ผู้เขียน หัวข้อ: Everest mc ทำไมไม่มาสักทีครับ  (อ่าน 7498 ครั้ง)

ออฟไลน์ Activehybrid

• Hero Member
Everest mc ทำไมไม่มาสักทีครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2017, 22:24:23 »
ข่าวว่าจะมาหลายรอบทั้งวงนอกวงใน แต่ตอนนี้เงียบๆไม่มีข่าวอะไรเลยซะงั้น สรุปจะ mc เมื่อไหร่มีท่านใดทราบไหมครับ แล้วmcจะได้อะไร คุ้มค่าที่รอไหม(ไล่หาข้อมูลผ่านๆมา ไม่มีข้อมูลที่พอจะเป็นไกด์ได้)

ปล.ที่ถามเพราะช่วงนี้ส่วนลดเยอะมาก(150,000+ประกัน) และบางทีรถก็ดูจะมีน้อยหายากด้วย เหมือนพยามเคลียรstock
เลยคิดหนักมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 02, 2017, 08:18:29 โดย Activehybrid »

ออฟไลน์ masuoka

Re: Everest mc ทำไมไม่มาสักทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2017, 22:35:21 »
เท่าที่เห็นรู้สึกจะมีออปชั่นที่เป็นระบบกล้องครับ อาจจะพวก LaneWatch อาจมีระบบ active safety อื่นๆด้วย เครื่องยนต์ใหม่คงต้องลุ้นครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

Re: Everest mc ทำไมไม่มาสักทีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2017, 22:46:55 »
ปรับอุปกรณ์เป็น MY มากกว่าครับรถพึ่ง2-3ปีเองครับ ถ้าเทียบตามอายุ PPV ยังไม่ถึงเวลา MC นะครับ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2017, 23:57:10 »
เท่าที่เห็นรู้สึกจะมีออปชั่นที่เป็นระบบกล้องครับ อาจจะพวก LaneWatch อาจมีระบบ active safety อื่นๆด้วย เครื่องยนต์ใหม่คงต้องลุ้นครับ
แต่เจ้ายอดเขามี BLIS แล้วนะครับ ปรับโฉมทั้งทีไม่น่าจะดาวน์เกรดลงไปเป็นกล้องส่องเลนนะครับ

ออฟไลน์ AnUt^_^

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2017, 08:10:20 »
ข่าวว่าจะมาหลายรอบทั้งวงนอกวงใน แต่ตอนนี้เงียบๆไม่มีข่าวอะไรเลย สรุปจะ mc เมื่อไหร่มีใครทราบไหมครับ แล้วmcจะได้อะไรคุ้มค่าที่รอไหม(ไม่มีข้อมูลเลย)

ปล.ที่ถามเพราะช่วงนี้ส่วนลดเยอะมาก(150,000+ประกัน)และรถก็ดูจะมีน้อยด้วยเหมือนพยามเคลียรstock

ผมก็กำลังดูๆอยู่เหมือนกัน ส่วนลดมากจนคิดว่า MC มันน่าจะมาเร็วๆนี้เลยครับ เลยยังไม่ได้จองซักที (ตอนนี้ได้ข้อเสนอส่วนลดมาเยอะเหมือนกันครับ)   แฟนบอกเลยลองดูซักระยะก่อนดีกว่า เพราะเขาอยาได้ 4wd แต่ไม่อยากได้ถึงเครื่อง 3.2 L 
กลัวว่า MC แล้วให้เครื่องใหม่มาเสียดายแย่  :'( :'(   แต่ถ้า MC แล้วเครื่องเดิมก็ต้องตามนั้น  :) :)

ออฟไลน์ scorpions

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2017, 08:41:49 »
ขอตอบตามที่ได้เห็นรถทดสอบวิ่งแถวอ่างศิลาเดือนก่อนแบบไม่พรางควบคู่กับตัวปัจจุบันผมนี่แทบสังเกตไม่ออกว่าปรับตรงไหน ยกเว้น ทะเบียน tc 010 ประมาณนี้ครับ เสียดายถ่ายรูปไม่ทันเพราะขับรถอยู่

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2017, 10:57:12 »
ไม่รู้จะใส่ option อะไรมาเพิ่มเติมนะครับ

