ผู้เขียน หัวข้อ: สนใจ BMW 520d sport มีท่านใช้อยู่บ้าง ไม่ทราบขับดีมั้ยครับ  (อ่าน 14262 ครั้ง)

ออฟไลน์ ericsson

• Newbie
  • *
ผมได้ส่วนลด350000 ถือว่าดีมั้ยครับ

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

• Hero Member
Re: สนใจ BMW 520d sport มีท่านใช้อยู่บ้าง ไม่ทราบขับดีมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2017, 14:33:43 »
หือรถใหม่ 520d Sport G30 หรือปล่าวครับ ทำไมลดเยอะจัง!!! เหมือนตอน 520d F10 ใกล้ตกรุ่น

• Newbie
  • *
Re: สนใจ BMW 520d sport มีท่านใช้อยู่บ้าง ไม่ทราบขับดีมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2017, 14:43:12 »
หือรถใหม่ 520d Sport G30 หรือปล่าวครับ ทำไมลดเยอะจัง!!! เหมือนตอน 520d F10 ใกล้ตกรุ่น

รถใหม่เลยครับ เซลล์แจ้งว่าข้อเสนอเดียวกันกับ motor expo ครับ

ออฟไลน์ Nutcracker

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2017, 14:54:52 »
G30 ckd ไม่น่าได้เยอะขนาดนี้ ราคาตั้งเท่าไหร่ครับ ถ้าเป็นตัว cbu ที่เหลืออยู่อาจเป็นไปได้

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2017, 15:43:09 »
G30 ckd ไม่น่าได้เยอะขนาดนี้ ราคาตั้งเท่าไหร่ครับ ถ้าเป็นตัว cbu ที่เหลืออยู่อาจเป็นไปได้
ราคาตั้ง 3,439,000 ครับ

ออฟไลน์ brownie

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2017, 16:05:25 »
เยอะนะครับ ผมออก530i ส่วนลดหมื่นเดียวขาดตัว เห็นแล้วมันจี๊ด

ออฟไลน์ demo2

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2017, 16:44:41 »
เยอะครับ น้องที่ทำงานเพิ่งออก 520d luxury ได้ลดสองแสนถ้วน ดอกเบี้ย2.4 ของแถมทั่วๆไป BSI standard 

ออฟไลน์ mile

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2017, 16:50:15 »
ลดให้เยอะแบบนี้เป็นตัว demo car เอามาขายให้หรือเปล่าครับเช็คดูนะ ปกติbmw รถโมเดลใหม่พึ่งเปิดตัวส่วนลดแทบไม่มีครับ

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2017, 19:29:24 »

รถใหม่เลยครับ เซลล์แจ้งว่าข้อเสนอเดียวกันกับ motor expo ครับ
ท่าจะจริงครับเห็นเซลในเฟสก็โพสส่วนลดประมาณนี้เหมือนกัน เห็นมีโปรคนใช้รถญี่ปุ่นกับ Benz เพิ่มเติมด้วย  ::)

ออฟไลน์ charlse

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2017, 19:32:10 »
0 ไหนเซลคนไหนหรอครับ พอจะ PM ได้ไหมครับ ลดเยอะ มากๆ เดือนก่อนผมไปลอง test drive ที่มิล ส่วนลดแทบไม่มี
MB S300 Bluetec Hybrid
MB Viano 3.0
Porsche Cayenne Diesel

ออฟไลน์ Peet Sayumpoo

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2017, 19:44:42 »
ยังไม่มีเม้นไหนตอบเข้าหัวกระทู้เลย  ;D ;D ;D

ใครใช้ 520d luxury มาช่วยตอบท่าน จขกท หน่อยก็ได้นะครับ Sport กับ Luxury การขับขี่มันเหมือนกันทุกอย่าง
ต่างกันแค่ trim ตกแต่งครับ

ปล. 0 ที่ลด 350,000 รู้สึกจะเป็นบาเซฯครับ แต่ผมไม่รู้รายละเอียดน่ะครับ เห็นแค่ผ่านๆครับ

ออฟไลน์ Alcatraz

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2017, 20:09:17 »
นั่นน่ะสิ จำได้ว่าพี่แพนรับรถมาลองแล้วทั้ง 520d 530i First Impresssion ก็จำได้ว่ามี ทำไมหาไม่เจอนะ

