ผู้เขียน หัวข้อ: captiva จะมี minor ไหมครับ  (อ่าน 9366 ครั้ง)

ออฟไลน์ ichamz

• Sr. Member
captiva จะมี minor ไหมครับ
« เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 18:41:36 »
captiva จะมี minor ไหมครับ ใครพอจะมีข้อมูล บอกกันมั่งนะครับ
พอดีสนใจจะออก อยู่ครับ

Re: captiva จะมี minor ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 19:46:04 »
ผมว่าอีกหลายปีเลยหละ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
Re: captiva จะมี minor ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 21:22:00 »
ที่มอเตอร์โชว์ที่ผ่านมาเพิ่งสังเกตว่ามีรุ่นที่ภายในสีครีมแล้ว มันสวยขึ้นเยอะเลยนะผมว่า
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ PREM

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 21:36:28 »
ที่มอเตอร์โชว์มีเพิ่มขึ้นมา 2 รุ่นคือ
LSX ดีเซล ขับเคลื่อนสองล้อ แต่ equipment ใกล้เคียงรุ่น LT (ขาดแต่พวกความปลอดภัยทั้งหมด) ข้างในสีดำ
กับ LTZ ดีเซล ขับเคลื่อนสี่ล้อ มีหน้าจอสีพร้อม Navigator กับล้อ 18 นิ้ว (สวยโคตะระ) เพิ่มขึ้นมา รุ่นนี้ข้างในสีเบจ
รุ่น LT มีบางสีข้างในเป็นเบจ บางสีข้างในเป็นดำ อันนี้ไม่รู้ว่าสีไหนเหมือนกันครับ

ปล.พ่อก็ไป test มาบอกว่าแรงพอใช้ได้ แต่เสียงดังเกิน และแพงเกิน
(บ้านตรงข้าม บ้านข้างหลัง บ้านซอยตรงข้าม และบ้านอีกสองซอยถัดไปใช้อยู่ เป็น LT ดีเซลเหมือนกันหมดเลย
ได้ยินชัดเจนจนรู้ว่า "อ้อ! บ้านนี้กลับมาแล้ว" นี่ถ้าเขาออกมาวิ่งพร้อมกันมันจะดังระงมขนาดไหนลองคิดดูสิ ;D)
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ Akeem-CLII

• ทำวันนี้ให้ดีกว่าเมื่อวาน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 22:39:38 »
LTZ ดูสวยลงตัวมาก ๆ ครับ
แต่ต้องสีดำ นะ
I will buy Volvo some day.

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 23:08:39 »
พอดีเล็ง ดีเซล 2.0 ตัว รองท๊อปอ่ะครับ LSX  ถ้าตัวท๊อป LT จาคุ้มกว่ารึเปล่า ครับ ชอบสีขาวมุกอ่ะสวยดี ที่ไปในงานมารู้สึกว่าเบาะจะเปลี่ยนเป็นสีเบจ แล้วอ่ะครับ ถ้าเกิด ไม่ minor หรือ model ง่ายๆ ก้อคงจะไม่รอแล้ว

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 23:18:44 »
ที่มอเตอร์โชว์มีเพิ่มขึ้นมา 2 รุ่นคือ
LSX ดีเซล ขับเคลื่อนสองล้อ แต่ equipment ใกล้เคียงรุ่น LT (ขาดแต่พวกความปลอดภัยทั้งหมด) ข้างในสีดำ
กับ LTZ ดีเซล ขับเคลื่อนสี่ล้อ มีหน้าจอสีพร้อม Navigator กับล้อ 18 นิ้ว (สวยโคตะระ) เพิ่มขึ้นมา รุ่นนี้ข้างในสีเบจ
รุ่น LT มีบางสีข้างในเป็นเบจ บางสีข้างในเป็นดำ อันนี้ไม่รู้ว่าสีไหนเหมือนกันครับ

ปล.พ่อก็ไป test มาบอกว่าแรงพอใช้ได้ แต่เสียงดังเกิน และแพงเกิน
(บ้านตรงข้าม บ้านข้างหลัง บ้านซอยตรงข้าม และบ้านอีกสองซอยถัดไปใช้อยู่ เป็น LT ดีเซลเหมือนกันหมดเลย
ได้ยินชัดเจนจนรู้ว่า "อ้อ! บ้านนี้กลับมาแล้ว" นี่ถ้าเขาออกมาวิ่งพร้อมกันมันจะดังระงมขนาดไหนลองคิดดูสิ ;D)

ดังขนาดนั้นเลยหรอป๋า

เหอๆๆ

กำลังเล็งๆจะซื้อเหมือนกันนะนั่น
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ PREM

