ผู้เขียน หัวข้อ: // เจาะสเป็ค – Option – ราคา Toyota Yaris ATIV แบบละเอียด ทั้ง 5 รุ่นย่อย //  (อ่าน 20190 ครั้ง)

ออฟไลน์ Underseven

• Full Member
เบาะหลังที่พักแขนกลางพับได้+ที่วางแก้วน้ำ ไม่มีมาด้วยหรือ จะได้ครบๆๆ  :P :P :P

ออฟไลน์ Natchanon R.

• Newbie
  • *
  • PS '53 - MUICT14
    • My Facebook!
คหสต นะครับ

อุปกรณ์ความปลอดภัยแน่นจริงอะไรจริง รุ่นก็มีให้เลือกเยอะดี

J Eco เหมาะสำหรับคนพึ่งซื้อรถคันแรกแล้วอยากได้รถไว้ขับแแบบไม่คิดอะไร อุปกรณ์ก็ไม่น่าเกลียด

J นี่สำหรับคนที่อยากได้อุปกรณ์เพิ่มนิดๆ แต่งบไม่ถึง E

E เหมาะสำหรับคนทั่วไปที่ต้องการรถที่มีอุปกรณ์พื้นๆครบครัน ภายในเลือกสี่ได้ คงขายดีที่สุด เพราะตั้งใจทำราคามาแบบไม่แพง

G อุปกรณ์ค่อนข้างทันสมัย ครบๆ แต่อาจไม่อยากได้ภายในดำ ไม่ก็ไม่ชอบการตกแต่งแบบรุ่น S ก็มักจะเลือกรุ่นนี้

S คนที่ชอบออปชั่นสุดๆ ชอบของครบๆจากโรงงาน และ เพิ่มเงินจากรุ่น G นิดเดียว ก็จะเลือกรุ่นท็อป

ส่วนตัวชอบพวงมาลัย หน้าปัดแอร์ออโต้ และ หน้าปัดไมล์ออปติทรอน มันสวยดีครับ

แต่เลือกได้คงยังไม่ซื้อเลย คงรอ Yaris Minorchange ซะก่อนครับ

ออฟไลน์ พ่อบ้านสายเที่ยว

• Sr. Member
  • ยาเขียวชนิดเม็ดตราใบห่อ แก้ร้อนในกระหายน้ำ
เห็นรุ่นภายในสีเบจแล้ว นึกถึงวิออสรุ่นบริดนี่ ตัว ivory เลย มันดูละมุนละไม น่าใช้ดี โดยเฉพาะในคลิป live ของเว็บที่ถ่ายออกแล้วรุสึกดูดีเกินราคา
"แตกต่าง" แต่ไม่ "แตกแยก"

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

ทำไม VIOS ไม่ได้ YARIS ATIV บ้าง ?????

ออฟไลน์ Hakosuka

ส่วนตัวขัดใจกับดีไซน์ด้านหน้า แต่พอเห็นราคาและอ๊อฟชั่นความปลอดภัยแล้ว ช่างแมงเถอะ

ออฟไลน์ spn

• Hero Member
คงได้เวลาโบกมือลา vios แล้วหล่ะครับ
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT

ออฟไลน์ Tapanan

อ้าว...ที่วางแก้วน้ำ หน้าช่องแอร์ ซ้าย ขวา หายไป... ไปอยู่ด้านล่างแทน...