สรุปคร่าวๆ 520d ช่วงล่างแย่กว่า f10 แต่นุ่มกว่า พวงมาลัยเบา อัตตราเร่งดีขึ้นกว่าเดิมเพราะตัวเบาขึ้น นี่ความเห็นพี่แพนนะครับ

ส่วนผมไม่อยากเปรียบเทียบเพราะไม่เคยขับ f10 และ e class ใหม่ แต่ g30 520d อัตตราเร่งผมเฉยๆ แต่สำหรับหลายคนอาจเพียงพอ ช่วงล่างพวงมาลัยผมชอบ ทำให้ขับง่ายขึ้น เหมาะกับทางเป็นหลุมและฝาท่อในกรุงเทพ อีกอย่างที่ชอบคือไฟเลี้ยวเป็นแบบยี่ห้ออื่นแล้วที่เวลาเปิดแล้วก้านมันล็อคค้าง ไม่กลับมาที่เดิมแบบรุ่นเก่าๆของ bmw เครื่องเสียงที่ใช้มือวาด หลายคนใช้แล้วชอบ แต่ผมใช้ก็กดปุ่มเอาง่ายกว่าอยู่ดี

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2017, 20:57:05 »
ส่วนลด350000บาทสำหรับรถใหม่ถือว่าดีมากๆเลยครับเพราะรถเพิ่งออกมาไม่นานเอง
BMW 750E M SPORT

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2017, 21:38:57 »
เสริมต่ออีกนิดครับ

อยากให้ จขกท ไปลองขับดูก่อนซื้อน่าจะดีกว่าครับ เพราะดีของแต่ละคนไม่เหมือนกันครับ บางทีเป็นดีคนละแบบกัน
ผมก็ยังไม่เคยขับ งั้นผมขอตอบตามที่ได้ติดตามอ่านจากรีวิวต่างประเทศมาตั้งแต่ G30 เปิดตัวออกมาล่ะกันน่ะครับ
แล้วก็รวมถึงที่พี่ๆในนี้เคยบอกมาบางส่วนด้วยนะครับ

เสียงส่วนมากของทุกเจ้าสำนักรีวิว ที่รีวิว G30 ก็ให้เสียงไปในทาง"บวก"ครับ เมื่อเทียบกับ F10
คือ"โดยเฉลี่ย(ภาพรวม)"รถมีพัฒนาการที่ดีขึ้นครับ (เทียบจากไลน์เดียวกันน่ะครับ เช่น Luxury ก็ต้องเทียบกับ Luxury เหมือนกัน)
โดยส่วนมากจะให้ความเห็นกันแบบนี้ครับ

ช่วงล่าง - ด้านหน้าเป็นดับเบิ้ลวิชโบนเหมือนเดิม แต่ ด้านหลังได้เปลี่ยนจากแบบ H arm ใน F10 (ใช้มาตั้งแต่ E60) มาเป็น Multi link 5 แขน แทน (กลับมาใช้แบบเดียวกับ E39) ซึ่งการขับขี่ จะออกแนวนุ่มนวลกว่า F10 แต่ก็ยังมั้นใจได้เมื่อทำความเร็วสูงๆตามสไตล์ BMW อยู่,
ขับแบบโยกแรงๆแบบสลาลอมหรืออัดโค้ง ช่วงล่างมีอาการโยกตัวให้เห็นชัดเจนเพราะนุ่ม แต่ก็ไปได้ และไปเร็วและคล่องตัวกว่า F10
คงเป็นเพราะน้ำหนักตัวที่เบากว่า บวกกับน่าจะมีการเซ็ตบาล๊านซ์รถมาใหม่ด้วย
ที่ G30 มันขับดูนุ่มนวลขึ้น ส่วนหนึ่งน่าจะมาจากช่วงล่างด้านหลังเปลี่ยนมาใช้เป็นแบบ Multi link ด้วยแหละครับ เพราะช่วงล่าง Multi link ถือว่าเป็นรูปแบบของช่วงล่างที่อยู่บนสุดของห่วงโซ่ช่วงล่างครับ คือดีที่สุดในด้านคุณภาพการขับขี่ มีความละเอียดสูงที่สุด รักษามุมล้อได้ดีที่สุด (อัดโค้งหนักๆได้ดี) ก็จะให้การขับขี่ที่สมูทที่สุด ถ้าขับในถนนแบบที่ไม่ค่อยเรียบ ช่วงล่างแบบนี้จะดีงามครับ
แต่ Multi link จะมีข้อเสียตรงต้นทุนการผลิตสูงกว่าแบบอื่น และต้องใช้พื้นที่ติดตั้งมากกว่าแบบอื่นเช่นกันครับ
เพราะชิ้นส่วนมันเยอะกว่าช่วงล่างแบบอื่น

