ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่น่าเชื่อ กระทู้ฮ๊อทๆมาสด้า คนเข้าดู นาที่ละเกือบ 1,000 คน  (อ่าน 14006 ครั้ง)

ออฟไลน์ mr_jub

• Full Member
สืบเนื่องจาก กระทู้ ฮ๊อทๆ เรื่อง มาสด้า http://community.headlightmag.com/index.php?topic=63011.0

เห็นตัวเลขคนเข้ามาดูแล้ว ไม่นาเชื่อ
อ่าน นาทีละเกือบ  1,000 กว่าคน
กระทู้นี้ไม่ถึงวัน เกือบ 400,000 คนแล้ว

ใครจะเป็นอย่างไร ผมไม่ทราบนะครับ
ไม่ได้เข้าไปมีส่วนได้เสีย แต่อย่างใด
แค่เข้ามาดู  และเห็นคนเข้ามาชมมากมายมหาศาล ก็เลย งง
ทำมัยคนสนใจ  กระทู้นี้มากจัง.....
เมื่อเช้าดู   ตัวเลขคนอ่านยังนิดเดียวเอง
พอ ณ.บัดนี้  โอ้วแม่จ้าว  มาจากไหนกันเนี่ย?

นาทีที่  16.04 น.  อ่าน 376,976
นาที่ที่  16.05 น.  อ่าน 377,452
นาทีที่  16.06 น.  อ่าน 378,399
.
.
.
นาที่ที่  16.19 น.  อ่าน 383,065

จะถึง ล้าน มั้ยเนี่ย
คุยแค่ตัวเลขนะ  เรื่องอื่นไม่เกี่ยว  555......
ผมขี่แต่รถตัวเมีย

ออฟไลน์ Auto

• Hero Member
คนสนใจมาสด้าเยอะ โดยเฉพาะมาสด้า 2  กระแสมาแรงมาก    ถ้ามีปัยหากระแสก็จะตีกลับแรงเช่นกัน     คนคงเอาไปแชร์กันนะครับป่านนี้ไฟลามทุ่งแล้วมั้ง

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
ก็หวังว่า จขกท. นั้น จะโดนดำเนินการอะไรเป็นเยี่ยงอย่างบ้างครับ

ทางเว็บก็เคยแจ้งเตือนเรื่องการแชร์ข่าว/คลิป มาดราม่าในเว็บแล้ว ผมเองก็กดแจ้งทาง จขกท. กับทางแอดมิน ไปหลายรอบแล้ว
เรื่องก่อนหน้านี้อาจจะไม่ใช่ประเด็นซีเรียส แต่ครั้งนี้ เป็นคดีความที่อยู่ระหว่างการพิจารณาจริงๆ แบบที่คุณแพนว่า
เรื่องอย่างนี้ดูแล้วเหมือนไม่มีอะไร คุ้มครองผู้บริโภคใช่หรือไม่ แต่จริงๆ มันกระเทือนต่อคดีความของ Community

คอนเทนต์ไม่สร้าง แชร์เขามาแบบไม่กลั่นกรอง หวังผลอะไร... รับผิดชอบสิ่งที่โพสต์แค่ไหน ก็ต้องดูกันครับ
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป
ก็หวังว่า จขกท. นั้น จะโดนดำเนินการอะไรเป็นเยี่ยงอย่างบ้างครับ

ทางเว็บก็เคยแจ้งเตือนเรื่องการแชร์ข่าว/คลิป มาดราม่าในเว็บแล้ว ผมเองก็กดแจ้งทาง จขกท. กับทางแอดมิน ไปหลายรอบแล้ว
เรื่องก่อนหน้านี้อาจจะไม่ใช่ประเด็นซีเรียส แต่ครั้งนี้ เป็นคดีความที่อยู่ระหว่างการพิจารณาจริงๆ แบบที่คุณแพนว่า
เรื่องอย่างนี้ดูแล้วเหมือนไม่มีอะไร คุ้มครองผู้บริโภคใช่หรือไม่ แต่จริงๆ มันกระเทือนต่อคดีความของ Community

