ผู้เขียน หัวข้อ: + Altis Minor Change แล้วรุ่น CNG จะ Minor ไปด้วยหรือเปล่าครับ? +  (อ่าน 3802 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wisidsak

• Hero Member
  • My life is HONDA
    • ICONacc
อยากทราบว่ารุ่นพวก CNG จะคงหน้าตาเดิมไว้ หรือว่าจะเปลี่ยนหน้าตาตามเค้าไปครับ?

และอยากทราบว่าเจ้าตัว CNG ของ Toyota เนี่ย เค้าแก้ปัญหาอย่างพวก บ่าวาล์ว เสียเร็ว หรือเปล่าครับ?

ขอบคุณมากครับ
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ Terng

• Hero Member
Re: + Altis Minor Change แล้วรุ่น CNG จะ Minor ไปด้วยหรือเปล่าครับ? +
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 10:40:12 »
จากที่ฟังข่าวคนในคลับมา ซึ่งมีคนในอยู่ด้วยนั้น มีความเป้นไปได้สูงว่าจะเปลี่ยนตามกันหมด ไม่เหมือนแบบแลนเซอร์นะครับ เพราะมันสะดวกในการขึ้่นไลน์ผลิตมากกว่า (หากลองนับๆดูปัจจุบัน Line up ของอัลติสปาเข้าไป 13 รุ่นแล้วนะครับ ถ้ารวมเจ้า TRD สองตัวเข้าไปด้วย ซึ่งด้านในใช้ชิ้นส่วนไม่เหมือนกัน จึงต้องออกจากสายการผลิต ส่วนที่มาแต่งเพิ่มก่อนขายคือแค่พาร์ทครับ วันนั้นผมก็เห็น TRD แบบยังไม่มีพาร์ทแต่มีแม็กและป้ายรุ่นพร้อมไฟหน้ารมดำขนขึ้นเทรลเลอร์ไป)

ส่วนเรื่องความทนทาน มีเพื่อนสมาชิกซื้อไป 5 คันทำแท็กซี่เรียบร้อยแล้ว ไม่ว่าจะเป็น M/T หรือ A/T CNG และเข้ามารายงานว่าการใช้งานหลังจากผ่าน 280,000 km ไป (เข้าใจว่าเป็นตัว M/T) ผ่านพ้นไปด้วยดีครับ ไม่มีปัญหาใดๆ รายละเอียดที่เหลือผมจำไม่ได้ แต่คำถามพวกนี้ลองไปโพสท์ถามได้ครับ www.newaltisclub.com
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================