ผู้เขียน หัวข้อ: ฟิล์มมืดเป็นเหตุ หนุ่มขับรถแหกด่านปีใหม่ ไม่เห็นเจ้าหน้าที่ยืนอยู่ โดนยิงดับ  (อ่าน 11751 ครั้ง)

ออฟไลน์ Skyforce

• Hero Member
https://www.dailynews.co.th/crime/619460

ข่าวบอกเค้าไม่เห็นเจ้าหน้าที่ยืนอยู่เลยขับรถฝ่าด่านมาเลยโดนยิงไล่หลัง

ฟิล์มมืดไป + วิจารณญาณ เจ้าหน้าที่ขณะนั้น rip ครับ ปล. อาวุธปืนที่ยิงเป็นลูกซอง กระสุนเข้าศรีษะเลย
- Toyota Collora GL
- Mitsubishi Cedia
- Honda City
- Toyota Altis
- Mazda 2

ออฟไลน์ Krongbun

เรื่องนี้ปูเสื่อรอดีกว่าครับ  8)
สมัยนี้อะไรๆ ก็พลิกง่ายเหลือเกิน
ยิงสองนัดจากด้านหลังเข้าหัวนี่โคตรแม่นเลยน้ะครับ

ดูๆไปฟิล์มก็ไม่ได้ดำอะไรมากน้ะ
ผช ประกันชีวิตเยอะไหม ฃ ทรัพย์สินยังไง เดี๋ยวต้องสืบต่อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 04, 2018, 07:47:40 โดย Krongbun »

ออฟไลน์ Stp

การยิงสกัดของเจ้าหน้าที่ต้องยิงที่ล้อครับ ไม่ใช่เจตนายิงเพื่อทำให้เสียชีวิต ตราบใดที่ไม่มีการยิงต่อสู้ การยิงเข้าตัวของเจ้าหน้าที่ถือว่าเกินกว่าเหตุ ขนาดเขาไล่ล่าจับยาเสพติดยังยิงสกัดที่ล้อรถเลยครับ
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ BigCat

ดูข่าวในทีวีเมื่อเช้า มีทั้งคลิปหน้ารถ มันแปลกๆหลายอย่าง

รอดูต่อไป
Audi TT MK 3FL
BMW z4 e85
GLA 250 FL 2017
Nissan Teana L33 2014
Slk 200 R172 2014
Camry 2.4 2009
Civic dimension MT 1.7
Civic 3 doors รถคันแรก

ออฟไลน์ gumpzgear

• Sr. Member
ในเนื้อข่าวไม่เห็นมีพูดเรื่องฟิล์มเลย

ออฟไลน์ Tien.W

มันแปลกตรงที่ เค้าโบกให้จอด แต่ไม่จอด นี่แหละ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ตอกย้ำว่าขับรถในเมืองไทยมีอันตรายรอบด้าน ท่านอาจตายได้ทุกเวลา

ทั้งจากเพื่อนร่วมทาง (ไม่อยากเรียกว่าเพื่อนเลยจริง ๆ )

ทั้งจากถนนและการออกแบบทางร่วมทางแยกห่วย ๆ

ทั้งอันตรายจากข้างทาง คน สัตว์ สิ่งของ ควันไฟ

จากผู้ร้าย และจากตำรวจ

ออฟไลน์ SaiXaiZai

ผมว่าไม่น่าเกี่ยวกับฟิลม์ ดูจากข่าวแล้ว รถวิ่งช้า เข้าผ่านด่านตามปกติ ลักษณะโบกรถของเจ้าหน้าที่ไม่ชัดเจนด้วยว่า ให้ผ่านไปช้าๆ หรือ ให้หยุดตรวจ แต่ที่แน่ๆ ยิงทะลุกระจกหลังเข้าท้ายทอยคนขับ ผิดหลักมากๆ ถ้าจะสกัดจะต้องยิงที่ล้อ ไม่ใช่ยิงจุดตายของคนขับ และการผ่านไม่ได้ขับเร็วแบบแหกด่านด้วย ชัดเจนตรงกล้องหน้ารถของผู้เสียชีวิต บันทึกได้ครบถ้วนในการผ่านด่าน ที่รถวิ่งช้าปกติ จนกระทั่งรถเสียหลัก รอดูครับว่าเรื่องนี้จะออกมาอย่างไร ความยุติธรรมจะบังเกิดมั้ย ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิตด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 04, 2018, 09:00:44 โดย kujjung »

