ผู้เขียน หัวข้อ: หาอู่ซ่อม Honda stepwagon RG1  (อ่าน 3702 ครั้ง)

ออฟไลน์ baragoo

• Newbie
  • *
หาอู่ซ่อม Honda stepwagon RG1
« เมื่อ: มกราคม 09, 2018, 16:42:52 »
หาอู่ซ่อม หรือ บำรุงรักษา Honda stepwagon 2006 RG1 ครับ อาการตอนนี้
1.มีเสียงแกร็กๆตอน เร่งเครื่องรอบเครื่องสูงขึ้นก็จะหายเป็นบางจังหวะ คาดว่ายางแท่นเครื่อง
2.แร็คพวงมาลัย น้ำมันรั่ว
3.ลูกรอกสายพาน สายพาน มีเสียงสายพานดังบางจังหวะ ยังไม่เปิดแอร์ (เสีงเหมือนรถเก่าที่สายพานดัง จริงๆก็เก่าอยู่แล้วนะ)
4.มีเสียง ประตูล็อค กับ ปลดล็อก จากในประตู (แต่ระบบล็อคทำงานหลังจากความเร็วถึง 10Km/Hr โดยประมาณตามปกติ)
   แต่ระบบล็คก็ยังล็อคอยู่
5.อยากservice ทั่วๆไปเช่น ตั้งวาวล์
ท่านใดพอจะแนะนำได้บ้างครับ ผมอยู่แถว แปดริ้ว- มีนบุรี- หนองจอกครับ