เกียร์ - ZF ของ BMW ยังเทพเหมือนเดิมหรือดีกว่าเดิมครับ ถ้าเทียบกับ 520d F10 Lci นั้น ใช้เครื่องตัวเดียวกัน เฟืองท้ายตัวเดียวกันก็จริง
แต่เกียร์จะคนละรุ่นกันครับ โดยตำแหน่งเกียร์ที่ทดเท่ากันมีแค่เกียร์ 6 เกียร์เดียวครับ ในส่วนของเกียร์ 1-5 ที่อยู่ใน G30 นั้นจะทด"จัดกว่า(สูงกว่า)"
ส่วนเกียร์ 7-8 ของ G30 นั้นจะกลับกัน คือจะทด"ต่ำกว่า"เล็กน้อยครับ แล้วก็มีการปรับ ECU เกียร์ใหม่ให้ดีขึ้นครับ
โดยเค้าว่าเกียร์ออโต้ ZF ที่ BMW ใช้อยู่ในปัจจุบันนั้น ถือว่าเป็นเกียร์ออโต้แบบที่ใช้ทอร์คคอนเวอร์เตอร์ที่ดีที่สุดในท้องตลาด ณ ขณะนี้แล้ว
คือ ทำงานได้เร็ว คม สมูท ฉลาด.

พวงมาลัย - แม่นและคมดีมาก แต่แอบเบาไปนิดนึง (ตรงนี้ก็อาจแล้วแต่คนชอบครับ) แล้วก็ด้วยความที่เป็นพวงมาลัยไฟฟ้า
การสื่อสารระหว่างพื้นถนนกับพวงมาลัยเลยไม่ดีเท่าไหร่ (แต่รถพรีเมี่ยมสมัยนี้ก็เป็นไฟฟ้าอย่างนี้หมดแล้ว)

เบรก - เอาอยู่สบายมั้นใจได้ตามสไตล์ BMW แต่แป้นเบรกจะค่อนข้างตื้นและเบาครับ (ตรงนี้ก็อาจแล้วแต่คนชอบครับ)

สรุปโดยรวม การขับขี่ก็ยังเหนือกว่าค่ายดาวอยู่แน่นอนครับ...

ปล. คืออันนี้ จขกท ถามถึงแต่เรื่องการขับขี่ ผมก็เลยตอบเฉพาะส่วนนี้ให้น่ะครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2017, 21:42:31 โดย Peet Sayumpoo »

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2017, 21:45:16 »
ผมใช้ 520d Luxury ตัวถูก (Limited) อยู่ครับ สำหรับผมไม่เคยขับ F10 ครับ เคยขับแต่ E60 ครับ ถ้าเทียบกับ E60 ตัวรถพวงมาลัยจะเบาขึ้น (เบามากเหมือนขับรถญี่ปุ่น) ขับในเมืองสบายเลยครับ และเหมือนตัวรถโดยรวมเบาขึ้นครับ ขับได้คล่องขึ้น ส่วนความเร็วสูงก็ยังรู้สึกนิ่งไม่ต่างครับ

ข้อเสียที่สำคัญเลยคือ ถ้าไม่ใช่คนขับ เบาะจะนั่งไม่สบาย โดยเฉพาะเบาะหลังที่แคบพื้นที่วางขาน้อยมากครับ เบาะหน้าฝั่งคนนั่ง ผมรู้สึกว่าปรับให้สบายเท่าฝั่งคนขับไม่ได้ครับ
และก็มีปัญหาเรื่องเครื่องไม่แรง ขับเกิน 100 แล้วรู้สึกรถไม่มีอัตราเร่งเลยครับ และการขับไปถึงที่ Top Speed นั้นทำได้ยากครับ