ในเนื้อข่าวไม่เห็นมีพูดเรื่องฟิล์มเลย

http://news.sanook.com/4845246/

ลิงค์นี้ครับ
- Mazda 2

ออฟไลน์ mxmx

จะผิดอย่างไรก็ไม่ควรยิงแบบนี้จนเสียชีวิต หลายครั้งที่ จนท ที่มีอำนาจจับกุ่มโดยตรงอยู่ในสถานการณ์ที่เสี่ยงกว่านี้ยังไม่ยิงลักษณะนี้เลย ตามข่าวบอกใช้ลูกซองยิง ถ้าจริงก็แย่มากเพราะถ้ามีเด็กหรือคนอื่นที่นั่งด้านหลังคงโดนเต็มๆ

ออฟไลน์ Ws pattaya

บางแหล่งข่าว ก็บอกว่าสกัดผิดคัน เห็นบอกว่าเป็นสีขาวเหมือนกัน และในด่านนั้นไม่มีตำรวจร่วมด้วย งงละครับงานนี้

ออฟไลน์ SLuang

http://news.sanook.com/4845246/

ลิงค์นี้ครับ

อ่านตามข่าวนี้ เหมือนจะยอมรับแล้วว่า มีเจ้าหน้าทีใช้อาวุธจริง และมีการดื่มสุรา (แม้ข่าวบอกแค่บางคน)

ออฟไลน์ CJ.

ผมก็คิดเหมือนกันว่า เห็นข่าวบอกรถขับผ่านไปช้าๆถึงจะไม่จอดก็เถอะ แล้วถ้าจะต้องยิงจริงๆ น่าจะยิงสกัดที่ล้อมากกว่า
นี่เล่นยิงล่อเป้าแบบนี้น่าจะเอาไว้ยิงวิสามัญเคสที่ขับหลบหนีแหกด่านมาเยอะแล้วมากกว่า ดูยังไงๆก็ไม่เป็นเคสจับตายเลยครับ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ Tom sawyer

• Full Member
มีอาวุธแต่ไม่มีสมองเมาอีกต่างหาก อันตรายกว่าพวกโจรห้าร้อยเสียอีก

ออฟไลน์ tvm

มันน่าจะมีมาตรฐานและกฎเกณฑ์การสะกัดอยู่ ขับตาม ว.สกัด ฯลฯ
แต่นะ ณ ที่แห่งนี้ มาตรฐานกฎเกณฑ์อะไรก็คง...
แต่ต้องรอความจริงครับ ณ ตอนนี้ ไม่รู้หรอกว่าอะไรเป็นอะไร อาจจะพลิกไปมาก็ได้

ออฟไลน์ Peet Sayumpoo

เรื่องนี้ปูเสื่อรอดีกว่าครับ  8)
สมัยนี้อะไรๆ ก็พลิกง่ายเหลือเกิน
ยิงสองนัดจากด้านหลังเข้าหัวนี่โคตรแม่นเลยน้ะครับ

คือมันเป็นงี้ครับ เห็นท่าน จขกท บอกว่าอาวุธที่ใช้ยิงคือปืนลูกซอง ปืนลูกซองนี้มันจะไม่เหมือนปืนทั่วๆไปตรงที่ว่ามันสามารถยิงกระสุนลูกปราย
ได้ (คำว่ากระสุนลูกปราย หมายถึงกระสุนที่ยิงออกไปทีเดียว แต่มีเม็ดกระสุนวิ่งออกไปมากกว่า 2เม็ดขึ้นไป) โดยลูกปรายก็จะมีอยู่หลายขนาด
หลายเบอร์มากมาย (แบ่งไปตามขนาดเม็ดตะกั่วและจำนวนเม็ด แต่ละเบอร์ก็จะเหมาะกับงานล่าที่ต่างกัน) แต่ในงานปราบปรามของ จนท
และปกป้องทรัพย์สิน+ชีวิตของ ปชช ทั่วไป มักนิยมอยู่ 2ขนาด คือ
1. #4 Buckshot ตัวนี้จะมีเม็ดตะกั่วขนาด 6.15 - 6.3มม. บรรจุอยู่ทั้งหมด 27เม็ด คือยิงตูมเดียว มีเม็ดตะกั่ววิ่งออกไปทีเดียว 27เม็ด
2. OO Buckshot ตัวนี้จะมีเม็ดตะกั่วขนาด 8.4 - 8.6มม. บรรจุอยู่ทั้งหมด 9เม็ด คือยิงตูมเดียว มีเม็ดตะกั่ววิ่งออกไปทีเดียว 9เม็ด
(ลูกชนิดนี้ ชาวบ้านคนไทยมักเรียกติดปากว่า "ลูก9")

