ผู้เขียน หัวข้อ: หน้าตาโดยรวม ของ Hilux Revo 2018 ทุกท่านคิดว่าสวยขึ้นกว่าตัวเดิมหรือไม่ครับ  (อ่าน 15674 ครั้ง)

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member
สวัสดีครับ

อยากสอบถามความเห็นทั่วๆ ไปจากหลายๆ ท่านว่า

การที่ Toyota ทำโฉมให้ Revo ตัวใหม่ ปี 2018 (A4) นั้น

ดูสวยขึ้นกว่าตัวเดิมหรือไม่ครับ

สำหรับผม ผมว่าตัวนี้สวยขึ้นกว่า A1-A3 มากครับ

ชอบกระจังหน้าทรงนี้ ไฟหน้าแบบนี้ผมว่าเหมาะสมเลย

ราคาที่ลงมาก็ดูสมเหตุผลมากขึ้น

เช่น 4 ประตู รุ่น 2.4E AT ราคา 8.69 แสน ราคาพอๆ กับ Altis 1.6G CVT ครับ
ตัว 2.4E plus ก็คุ้มค่าในราคาที่สูงมานิดนึง 8.99 แสน

ที่ผมว่าคุ้มค่า อุปกรณ์ครบๆ แต่แพงนิดนึง คือตัว 2.8G AT ขับ 2 ราคา 1.079 ล้าน

ผมว่าราคากำลังดี ไม่มีขับ 4 มาให้เปลืองน้ำหนัก ได้ VSC ถุงลม 7 ใบแล้ว

ถ้ามีเงินถึงล้าน ผมจะซื้อเจ้านี่แน่ๆ ครับ ราคาก็พอๆ กับ Altis 1.8V เลย

แล้วท่านอื่นๆ คิดอย่างไรกันครับ

ออฟไลน์ axister

ผมว่ามันไม่ได้น่าเกลียดแต่แรก แค่ดูบ้านๆ แต่ไม่ได้สวย

ตัวนี้เหมือนเดิมไม่ได้รู้สึกแตกต่างเลยครับ

ออฟไลน์ baddream11

• Sr. Member
ก็ดูดีขึ้น นิ๊ดดนึง แต่ผมจะไม่ซื้อกระบะเจนนี้อีกแล้ว ไม่ว่าคันไหน

ตั้งหน้าตั้งตา รอโมเดลใหม่เลย 8)

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ของแบบนี้ต้องดูตัวจริงอีกทีครับ ผมยังไม่เห็น แต่กันชนหน้ากับกระจังหน้ามันไม่ไปด้วยกัน กันชนมาแนวเก๋ง แต่กระจังหน้ามาแนวทาโคม่า ทุนดร้า ทำนองนั้น

แต่ถ้าบอดี้โดยรวมผมว่าหุ่นมันสวยนะ อย่างตัว a1-a3 ถ้าดูตัวฟูลออฟชั่นของมันไม่ได้แย่เลย แต่ที่กระแสไม่ดีเท่าที่ควรก็คงเพราะ TMT ทำตัวเองแท้ๆ อาจมั่นหน้าเกินไป กั๊กไฟหน้า, กั๊กล้อ18"ปัดเงา, กั๊กกันชนหลังตัวใหญ่(เท่าๆของเรนเจอร์) ให้ความสำคัญกับภาพลักษณ์น้อยไปหน่อย ถ้าช่วงเปิดตัวเมื่อ
 2 ปีก่อนจัดมาแบบข้างล่างนี้ตั้งแต่รุ่นกลางๆ ก็คงไม่ต้องโดนดีแม็กซ์ทิ้งเป็นทุ่งขนาดนี้ เพราะมันสวยต่างกันมากจริงๆ ขนาดผมเจอรีโว่ในไทยจนชินตา พอไปลาวแล้วเจอรีโว่บ้านเค้าผมยังมองตามแทบทุกคัน

ออฟไลน์ Zachary C

• Beauty is in the Eyes of the Beholder
ส่วนตัว ผมว่าตัวปรับโฉม สวยสู้ตัวก่อนไม่ได้ .. เหมือนหน้าตาไม่ลงตัว

ถ้าอย่างนั้น ผมขอแบบเก่าดีกว่า
Hopefully, my old grande dame, the CRV G.1, will eventually become a classic!