ส่วนภายนอก ผมว่าชุดแต่ง ford เยอะมากๆ แจ่มๆ ทั้งนั้นเลย ทั้งตัวกระบะและ PPV

ออฟไลน์ madboy

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2017, 12:27:52 »
ไม่รู้จะใส่ option อะไรมาเพิ่มเติมนะครับ

ส่วนภายนอก ผมว่าชุดแต่ง ford เยอะมากๆ แจ่มๆ ทั้งนั้นเลย ทั้งตัวกระบะและ PPV

keyless กับ push start button เถอะครับ  ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Olympuspen

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2017, 12:38:48 »

+1 ผมก็ว่างั้น Everest นี่มาล้นสุดๆแล้วครับ Maintain ยอดแบบนี้ไปเรื่อยๆก็น่าจะพอแล้ว

ออฟไลน์ nai_innova

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2017, 13:17:50 »
Fordน่าจะรอเครื่อง Ecoblue ทีเดียวเลย

ออฟไลน์ SLuang

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2017, 14:38:16 »
ผมว่าเครื่องใหม่ เกียร์ใหม่ 10 speed มีลุ้นมากๆ ครับ  แต่ก็น่า จะ Q.3 - Q.4 2018 
เหตุผล
1. เพราะ Ranger Raptor วางเครื่อง 2.0 ecoblue และเกียร์ 10 Speed  ด้วยเหตุผลการผลิตแบบแมสโปรดักส์ การผลิตจำนวนที่ยิ่งมากเท่าไหร่ ต้นทุนต่อหน่วยผลิต ยิ่งลดลง
2. เพื่อให้คุ้มต่อการทำตลาดของข้อ 1.  (เครื่องมือให้บริการ อบรมช่าง สต็อคอะไหล่ ฯลฯ)
3. เจ้า Ranger Raptor ราคาก็อาจเข้ามาทับไลน์ จริงอยู่ว่าตลาดแยกประเภท แต่ราคานี้ คนซื้อก็ย่อมนำมาเปรียบเทียบ  ครั้นจะไม่ใส่อะไรลงไปใหม่   
ก็ดูเหมือนไม่ดึงดูดใจให้ลูกค้ารายใหม่เหลียวมอง
4. ถึงเวลา MC

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2017, 16:21:49 »
จากเว็บฝรั่งนะครับ

เปลี่ยนระบบให้ active cruise ทำงานยันจอดสนิทได้แบบ Volvo โดยเปลี่ยนเซ็นเซอร์หน้าใหม่

Keyless มาแน่ๆ เพราะมีรูปว่ามีจุดดำๆแทนรูกุญแจ

ปรับกระจังหน้าใหม่

เซ็นเซอร์ระบบ BLIS ในกันชนท้ายวางตำแหน่งใหม่ (อันนี้ไม่แน่ใจในคำแปล)

กล้อง 360 แบบรุ่นพี่ในค่าย

ส่วนเครื่อง และเกียร์อันนี้อยากรู้เหมือนกัน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ kris

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2017, 17:20:49 »
ข่าวว่าจะมาหลายรอบทั้งวงนอกวงใน แต่ตอนนี้เงียบๆไม่มีข่าวอะไรเลยซะงั้น สรุปจะ mc เมื่อไหร่มีท่านใดทราบไหมครับ แล้วmcจะได้อะไร คุ้มค่าที่รอไหม(ไล่หาข้อมูลผ่านๆมา ไม่มีข้อมูลที่พอจะเป็นไกด์ได้)

ปล.ที่ถามเพราะช่วงนี้ส่วนลดเยอะมาก(150,000+ประกัน) และบางทีรถก็ดูจะมีน้อยหายากด้วย เหมือนพยามเคลียรstock

ส่วนลด 150,000 + ประกัน ของที่ไหนครับ รบกวนหลังไมค์ได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2017, 18:46:21 »
ปีหน้าคงอยู่ไม่ไ้ด้แล้วละครับ รุ่น MC ทำตลาดมากว่า 2 ปี แล้ว มันน่าถึงเวลาปรับปรุงเพิ่มความสดใหม่แล้วละครับ