คอนเทนต์ไม่สร้าง แชร์เขามาแบบไม่กลั่นกรอง หวังผลอะไร... รับผิดชอบสิ่งที่โพสต์แค่ไหน ก็ต้องดูกันครับ

ผมก็เตือนไปที่กระทู้นั้นแล้ว เจ้าตัวคุณ Gine ก็ทำเฉย แถมมาบอกว่าไม่ได้ตัดต่อข้อความที่เจ้าของเรื่องขอไม่ให้เอามาแชร์นอกกลุ่มอีก บอกแค่ว่าเอามาจาก twitter สงสัยจะไม่รู้ว่าแชร์สิ่งผิดๆ ตัวเองก็ผิดตาม แทนที่จะแก้ไขเอาออกก็ไม่ทำ แล้วยังมีคนเอาข้อความเจ้าของเรื่องที่ขอร้องให้หยุดแชร์มาลง Gine ก็ยังทำเฉย  ก่อนๆ หน้าก็ชอบเอาข่าวอุบัติเหตุมาลง น่าเบื่อมาก

ออฟไลน์ carenaruk

• Sr. Member
มีออกข่าวช่อง3แล้วครับ มีอ้างถึงเวบนี้ด้วย

ออฟไลน์ zyber

• Newbie
  • *
อ่านคอมเมนท์ท้ายสุดของกระทู้ หลายคนมีหนาวๆร้อนๆเลย

ออฟไลน์ pim_cute

ผมไม่ได้ตื่นเต้นอะไรกับการฟ้องร้องของ mazda เท่าไรนะครับ เพราะเหมือนว่าเค้าจะแค่ฟ้องแพ่งนะ บริษัทไม่ค่อยฟ้องคดีอาญากับลูกค้าหรอกครับ แต่ถ้าฟ้องแพ่งมันก็แค่ปกติทั่วไปนะ ธนาคารฟ้องบ่อยไม่ต้องห่วงครับ แต่ถามว่ามันสมควรไหม ก็ต้องบอกว่าไม่สมควรหรอก เพราะมันกระทบเป็นวงกว้าง กระทบกับ reputation ของบริษัท

ออฟไลน์ -Brian

มีออกข่าวแล้วนะครับ เห็นมีไปสัมภาษณ์ทางมาสด้าแล้วด้วย

ตามลิงค์เลยครับ
https://mgronline.com/motoring/detail/9610000001313

ออฟไลน์ Ex_machina

เพจหลักๆเล่นข่าวนี้กันเยอะครับ
เพจดังๆแต่ละเพจคนตามหลายแสน

ออฟไลน์ Kris.J

• Jr. Member
  • **
เป็นบทเรียนกับผู้เกี่ยวข้องกับกระทู้หล่ะครับ

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
Server ถ้าไม่เดี้ยงแสดงว่าเผื่อรองรับ Spike Load ไว้มาก
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ Mr. RO

สืบเนื่องจาก กระทู้ ฮ๊อทๆ เรื่อง มาสด้า http://community.headlightmag.com/index.php?topic=63011.0

เห็นตัวเลขคนเข้ามาดูแล้ว ไม่นาเชื่อ
อ่าน นาทีละเกือบ  1,000 กว่าคน
กระทู้นี้ไม่ถึงวัน เกือบ 400,000 คนแล้ว

ใครจะเป็นอย่างไร ผมไม่ทราบนะครับ
ไม่ได้เข้าไปมีส่วนได้เสีย แต่อย่างใด
แค่เข้ามาดู  และเห็นคนเข้ามาชมมากมายมหาศาล ก็เลย งง
ทำมัยคนสนใจ  กระทู้นี้มากจัง.....
เมื่อเช้าดู   ตัวเลขคนอ่านยังนิดเดียวเอง
พอ ณ.บัดนี้  โอ้วแม่จ้าว  มาจากไหนกันเนี่ย?

นาทีที่  16.04 น.  อ่าน 376,976
นาที่ที่  16.05 น.  อ่าน 377,452
นาทีที่  16.06 น.  อ่าน 378,399
.
.
.
นาที่ที่  16.19 น.  อ่าน 383,065

คุยแค่ตัวเลขนะ  เรื่องอื่นไม่เกี่ยว  555......