2017 Honda BR-V SV telematics (Amber Brown)
2015 Honda Mobilio RS telematics (Pearl White)
1998 Honda CRV EXI G1 (Metallic Bronze)

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
มันไม่ได้แบบทุเรศไม่สวยนะคนเราก็เกินไป ด่าเสียๆหายๆ เว่อวัง

ออฟไลน์ xman2029

เอาจริงๆมันมาจากการกั๊กออฟชั่นของโตมากกว่า ทั้งไฟหน้าโปรเจคเตอร์ที่ให้มาเฉพาะ 2.8 ทั้งล้อที่ลายเคยเชย ถ้าจัดเต็มมาตั้งแต่แรกไม่เสียหายเท่านี้หรอก เพราะภาพลักษณ์ของรุ่นมันเสียไปแล้วตั้งแต่ตอนเปิดตัวใครออก 2.4 ทุกรุ่น ได้ไฟหน้าธรรมดา ซึ่งมองแล้วโคตรขี้เหร่ ไม่แปลกใจที่ยอดขายเป็นแบบนี้ ในเมื่ออีกค่ายเขาให้โปรเจคเตอร์ตั้งแต่รุ่นกลางๆ แต่ของโตให้เฉพาะตัว top ไหนจะระบบความคุมการทรงตัวที่กั๊กไว้ให้แต่ 2.8 AT 4 ประตูเท่านั้น แต่อีกค่ายกลับให้มาในรุ่นเครื่องเล็กแถมมีรุ่นเกียธรรมดา กลุ่มลูกค้าก็หายไปเยอะแล้วแบบนี้ เพราะปัจจุบัน เครื่อง 2.4 มันก็เพียงพอกับการใช้งานแล้ว ถึงปรับโฉมมาแต่ไม่ปรับออฟชั่น ก็เหมือนเดิมนั้นล่ะ แพ้ isuzu ต่อไปโดยเฉพาะรุ่นกลางๆที่ขายดีมากที่สุด เพราะอีกฝ่ายให้มาแทบจะครบจากโรงงาน

ออฟไลน์ GOBBS

ผมชอบมากขึ้นนะ
แต่ก็ยังไม่ลงตัวอยู่ดี ไฟหน้ายังไม่ ok นะ ยังดูเป็นขี้ตาอยู่
แล้วก็ล้อแม็กลายยังไม่โดนครับ
.....2006 honda jazz idsi
.....2015 mazda2 skyD
..ใช้รถเท่าที่จำเป็นกันเถอะครับ...รถมันติด

ออฟไลน์ No Trespassing

ส่วนตัวผม หน้าเดิมก่อน MC สวยกว่าครับ
หน้า Tundra/Tacoma มันดูไม่ลงตัวเท่าไร ถึงหน้าจะดุก็จริง แค้ตัวถังมันอ่อนช่อยไปหน่อย
ต้องปรับแบบ Ranger ครับ สวยทั้งคัน

เรื่องออปชั่นไม่พูดถึง เพราะหัวข้อไม่ได้ถามถึง แต่ก็รู้ๆกันอยู่

ออฟไลน์ Shiro

• Full Member
ของแบบนี้ต้องดูตัวจริงอีกทีครับ ผมยังไม่เห็น แต่กันชนหน้ากับกระจังหน้ามันไม่ไปด้วยกัน กันชนมาแนวเก๋ง แต่กระจังหน้ามาแนวทาโคม่า ทุนดร้า ทำนองนั้น

แต่ถ้าบอดี้โดยรวมผมว่าหุ่นมันสวยนะ อย่างตัว a1-a3 ถ้าดูตัวฟูลออฟชั่นของมันไม่ได้แย่เลย แต่ที่กระแสไม่ดีเท่าที่ควรก็คงเพราะ TMT ทำตัวเองแท้ๆ อาจมั่นหน้าเกินไป กั๊กไฟหน้า, กั๊กล้อ18"ปัดเงา, กั๊กกันชนหลังตัวใหญ่(เท่าๆของเรนเจอร์) ให้ความสำคัญกับภาพลักษณ์น้อยไปหน่อย ถ้าช่วงเปิดตัวเมื่อ
 2 ปีก่อนจัดมาแบบข้างล่างนี้ตั้งแต่รุ่นกลางๆ ก็คงไม่ต้องโดนดีแม็กซ์ทิ้งเป็นทุ่งขนาดนี้ เพราะมันสวยต่างกันมากจริงๆ ขนาดผมเจอรีโว่ในไทยจนชินตา พอไปลาวแล้วเจอรีโว่บ้านเค้าผมยังมองตามแทบทุกคัน
ผมเห็นด้วยกับท่านนี้นะครับ ส่วนตัวผมคิดว่าควรจะระบบความปลอดภัยต่างๆมาในรุ่น 2.4 บ้างนะครับ
ไม่ใช่เอาแต่ไปกองที่ 2.8 อย่างเดียว

ออฟไลน์ zyber

• Newbie
  • *
ถ้าพูดถึงความสวยเฉยๆมาก และสู้อีซูซุที่เพิ่งปรับมาเหมือนกันไม่ได้ด้วย
ยอดขายคงเหมือนเดิม