แต่ส่วนมาก อย่างที่ 2 จะได้รับความนิยมมากกว่าในงานปราบปรามครับ เจ้าหน้าที่มักใช้ตัวนี้้ เป็นกระสุนแบบเดียวกับที่นายพรานใช้ล่า
หมูป่า กวาง หรือป้องกันตัวจากสัตว์ป่าดุร้าย เช่น เสือ หมี ฯลฯ เป็นต้นครับ แบบในภาพครับ

การยิงลูกซอง คนยิงไม่จำเป็นต้องแม่นครับ แค่เอาปืนเล็งทาบซุ่มๆไปที่เป้าหมาย โอกาสโดนนั้นมีมากกว่า 99% เลยทีเดียว
เพราะเม็ดกระสุนที่วิ่งออกไปหลายเม็ดในคราวเดียวกัน จะวิ่งกระจายเป็นม่านครับ เหมือนว่านแห โดยเม็ดกระสุนเพียงเม็ดเดียวของมัน
จะมีพลังงาน(แรง)พอๆกับกระปืนสั้นขนาด .38 เลยครับ งั้นก็หมายความว่า "เมื่อยิงกระสุนลูกซองออกไป 1ตูม" นั้น ก็จะมีอานุภาพ
ความร้ายกาจพอๆกับการยิงปืนสั้นขนาด .38 พร้อมกันทีเดียว 9กระบอกครับ...  :-X พูดง่ายๆว่าปืนลูกซองนั้น จะมีอานุภาพหยุดยั้ง
เป้าหมายมากกว่าปืนสั้นทั่วๆไปหลายเท่าครับ

ผมก็เดาว่าที่ท่าน จขกท บอกว่าเคสนี้โดนลูกซอง ก็น่าจะเป็นลูกที่ผมบอกนะครับ โดยมันมี 2เม็ด จากทั้งหมด 9เม็ด ไปเข้าหัวพอดี...
แต่"สมมติ"ว่าถ้าเป็นงั้นจริง ผมก็สงสัยครับ "ว่าถ้าจะแค่ยิงสกัด" ทำไมถึงใช้ลูกซอง??? คือมันอันตรายมากนะครับ
โอกาสที่จะโดนคนด้วยมันสูงครับ คือมันมีเม็ดกระสุนวิ่งออกไปทีเดียวหลายเม็ด แล้ววิ่งไปเป็นม่านกว้างๆนะครับ
มันบังคับควบคุมกลุ่มกระสุนไม่ได้ครับ ว่าจะให้โดนจุดไหนจุดไหนบ้าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 04, 2018, 10:55:48 โดย Peet Sayumpoo »

ออฟไลน์ Devil13

คือมันเป็นงี้ครับ เห็นท่าน จขกท บอกว่าอาวุธที่ใช้ยิงคือปืนลูกซอง ปืนลูกซองนี้มันจะไม่เหมือนปืนทั่วๆไปตรงที่ว่ามันสามารถยิงกระสุนลูกปราย
ได้ (คำว่ากระสุนลูกปราย หมายถึงกระสุนที่ยิงออกไปทีเดียว แต่มีเม็ดกระสุนวิ่งออกไปมากกว่า 2เม็ดขึ้นไป) โดยลูกปรายก็จะมีอยู่หลายขนาด
หลายเบอร์มากมาย (แบ่งไปตามขนาดเม็ดตะกั่วและจำนวนเม็ด แต่ละเบอร์ก็จะเหมาะกับงานล่าที่ต่างกัน) แต่ในงานปราบปรามของ จนท
และปกป้องทรัพย์สิน+ชีวิตของ ปชช ทั่วไป มักนิยมอยู่ 2ขนาด คือ
1. #4 Buckshot ตัวนี้จะมีเม็ดตะกั่วขนาด 6.15 - 6.3มม. บรรจุอยู่ทั้งหมด 27เม็ด คือยิงตูมเดียว มีเม็ดตะกั่ววิ่งออกไปทีเดียว 27เม็ด
2. OO Buckshot ตัวนี้จะมีเม็ดตะกั่วขนาด 8.4 - 8.6มม. บรรจุอยู่ทั้งหมด 9เม็ด คือยิงตูมเดียว มีเม็ดตะกั่ววิ่งออกไปทีเดียว 9เม็ด
(ลูกชนิดนี้ ชาวบ้านคนไทยมักเรียกติดปากว่า "ลูก9")