ผมมีข้อสงสัยนะครับ  ภายใน 16 นาที สมาชิก headlightmag เข้าไปดูเยอะขนาดนั้นจริงเหรอ
สมาชิก headlightmag เฝ้าจ้องมองดูกระทู้ตลอดเวลาเหรอครับ  ผมสงสัยมากเลยครับ
แต่ถ้าเป็นการ link จากภายนอกที่ไม่ใช้สมาชิกอันนั้นผมว่า ก็น่าจะเป็นไปได้ แต่ก็เหอะครับ
ผมว่าคนภายนอก ตั้งใจจะสร้างคลิ๊กให้ ตัวเลขผู้เข้ามาสนใจกระทู้นี้มีจำนวนสูงเพื่อหวังผลอะไรเปล่าครับ
เพราะคนสนใจเรื่องรถผมยอมรับว่าเยอะนะ แต่ขนาด เวลา 16 นาที ราว 380,000 แต่สังเกตุนะครับว่า
พอหลังจากนั้นก็แทบจะไม่ขยับต่อเท่าไร  ผมว่าคลิ๊กที่เข้ามาอ่านนี้ไม่ได้เป็นการที่มีคนแต่ละคน
เข้ามาอ่านจริงหรอกครับ
แต่เพิ่งเห็นว่ามี link จาก manager มายัง headlightmag จริงๆ และไม่ทราบมี linkจาก web อื่นๆอีกหรือไม่
แต่ก็อาจจะเป็นไปได้ จากตัวเลขดังกล่าว เพราะการ link มาจาก web ภายนอก นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2018, 17:17:43 โดย Mr. RO »

อ่าน 403,289  ณ.17.14 น

.
.
.

ผมมีข้อสงสัยนะครับ  ภายใน 16 นาที สมาชิก headlightmag เข้าไปดูเยอะขนาดนั้นจริงเหรอ
สมาชิก headlightmag เฝ้าจ้องมองดูกระทู้ตลอดเวลาเหรอครับ  ผมสงสัยมากเลยครับ
แต่ถ้าเป็นการ link จากภายนอกที่ไม่ใช้สมาชิกอันนั้นผมว่า ก็น่าจะเป็นไปได้ แต่ก็เหอะครับ
ผมว่าคนภายนอก ตั้งใจจะสร้างคลิ๊กให้ ตัวเลขผู้เข้ามาสนใจกระทู้นี้มีจำนวนสูงเพื่อหวังผลอะไรเปล่าครับ
เพราะคนสนใจเรื่องรถผมยอมรับว่าเยอะนะ แต่ขนาด เวลา 16 นาที ราว 380,000 แต่สังเกตุนะครับว่า
พอหลังจากนั้นก็แทบจะไม่ขยับต่อเท่าไร  ผมว่าคลิ๊กที่เข้ามาอ่านนี้ไม่ได้เป็นการที่มีคนแต่ละคน
เข้ามาอ่านจริงหรอกครับ เป็นการสร้างคลิ๊ปให้เหมือนเข้ามาอ่านหรือเปล่า  เพราะมันไม่น่าจะใช่ครับ
ณ เวลาที่ผมตอบกลับคุณ จาก 380,000 ที่คุณบอก ขึ้นมาเป็น 404,023  แล้วครับ
ขึ้นเร็วขนาดนี้แสดงว่ามีการแชร์ลิงค์ของกระทู้ - http://community.headlightmag.com/index.php?topic=63011.0 ในเฟสบุ๊คครับ แล้วแชร์ต่อเนื่องกันไป เพราะเป็นคดีที่ฟ้องผู้บริโภค ไม่ค่อยเกิดในไทยครับ คนฟ้องก็ไม่รู้คิดยังไง ฟ้องลูกค้า ถึงชนะมันก็แก้ภาพลักษณ์ไม่ได้

เรื่องปั่นนี่อย่าคิดเลยครับ ตอนนี้หน้าแรกของเว็บบอร์ดพังไปแล้ว ไม่แสดงหมวดหมู่ คงมีโหลดหนักจริงๆ ครับ และถ้าจะปั่นโดยการหายอดวิว ทำได้อย่างมากวันละไม่กี่หมื่นครับ แถมเสียเงินประมาณ $0.35 ต่อพันวิวด้วยครับ ไม่คุ้มหรอก
2023 - Tesla Model Y Performance