ออฟไลน์ Arado_kung

แนะนำนิดนึง จขกท. ไม่เหมาะใช้กระบะยกสูงหรอกครับ ค่าบำรุงรักษาแพงกว่าอีโคคาร์เยอะ ลองดูลิสต์ค่าใช้จ่ายตอน 40,000 โลดูสิครับ ค่ายางก็แพงกว่าเท่าตัว นี่ยังไม่นับค่าทำช่วงล่างใหม่ให้ดีดน้อยลงอีกนะ ค่าใช้จ่ายมันเยอะจนไม่น่าเหมาะกับคนอย่างจขกท.ที่เขียมเรื่องค่าใช้จ่ายกับรถสุดๆครับ

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
สวยกว่าอีซุซุนะ

ออฟไลน์ kiwiwi

ผมไม่ชอบไฟตั้งแต่ต้นแล้วครับ

คือเข้าใจนะว่าต้องออกปบบให้ไม่เหมือนกับ ppv
แต่ ต้นแบบสวยๆของตัวเองเยอะแยะ

ผมเห็นกระจังตัว MC นี้แล้ว
ผมนึกถึงไฟเหลี่ยมๆของ Land Cruiser ในกระทู้ข้างๆเลย

ถ้าได้ไฟตัวนั้น ผมว่าชาวบ้านจบเห่เลยครับ

ตอนนี้ตามันหวานแหววไปหน่อย
แต่ดีขึ้นกว่าเดิมเยอะ

ออฟไลน์ Krongbun

สวยกว่าอีซุซุนะ

+1 ผมว่ามันดูดุขึ้นดีออก

ออฟไลน์ O_o"

เรื่องความสวยงามคงแล้วแต่มุมมองความชอบของแต่ละคน แต่โดยส่วนตัวแล้ว รถกระบะที่ขายในไทย

ตอนนี้ หน้าตาไม่ได้เรื่องสักยี่ห้อ

ออฟไลน์ flybigbear

สวยไหม ก็สวยงั้นๆๆๆ

ออฟไลน์ Cheze_Cake

ถ้าพี่โตmcให้รีโว้ เเล้วโจทย์คือความสวยเป็นเรื่องต้นๆ ผมว่ายังไม่ผ่านอ่ะครับ รีโว้ทรงมันสวยอยู่นะ เกลาดีๆสวยกว่านี้ได้อีกเยอะ
Love Distance with
Chevy Colorado Highcountry

ออฟไลน์ rotaryman

ออฟไลน์ Auto Messe

ดูดีขึ้นนิดนึง

ออฟไลน์ anuwatku55

• Jr. Member
  • **
ขอแค่แบบ เวอร์ชั่นที่ขายในญี่ปุ่นก็โอเค แล้วหละครับ ไม่ต้องถึงกับปรับหน้าตา     ปล ส่วนตัวที่ไม่ชอบสุดที่ขายในบ้านเรา คือวิทยุอันใหญ่ๆแค่นั้นแหละครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 21, 2017, 08:46:53 โดย anuwatku55 »

ออฟไลน์ meeuwarn

ให้ยอดขายตัดสินครับ 8)

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ผมว่าสวยขึ้นครับ..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

Turbocharger

• บุคคลทั่วไป
รีโว้นี่ปรับเล็กปรับน้อยบ่อยมาก ตอนวีโก้ไม่เห็นจะปรับเยอะแยะอะไรขนาดนี้เลย

ออฟไลน์ BigCat

ผมว่าใช้ได้อยู่นะครับ
Audi TT MK 3FL
BMW z4 e85
GLA 250 FL 2017
Nissan Teana L33 2014
Slk 200 R172 2014
Camry 2.4 2009
Civic dimension MT 1.7
Civic 3 doors รถคันแรก

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
เฉยๆครับไม่บอกก็ไม่รู้ว่าปรับแล้ว ส่วนตัวคิดว่าถ้าใครใช้วีโก้อยู่ก็รอเจนหน้าไปเลยดีกว่าเรื่องรถเนี่ยมันสลับกันดีแย่สลับเจนกันไป วีโก้ดีรีโว่าแป๊กรุ่นต่อไปน่าจะดี เหมือนอย่าง FD - FB - FC
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 21, 2017, 08:54:17 โดย NINENOI »
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Salmon

• Full Member
รุ่น Hilux ตาโต แต๋วแหวว  ;D

ออฟไลน์ Harem

ชอบกระจังหน้าใหม่ครับ ถ้าได้ส่วนลดสักห้าหมื่นจะน่าซื้อมาก

ออฟไลน์ natty ib-cm

สวยขึ้นนะครับ ดูอินเตอร์มาอีกหน่อย ::)

ออฟไลน์ 5ume7h

ขอดูตอนกลางคืนก่อนว่า ไฟหน้าแยงตารึเปล่า

ถ้าแยงตาคันหน้าเหมือนฟอร์จูนเนอร์ ก็ขอบอกว่าออกแบบห่วยเหมือนกัน