แต่ส่วนมาก อย่างที่ 2 จะได้รับความนิยมมากกว่าในงานปราบปรามครับ เจ้าหน้าที่มักใช้ตัวนี้้ เป็นกระสุนแบบเดียวกับที่นายพรานใช้ล่า
หมูป่า กวาง หรือป้องกันตัวจากสัตว์ป่าดุร้าย เช่น เสือ หมี ฯลฯ เป็นต้นครับ แบบในภาพครับ

การยิงลูกซอง คนยิงไม่จำเป็นต้องแม่นครับ แค่เอาปืนเล็งทาบซุ่มๆไปที่เป้าหมาย โอกาสโดนนั้นมีมากกว่า 99% เลยทีเดียว
เพราะเม็ดกระสุนที่วิ่งออกไปหลายเม็ดในคราวเดียวกัน จะวิ่งกระจายเป็นม่านครับ เหมือนว่านแห โดยเม็ดกระสุนเพียงเม็ดเดียวของมัน
จะมีพลังงาน(แรง)พอๆกับกระปืนสั้นขนาด .38 เลยครับ งั้นก็หมายความว่า "เมื่อยิงกระสุนลูกซองออกไป 1ตูม" นั้น ก็จะมีอานุภาพ
ความร้ายกาจพอๆกับการยิงปืนสั้นขนาด .38 พร้อมกันทีเดียว 9กระบอกครับ...  :-X พูดง่ายๆว่าปืนลูกซองนั้น จะมีอานุภาพหยุดยั้ง
เป้าหมายมากกว่าปืนสั้นทั่วๆไปหลายเท่าครับ

ผมก็เดาว่าที่ท่าน จขกท บอกว่าเคสนี้โดนลูกซอง ก็น่าจะเป็นลูกที่ผมบอกนะครับ โดยมันมี 2เม็ด จากทั้งหมด 9เม็ด ไปเข้าหัวพอดี...
แต่"สมมติ"ว่าถ้าเป็นงั้นจริง ผมก็สงสัยครับ "ว่าถ้าจะแค่ยิงสกัด" ทำไมถึงใช้ลูกซอง??? คือมันอันตรายมากนะครับ
โอกาสที่จะโดนคนด้วยมันสูงครับ คือมันมีเม็ดกระสุนวิ่งออกไปทีเดียวหลายเม็ด แล้ววิ่งไปเป็นม่านกว้างๆนะครับ
มันบังคับควบคุมกลุ่มกระสุนไม่ได้ครับ ว่าจะให้โดนจุดไหนจุดไหนบ้าง

เพิ่มเติมครับจากข่าวช่อง 3เมื่อเช้า
1.คนตั้งด่านไม่ใช่ตำรวจ เป็นอาสาท้องถิ่น
2.ตรวจสอบแล้วเป็นผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านท้องถิ่น
3.รถขับช้ามาก แต่ไม่จอดเพราะไม่รู้ว่าใครโบก ไม่รู้ว่าเป็นตำรวจจริงๆ หรือใครกันแน่
4.โดยยิงไล่หลัง ห่างจากจุดที่คนตั้งด่าน 10-15 เมตร และรถขับมาช้าๆครับ หวานหมูงานง่ายๆ
5.สอบสวนผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านท้องถิ่นแล้ว มีหลายข้ออ้าง อ้างว่าดื่มเหล้าบ้าง อ้างว่ายิงปืนขึ้นฟ้าบ้าง อ้างว่าได้แจ้งเหตุเป็นรถสีขาวบ้างเลยยิงผิดคัน
6.ตำรวจลงบันทึกประจำวันว่าเสียชีวิตเพราะอุบัติเหตุ ญาติเลยติดใจไม่ยอมให้เรื่องจบจึงร้องขอทางโซเชี่ยวช่วยเหลือ เพจแหม่มโพธิ์ดำ จึงจัดให้

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
เท่าที่ดูคลิปก็ไม่ได้ขับแหกนะครับ ค่อนข้างชะลอไหลไปเรื่อย เจ้าหน้าที่ที่ด่าน ก็โบกแบบกึ่งให้รถชะลอ ไม่ได้มีสัญญาณว่าจะมีปัญหาใด ก็รอดูครับว่าผลจะออกมายังไง แต่ยิงลักษณะนี้นี่ เจตนาเพื่อสังหารเลยนะครับไม่ใช่สกัดกั้น เวลาผมผ่านด่านถ้าไม่เปิดกระจก ผมก็ขับไหลไปเรื่อยๆแต่ช้าๆราวๆนี้นะ ถ้าแหกด่านคงกดคันเร่งฝุ่นท่วมไปละ แต่ในคลิปหลังจากออกด่านมาแล้วก็ขับช้าๆมาเรื่อยๆอยู่ เออแปลกดีเหตุการณ์นี้

