ผู้เขียน หัวข้อ: // ชาว Headlightmag.com อยากทดลองขับ VW Golf GTi ด้วยตัวเองกันไหมครับ? //  (อ่าน 16848 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
หลังจากที่รีวิว Golf GTi คลอดออกไป
Feedback ในเชิงบวก ก็มีเยอะ พอกันกับเรื่องของราคาอะไหล่ และการบริการหลังการขาย
ที่หลายคนอาจยังมีเสียงบ่นอยู่บ้าง

วันนี้ เพิ่งเข้าไปคุยกับทาง ไทยยานยนตร์ มาครับ
และผมได้พบว่า พวกเขา รับรู้ และพยายามหาทางแก้ไขปัญหาต่างๆ มาโดยตลอด
และ ทางคุณรณชัย เอง ก็ยินดี ที่จะจัดให้สมาชิกของ Headlightmag.com
ได้มีโอกาสทดลองขับ Golf GTi กัน

แต่เรามานั่งพิจารณากันแล้วว่า ควรจะเป็น สนามปิด
และจะไม่ปล่อยให้ขับออกถนนใหญ่กัน ด้วยเหตุผลในเรื่องความปลอดภัย
เพราะรถคันนี้ แม้ว่าจะขับง่าย แต่ก็ไม่ใช่ว่า มือใหม่ที่ไหน จะเหยียบคันเร่งจมมิด
ได้ทันที (เพราะถ้าทำเช่นนั้น คงมีอุบัติเหตุเกิดขึ้นแน่ๆ และเราไม่อยากให้เกิดเรื่องนี้ขึ้น)

สนามปิดที่ว่า อาจจะค่อนข้างมีทางยาวในระดับหนึ่ง อาจวางกรวย ไว้ให้หักหลบเล่นนิดๆหน่อย
พารถเข้าโค้ง แล้วก็ลองหักหลบ สิ่งกีดขวางเล็กๆ ด้วยความเร็วที่กำหนด
ทั้งหมดนี้ ต้องใช้ความเร็วตามที่ทางเรากำหนด ซึ่งเราก็วางแผนกันดูแล้วว่า
น่าจะทำให้คุณๆ ได้มีประสบการณ์กับตัวรถกันจริงๆ สักหน่อยก็จะดี
จะได้รู้ไปพร้อมๆกันเลยว่า สิ่งที่ผมเขียนในรีวิวหนะ มันจริง หรือต่างจากที่คุณเจอ อย่างไร

สนใจกันไหมครับ?
ขอเสียงโหวตด้วยครับ และอยากได้เสียง ของคนที่จะไปจริงๆ
หรือใคร ที่กำลังพิจารณาจะซื้อเจ้า Golf GTi อยู่ ก็ขอเสียงไปด้วยเลยในคราวเดียวกันนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 04, 2010, 02:04:27 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ Tonaka

สนคร๊าาาาบบบบ  โหวต!!!
阿蘇山

ออฟไลน์ Fly to dream

สนอย่างแรงครับ   ;D  ได้ขับรถแรงๆก็คราวนี้หระ  (เพิ่งทำใบขับขี่ได้เดือนเดียวเอง ไม่รู้ได้ลองป่าว555)

ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เอ่อ ขอสงวนสิทธิ์นิดนึงนะจ้ะ....

รถคันนี้ คนที่จะขับได้ ควรมีประสบการณ์ ในการขับรถมาแล้ว อย่างน้อย  2-3 ปีขึ้นไปจ้ะ

รายละเอียดเพิ่มเติม ไว้จะมาแจ้งให้ทราบกันต่อไป

ออฟไลน์ gauygeng

• Jr. Member
  • **
- -a เอ่ อ หมดสิทธิ์สินะเรา

ออฟไลน์ Fly to dream

เอ่อ ขอสงวนสิทธิ์นิดนึงนะจ้ะ....

รถคันนี้ คนที่จะขับได้ ควรมีประสบการณ์ ในการขับรถมาแล้ว อย่างน้อย  2-3 ปีขึ้นไปจ้ะ

รายละเอียดเพิ่มเติม ไว้จะมาแจ้งให้ทราบกันต่อไป

อิอิ ทายถูกเลย 555  อด 

ก่อนทำใบขับขี่เคยเอา เอเวอร์เรสดริฟหลบรถกระบะคุณภาพที่เสียหลักข้ามเกาะกลางอย่างเฉียดฉิวเมื่อ2ปีก่อนถือเป็นประสบการณ์มั้ยครับ อิอิ

ล้อเล่นคร้าบ  พี่จิมมี่

ดังนั้น พี่จิมมี่ต้องเอารูปมาลงตอนที่ชาว HLM ไปทดสอบด้วยนะคร้าบ อิอิ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 04, 2010, 02:48:17 โดย OHM.KRABI »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ BrownCony

• Sr. Member
เดี๋ยวส่งน้องชายไปแทนครับ เผื่อน้องจะติดใจขาย Teana มาออก VW Golf อิอิ

แล้วจะมีรีวิว VW รุ่นอื่นๆอีกมั้ยครับ

อับเดต.....น้องผมยืนยันว่าไปแน่นอนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 04, 2010, 21:51:47 โดย ลูกหมูบอย »

