่ไปเชียร์ละกันครับ ถ้าให้ขับเดี๋ยวน้องๆ เดี๋ยวเซลล์จะร้องโอ๊กกกก

hahahahahahahahaha

ในงาน ไม่น่าจะมีเซลส์ นะ มีแต่ เรา ทางไทยยานยนตร์ และ คุณๆผู้อ่าน นั่นละครับ

ออฟไลน์ berm

สนด้วยครับ ขอเป็นในสนามปิดก็ดีครับ ปลอดภัยหน่อย

ออฟไลน์ =TUM=

:o ไปด้วยคร๊าบบ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

สนใจครับ ;D

ออฟไลน์ title

• Jr. Member
  • **
ตัวนี้สุดยอดครับ....ยอมรับ

เหยียบทะลุ 200 กว่าได้สบายแถมเร็วในระดับมองเสาไฟฟ้าไม่เห็นเลย....

เพราะฉะนั้นคนที่จะลองขับต้องระมัดระวังหน่อย
เพราะเท่าที่ผมจำได้เครื่องทะยานตัวเร็วมากในรอบต่ำ จะลำบากสำหรับคนที่ไม่คุ้นรถยุโรป...

PKS8

• บุคคลทั่วไป
ผมได้ลองเพื่อนผมตอนมันซื้อ motorshow ปีที่แล้ว คนนึงซื้อ Scirocco อีกคนซื้อ Golf GTi สรุปผมได้ลองทั้ง 2 อย่างเลย

บอกได้คำเดียวว่ามันสุดยอดมากๆเปลี่ยนมุมมอง VW ของผมในอดีตไปอย่างหมดสิ้น ใครกำลังมองๆอยู๋ อย่ารอครับ ทั้งแรงมาก และประหยัด หายากครับรถที่จะทำได้แบบนี้

ออฟไลน์ YF-19

ลองกำหนดวัน ซักนิดนะครับ เป็นเสาร์อาทิตย์ได้ยิ่งดี ตอนนี้งานยุ่งเวลาน้อยครับ แต่ก็อยากไปลองดูครับ ;D ;D ;D ถ้าว่างหรือลาได้ ก็ไปอยู่แล้วล่ะ
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ FyGI

ไม่เคยขับรถแรงอ่ะ

กลัวคุมไม่อยู่....อิอิ

ถ้าเวลาว่างตรงก็น่าสนอยู่

ออฟไลน์ tyong

• Full Member
สนใจมากครับ ถ้าวันและเวลาเอื้ออำนวย ไปด้วยแน่นอนครับ  :)
2019-now: BMW 320D G20
2018-now: MB C250 Coupe AMG
2017-2019: MB GLA200 Urban
2014-2018: BMW F30 328i M Sport
2012-2017: Mini Cooper S R56 look 2

ออนไลน์ kritcc

• **
สนใจด้วยครับ

ออฟไลน์ bigglives

• Love Technology
อยากลองครับ แต่ถ้าขับประมาณ 120-130 จะได้ไหมอะ กำลังรถมันมากกลัวคุมไม่อยู่
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ ole_win_ter

• Newbie
  • *
สนใจอีกหนึ่งเสียงครับ

อยากลองครับ แต่ถ้าขับประมาณ 120-130 จะได้ไหมอะ กำลังรถมันมากกลัวคุมไม่อยู่

ไม่ได้เด็ดขาดครับ
เพราะคราวนี้ คาดว่า เราจะขับกันในสนามปิด แทร็ก ยาว แค่พอให้รู้ว่า แรงดึงตอนออกตัวเป็นอย่างไร
ที่เหลือ ให้เล่นกับทางโค้ง น่าจะดีกว่าครับ

ลองคิดถึง สนาม แถวๆ ราบ 11 เอาไว้...

