ผู้เขียน หัวข้อ: // Mazda CX-8 มีแนวโน้มสูงว่าจะผลิตในประเทศไทย คาดเปิดตัวในช่วงปี 2019 //  (อ่าน 16729 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Mazda CX-8 : SUV เบาะ 3 แถว มีแนวโน้มค่อนข้างสูง
ว่าจะผลิตที่โรงงานในไทย คาดว่ามีกำหนดการขึ้นไลน์ผลิต
และ เปิดตัวอย่างเป็นทางการในช่วงปี 2019

อ่านข้อมูล และ ชมภาพได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/mazda-cx-8-may-produce-thailand-2019/

ออฟไลน์ gorilla

น่าจะเปิดปีหน้าไปเลยนะครับ

ออฟไลน์ Suriya 640

• Full Member
ราคามาไม่เกิน 2 m นี้ จะดีมากเลย

ออฟไลน์ muza

• Sr. Member
ไม่มี 6 เอาตัว นี้เข้ามา ทำตลาดก็ดีครับ
ประกอบใน ราคา 1.5+/- น่าขายดีนะครับ

ออฟไลน์ FXXK IT

• Jr. Member
  • **
นานมากจนถึงตอนนั้นอาจจะไม่มีใครสนแล้วก็ได้

ออฟไลน์ Koong

หยอดปุกรอเลย หวังว่าราคาจะไม่เกิน 1.9 ล. นะ

ออฟไลน์ TorTy

ดีใจนะที่มาแต่ช่วยมาปีหน้าเลยได้ไม๊จะช้าไปไหน 2 ล้านซื้อ ถ้าตัวท็อป 6 ที่นั่งด้วยนะครับ

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
เอามาแทน cx 5 เลยครับ ขายราคา cx 5 ไปเลย ถถถ
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออนไลน์ Stp

ของดีมักจะต้อง ... รอ  ::)
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ราคาที่ยุ่น CX-8ตัวเบสถูกกว่าCX-5ท็อปอีก

CX-8 2.2base 3.429M
CX-5 2.2top   3.526M
CX-8 2.2top   4.190M

ออฟไลน์ SM.

กว่าจะถึงตอนนั้น ตลาดวายไปก่อนนะสิครับ จะคล้ายๆกับ lancer X ที่คนรอจนเลิกรอ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
สงสัยว่าใช้พื้นฐานเดียวกับ CX-5 แล้วทำไมไม่ประกอบมาเลย์ เสียเวลาตั้งไลน์ใหม่ที่ไทยอีกทำไมหว่า ?

ออฟไลน์ Notez

สงสัยว่าใช้พื้นฐานเดียวกับ CX-5 แล้วทำไมไม่ประกอบมาเลย์ เสียเวลาตั้งไลน์ใหม่ที่ไทยอีกทำไมหว่า ?

พื้นฐานเดียวกับ CX 9 ครับ ดูจากฐานล้อได้ เท่ากันเป๊ะ

ออฟไลน์ bobsan

ถ้าราคาเปิดมามีสองล้านผมว่าหารุ่นอื่นมาประกอบขายดีกว่าครับ

ส่วนตัวคิดว่าคนไทยทำใจไม่ได้กับมาสด้าที่ราคาเท่าๆตราดาว
ถึงแม้ว่าตัวรถจะคนละ segment ก็ตาม

ความเห็นส่วนตัวว่าทำ cx 4 ในราคาช่วงเดียวกับ cx 5 ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ oatekung

ทำให้มันเนี้ยบๆ เหมือน lexus ขายได้อยู่นะ

ออฟไลน์ rtong

พื้นฐานเดียวกับ CX 9 ครับ ดูจากฐานล้อได้ เท่ากันเป๊ะ
CX-5 ที่ยืดตัวถังออกไป  หลายๆอย่างใช้รวมกันครับ

ออฟไลน์ sk-non

เบื่อ cx 5 อยู่ พอดี
อยากได้ ใหญ่กว่าอีกนิด
แต่ขอดูราคาก่อน
(แต่ผมไม่ชอบเบาะ 3 แถวนี่สิ)

ออฟไลน์ neuro

น่าสนใจมากครับ

ออฟไลน์ golferjk

ขอราคาไม่เกิน PPV ถูกกว่าซักหน่อย น่าจะขายดี

ออฟไลน์ Psychopath

• Jr. Member
  • **
เห็นคาดการณ์ราคาแล้วใจชื้นชี้นมาหน่อย

อย่าให้เกิน 2ล้านเลยครับ

ออฟไลน์ O_o"

เชียร์ให้มาขายกันเยอะ อย่าลืมตามไปอุดหนุนด้วยละครับ จะได้อยู่ยาวๆ ไม่ใช่มาเป็นตำนานเป็นรุ่นหายากในไทย

ออฟไลน์ seeker

รอดูเสป็คกับราคา

อยากได้เบาะแถว 3 แบบพับเรียบไปเลย
แต่ก็จะนั่งให้สบายยาก
ยาวพอๆกับ ppv เลย ราคาจะพอๆกับ fortuner ตัวท็อปเลยไหม แต่นั่งสบายกว่า

ออฟไลน์ ismael

อยาก
ให้ทำ CX-4 ด้วย
ครัช
:)

ออฟไลน์ SLuang

ไม่มี 6 เอาตัว นี้เข้ามา ทำตลาดก็ดีครับ
ประกอบใน ราคา 1.5+/- น่าขายดีนะครับ
แค่ CX-5  ทุกวันนี้ก็เรทนี้แล้ว เจ้าชาย 8 มา 1.7-1.99 m  เป็นอย่างน้อย

ออฟไลน์ rojsak2021

ถึงว่า cx9 ไม่มา

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ผมว่าตัว top 2.2d ไม่เกิน 2 ล้านก็สุดยอดละครับ
(ไม่อยากคาดหวังให้ราคาเท่า CX-5 เพราะเป็นไปไม่ได้)
ได้รถใหญ่ กว้าง นั่งสบาย (หรือเปล่า)
ระบบความปลอดภัยครบๆ อาจเกือบเท่า Volvo
ผมว่าสำหรับท่านที่ใช้เหตุผลและความคุ้มค่าอาจจะหันมามองและไปเทียบกับ Premium Car ครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ Kendow

ตัวท๊อปเดาว่าน่าจะ 1,999,000 ประมาณนี้ ดีแล้วที่เอา cx8 มา ถ้าเอา cx9 คงใหญ่เกินไป เหมือนจะเอาใจคนอเมริกันมากกว่า
2008 Nissan Tiida 5Dr. 1.6G
2021 Toyota Corolla Cross HV Premium

ออฟไลน์ winit2014

เชียร์ครับ :-* :-* :-* :-*

ออฟไลน์ lexus

CX5 2.2TOPก็ล้านปลายๆแล้ว
CX8 TOPจะทำราคาไกล้CX5ได้ไง ยกเว้นหั่นoptionทำราคา

ออฟไลน์ holahola66

หลายคนที่กำลังจะซื้อ D-seg คงมีเขว
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt