ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามค่าดูแลรักษา​จนถึงค่าอะไหล่ต่างๆของ Mazda3 skyactiv 2014 ครับ  (อ่าน 7295 ครั้ง)

ออฟไลน์ JudasPl2iest

• Newbie
  • *
มีเพื่อนผมจะขายดาวน์​ต่อครับเปลี่ยนสัญญา​ผ่อนต่อเดือนละ 11xxx เหลืออีกราวๆ 5ปี รุ่น S สีแดงปี2014 รถเห็นกันบ่อยๆไม่เคยชนหนักมีสะกิดกระถางต้นไม้บ้าง เจ้าตัวบอกผ่อนไม่ไหว ตัวผมเองพอไหวแบบเกือบตึงมือ
แต่ที่ผมกลัวคือตอนนี้รถหมดประกัน​ศูนย์​แล้วมีแต่คนบอกว่าอะไหล่มาสด้าค่อนข้างแพงส่วนตัวคิดว่าพอไหวกับค่าบำรุงรักษา​ครับ แต่กลัวค่าอะไหล่ที่เสื่อมสภาพตามเวลามากกว่าครับ เลยอยากรบกวนสอบถามครับคือ อยากรู้ค่าอะไหล่รวมถึงช่วงเวลาที่ต้องเปลี่ยน  ปัญหา​ที่ต้องเจอหรือต้องเตรียมรับมือหรือทำใจรอไว้เลย  เพื่อประกอบการตัดสินใจว่าควรจะเอาไหม ตอนนี้ถ้าไม่เอาคันนี้ก็จะเก็บตังไว้ดาวน์ city jazz มือหนึ่งครับ

ออฟไลน์ TheZero

• Sr. Member
แนะนำเข้าไปสอบถามใน club Mazda 3  น่าจะได้คำตอบครับ

https://www.facebook.com/groups/Mazda3SkyactivUserThailand/

ออฟไลน์ Abzolute

• Hero Member
  • สวัสดีคนรักรถยนต์
เข้าคลับเลยครับ ผมตอบไม่ได้เพราะผมฟรี บำรุงรักษา 3 ปี 60,000 โล 55

เช็คระยะไม่เคยเสีย

ออฟไลน์ Auto

ค่าเช็คระยะปกติอยู่ที่ 3-4 พัน บาท  ครั้งใหญ่อยู่ราว 8 พันบาท     ประมาณนี้รับไหวหรือเปล่าละ 

ออฟไลน์ MC Stradale

Mazda Maintenance Cost สามารถดูได้ในเว็ปไซด์เลยครับ
https://www.mazda.co.th/customer-care/maintenance-cost/

• Newbie
  • *
Mazda Maintenance Cost สามารถดูได้ในเว็ปไซด์เลยครับ
https://www.mazda.co.th/customer-care/maintenance-cost/
ขอบคุณ​ครับ แล้วราคาอะไหล่เบิกศูนย์​เช่นพวกช่วงล่างหรืออะไรทำนองนี้อะครับ หาดูได้ที่ไหนครับ

ออฟไลน์ panjap

ผ่อนยังตึงมือเลย ค่าประกัน ค่ายาง ค่าซ่อม คุณจะไหวเหรอ แนะนำอย่ารับมาเลย

ออฟไลน์ koko86

รถแฟนใช้มาสองหมื่นกว่าโลไม่มีอะไรเสียนะครับ
มีแต่โช็คดัง จำสาเหตุไม่ได้แต่แก้แล้วหายอยู่ในประกัน
แต่ถ้าชนก็รออะไหล่บางตัวเกือบเดือนเหมือนกัน

ออฟไลน์ XyteBlaster

ผ่อนยังตึงมือเลย ค่าประกัน ค่ายาง ค่าซ่อม คุณจะไหวเหรอ แนะนำอย่ารับมาเลย

เห็นด้วยครับ ... ถ้าผ่อนแล้วตึงมือ ไปเจ้าตลาด ที่มีอะไหล่เทียบเยอะ ๆ ดีกว่าครับ ไม่งั้นซ่อมทีได้กินมาม่าทั้งเดือนแน่

ออฟไลน์ -Brian

เห็นด้วยครับ ... ถ้าผ่อนแล้วตึงมือ ไปเจ้าตลาด ที่มีอะไหล่เทียบเยอะ ๆ ดีกว่าครับ ไม่งั้นซ่อมทีได้กินมาม่าทั้งเดือนแน่

ผมว่าไปหาอีโค่คาร์ดีกว่าครับ ถึงไปเล่นเจ้าตลาด ซ่อมทีก็กินมาม่าเหมือนกันครับ เทียบในรถเซกเม้นท์เดียวกัน

• Newbie
  • *

ผมว่าไปหาอีโค่คาร์ดีกว่าครับ ถึงไปเล่นเจ้าตลาด ซ่อมทีก็กินมาม่าเหมือนกันครับ เทียบในรถเซกเม้นท์เดียวกัน
ถ้าไปทาง b segment พวกแจ้ส ซิตี้นี่จะพอไหวไหมครับ