ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ คนรู้จักจะขาย C200 W204 Minor ไมล์น้อย ตัวนี้ยังน่าเล่นมั้ยครับ  (อ่าน 5656 ครั้ง)

ออฟไลน์ woraseth23

• Newbie
  • *
พอดีมีคนรู้จักจะขาย C200 W204 เป็นตัวไมเนอร์แล้ว
ตัวรถปี 2011 ไมล์ประมาณ 3x,xxx (ไมล์แท้) รถประวัติดีไม่เคยชน
ขายประมาณ ล้านต้นๆ ถือว่าราคาดี ยังน่าเล่นมั้ยครับ

รุ่นนี้มีข้อเสียอะไรที่ต้องระวังเป็นพิเศษบ้างครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ luxifer

• Sr. Member
    • mcshop (Mc Jeans official online store)
ถ้าชอบหน้าตาก็ดีว่าน่าเล่นครับ หากเป้นตัว elegance grade ขึ้นไปได้ไฟหน้าแบบลูกแก้วแล้วก็ยิ่งดี ปัญหาประจำรุ่นคือเฟืองadvanced ที่ช้าเร็วต้องโดนแทบทุกคัน เข้าศูนย์ก็จะหลักแสนต้นๆ แต่หาอู่นอกได้ก็น่าจะลดลงมา40-50% ครับ ลองเช็คกับเจ้าของดูก็ได้ครับว่าเปลี่ยนไปเรียบร้อยหรือยัง
Everyday Lifestyle

jaesz

• บุคคลทั่วไป
โพสท์อันก่อนหน้านี้ถามเรื่องคูเป้ของรุ่นนี้ลองไปอ่านดูครับ

ราคาแรงไปล้านต้น ๆ สำหรับซีดาน มันต้องได้คูเป้แล้ว รถตกรุ่นแล้วไม่เกินล้านครับ ตัวเทอร์โบเจ็ดสปีดนี่โดนสองอาการหนักเลย ทั้งเกียร์พัง เครื่ งพังที่เฟืองแคม

ออฟไลน์ panjap

• Hero Member
ที่บ้านผมก็มีใช้ C200 ตัวไมเนอร์ ไม่เห็นมีอะไรเสียเลย เกียร์ก้ไม่พัง เฟืองก็ไม่พัง มันไม่ใช่เป็นทุกคันครับ อย่าเข้าใจผิด  ทนทายาดในระดับของมัน ถ้าเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง เกียร์ ตามระยะ ก็ใช้ไปเหอะ

ออฟไลน์ Stp

ถ้าเป็นตัว Minor แล้วเกียร์เป็น 7G "Plus" ได้ยินปัญหาน้อยกว่าโฉมแรกนะเท่าที่อ่านเจอ รู้สึก W204 นี่ถ้าไม่เอาตัวเก่าเกียร์ 5G ก็โดดข้ามมา 7G "Plus" เลย
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ Dr.Jones

:-[

W204 ราคาไม่ตกฮะ มีแต่คนแย่งกันซื้อต่อ
ปัญหาน้อย เครื่องทน ไม่ต้องขับไประแวงไป และเป็น Benz ด้วย (ไม่ใช่ใบพัด)
จะให้ราคามันตกวาบเหลือหลักแสนเร็วๆ ก็หาไปเถอะ
ไม่สนับสนุนรถญี่ปุ่นเจ้าตลาดและรถเยอรมันมวยรอง
--ทุกรุ่น,ทุกคัน,ทุกโปรโมชั่น,ทุกกรณี--

ออฟไลน์ Activehybrid

ไม่ค่อยน่าใช้เลยครับหน้าตาค่อนข้างตกยุค ล้านกว่าไปผ่อนfortunerป้ายแดง ดูดีกว่าคุ้มกว่านะ

ออฟไลน์ tatum0022

w204 ราคาค่อนข้างแรง แล้วสภาพ แล้วความสวย ขอแต่งที่ใส่ไป จะอยู่ที่ +- 1 ล้าน
ส่วนปัญหาจุกจิกน้อยกว่ารุ่นอื่นๆ หน่อยครับ เกียร์ที่พังๆ กัน ก็ไม่ได้เป็นทุกคันครับ ส่วนรถที่บำรุงรักษาดีๆ ก็ไม่พังครับ รถผม 1.5 แล้วเกียร์ยังปกติดีครับ เปลี่ยนท่อน้ำบนเครื่องรั่วไปอย่างเดียว ไม่กี่พัน

E220d AMG 17' BBS RI-D
C200 AMG Carlsson add on 12'
Fortuner 2.8 E4 16'
Camry Hybrid 10'
Jazz JP 12'
vios 13'
Preruner 08'
Austin Mini Mark1 1962

ออฟไลน์ localgame

เห็นในคลับสมองเกียร์พังกันหลายคัน แต่เพื่อนผมมันกด160-200ตลอด วิ่งปีละ30,000โล ตอนนี้ยังไม่พังเลย จะมีก็แค่เทอร์โบเริ่มดัง จนคนขึ้นรถมาคิดว่าไปโมเครื่องมาซะอีก กลับมาดู W212 E200 ผมก็เป็นเทอร์โบก็เริ่มดังละเหมือนกัน ถ้าเจอสภาพ30,000โลแท้ สภาพนี้น่าเล่นมากครับ ขับไปผมว่ายังดูดีอยู่เลย

ออฟไลน์ HLRx

รถมือ 2 มันอยู่ที่ความพอใจของผู้ซื้อ กับ ผู้ขายครับ
สำหรับผม ปี 2011 เกิน 7.5 แสน ผมก็ไม่มองแล้วครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมว่าแพงไปสำหรับราคา ตัวคูป1.3-1.4ก็จับได้แล้วหลายๆคัน

ออฟไลน์ SM.

ถ้าสภาพดีจริง และรู้จักคนขาย ประวัติการใช้ การดูแล ก็น่าสนครับ

ออฟไลน์ watprem

• Newbie
  • *
รถผม w204 minor ใช้งานทุกวัน ขับจากบ้านมาโรงงาน
ตอนเย็นขับกลับบ้าน ระยะทางต่อวัน จันทร์ถึงเสาร์ วันละ 10 โล
วันหยุดไป ตจว บ้าง เลขไมล์ อยู่ที่ 35000 +-
รถ 5 ปี ... ปัญหาที่พบครั้งเดียว คือตัวเซนเซอร์ เอบีเอส
แต่ว่าตอนนั้นยังอยู่ในประกันนะครับ เลยเคลมได้
รถดีนะครับ ถ้าไม่ติดว่าเท้าหนัก ผมว่าก็วิ่งดีเลยทีเดียว
ข้อเสียอย่างเดียวสำหรับผมก็คือ เบาะมันนั่งทางไกลๆแล้วเมื่อย
นั่งไม่ค่อยสบาย แต่ถ้าแลกกับการที่มันไม่จุกจิก ผมก็พอใจนะครับ
ถ้ารถสภาพดี ไมล์แท้ ชอบก็ซื้อได้เลยครับพี่

ออฟไลน์ k1245689

• Newbie
  • *
w204 ใช้ดีครับ  ของผมเป็นตัวแรก(ก่อน minor)   เครื่อง kom เกียร์ 5AT
ไม่มีอะไรจุกจิกนะคับ พวก เกียร์ เฟืองท้าย  ยังไม่มีอะไรเสีย
เปลี่ยนถ่ายของเหลว อะไหล่สิ้นเปลืองตามระยะ เท่านั้น

ราคาที่ถามตัว minor ล้านต้นๆ ถือว่าแรงไปคับ
ราคาน่าจะต่ำกว่าล้าน