ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้รถญี่ปุ่นมาตลอด กำลังอยากจะปลี่ยนเป็นยุโรป ท่านมีคำเเนะนำอย่าไรกันบ้างครับ  (อ่าน 9887 ครั้ง)

ออฟไลน์ oatekung

• Hero Member
มันมีรุ่นที่ไม่ใช่ ไฮบริดก็จิ้มๆไปตามงบครับ
320d
cla gla e220d(ถ้าหาได้)
glc
ไฮบริดผมเชื่อใจโตต้าเจ้าเดียวครับ :'(

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไม่รู้จะแนะนำอะไร ดูละใจท่านไปแล้วเต็มๆ แถมข้อเสียก็รับได้หมด จัดไปละกัน

ออฟไลน์ Jay s.bradshaw

• Jr. Member
  • **
ของแบบนี้ต้องลองครับ ผมก็ขยับจาก d seg ญี่ปุ่นครับ ก็รู้สึกไม่ผิดหวังนะครับ happy ส่วนเรื่อง hybrid เพื่อนผมหลายคนใช้ก็ได้ยินบ่นๆกันมาบ้างว่าจุกจิกครับ แต่ถ้าอยากลองเทคโนโลยีใหม่ก็จัดไปครับ !!!!!!!

:)
My garage :Mercedes-AMG GLC43 Coupe’ 4MATIC , Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 4WD, Benz E 300e AMG Dynamic (w213), Toyota Alphard 2.5S C-package
and Tesla model ....???

ออฟไลน์ Nerdys

• Sr. Member
Benz Thailand เค้าจะรู้ตัวมั๊ยเนี่ยว่า feedback รถ Hybrid ของเขาเป็นแบบนี้  ::)

แต่รู้ไปก็เท่านั้น I don't care  :-X

ออฟไลน์ SM.

ลองดูก็ไม่เสียหายนะครับ คราวนี้จะได้รู้กันว่า จะติดใจ หรือ เข็ดขยาด  ::) ::) ::) ::)

ออฟไลน์ V221

วันนี้ คุยกับรุ่นน้องคนหนึ่ง คนนี้มีความรู้เรื่องรถดีมาก ๆ อ่านเยอะ ทำการบ้านเรื่องรถเยอะ รู้จักช่าง รู้จักอู่เทพ ๆ หลายยี่ห้อ แล้วธุรกิจที่บ้านน้องคนนี้ จัดว่ารวยจัด ๆ  บอกว่า  BENZ ที่บ้านจุกจิกมาก ( ทั้ง S ทั้ง E ) โช๊ค Airmatic เสียทีซ่อมสองแสน UP แต่น้องเก่งครับ สามารถหาอะไหล่เทียบได้ ราคาสองหมื่นกว่าเอง แล้วให้ห่าง HB ไว้

ถ้าคิดว่า สามารถดูแลเรื่องค่าใช้จ่ายได้ หาอะไหล่ราคาถูกเป็น มีอู่นอกซ่อมจบ เล่นได้ครับ

ปล. ค่าดูแล ไม่ธรรมดานะครับ น้อง ๆ ผมใช้ MB ทุกคนยังบ่นเลย เข้าศูนย์ทีละ 6-8000 บางทีก็ เกินหมื่น ถ้ามีเปลี่ยนอะไหล่บางที่ 5-6 หมื่น น้องชายโยนกุญแจ C200 มาให้ใช้ รถอายุ 5 ปีกว่า ให้ฟรี ๆ  ผมยังไม่กล้ารับมาดูแลต่อเลย
เข้า0ครั้งนึงไม่ถึงหมื่นถือว่าถูกมากๆครับ เท่าท่ี่เจอมาทุกครั้งทุกรุ่นจะเกินหมื่นตลอดเลยครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Teera

เพื่อนผม ใช้ Cam 6 ปีแล้ว เล่าให้ฟังว่า ไม่มีอะไรจุกจิก เลย นอกจากเช็คระยะตามปรกติ ผมว่าเป็นข้อดีมากๆเลย ของ Toyota
แต่ ยังไงก็ตาม Benz ขับดีกว่าแน่ๆ ช่วงล่าง เครื่องยนต์ สมรรถนะ ดีกว่า
ก็ต้องถามว่า ชอบขับรถ หรือ เสพความเฟริม อัตราเร่ง ของมันหรือเปล่า

เหตุผลในการตัดสินใจซื้อแต่ละคนต่างกันอ่ะ

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
มีงบดูแลมันได้ก็จัดเลยคับ เป็นรสชาติชีวิต
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ O-ver-Late-Driver

• Sr. Member
ผมใช้G9  ประมาณ ร่วม ๆ 2 ปีจึงเปลี่ยนมาใช้ F30 320D ได้9 เดือนนี้ ดีครับ เติมน้ำมันอย่างเดียว ประหยัดมาก มองว่า ไม่ได้มีอะไรน่ากลัว และมี E34 เตี้ย ๆ อีกคัน