ประมาณนั้น

preme123

• บุคคลทั่วไป
เอาแบบ gymkhana โค้งสั่นๆ ได้ไหมครับ ไม่เอาโค้งยาวๆ อะ ผมว่าไม่มันส์แน่เลยครับ กอล์ฟจะเข้าโค้งสู้ พวก Z4  clk, ecoupe อะไรแบบนีได้หรอครับ

แต่ถ้าโค้งสั่นๆ แคบๆ ผมว่า กอล์ฟสุดๆไปเลยแน่ๆๆ ;D

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
โอ โอ่ โอ้ โอ๋ โอ๊ จะพลาดได้เยี่ยงไรละงานนี้

ปูเสื่อรอเลยครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ GZaar

• quattro > 4titude
น่าสนใจมากครับ พยายามจะเอนความคิดของพ่อผมให้ไปชอบ GTI แทน Scirocco อยู่ตอนนี้
คาสโนวา = คนเจ้าชู้ = สุนัข = สัตว์เดรัจฉาน

ออฟไลน์ Bluedoft

ผมอดแน่นอน

แต่

ไม่เป็นไร ส่ง"พ่อ"มาเป็นตัวแทนก็ได้ครับ 555+

ออฟไลน์ gugnoidea

น่าสนใจมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ jojow

สนใจมากครับ....

ขับมาแล้ว 18 ปี ครับ ขับมาตั้งแต่ ป.6
2002 BENZ W220 S280 ,2002 PEUGEOT 406 D9
2004 BMW E60 525ISE ,2011 NISSAN 370Z
2011 BMW F10 525d ,2012 BMW F10 520i
2012 MAZDA BT-50PRO DBL 2.2 ,2015 TOYOTA ALPHARD SC PACKAGE
2015 PORSCHE CAYENNE S E-HYBRID ,2017 PORSCHE 718 CAYMAN S
2017 VOLVO S90D4 POLESTAR
2020 TOYOTA CROSS
2021 TESLA MODEL3

ออฟไลน์ bigglives

• Love Technology

ไม่ได้เด็ดขาดครับ
เพราะคราวนี้ คาดว่า เราจะขับกันในสนามปิด แทร็ก ยาว แค่พอให้รู้ว่า แรงดึงตอนออกตัวเป็นอย่างไร
ที่เหลือ ให้เล่นกับทางโค้ง น่าจะดีกว่าครับ

ลองคิดถึง สนาม แถวๆ ราบ 11 เอาไว้...

ประมาณนั้น

อ๋อ พอนึกความยาวออก เอาให้ขึ้น 100 แทบไม่มีทาง
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ CRO

โอ๊ว สนครับแต่ไปไม่ได้รอดูรูปละกันครับ  :D

ออฟไลน์ mangporza

• **
สนใจด้วยคนครับ

ออฟไลน์ toptaro

• **
สนใจมาก เลยครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ raulowen

น่าสน ;D

ออฟไลน์ Lecter the Ripper

ถ้ามีจัด ไปเเน่นอนครับ

ออฟไลน์ akkavit

ขอไปนั่งให้หลังติดเบาะเล่น ได้ไหมครับ อยากสัมผัส แต่ไม่อยาก เหยียบมิด นะครับ   คือ หนักสุดผม 140 กว่า เอง

ออฟไลน์ mothsan

สนใจอย่างแรงครับ พร้อมเสมอครับถ้าเป็นงานแบบนี้

ออฟไลน์ Pasakorndvm

ราบ 11 ไม่ไกลจากบ้านแฮะ... ขอเมียก่อน
'19 Honda Civic EL

ครบ 1 วันพอดี ที่ความเห็นนี้

ไม่นับข้อความ ตอบซ้ำ จากคนคนเดียว ในแต่ละคน

มีผู้สนใจ และโพสต์ ทั้งสิ้น 50 คน

โอเค ผมว่า งั้น จะเวิร์คต่อ ก็ไม่น่ามีปัญหาแล้วละมั้งครับ