อ่าน 403,289  ณ.17.14 น
404,503 ณ 17:17 น. ไปเร็วมากครับ

ออฟไลน์ yaoya

• จิ๊กโก๋ 3 เกียร์
กระทู้ที่เป็นข่าว ผมมาตอบไม่ทันโดนล็อคสะก่อน

แต่ผมอยู่ในคลับนั้น ผมก็พอทราบเรื่องมาแต่แรกๆละ ตอนไป Motor Expo 2017 Mazda ส่ง ผู้จัดการการตลาดมาคุย

ซึ่งรู้ๆอยู่ รับฟังไปก็เท่านั้น ขนาดปัญหาพูดไปตัวแทนมานั่งรับฟังยังไม่ค่อยอยากเชื่อว่าปัญหานี้เกิดขึ้นจริง

ตามที่ข่าวก็อาจเป็นจริงแต่ไม่แน่ชัด เพราะยังเงียบๆกันอยู่ ตอนนี้ก็ยังตามๆอยู่

สุดท้าย : ตัวผมเองทางบ้านก็ใช้ตัว CX-5 2.2AWD MC ก็พยายามจะทำตามในคลับบอก ไม่อยากเชื่อมาก 100%

เคยเจอเคสตัวเองและ ช่างตอบได้บ้างไม่ได้บ้าง ส่วนตัวอนาคตอยากได้ All New CX-5 ในอนาคตแต่น้อยนิด

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

.
.
.

เข้ามาอ่านจริงหรอกครับ เป็นการสร้างคลิ๊ปให้เหมือนเข้ามาอ่านหรือเปล่า  เพราะมันไม่น่าจะใช่ครับ
ณ เวลาที่ผมตอบกลับคุณ จาก 380,000 ที่คุณบอก ขึ้นมาเป็น 404,023  แล้วครับ
ขึ้นเร็วขนาดนี้แสดงว่ามีการแชร์ลิงค์ของกระทู้ - http://community.headlightmag.com/index.php?topic=63011.0 ในเฟสบุ๊คครับ แล้วแชร์ต่อเนื่องกันไป เพราะเป็นคดีที่ฟ้องผู้บริโภค ไม่ค่อยเกิดในไทยครับ คนฟ้องก็ไม่รู้คิดยังไง ฟ้องลูกค้า ถึงชนะมันก็แก้ภาพลักษณ์ไม่ได้

เรื่องปั่นนี่อย่าคิดเลยครับ ตอนนี้หน้าแรกของเว็บบอร์ดพังไปแล้ว ไม่แสดงหมวดหมู่ คงมีโหลดหนักจริงๆ ครับ และถ้าจะปั่นโดยการหายอดวิว ทำได้อย่างมากวันละไม่กี่หมื่นครับ แถมเสียเงินประมาณ $0.35 ต่อพันวิวด้วยครับ ไม่คุ้มหรอก

มีเพจนึงในเฟสเค้าเอาลิงค์ไปแชร์ครับ ไม่แปลกที่คนจะแห่กันเข้ามาดู ดูเสร็จแชร์ให้เพื่อนต่ออีก
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
ว่าอยู่ว่าทำไม web อืดๆ โทรศัพท์ ติด FUP นิเอง โถ่ววววว  ::)
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

จขกท. เดิม ได้ลบหมายศาลไปแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2018, 17:33:17 โดย mr_jub »

ออฟไลน์ Pegasus7700

มันถูกnavigate จากweb หลักอื่น
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ BigCat

ผมก็เจอจากหน้าfeed fbครับ 555 ว่ามาจากHLM
Audi TT MK 3FL
BMW z4 e85
GLA 250 FL 2017
Nissan Teana L33 2014
Slk 200 R172 2014
Camry 2.4 2009
Civic dimension MT 1.7
Civic 3 doors รถคันแรก

ออฟไลน์ art_duron

ทุบสถิติเดิมอย่างกระทู้คลิป crv อย่างไม่เห็นฝุ่นเลย
edit : ผมหมายถึงสถิติ​ผู้เข้าชมพร้อมกัน สถิติเก่า 9 พันกว่า วันนี้ 21150
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2018, 18:33:06 โดย art_duron »

