ผู้เขียน หัวข้อ: ยาง Toyo PROXES T1R ดีไม๊ครับ  (อ่าน 11083 ครั้ง)

ออฟไลน์ mylife

• Jr. Member
  • **
ยาง Toyo PROXES T1R ดีไม๊ครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 18, 2017, 11:10:31 »
ผมเห็นยาง Toyo PROXES T1R คนใช้กันเยอะ ไม่รู้ว่าดีรึป่าวในส่วน ความนุ่ม เกาะถนน การตอบสนองของพวงมาลัย การเข้าโค้ง มันดีป่าวครับ และถ้าเทียบกับ มิชลิน ไพลอต สปอร์ต 4  มันต่างกันเยอะไม๊ครับ

ออฟไลน์ Mos37257

• Sr. Member
Re: ยาง Toyo PROXES T1R ดีไม๊ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2017, 11:24:26 »
ผมเคยใช้นะ เเต่นานมาละ ยางตัวนี้มันออก มา 10กว่าปีละ การเกาะถนนยังสู้ยางสปอรต สมัยนี้ได้เเต่อาจดรอปกว่า เทียบกับ re003 ทางเเห้ง เเพ้ re003 เเต่ไม่มาก เปียกดีกว่า ส่วนเรื่องความนุ่มมีนุ่มตอน ปีเเรก หลังจากทั้งเเข็งเเละดัง ถ้ากับ pilot sport 4 ผมเเนะนำ pilot 4 นะ ผมใช้ toyo มาหลายรุ่นเละมันมีรุ่นที่ overall ดีกว่า bsกับmc เเต่ไม่ใช่กับ t1r

ออฟไลน์ shikimaru

• Hero Member
Re: ยาง Toyo PROXES T1R ดีไม๊ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2017, 11:33:28 »
ยางมันดีครับ แต่มันเก่าแล้ว ถ้าเทียบกับปัจจุบัน ยางรุ่นใหม่ๆมันดีกว่าไปอีกระดับนึงเลย แต่ด้วยราคามันถูกลงไปเยอะด้วยในสมัยนี้ ส่วนตัว ps4 ดีกว่าทุกจุดครับ

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2017, 11:50:08 »
มันเก่ามากละครับ แต่ถ้าเทียบกับ ps4 ผมว่าทั้งถนนแห้งและถนนเปียก T1R เกาะกว่าครับแต่ นอกนั้น ps4 ดีกว่าหมด T1R เสียงดังเร็วมาก แข็งเร็ว นุ่มก้ไม่นุ่มครับ

ออฟไลน์ sukhontha

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2017, 15:06:11 »
ใช้อยู่1คันวิ่งใกล้สองหมื่อนโลเทียบราคากับความสวยดอก...คุ้ม

คันที่สองใช้re003...ดีกว่าทั้งแห้งและปียก....แพงไป

คันที่3....เปลี่ยนจากc1sมาเป็น4g...รับได้คุ้มโคตรๆ...

ออฟไลน์ bingoman

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2017, 23:05:19 »
เคยใช้อยู่ เป็นยางสปอร์ตที่นุ่มจนนึกว่ายาง comfort

ทางเปียก - เยี่ยม
ทางแห้ง - ดี
เข้าโค้งแรง - มีย้วยนิดๆ แต่เอาอยู่

อายุการใช้งาน - 1 ปี ยางแข็งแถมแตกลายงา

พอใช้ไปเกือบๆ 2 ปี  แตกลายงาเยอะยังกับ Bridgestone ที่ใช้มาแล้ว 10 ปี ทนใช้ต่อไม่ได้เพราะกลัวยางจะแตกกลางทางครับ

สำหรับผม  ไม่ผ่าน
สมรรถนะไม่ได้คุ้มราคาและอายุการใช้งาน

ราคามันแรงเกินความคุ้มค่าครับ   ไป Hankook V12 evo2 ที่ถูกลงไป  สมรรถนะพอกัน  คุ้มกว่ามากๆ 

คหสต. ยาง Toyo ไม่ผ่านสำหรับผม และคงเลิกใช้ถาวร ถ้าตั้งราคาแพงขึ้นทุกวันแบบนี้ เทียบกับแต่ก่อน  เพราะราคาตอนนี้นี่ 90-100% ของ Bridgestone, Michelin ละ  คิดได้ไง

อยากประหยัดก้ไปล่างลงคือ Conti, Goodyear สมรรถนะดีกว่า Toyo

อยากคุ้ม อยากชัวร์ ไป Bridgestone, Michelin

ถ้าอยากจ่ายเงินเท่านี้  Yokohama ราคาพอๆ Toyo ก็ใช้งานได้นานกว่า

Yoko Advan dB ใช้ 5 ปียังไม่แตกลายงา
Yoko Bluearth 4 ปีใช้จนเหลือดอกยาง 25%  แต่ยางยังนุ่ม แทบไม่แตกลายงา
Yoko Earth1  4 ปี 5 หมื่นกิโล  เหลือดอกยาง 60% ยางยังนุ่ม

แต่ Toyo T1R แค่ 1.5 ปี วิ่ง 30,000 km ยางแข็ง แตกลายงา เซ็งสุดๆ

ถ้าไม่เจอแบบผมก็ดีไปครับ   แต่คงเจอแบบผมแน่ถ้าได้ใช้ (ของผม Made in Japan นะ  ทำไมแย่แบบนั้น)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2017, 23:07:19 โดย bingoman »