ผู้เขียน หัวข้อ: + 5ปี เมื่อแบตเสื่อม Nissan Leaf จะเป็นยังไง? +  (อ่าน 4446 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wisidsak

• Hero Member
  • My life is HONDA
    • ICONacc
+ 5ปี เมื่อแบตเสื่อม Nissan Leaf จะเป็นยังไง? +
« เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 20:30:32 »
จับกระแส Nissan Leaf หน่อยนะครับ พอดีช่วงนี้ถูกนักวิเคราะห์ทางสหราชอณาจักรวิจารณ์กันอยู่

เลยมานั่งถามเพื่อนๆกันว่า เมื่อใช้ไปราวๆ 5-8ปี เมื่อแบตเตอร์รี่มันเสื่อมแล้ว รถยนต์ที่เต็มไปด้วยแบตเตอร์รี่ ก็คงวิ่งได้ไม่ถึง 50กม. เป็นแน่

และราคาค่าตัวมัน จะไปปล่อยเต๊นท์คงไม่ได้ราคาแน่ (หรือจริงๆ จะเป็นยังไง ก็ต้องดูกันต่อ)

เป็นเพื่อนๆ จะทำยังไงกับมันต่อครับ

เปลี่ยนแบต หรือ เก็บเงินค่าแบตไปลุย ดาวว์ Leaf โฉมใหม่ หรือ เข็ดแล้วรถไฟฟ้า หรือ ยังไงครับ แหะๆๆ
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ prai

Re: + 5ปี เมื่อแบตเสื่อม Nissan Leaf จะเป็นยังไง? +
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 20:39:42 »
คงเหมือนรีโมทมั้ง เปลี่ยนถ่าน 55

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

Re: + 5ปี เมื่อแบตเสื่อม Nissan Leaf จะเป็นยังไง? +
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 20:45:57 »
Nissan ใช้ระบบเช่าแบตเตอรี่ครับ

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 21:18:35 »
ระบบเช่าแบตเหรอครับ?

แล้วจะเป็นระบบนี้เหมือนกันทั่วไปเลยใ่ช่หรือเปล่าครับ

แบบนี้ก็เข้าท่าเลยแหะ
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 08:28:59 »
สร้างแบตที่ไม่เสื่อมครับ

ออฟไลน์ i-din

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 10:59:59 »
เปลี่ยนเป็นเครื่องปฏิกรณ์นิวเคลียร์ขนาดเล็ก แล้วให้ความร้อนกับลมอัดไปขยายตัวในกระบอกสูบ 5555 หรือไม่ก็เปลี่ยนเป็นเครื่องยนต์ที่ใช้ปฏิสสารแบบในเรื่อง startrek

ฝันเฟื่องไปนิด เอ ไม่นิดหรอก ซัก 200 ปีข้างหน้าเป็นอย่างเร็วนะคับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 10:01:26 »
เปลี่ยนเป็นเครื่องปฏิกรณ์นิวเคลียร์ขนาดเล็ก แล้วให้ความร้อนกับลมอัดไปขยายตัวในกระบอกสูบ 5555 หรือไม่ก็เปลี่ยนเป็นเครื่องยนต์ที่ใช้ปฏิสสารแบบในเรื่อง startrek

ฝันเฟื่องไปนิด เอ ไม่นิดหรอก ซัก 200 ปีข้างหน้าเป็นอย่างเร็วนะคับ

เตาปฏิกรณ์อาร์คครับ
แล้วเครื่องในสตาร์เทร็คมันเป็นยังไงนะครับ ใช่หลอดสีฟ้าๆรึเปล่า