ออฟไลน์ gorilla

เพื่อนผมยังแชร์ในเฟสเลยครับ

ดังเลยตอนนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2018, 18:50:16 โดย gorilla »

ออฟไลน์ Fly to dream

ดีนะไม่ได้ด่าอะไรในกระทู้นั้น  ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Krongbun

ทุบสถิติเดิมอย่างกระทู้คลิป crv อย่างไม่เห็นฝุ่นเลย
edit : ผมหมายถึงสถิติ​ผู้เข้าชมพร้อมกัน สถิติเก่า 9 พันกว่า วันนี้ 21150

CRV อะไรครับ ผมมาไม่ทัน
หูเผือกมาเลย

ออฟไลน์ No Trespassing

คนอ่าน 455,751

อะไรจะเยอะแยะปานนั้นครับ ยังกะแจกวาร์ปสาวๆ

ออฟไลน์ vantipz

เจอ จ่า-Drama แชร์ข่าวครับ ทราฟฟิก มหาศาล

ออฟไลน์ Arm

เจอ จ่า-Drama แชร์ข่าวครับ ทราฟฟิก มหาศาล

อีจ่ามันแชร์เรื่องไหน กระแสมาแน่นอน
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ art_duron

CRV อะไรครับ ผมมาไม่ทัน
หูเผือกมาเลย
ออๆ ไม่มีอะไรครับ และก็รู้สึกผมจะจำผิดมั้ง ของ CR-V คือข่าวตอนวันเปิดตัว พวกกระทู้ราคา+เจาะสเปค ส่วน clip คือ the clip ของ Civic RS ครับ
the clip ของ civic ทำสถิติคนเข้าดู webboard พร้อมกัน รองจากข่าว CR-V ครับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

อีจ่ามันแชร์เรื่องไหน กระแสมาแน่นอน

จ่าแชร์ของ Manager ครับ

ส่วน link กระทู้ดังกล่าว เริ่มแชร์ไปจากเพจต่างๆครับ ในช่วงเช้าครับ เวลาผ่านไปเรื่อยๆ หลายๆเพจรวมกัน ทั้งในคลับ นอกคลับ จนเป็นไฟลามทุ่งครับ

เจ้าของพื้นที่อย่างเราเครียดครับ อย่างที่พี่แพนว่า (ตอบอันสุดท้ายของกระทู้ดังกล่าว) ถ้าเราลบก็โดนด่าว่าช่วย Mazda ปิดข่าว รับเงินมาเยอะ บลาๆๆ เพราะตัว link มันคือ Headlightmag

ถ้าไม่ลบก็อาจซวย เพราะเรื่องนี้เกี่ยวข้องกับคดีความโดยตรง โดนทั้งขึ้นทั้งล่องครับ

วันนี้นั่ง Monitor ตั้งแต่เช้าครับ จนไม่ได้ทำงานอื่นเลย ต้องพยายามตามว่าใครแชร์ไปบ้าง ไปตรงไหนบ้าง Wording ของเว็บ เพจ หรือ สื่ออื่นที่เอาไปลงเขียนว่าอะไรเพราะ มันสามารถกระทบได้หมด

บางประโยคที่ไปลงในเว็บอื่น สื่ออื่นบางทีก็ต้องไปขอให้เค้าช่วยแก้ไขครับ ว่ามาจากสมาชิกเว็บบอร์ดนำมาโพสต์ ไม่ใช่ Headlightmag เป็นคนโพสต์

ต้องให้เจ้าของโพสต์มาจัดการตัวเองครับ ถ้าเรา Edit ให้ แก้ให้ สุดท้ายก็โดนด่าอยู่ดี ว่าช่วยลบ ปกปิด ปกป้อง ฯลฯ จะออกมาพูดอะไรมากก็ไม่ได้ครับ เพราะ รายละเอียดเชิงลึกเป็นอย่างไร ก็รู้กันแค่ฝ่ายโจทก์ และ จำเลย ไม่มีใครยอมเปิดเผย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 06, 2018, 07:53:28 โดย MoO Cnoe »