ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำมันเบรค Bendix Dot 4 เป็นอย่างไรบ้างครับ  (อ่าน 4755 ครั้ง)

ออฟไลน์ Superpong

• Full Member
ดูเสปคแล้วน่าสนใจ ไม่ทราบว่าท่านใดใช้อยู่บ้างครับ เป็นอย่างไรบ้าง เช่น ฟิลลิ่งของเบรค หรือเทียบกับ ATE SL6 ลึกขี้นหรือว่าไวกว่า

ปกติผมเปลี่ยนน้ำมันเบรคปีละครั้ง ยังไม่เคยลองน้ำมันเบรคค่ายนี้เลย รอบนี้ว่าจะลอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 06, 2018, 15:38:31 โดย Superpong »

ออฟไลน์ samaklen

• Hero Member
Re: น้ำมันเบรค Bendix Dot 4 เป็นอย่างไรบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 06, 2018, 19:21:11 »
เบนดิกซ์ มี dot 5.1 ครับ
ฟีลที่แป้นเบรคใกล้เคียง SL6 ครับ
แต่ SL6 ระบุว่า อยู่ได้ 2 ปี
ส่วน dot 4 คุณภาพน่าจะพอๆ กับ sl

ออฟไลน์ CNX

• Hero Member
Re: น้ำมันเบรค Bendix Dot 4 เป็นอย่างไรบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 06, 2018, 22:19:07 »
พึ่งเปลี่ยนมาใช้ Bendix dot4 Extreme ที่B Quikครับ
ก่อนนี้ใช้ Dot4 : MotorCraft , Vavoline , ATE
เส้นทางที่ขับ บนดอยเหนือ เบรกหนักต่อเนื่อง
โดยความรู้สึกแล้ว ผมว่าดีทุกตัว / แยกไม่ออกจริงๆครับ ว่าแต่ละตัวแตกต่างกันอย่างไร
คงต้องคิดรวมๆ กับผ้าเบรกด้วย ผ้าเบรกมีผลต่อความรู้สึกมากกว่าน้ำมันเบรก
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน