ผู้เขียน หัวข้อ: คำว่า ขึ้นชื่อว่า BMW " ไม่มีรุ่นไหนไม่จุกจิก " จริงหรือเปล่าครับ ??  (อ่าน 20914 ครั้ง)

ออฟไลน์ ChiLun

• Hero Member
  • F10 525d M sport
F10 ที่ใช้อยู่ตอนนี้5ปี วิ่งเก้าหมื่นกลางๆ ปีนี้เจอ
มอเตอร์เบรกมือเสียไปตัวนึงหมื่นกว่าบาท
ตอนนี้เจอน้ำมันเครื่องซึมแถวข้อต่อใต้เครื่องยังไม่ได้ทำ
เครื่องสั่นกว่าปกติเวลาจอดนิ่ง(ฝาครอบเครื่องหลวมไม่ลงล๊อก กดให้แน่นแล้วหาย)

ส่วนตัวผมรับได้ เพราะก่อน5ปีแทบไม่เจออะไรเลย มีบ้างสองสามอย่าง

ตอนนี้ผมกะใช้ยาวรออนาคตรถใช้ไฟฟ้ากับระบบขับเองในอีก3-5ปี แล้วค่อยดูว่าจะซื้ออะไรดี

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
อาจจะต้องดูกันยาวๆนะครับ รถภายใน 5 ปี ไม่น่ามีอะไรเสียมากมาย แต่หลังจากนั้นไปแล้ว น่าจะเริ่มเจอกันบ้างแล้ว

ออฟไลน์ swan

• Sr. Member
ผมอาจจะโชคดีก็ได้ตั้งแต่ใช้ 320d e90 lci มาหกปีกว่าผมเสียค่าอะไหล่ซ่อมไปไม่ถึงสองพันบาท อันนี้ไม่รวมอะไหล่สิ้นเปลืองที่ต้องเปลี่ยนตามอายุนะ เพราะของพวกนั้นถึงเวลาก็ต้องเปลี่ยนอยู่แล้ว เช่นยางปัดน้ำฝน น้ำมันเกียร์