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ราคาและออฟชั่นทำได้ดีมากจริงๆ  :D

ออฟไลน์ SRY

ราคาช่วงแนะนำนี่หมายถึงหลัง ตุลา มันจะปรับเพิ่ม หรือเท่านี้ตลอดครับ

เห้อ น่าจะมาตั้งแต่ 4 ปีก่อน ไม่งั้นคงไม่ซื้อตัวอื่นไปหรอก

ออฟไลน์ ~BK นะแจ๊ะะะะะ~

รอคลิป checkcheck out
~~

ออฟไลน์ GOBBS

หลังตุลาคงเพิ่ม แต่ขอส่วนลดได้คงราคาพอๆกันกับตอนนี้นั่นละ (ตอนนี้ราคาโปร ก็คงขอส่วนลดอะไรไม่ได้มาก)
J eco พอ หาแม็กใส่ วิทยุตัวนึงจบ
ราคาดีมาก แต่ผมไม่ซื้อหรอก......รอ 5ประตูจะมายังไง ราคาแบบไหน 5555
.....2006 honda jazz idsi
.....2015 mazda2 skyD
..ใช้รถเท่าที่จำเป็นกันเถอะครับ...รถมันติด

ออฟไลน์ sidlv

พี่โต เค้าตบปากคนที่ขอบเรียกเค้าว่า พี่กั๊ก เรียบร้อย

ผมก็ด้วย กราบ

ออฟไลน์ johnlee

แอร์ออโต้เริ่มตั้งแต่รุ่น อี

แต่มีฮีตเตอร์มั้ย
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

สงสัยครับ

J eco ไม่มีก้านปรับกระจกมองข้างภายในหรือครับ

โห แบบนี้ตายพอดีเลยนะครับ ปรับยากมาก

สงสัยจังว่า แล้วพอเจ้า Yaris 5 ประตูมาจะเป็นอย่างไรครับ

ออฟไลน์ eak_na

• Newbie
  • *
สงสัยกระจกข้างปรับมือของ J-Eco จะปรับแบบไหนรึครับ ใช้งานจริงลำบากมากไหมครับ

ดูแล้ว J-Eco น่าสนใจที่สุด ติดเรื่องกระจกข้างอย่างเดียวเลย ที่เหลือเอาไปแต่งเองน่าจะตอบโจทย์ได้ดีกว่า

ออฟไลน์ GOBBS

ดูจากรูปแล้ว ที่ปรับกระจกข้างด้านในของ J eco ไม่มีครับ
สงสัยจะเหมือน soluna xli สมัยก่อน เปิดกระจก หรือยืนนอกรถ เอื้อมมือไป หมุนๆกันเอง  ;D
ผมเคยใช้รถประมาณนี้นะ เลยไม่รู้สึกอะไร แต่คนอื่นเค้าก็ว่าลำบากละครับ...
..............
งานนี้ก็รอ J eco 5ประตูครับ ว่าปลายปีนี้จะมาราคาไหน ถ้ามาราคานี้นะ เสร็จแน่ๆ เตรียมงบไว้อีก 5หมื่นหา แม็ก เครื่องเสียง จบเลย
.....2006 honda jazz idsi
.....2015 mazda2 skyD
..ใช้รถเท่าที่จำเป็นกันเถอะครับ...รถมันติด

ออฟไลน์ SM.

E น่าจะขายดีสุด

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
E น่าจะขายดีสุด

ชอบ e มากๆ ภายในสีเบจ เยี่ยมสุดๆ

ออฟไลน์ Micjty

ดูคุ้มค่า คุ้มราคา ในแบบที่ไม่น่าใช่โตโยต้าทำเลยครับ อันนี้ขอชื่นชม
คหสต. ไม่ค่อยชอบด้านหน้ามันซักเท่าไหร่ ดูเลอะๆยังไงไม่รู้ ที่เหลือสวยครับ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
http://www.toyota.co.th/yarisativ/mobile/interior.html

ดูบรรยากาศภายใน 369 องศา
ชอบภายในรุ่น G ทั้งสองสีเลย ดูอบอุ่น ดูสวยมาก
แต่พอกดดูภายในรุ่น S โอว จอห์จ !!! ลายเบาะมันฆ่า
ทุกสิ่งทุกอย่างออกไปหมดเลย ดีแค่ว่าภายนอกมีตกแต่งแถบสีแดงๆ
หลายๆ จุด กระจกมองข้างดำ ถ้าเอา G ก็ไปแต่งเพิ่มเล็กๆ น้อยๆ อีกที