ผู้เขียน หัวข้อ: // Toyota Yaris ATIV มาพร้อม ABS,EBD,BA,VSC,TRC,ถุงลม 7 ตำแหน่ง "ทุกรุ่นย่อย" //  (อ่าน 21739 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Toyota Yaris ATIV (ยาริส เอทีฟ) รถ Eco Car Sedan จะมาพร้อม
ระบบ ABS / EBD / BA / VSC / TRC และ ถุงลมนิรภัย 7 ตำแหน่ง
" ทุกรุ่นย่อย " เปิดตัว 15 สิงหาคมนี้ รอลุ้นราคากันได้เลย !

อ่านข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/toyota-yaris-ativ-briefly-specification/

ออฟไลน์ johnlee

ว้าวๆ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
ลาก่อยยยย note

ออฟไลน์ AboveGod

รออีก 1 วัน

ออฟไลน์ YZA

• Sr. Member
แจ๋วเลย

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

ผมว่าหลังๆ มา toyota เอาจริงมากๆ

รอชมครับ ไม่รีบซื้อรอดูเผื่อมีฟลุ๊กๆ

ออฟไลน์ -Brian

ว้าวๆ มาเต็ม งานนี้ตลาดอีโค่เดือดแน่นอน เหลือรอลุ้นราคาอย่างเดียว

แบบนี้มีแววว่า Yaris 5 ประตู ก็คงจะได้ถุงลม7ใบเหมือนกันแน่นอน

ออฟไลน์ whoami

ทีนี้คงเลิกด่ากันว่าเจ้าตลาด กั๊ก ได้แล้วนะครับ

อยากให้กระบะค่ายนี้ ใส่ระบบความปลอดภัยครบๆแบบนี้ทุกรุ่นย่อยบ้าง

ไม่ใช่ไปกองแต่รุ่นท็อปแบบทุกวันนี้

ออฟไลน์ Boycm009

จัดเต็มเลยทีเดียว รอราคาอย่างเดียวเลย พรุ่งนี้รู้กัน

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
กลัวอย่างเดียวครับ ราคาไม่ถูก
แต่ถ้าแพงกว่า Yaris ไม่มาก ขายกระจายเลยครับ

สงสัยตัว J Eco
ตัว option ต้องโล้นมากแน่ๆ
แต่ได้ระบบความปลอดภัยมาครบมากๆ
ซึ่งจะตั้งราคาแพงๆ มาให้ตัวโล้นๆ ในเรื่อง option คงทำไม่ได้แน่
ดังนั้นขอเดาส่งๆ ว่า ไม่น่าจะแพง

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

ซื้อ eco J มือสองมาติดเทอร์โบ + ใส่จอกล้องถอยหลัง แค่นี้ก็คุ้มสุดๆ ละ

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
คราวนี้ Toyota จัดหนักครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
Ohh!! พระพุทธเจ้า  :D

จัดหนักจัดเต็ม เห็นทิศทางปูพรมเก็บหมดทุกรุ่นนับจากนี้
สงสัยวางแผนตั้งแต่ข่าวถุงลม takata ละมั้ง

ความเป็นเจ้าใหญ่ซื้อมากๆ ดีไม่ดีซื้อกิจการถุงลมมาหละ
รายย่อมทำราคาไม่ได้เท่าแน่ๆ น่ากลัวมาก 8) 8) 8)
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ sumruay

• Full Member
แต่ถ้าแพงกว่า Yaris ไม่มาก ขายกระจายเลยครับ

แต่ได้ระบบความปลอดภัยมาครบมากๆ
ซึ่งจะตั้งราคาแพงๆ มาให้ตัวโล้นๆ ในเรื่อง option คงทำไม่ได้แน่
ดังนั้นขอเดาส่งๆ ว่า ไม่น่าจะแพง