2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2017, 21:55:45 »
เสริมต่ออีกนิดครับ

อยากให้ จขกท ไปลองขับดูก่อนซื้อน่าจะดีกว่าครับ เพราะดีของแต่ละคนไม่เหมือนกันครับ บางทีเป็นดีคนละแบบกัน
ผมก็ยังไม่เคยขับ งั้นผมขอตอบตามที่ได้ติดตามอ่านจากรีวิวต่างประเทศมาตั้งแต่ G30 เปิดตัวออกมาล่ะกันน่ะครับ
แล้วก็รวมถึงที่พี่ๆในนี้เคยบอกมาบางส่วนด้วยนะครับ

เสียงส่วนมากของทุกเจ้าสำนักรีวิว ที่รีวิว G30 ก็ให้เสียงไปในทาง"บวก"ครับ เมื่อเทียบกับ F10
คือ"โดยเฉลี่ย(ภาพรวม)"รถมีพัฒนาการที่ดีขึ้นครับ (เทียบจากไลน์เดียวกันน่ะครับ เช่น Luxury ก็ต้องเทียบกับ Luxury เหมือนกัน)
โดยส่วนมากจะให้ความเห็นกันแบบนี้ครับ

ช่วงล่าง - ด้านหน้าเป็นดับเบิ้ลวิชโบนเหมือนเดิม แต่ ด้านหลังได้เปลี่ยนจากแบบ H arm ใน F10 (ใช้มาตั้งแต่ E60) มาเป็น Multi link 5 แขน แทน (กลับมาใช้แบบเดียวกับ E39) ซึ่งการขับขี่ จะออกแนวนุ่มนวลกว่า F10 แต่ก็ยังมั้นใจได้เมื่อทำความเร็วสูงๆตามสไตล์ BMW อยู่,
ขับแบบโยกแรงๆแบบสลาลอมหรืออัดโค้ง ช่วงล่างมีอาการโยกตัวให้เห็นชัดเจนเพราะนุ่ม แต่ก็ไปได้ และไปเร็วและคล่องตัวกว่า F10
คงเป็นเพราะน้ำหนักตัวที่เบากว่า บวกกับน่าจะมีการเซ็ตบาล๊านซ์รถมาใหม่ด้วย
ที่ G30 มันขับดูนุ่มนวลขึ้น ส่วนหนึ่งน่าจะมาจากช่วงล่างด้านหลังเปลี่ยนมาใช้เป็นแบบ Multi link ด้วยแหละครับ เพราะช่วงล่าง Multi link ถือว่าเป็นรูปแบบของช่วงล่างที่อยู่บนสุดของห่วงโซ่ช่วงล่างครับ คือดีที่สุดในด้านคุณภาพการขับขี่ มีความละเอียดสูงที่สุด รักษามุมล้อได้ดีที่สุด (อัดโค้งหนักๆได้ดี) ก็จะให้การขับขี่ที่สมูทที่สุด ถ้าขับในถนนแบบที่ไม่ค่อยเรียบ ช่วงล่างแบบนี้จะดีงามครับ
แต่ Multi link จะมีข้อเสียตรงต้นทุนการผลิตสูงกว่าแบบอื่น และต้องใช้พื้นที่ติดตั้งมากกว่าแบบอื่นเช่นกันครับ
เพราะชิ้นส่วนมันเยอะกว่าช่วงล่างแบบอื่น

เกียร์ - ZF ของ BMW ยังเทพเหมือนเดิมหรือดีกว่าเดิมครับ ถ้าเทียบกับ 520d F10 Lci นั้น ใช้เครื่องตัวเดียวกัน เฟืองท้ายตัวเดียวกันก็จริง
แต่เกียร์จะคนละรุ่นกันครับ โดยตำแหน่งเกียร์ที่ทดเท่ากันมีแค่เกียร์ 6 เกียร์เดียวครับ ในส่วนของเกียร์ 1-5 ที่อยู่ใน G30 นั้นจะทด"จัดกว่า(สูงกว่า)"
ส่วนเกียร์ 7-8 ของ G30 นั้นจะกลับกัน คือจะทด"ต่ำกว่า"เล็กน้อยครับ แล้วก็มีการปรับ ECU เกียร์ใหม่ให้ดีขึ้นครับ
โดยเค้าว่าเกียร์ออโต้ ZF ที่ BMW ใช้อยู่ในปัจจุบันนั้น ถือว่าเป็นเกียร์ออโต้แบบที่ใช้ทอร์คคอนเวอร์เตอร์ที่ดีที่สุดในท้องตลาด ณ ขณะนี้แล้ว
คือ ทำงานได้เร็ว คม สมูท ฉลาด.