ออฟไลน์ Torshi

• Full Member
อยากขับๆครับพี่
ก็เริ่มหัดขับตอน ม.1 ตอนนี้อยู่ มหาลัย ปี 3 ละ (ไม่รู้กี่ปี แต่เกิน 3 ปีแน่นอน ฮ่าๆๆๆ)
ประสบการณ์ขับไกลสุดก็เคยขับจากนครปฐมไปสงขลา ผมเรียนศิลปากร แต่บ้านอยู่สงขลาครับผม
เวลาขณะนี้ ตีสี่ กว่าๆ กำลังมึนกับการ jailbreak iphone อยู่ครับ นั่งโหลดโปรแกรมมาตั้งแต่เที่ยงคืนละ แต่ตอนนี้ก็ทำได้แล้ว ถึงเวลานอนซะที ^^
2010 Honda Civic FD 1.8 AT Unichip+Idriver
2013 Honda Civic FB 1.8 AT
2013 Ford Focus 2.0 Gdi Remap
2014 Mazda 3 Skyactiv Remap
2014 Volvo V40 Cross Country T5
2015 BMW 116i M Sport Remap+H.Drive EURO(Corner Weight Balance)
2016 Toyota Revo Double Cab Prerunner 2.4G AT
2017 Honda Accord Hybrid TECH

ออฟไลน์ phurk_pres

• Newbie
  • *
ขอไปด้วยคนครับ

ออฟไลน์ Ajnonny

• **
สนใจครับๆ

ออฟไลน์ Arado_kung

สนใจครับ ประสบการณ์ขับรถมีใบขับขี่ครั้งแรกตอนอายุ 19 จนตอนนี้24ล่ะ ไปมาจะทั่วไทยแล้ว หุหุ

preme123

• บุคคลทั่วไป
ไม่เอา ถนนได้ไหมครับ

อยากได้สนามปิดเลยครับ แบบ bira circuit หรือว่า แกงกระจาน หรือว่า สนาม gymkhana //drift แทนได้ไหมครับ

;D

ปล. อยากได้รถคันอื่นๆมาลองเทียบด้วยครับ แบบว่า มี กอล์ฟ มี ซีร๊อกโก หรือว่า มี ของค่ายอื่นเลยยิ่งดี ได้รู้ไปเลย ใครแน่ก่วากันอะครับ ;D

ออฟไลน์ best

อยากเหมือนกัน รถในฝันเลยนะเนี้ย สนครับ :D
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

ออฟไลน์ sirisak_ac118

สนด้วยคร้าบ  ;D

ออฟไลน์ SUN-PS

สนใจครับ
ประสบการณ์30ปีครับ

ออฟไลน์ kritphakhin

สนคร๊าบบบ

แต่บ้านไกลอ่า....

ออฟไลน์ mongolias

สนใจครับ แต่ถ้าเป็นไปได้ ช่วยเลือกวันทดสอบเป็นวันหยุดได้ไหมครับ
วันธรรมดาติดงานครับ แหะ แหะ

ออฟไลน์ gookid

• Newbie
  • *
สนใจสุด ๆ ครับ อยากลองดูสักครั้งกับรถดี ๆ สักคันครับ  ;D

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

สนใจ

แต่ขี้เกียจขับ

ไปถ่ายรูปอย่างเดียวได้มั๊ย  ;D

ออฟไลน์ totu

• **
สนใจสุดๆครับพี่จิมมี่

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Spirit of the "R"
ขอไปด้วยคนคร๊าบบบ..บ
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

สนใจค้าบบบบ ขับมาแล้วแต่ก็อยากขับอีก 555+

ออฟไลน์ Ruksadindan

สนใจขับครับ แต่คงยังไม่กลับไทย อดเลย

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
+100 เลยครับ  ;D ;D
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Tee@Abuser

• Full Member
  • T&T Garage
สนใจ แต่ยังขับรถไม่เป็นเร้ยย ทำไงดี 55
T&T Garage & Spp Garage
Sahakorn 17 racing factory

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
สนใจ แต่ยังขับรถไม่เป็นเร้ยย ทำไงดี 55
สตอแต่หัววันเลยนะ

ไปด้วยๆ แต่ไปเชียร์ละกันครับ ถ้าให้ขับเดี๋ยวน้องๆ เดี๋ยวเซลล์จะร้องโอ๊กกกก
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ BnN

สตอแต่หัววันเลยนะ

ไปด้วยๆ แต่ไปเชียร์ละกันครับ ถ้าให้ขับเดี๋ยวน้องๆ เดี๋ยวเซลล์จะร้องโอ๊กกกก

พี่อาท แรงงง

ออฟไลน์ Night_Angel

ลองขับรถ ชื่อเดียวกับตัวเองดีไหมเนี่ย  555 ถ้าไม่ใช่วันธรรมดา ก็น่าสนใจ
ぼく は くま くま.... くま......

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V
1994 Lancer E-CAR 1.6 JDM

ออฟไลน์ joufo

สนคร๊าบ ขอไปด้วยคร๊าบ  :)