J ECO มีเซ็นทรัลอีสวิลล์ล็อก กระจกไฟฟ้าคู่หน้า ด้านหลังมือหมุน ก็ถือว่าไม่โล้นมากนักครับ

ออฟไลน์ ismael

อดใจอีกนิดดูไม้ตายราคะ ---
 :P

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
เหลือแต่ราคากับออพชั่นส่วนอื่นๆ แล้วสินะ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

J ECO มีเซ็นทรัลอีสวิลล์ล็อก กระจกไฟฟ้าคู่หน้า ด้านหลังมือหมุน ก็ถือว่าไม่โล้นมากนักครับ

โอ้โห แอบคุ้มนะครับ

ออฟไลน์ Barracuda

มันจะลามไป segment อื่นด้วยมั้ยครับที่ไม่กั๊กอ้ะ พอดีรถผมถึงเวลาต้องเปลี่ยนรอ camry มาก่อนแต่อีกใจจะรอให้ accord

ออฟไลน์ CJ.

ใส่มาครบแบบนี้ก็ดีครับ แต่ถ้า segment อื่นไม่มาแบบนี้โดนประนามแน่ๆ
ทำให้รู้สึกว่ารถรุ่นล่างสุดๆยังมีครบ รุ่นที่ราคามากกว่า เหนือกว่าก็ไม่ควรขาดไปแม้แต่อย่างเดียวครับ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
Vios เปิดตัวไปไม่นานก่อนหน้านี้ยังไม่ได้ถุงลมแบบนี้เลยครับ
เหมือนกะฆ่าวีออสให้ตาย
ยิ่งถ้าราคามาเท่าๆ Yaris ล่ะก็

แต่ถามจริงๆ Toyota ออก Vios minor มาทำเบื้อกอะไร  ;D

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
อ่านสเปคมาคร่าวๆแล้ว บอกเลย วีออสตาย
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Automotive Innovations

ใส่มาครบแบบนี้ก็ดีครับ แต่ถ้า segment อื่นไม่มาแบบนี้โดนประนามแน่ๆ
ทำให้รู้สึกว่ารถรุ่นล่างสุดๆยังมีครบ รุ่นที่ราคามากกว่า เหนือกว่าก็ไม่ควรขาดไปแม้แต่อย่างเดียวครับ
Altis นี่เป็นตัวสร้างจุดเด่นเลยครับ Ativ ถึงได้มี เชื่อว่า เดี๋ยวรุ่นอื่นก็ตามมาครับ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

เดี๋ยวรอดู VIOS ว่า จะมีจัดเต็มแบบนี้บ้างไหม ?

ออฟไลน์ forbidden

• Newbie
  • *
เป็นข่าวดีของผู้บริโภคจริงๆครับ  :)

ออฟไลน์ muza

สุดจริง
vios ยอดไม่รู้แต่ แน่ๆ city ยอดสะดุดแน่

เดี๋ยวรอดู VIOS ว่า จะมีจัดเต็มแบบนี้บ้างไหม ?
น่าจะลากขายละเลิกผลิตไปนะครับ

ออฟไลน์ recycleman

พี่โตมาแบบนี้เซลล์อีโค่คาร์ค่ายอื่นก็ไปหาที่ช็อตยุง ยากันยุง ไม้ปัดขนไก่เตรียมไว้ได้เลยครับ

คาดว่าจะได้ใช้กันไปยาวๆ

ออฟไลน์ tnp_super

พี่โตกะเอาตายเลยนะเนี่ย..

เอาตายแบบนี้ก็ดีนะครับ

นี่ถ้ามี Eco car daihatsu มาอีกในราคา 3-4.5 แสนผมว่าครอบตำแหน่งแชมป์ยาวๆ เลย

ออฟไลน์ pjs6306

สักพัก ค่ายอื่นก้อปล่อยตัว model change มา จึงไม่แปลกใจที่ยารีสจะจัดหนักก่อน คงไล่หลัง Ativ ไม่นานนัก