ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเป้นความรู้ครับ เรื่องฟิลม์ใสกันหินกันรอย  (อ่าน 2834 ครั้ง)

ออฟไลน์ kitto26

• Full Member
1.ค่าติดตั้งแพงไหมครับ ราคาทั้งคัน รับประกันกี่ปีครับ

2.ถ้าหุ้มฟิลม์ใสทั้งคันแล้ว ยังจำเป็นที่ล้างรถต้องเอาไปเคลือบสีอยู่ไหมครับ หรือล้างแค่ให้สะอาดแล้วเช็ดแห้งก็พอ

3.รถยุโรปซุปคาร์ที่แพงๆใส่ชุดแต่งสวยๆที่แยกชุดแต่งต่างหาก 

เวลาหุ้มต้องใส่ชุดพาร์ทแต่งเสร็จก่อนแล้วหุ้มฟิลม์ใสทีเดียวเลยหุ้มทับกับพาร์ทแต่งไปเลย

หรือ

หุ้มรถเปล่าเดิมๆก่อน จากนั้นค่อยหุ้มชุดแต่งแยกต่างหากครับ

ออฟไลน์ Smart

• Sr. Member
Re: ขอถามเป้นความรู้ครับ เรื่องฟิลม์ใสกันหินกันรอย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2017, 19:42:46 »
มีหลายยี่ห้อหลายราคาตามคุณภาพครับ คัน Fortuner ผมติดมา 30,000 บาท (ยี่ห้ออะไรก็ไม่รู้ ร้านเค้าสั่งเข้ามาเอง) ส่วนคัน V40 ผมติดมาที่ราคาแสนนิดๆ ของ AutoZkin
แต่ก็ใช้ดีทั้งคู่วิ่งผ่านถนนทำทางมอเตอร์เวบ่อยๆ มีเศษหินปลิวกระจาย สียังใหม่กริ๊ป ถ้าไม่ติดนี่ฝากระโปรงพรุนไปเรียบร้อยแล้ว