พวงมาลัย - แม่นและคมดีมาก แต่แอบเบาไปนิดนึง (ตรงนี้ก็อาจแล้วแต่คนชอบครับ) แล้วก็ด้วยความที่เป็นพวงมาลัยไฟฟ้า
การสื่อสารระหว่างพื้นถนนกับพวงมาลัยเลยไม่ดีเท่าไหร่ (แต่รถพรีเมี่ยมสมัยนี้ก็เป็นไฟฟ้าอย่างนี้หมดแล้ว)

เบรก - เอาอยู่สบายมั้นใจได้ตามสไตล์ BMW แต่แป้นเบรกจะค่อนข้างตื้นและเบาครับ (ตรงนี้ก็อาจแล้วแต่คนชอบครับ)

สรุปโดยรวม การขับขี่ก็ยังเหนือกว่าค่ายดาวอยู่แน่นอนครับ...

ปล. คืออันนี้ จขกท ถามถึงแต่เรื่องการขับขี่ ผมก็เลยตอบเฉพาะส่วนนี้ให้น่ะครับ

ขอบคุณมากครับ

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2017, 22:01:43 »
ผมใช้ 520d Luxury ตัวถูก (Limited) อยู่ครับ สำหรับผมไม่เคยขับ F10 ครับ เคยขับแต่ E60 ครับ ถ้าเทียบกับ E60 ตัวรถพวงมาลัยจะเบาขึ้น (เบามากเหมือนขับรถญี่ปุ่น) ขับในเมืองสบายเลยครับ และเหมือนตัวรถโดยรวมเบาขึ้นครับ ขับได้คล่องขึ้น ส่วนความเร็วสูงก็ยังรู้สึกนิ่งไม่ต่างครับ

ข้อเสียที่สำคัญเลยคือ ถ้าไม่ใช่คนขับ เบาะจะนั่งไม่สบาย โดยเฉพาะเบาะหลังที่แคบพื้นที่วางขาน้อยมากครับ เบาะหน้าฝั่งคนนั่ง ผมรู้สึกว่าปรับให้สบายเท่าฝั่งคนขับไม่ได้ครับ
และก็มีปัญหาเรื่องเครื่องไม่แรง ขับเกิน 100 แล้วรู้สึกรถไม่มีอัตราเร่งเลยครับ และการขับไปถึงที่ Top Speed นั้นทำได้ยากครับ

เครื่องดีเซล 2.0L 190 ม้าในรถตัวถังใหญ่ 1,635 kg ต้องทำใจครับ ไปถึง 235 kph ไม่ง่ายแน่นอนครับ
อย่างในคลิปนี้ (ตรง 5.45 นาที) เค้าลอง 200-235 ใช้เวลาลากกัน 1.15 นาทีอะครับ นานมาก
อย่าง 530i เร่งจาก 0-250 ได้ใน 58วิ. เองครับ

แต่คันในคลิปนี้ใช้ล้อหน้า 245/40R19 แล้วล้อหลังเป็น 275/35R19 ก็เลยยิ่งช้าเป็นพิเศษครับ
แต่คันของท่าน OXYGEN2 ใช้ล้อ 245/45R18 ทุกล้อ ก็คงขึ้นเร็วกว่าแน่นอนครับ
200-235 เดาว่าน่าจะ 1 นาทีถ้วนพอได้ครับ แต่ก็คงใช้ระยะทางค่อนข้างยาวครับ

ออฟไลน์ koko86

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2017, 06:54:15 »
คุณpeet นี่ bimmer ตัวจริงเสียงจริงเลย
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ  สนใจรุ่นนี้อยู่เหมือนกัน
ใครมีข้อมูล มาแชร์กันอีกนะครับ  :)

ออฟไลน์ h22a

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2017, 08:59:57 »
ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ถามนอกเรื่องนิดนึงนะครับ  :P
อย่างนี้ BMW F30  330e  iconic จะได้ส่วนลดสักเท่าไหร่กันครับ
ใครทราบบ้าง

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2017, 10:53:53 »
คุณpeet นี่ bimmer ตัวจริงเสียงจริงเลย
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ  สนใจรุ่นนี้อยู่เหมือนกัน
ใครมีข้อมูล มาแชร์กันอีกนะครับ  :)

ไม่ใช่อย่างนั้นหรอกครับ จริงๆรถยุโรป ถ้าตัวรถผมชอบตราดาวครับ  ;D แต่ชอบการขับขี่ของ BMW มากกว่า  ::) ;D
แต่ชีวิตจริงขับรถญี่ปุ่น....เอ๊ะยังไง  ;D ;D ;D

ปล. ยินดีครับ ผมก็ตอบเท่าที่เท่าที่เคยทราบเคยดูมา พอดีชอบดูนั่งรีวิวของต่างประเทศเป็นงานอดิเรกครับ
ได้รู้ได้เห็นข้อมูลอะไรก็มา เอามาช่วยแชร์ได้ก็จะพยายามแชร์ครับ ผิดถูกยังไงก็ขออภัยครับ ผมก็ดูเค้ามาอีกที  :D

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2017, 14:46:50 »
ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ถามนอกเรื่องนิดนึงนะครับ  :P
อย่างนี้ BMW F30  330e  iconic จะได้ส่วนลดสักเท่าไหร่กันครับ
ใครทราบบ้าง

แนะนำว่ารอซักพักเดี๋ยวส่วนลดจะไหลมาตามประสา BMW ผมคาดว่าหลังหักส่วนลดแล้วมันจะแพงกว่า Camry&Accord Hybrid แค่นิดหน่อยเท่านั้น

ออฟไลน์ arya

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2017, 21:33:42 »
รบกวนสอบถาม จขกท ครับ ว่า ส่วนลด 350,000 บาท นั้น รวมส่วนลด ลค.เก่า bmw และ bmw leasing ไหมคับ และไม่ทราบว่าใช่ศูนย์ตรงวิภาวดีหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ h22a

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2017, 22:10:24 »
ใครทราบบ้าง

แนะนำว่ารอซักพักเดี๋ยวส่วนลดจะไหลมาตามประสา BMW ผมคาดว่าหลังหักส่วนลดแล้วมันจะแพงกว่า Camry&Accord Hybrid แค่นิดหน่อยเท่านั้น

ขอบคุณครับ  :)

ออนไลน์ SM.

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2017, 22:28:35 »
ลด 350000 เลยหรอ  :-X :-X :-X :-X :-X

ตั้งราคาแล้วลดให้หนักๆ คล้ายๆ อีกยี่ห้อที่ออฟฟิสอยู่ใกล้ๆกันป่าวเนี่ย  ::) ::) ::) ::)

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2017, 23:15:39 »
รบกวนสอบถาม จขกท ครับ ว่า ส่วนลด 350,000 บาท นั้น รวมส่วนลด ลค.เก่า bmw และ bmw leasing ไหมคับ และไม่ทราบว่าใช่ศูนย์ตรงวิภาวดีหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

ส่วนลด 350,000 รวมส่วนลดลูกค้าเก่าแล้วครับ ไม่ใช่ศูนย์ตรงวิภาวดีครับ

ไม่แน่ใจว่าบอกชื่อศูนย์ได้มั้ย เอาเป็นว่าเป็นของ Barcelona Motor ครับ

ออฟไลน์ arya

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2017, 09:13:20 »

ขอบคุณครับ

ส่วนลด 350,000 รวมส่วนลดลูกค้าเก่าแล้วครับ ไม่ใช่ศูนย์ตรงวิภาวดีครับ

ไม่แน่ใจว่าบอกชื่อศูนย์ได้มั้ย เอาเป็นว่าเป็นของ Barcelona Motor ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ oatekung

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2017, 09:24:07 »
เบนซ์ ไม่มี diesel ยังมีบีเอ๊มเป็นที่พึ่ง ราคาดีครับดีเซลด้วย จัดเล๊ย
มันแค่ไม่แรงเท่าเบนซินแต่ประหยัดและทนคร้บ