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 23:38:45 »

เหอๆๆ

กำลังเล็งๆจะซื้อเหมือนกันนะนั่น

จริงๆ ก็พอรับได้แหละคับ ยังเบากว่า Fortuner อยู่บ้าง และเบา่กว่า D-Max Commonrail เยอะเหมือนกัน
แต่มันก็ไม่เบาขนาดเสียงนกเสียงกากลบเหมือน E220 CDI หรือ Focus diesel แต่เข้าไปนั่งแล้วก็แทบไม่ได้ยินคับ
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 23:42:13 »
ผมว่า ภายในสีดำ ดูดีกว่าสีเบจอ่ะ

ออฟไลน์ Toroo.Thanvar

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 08, 2009, 06:52:11 »
ผมว่ารุ่นที่ติดคริสตัลของ ชวารอฟกี้ ก็สวยดีเหมือนกันนะ

ดูบ้านนอกแบบแปลกๆดี

ออฟไลน์ MetroMiner

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 08, 2009, 08:45:59 »
model change คงเลื่อนไป 2011 หรือกว่านั้นนะครับ

ผมก็กำลังคิดๆว่าจะออก cap อยู่เหมือนกันครับ

รุ่น 2.0 LT น่าจะคุ้มกว่า LSX นะครับ (ถ้างบถึง)
option LT มากกว่า LSX อีกเยอะ
ภายในเลือกได้ทั้ง ดำ/เบจ
แต่สีรถสีขาวตอนนี้ ไม่ใช่ขาวมุกนะครับ
เป็นขาวด้าน (ที่มันจะออกเหลืองๆในภายหลัง)

เสียงเครื่องนั่งข้างในไม่ดังนะครับ
ข้างนอกดังหน่อย ช่างมัน 55555  ;D
"Any man who can drive safely while kissing a pretty girl is simply not giving the kiss the attention it deserves."
- Albert Einstein

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 08, 2009, 08:54:40 »
ถ้า แค็พ ต้องดีเซลเท่านั้นครับ

แต่รถทั้งคันหนะ โอเค
ที่ผมรับไมไ่ด้ มี 2 เรื่อง คือ เบาะ และขุมพลังเบนซินของมัน

ออฟไลน์ jr2

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 08, 2009, 08:56:41 »

เหอๆๆ

จริงๆ ก็พอรับได้แหละคับ ยังเบากว่า Fortuner อยู่บ้าง และเบา่กว่า D-Max Commonrail เยอะเหมือนกัน
แต่มันก็ไม่เบาขนาดเสียงนกเสียงกากลบเหมือน E220 CDI หรือ Focus diesel แต่เข้าไปนั่งแล้วก็แทบไม่ได้ยินคับ

เปลี่ยน user name เถอะครับ
เดี๋ยวมีเเดงมีเหลือง มาตีกันในเวปนี้อีก....เบื่อการเมือง

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 08, 2009, 09:59:48 »
OK ครับ คงต้องเปน LT

ออฟไลน์ JIRATH

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 08, 2009, 12:10:29 »
อยากเห็นรูปจังเลยคร้าบ
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 08, 2009, 14:28:40 »
อาจจะเป็น 1-2 ปีหน้าครับ ที่จะมีแวว minor
แต่ปีนี้ก็จะมีแค่ LSX ขับ 2 น้องๆ LT ที่ออพชั่นใกล้เคียง LT มากขึ้น (แต่มันก็ยังไม่มี Criuse Control / CD 6 แผ่น / ความปลอดภัย อยู่ดี)
กับ LTZ รุ่นพี่ LT ที่มีทั้ง Navigator Bluetooth และล้อ 18" มาให้ครบ (แต่กระนั้นมันก็ + ราคาเพิ่มจาก LT ไปตั้ง 90,000 ทำให้คนที่ลังเลระหว่าง CR-V Prestige กับรุ่นนี้ได้ตัดสินใจง่ายขึ้น)
และรุ่น LT ก็จะมีภายในสีเบจให้เลือก (สวยและลงตัวดี แต่คงเปื้อนง่าย) กับเบนซิน LT ก็จะเพิ่มความปลอดภัยมาให้
และเพิ่มสีขาวด้านกับฟ้ามาให้

สำหรับผม ถ้างบถึง LT เล่น LT ไปเลยดีกว่าครับ แต่ถ้าไม่คิดจะใช้ขับ 4 และออพชั่นอีกเล็กๆ น้อยๆ ก็เซฟเงินเลือก LSX ดีกว่าครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX