ผู้เขียน หัวข้อ: Mazda ฟ้องร้องค่าเสียหาย กับคนใช้ CX-5 ที่ไปประท้วงปัญหา ในงานMotor Expo  (อ่าน 641637 ครั้ง)

ออฟไลน์ ngfar

• Newbie
  • *
อีกคนแกนนำ Mazda 2 Diesel เครื่องสั่น 84 ล้าน เหอะๆ

ออฟไลน์ Newhang

• Hero Member
โอ้ งั้นที่ผมกะจะซื้อมาสด้า2 อีกสักคันคงต้องระงับไว้แล้ว

ออฟไลน์ Zachary C

• Beauty is in the Eyes of the Beholder
มาสด้า .. หึ หึ

ก็ดีครับ บ.รถ ลุกขึ้นมาฟ้องลูกค้า  ผมอยากจะทราบเหมือนกันว่า ในระยะยาวใครจะเสียมากกว่ากัน

ป.ล. ดีไม่ดี ถ้า บ.รถชนะขึ้นมา  อีกหน่อย คงฟ้องผู้บริโภคกันสนุก  :-\
Hopefully, my old grande dame, the CRV G.1, will eventually become a classic!

2017 Honda BR-V SV telematics (Amber Brown)
2015 Honda Mobilio RS telematics (Pearl White)
1998 Honda CRV EXI G1 (Metallic Bronze)

ออฟไลน์ supercat

• Sr. Member
mazda ควรจะออกแนวทางมาเลยครับ ว่าต้องร้องเรียนยังไง ถึงจะถูกใจ ถึงจะไม่โดนฟ้อง 90 กว่าล้า่น  :'( :'( :'(

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป
แปลกที่รูปที่คุณ Gine เอามาลง ตัดข้อความที่เค้าขอให้อย่านำไปโพสที่อื่นออก

ออฟไลน์ TABO9

• Full Member
ผมหละอยากได้มากกกกก เล็งกลางปี แต่ทำแบบนี้  all new camry มีสิทธิ์ แซงเข้าวินแทนหละ

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
จะซื้อ Mazda เจองี้ คิดหนักครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ XyteBlaster

ฟ้องทั้ง cx5 ทั้ง mazda2 diesel

ถ้าเครื่องไม่มีปัญหา มันจะมีเรื่องให้ฟ้องตั้งแต่แรกหรือครับมาสด้า

เคยชอบนะซื้อ bk มาใช้อยู่  ขายไปแล้ว คงต้องย่ายค่ายถาวรก็คราวนี้

ออฟไลน์ pim_cute

แปลกที่รูปที่คุณ Gine เอามาลง ตัดข้อความที่เค้าขอให้อย่านำไปโพสที่อื่นออก

ไอ้แบบนี้แหละครับ ผิด พรบ คอมเห็นๆ ถ้ามีผู้ร้องทุกข์ คุณ Gine โดนคดีอาญา ข้อหาบิดเบือน ยอมความไม่ได้ จำคุกไม่เกิน 5 ปีทันที พรบ คอมมันแรงครับ แชร์รับโทษเท่ากันหรือกึ่งหนึ่งไม่แน่ใจ คือถ้าไม่เข้าหมิ่นประมาท ก็ พรบ คอมเลย ระวังนะครับ องค์ประกอบความผิดมันครบแล้ว ขาดแต่ผู้ร้องทุกข์เท่านั้น สุ่มเสี่ยงมากครับ

ออฟไลน์ YenChar

แม้แต่ลูกค้าคนเดียวก็ไม่ควรไปแตะต้องครับ

ทำแบบนี้ มาสด้าเองนั่นล่ะที่เสีย

ต่อไปใครจะซื้อมาสด้า แค่ลอง Forward case นี้ให้ คงตัดสินใจได้ง่ายขึ้น

ออฟไลน์ renew

หุ หุ แบบนี้ใครจะกล้าซื้อครับ

ออฟไลน์ Devil13

นโนบายแบบนี้ ผมไม่เอาด้วยคน
เห็นรถสกายยุคนี้ดูสวยน่าใช้ ประหยัดน้ำมัน แอบดู CX-8 CX-5 เห็นว่าเข้าท่าดี มีแผนเปลี่ยนรถด้วย
เจอแบบนี้ผมก็คงไม่ซื้อเลยครับ บริษัทแบบนี้

ออฟไลน์ Barracuda

เกือบมองยี่ห้อนี้แล้วสิน่า ดีที่มีข่าวปัญหาเครื่องมาก่อน ตัดสินใจง่ายเลย ถึงจะฟ้องเรื่องอื่น แต่ปัญหาที่มีมันแก้แล้วหรอ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ไม่มีผลกับผมเพราะเจ้านี้ไม่มีรุ่นไหนที่ตรงความต้องการหรืออยากได้เลย แอบคิดอยู่เหมือนกันว่าที่ที่เวปนี้อวยมาสด้ากันมากไปรึเปล่าแม้แต่เรื่องน้ำมันก็บอกว่ารถดีแต่ต้องเติมเกรดพรีเมี่ยมเท่านั้นทั้งที่จริงปั๊มไหนมันก็ควรเติมได้ไม่มีปัญหานี่นาแต่ถ้าจะเอาประสิทธิภาพสูงสุดไปพรีเมี่ยมก็ไม่ว่ากัน
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
พิจารณาอย่างแฟร์ก็ต้องดูรายละเอียดการฟ้องครับ ว่าฟ้องเรื่องอะไร ประเด็นอะไร
ผู้ร้องเรียนอาจไปทำอะไรที่เกินกว่าเหตุก็เป็นได้
แต่นึกๆไป ต่อให้ทำแบบคนที่ไปยืนยกป้ายบน HR-V ในงาน มอเตอร์ expo
ผมก็ยังเข้าข้างคนยกป้ายเลยถ้าเขาโดนฟ้อง
ช่วงนี้งดเชียร์ cx5ใหม่ ชั่วคราว
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ Gine

• Jr. Member
  • **

ผมไม่ได้ตัดต่อครับ ผมก็อปมาจากลิงค์นี้ 

https://twitter.com/GreatGDA/status/948514592417697793/photo/1

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2018, 08:35:26 โดย Gine »

ออฟไลน์ Skyforce

ตอนแรกดู cx5 กับ Mu-x 1.9 ไว้เห็นราคารุ่นเริ่มต้นไม่แรงมาก

มาแบบนี้ตัดสินใจง่ายขึ้นเยอะ เพราะบ้านผมใช้รถกันยาว
- Toyota Collora GL
- Mitsubishi Cedia
- Honda City
- Toyota Altis
- Mazda 2

ออฟไลน์ mongolias

เคสแบบนี้ ฟ้องลูกค้ามีแต่ Mazda จะยิ่งเสียหายนะครับ
ผมในฐานะคนใช้ Mazda คนนึง เห็นแบบนี้แล้ว ยิ่งไม่สบายใจ
ถ้า Product คุณมีปัญหาจริง ก็หาวิธีแก้ หาวิธีรับประกัน เพื่อสร้างความมั่นใจให้กับลูกค้าก็แค่นั้นครับ ประกาศ Recall ก็ได้

รถ City ที่บ้านผมอีกคัน ได้รับจดหมายให้ไปเปลี่ยนชุดถุงลมที่ศูนย์ฮอนด้าตั้งแต่ปีก่อน ผมยังไม่ได้เอาเข้าไปเปลี่ยน เมื่ออาทิตย์ก่อนมีเอกสารให้เข้าไปเปลี่ยนส่งมาอีกรอบละ ผมว่ามันสร้างความประทับใจกับลูกค้ามากกว่าครับ

ออฟไลน์ TORA

ผมใช้ MAZDA3 มาตั้งแต่รุ่น BK ตอนนี้ใช้รุ่นBM กำลังคิดจะไป CX-5ใหม่ ถอยยาวๆเลยครับงานนี้
แล้วถ้าผู้บริโภคแพ้นี้ ผมเลิกมอง MAZDA แน่ๆครับ แทนที่จะหาวิธีแก้ไขหรือพูดคุยตกลงกันก่อน
แต่เล่นฟ้องขนาดนี้รับไม่ได้อะครับ

หลังจากเลิกใช้ Chev CRUZE แล้วก็ไม่สน Chevอีกเลย สงสัยต่อไปจะเป็น MAZDA ด้วย

ออฟไลน์ diow_1991

ชัดเจนดีครับ คนที่เค้ากำลังลังเล จะได้ตัดสินใจง่ายขึ้น

ออฟไลน์ Asklepios

• Jr. Member
  • **

ผมไม่ได้ตัดต่อครับ ผมก็อปมาจากลิงค์นี้ 

https://twitter.com/GreatGDA/status/948514592417697793/photo/1

ช่วยแชร์แต่ต่อก็โดนน่ะครับ

ออฟไลน์ TheZero

mazda ไทย นี่มันเสมอต้น เสมอปลายจริงๆ  อาย mazda Aus จริงๆ

ออฟไลน์ i-ice

Bye bye mazda คงขายดีขึ้นเยอะ!!!!555555

ออฟไลน์ H.

สงสัยได้เปลี่ยนสโลแกนเป็น มาสด้า ศาล ศาล แทน ซูม ซูม ...

ทำแบบนี้ไม่น่ารักเลย จำเป็นต้องทำเรื่องให้ใหญ่โตระดับเกือบ 100 ล้านไหมอะ แค่ประกาศทางสื่อว่าจะตรวจสอบผลิตภัณฑ์ตัวเองมากขึ้น มีระบบชดเชยที่เป็นธรรมก็น่าจะพอแล้ว
H.

ออฟไลน์ mothsan

มาดด้าคุณเยี่ยมมาก เยี่ยมจนผมพับโปรเจ็ค CX5 ถาวรล่ะ นโยบายแบบนี้ แถมอะไหล่โคตรแพงอีก ไม่ขอข้องเกี่ยวล่ะกัน

ออฟไลน์ Kitsada

• Newbie
  • *
ตอนแรกเห็นดีเซล cx-5 มีปัญหา ก็เลยว่าจะออกเบนซินแทน แต่เจอยังงี้ก็คงไม่เอาละครับ

ออฟไลน์ JudasPl2iest

• Newbie
  • *
ทางผู้ถูกดำเนินคดีขอร้องมาครับ รบกวนพิจารณา​ด้วยครับ

ออฟไลน์ Mike

เราจะไม่ยอม ให้ลูกค้ามีอิทธิพลเหนือบริษัท.......

เบรคเอียดดดดดด โปรเจค CX-5 2.2 อุตส่าไปลูบๆคลำๆ

นับๆดู มาสด้าเสียลูกค้า ในนี้ไปหลายคันละ

Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ dekdemo

โชคดีที่ผมไม่เลือก cx5 ถ้าข้อมูลเป็นจริงนะครับ ผมจะแจ้งคนในครอบครัวให้ทราบ และตัดยี่ห้อนี้ออกจากตัวเลือกไปก่อนชั่วคราวครับ เพื่อรอดูสถานการณ์ไปก่อน

ออฟไลน์ kanov

• Newbie
  • *
เค้าเพิ่งฟ้องกันเองครับ... ยังไม่ได้โดนปรับ หรือลงโทษอะไรกันเลย
เดี๋ยวก็คงทำความเข้าใจกัน แล้วก็จบที่ยอมความ เข้าใจดีกันทั้งสองฝ่าย (คาดเดาเอา)

บริษัทใหญ่ คงคิดแล้วแหละครับ ต้องมีทีมกฎหมาย ทีมทนายอะไรมากมายก่อนจะฟ้องแหละครับ ถ้าเค้าคิดไม่ดีเค้าก็เสียหายหนักกว่าเดิม แต่เราๆ ที่ไปทำเนี่ย อาจจะอยากได้อะไรที่เกินเลยกว่าที่เคยได้รับข้อเสนอมารึเปล่า เลยอยากให้เป็นประเด็น แต่ถ้าบริษัทไม่ดูแลเลย นี่ก็คงยอมไม่ได้เหมือนกันแหละครับ อันนี้ดูกันยาวๆครับ มีผล ย่อมต้องมีสาเหตุ มีฟ้อง ก็ต้องมีเบื้องหลังวันทำไมถึงจะฟ้อง