ออฟไลน์ alpha14

ถ้ายิงด้วยลูกซอง คนข้างๆน่าจะโดนด้วยรึเปล่า แต่นี่ไม่เป็นไรเลย ก็แปลก ว่าแต่ฟิมล์ก็ไม่มืดจนมองไม่เห็นแสงไฟจากด่านนะ เห็นชัดอยู่จริงๆแล้วควรจอดเปิดกระจกให้ตรวจความเรียบร้อยตามปกติ เวลาผมผ่านด่านก็เปิดกระจกให้เจ้าหน้าที่สาดไปส่องเข้ามาในรถ ถ้าไม่พบพิรุต สิ่งผิดกฎหมายเขาก็โบกให้ไป แค่นั้นแหละครับ ก็ไม่เข้าใจว่าเกิดเหตุอันใด จึงต้องยิงขนาดนี้ รอสรุปข่าวครับ

ออฟไลน์ Peet Sayumpoo

เพิ่มเติมครับจากข่าวช่อง 3เมื่อเช้า
1.คนตั้งด่านไม่ใช่ตำรวจ เป็นอาสาท้องถิ่น
2.ตรวจสอบแล้วเป็นผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านท้องถิ่น
3.รถขับช้ามาก แต่ไม่จอดเพราะไม่รู้ว่าใครโบก ไม่รู้ว่าเป็นตำรวจจริงๆ หรือใครกันแน่
4.โดยยิงไล่หลัง ห่างจากจุดที่คนตั้งด่าน 10-15 เมตร และรถขับมาช้าๆครับ หวานหมูงานง่ายๆ
5.สอบสวนผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านท้องถิ่นแล้ว มีหลายข้ออ้าง อ้างว่าดื่มเหล้าบ้าง อ้างว่ายิงปืนขึ้นฟ้าบ้าง อ้างว่าได้แจ้งเหตุเป็นรถสีขาวบ้างเลยยิงผิดคัน
6.ตำรวจลงบันทึกประจำวันว่าเสียชีวิตเพราะอุบัติเหตุ ญาติเลยติดใจไม่ยอมให้เรื่องจบจึงร้องขอทางโซเชี่ยวช่วยเหลือ เพจแหม่มโพธิ์ดำ จึงจัดให้

ขอบคุณมากครับ ผมก็ว่าละ ถ้าเป็นตำรวจไม่น่าทำอะไรเกินกว่าเหตุขนาดนี้ครับ

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
นักข่าวส่วนใหญ่ชอบเขียนรุ่นรถไม่ถูกต้อง ในข่าวบอกอัลเมร่า จริงๆแล้วมันเป็นซิลฟี่ต่างหากนะ
เมื่อเช้าข่าวช่องสามรางาน ผู้การภาค 5 ยืนยันงานนี้ไม่เกี่ยวกับตำรวจ แต่ก็กำลังสืบสวนหาคนร้ายอยู่ ผู้ต้องสงสัยห้าคนให้การปฏิเสธหมดเลย และคนตั้งด่านก้ไม่ใช่ตำรวจเป็น อส คดีนี้น่าสงสัยหลายอย่างเนาะ แต่เดียวผมว่าเขาต้องจับตัวคนร้ายได้แน่เพราะผู้การภาค 5 ลงมาควบคุมเองเลย

ออฟไลน์ Krongbun

เอาลูกซองยิงเลย มันบ้าไปแล้ว ถ้าในรถมีหลายคนจะทำไงเนี่ย
ที่สงสัยตอนแรกคือหลังรถไม่เห็นหลายรูเลยคิดว่าน่าจะไม่ใช่ลูกซอง
ใช้ลูกซองยิง แบบนี้คือยิงระยะใกล้ๆเลย
ขอบคุณข้อมูลเรื่องปืนครับ

เคสนี้อ้างอะไรก็ไม่ขึ้นแล้วหล่ะ ชดใช้เท่าไหร่ก็ไม่พอ เสียใจแทนจริงๆ

ออฟไลน์ Ws pattaya

ถ้ายิงด้วยลูกซอง คนข้างๆน่าจะโดนด้วยรึเปล่า แต่นี่ไม่เป็นไรเลย ก็แปลก ว่าแต่ฟิมล์ก็ไม่มืดจนมองไม่เห็นแสงไฟจากด่านนะ เห็นชัดอยู่จริงๆแล้วควรจอดเปิดกระจกให้ตรวจความเรียบร้อยตามปกติ เวลาผมผ่านด่านก็เปิดกระจกให้เจ้าหน้าที่สาดไปส่องเข้ามาในรถ ถ้าไม่พบพิรุต สิ่งผิดกฎหมายเขาก็โบกให้ไป แค่นั้นแหละครับ ก็ไม่เข้าใจว่าเกิดเหตุอันใด จึงต้องยิงขนาดนี้ รอสรุปข่าวครับ

อาจเป็นระยะที่ลูกปืนยังไม่ทันกระจายตัวครับเพราะเป็นระยะใกล้  แต่แทนที่จะยิงสะกัดที่ล้อ นี้ดันตั้งใจยิงไห้ตายเลยกรรมแท้ๆ

ออฟไลน์ nawatw

• Newbie
  • *

6. คุณตำรวจที่ลงบันทึกประจำวัน เค้าคิดอะไรอยู่นะครับ ถึงออกมาเป็น 'อุบัติเหตุ' ได้

ออฟไลน์ Silverliner

• Jr. Member
  • **
ภาษาไม่แข็งแรงครับ
ที่จริงจะลงบันทึกเป็น
"อุบาทว์เหตุ"

ออฟไลน์ chaithawat

อยากรู้คำตอบจังว่าผลออกมาจะเป็นแบบไหนจับคนยิงได้รึป่าว จะเหมือนกรณีเครื่องในหายอีกหรือเปล่า
ดูแล้วก็คิดว่าแย่พอกันทั้งคู่เลยทั้งคนขับคนยิง
คนขับเห็นด่านแต่ดันไม่จอดจะอ้างว่าติดฟิลม์มืดผมว่าไม่ใช่ เพราะคนขับเองก็เบี่ยงออกซ้ายนิดนึงลองสังเกตุไฟส่องข้างทางดู
คนยิงก็โคตรเลวเลย ถ้าไม่ได้เป็นเจ้าหน้าที่ตำรวจจริงปล่อยให้ถือปืนเกะกะตามข้างถนนได้อย่างไรวุฒิภาวะต่ำสุดๆยิงกันง่ายๆแบบนี้เลยหรอ   เจตนาฆ่าโดยเล็งเห็นผลโดยตรงๆ อาวุธร้ายแรงขนาดนั้นยิงในระยะฉกรรจ์(ไม่เกิน50เมตร)น่ากลัวมากๆสำหรับปืนลูกซอง ใส่รถในแนวระนาบเดียวกับตัวคน หลายฎีกาที่ผ่านมาศาลมักพิเคราะห์ว่าเป็นเจตนาฆ่าโดยเล็งผลเห็นเป็นแนวทางมาตลอด
ส่วนคนข้างๆโชคดีมากเพราะระยะเกิน20เมตรไปแล้ว(กะจากระยะผ่านด่านประมาณห้าวินาที) เป็นระยะบานของม่านกระสุนแบบว่าสาดเต็มกระจกหลังได้ทั้งบานถ้าไม่ได้ใส่ลำกล้องยาวๆหรือใส่โช๊คบีบไว้ 

สาดเข้าเต็มกระจกเลยครับ จากภาพกระจกหลังแตกทั้งบาน
- Mazda 2

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
RIP

เมาแล้วตั้งด่าน กร่างไปยิงใส่เขา จงใจเล็งที่คนขับชัดๆ ถึงเขาไม่จอดก็ไม่มีสิทธิ์ยิงไปที่ตัวเขา นึกไม่ออกเลยถ้าเขามีลูกหรือมีคนโดยสารมาด้วย

ออฟไลน์ CarameLon

อ้าวเขาแค่ขับรถหนี ทำไมต้องยิงหวังฆ่าให้ตาย อาวุธในตัวผู้ตายก็ไม่มี หรือมี
เอาอำนาจอะไรไปฆ่าเขา หวังว่าเรื่องคงไม่เงียบ แค่ย้ายออกจากราชการไว้ก่อนเหมือนเคยนะ
ปล. เจ้าหน้าที่ฆ่าคนไม่มีความผิดมันต้องติดคุกหนักๆ
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***