ผู้เขียน หัวข้อ: ความฝันกับลางบอกเหตุ ภาค 2  (อ่าน 4433 ครั้ง)

ออฟไลน์ arte

• Sr. Member
ความฝันกับลางบอกเหตุ ภาค 2
« เมื่อ: มีนาคม 04, 2018, 18:45:50 »
ต่อจากภาค 1 http://community.headlightmag.com/index.php?topic=63122.msg1112105#msg1112105
ก้ไม่เคยคิดว่าความฝันจะอะไรมากมายเพราะเป็นคนไม่มีเซนต์อะไร แต่พอบ่อยครั้งๆก็เริ่มคิด สืบเนื่องจากอาทิตย์ก่อนต้องกลับไปงานศพที่บึงกาฬ หลังเสร็จงาน คืนหนึ่งก่อนจะกลับมาทำงานที่ชลบุรี ฝันว่ารถยางแบน พอตื่นขึ้นมาก็แอบคิดใหนใจ จะมีอะไรอีกใหมน้อ ก้เลยบอกแฟนให้เตือนผมให้ขับรถระวังหน่อยนะ เนื่องจากระยะทางไกล ยังงัยก้ต้องใชัความเร็วปกติ พอมาถึงช่วงเส้นเขาปักธงชัย กำลังขึ้นเขา รถค่อนข้างว่างเลยขึ้นเขามาประมาณ 120 อยู่เลนขวาสุด กำลังจะแซงรถพ่วงที่อยู่เลนซ้าย อยู่ๆรถพ่วงก็เปิดไฟเลี้ยวพร้อมเปลี่ยนเลนกระทันหันจากซ้ายมาเลนขวาจะเบียดรถผม ซึ่งผมก็ต้องเบรถกระเต็มแรงล้อดังเอี๊ยดๆ พร้อมกับหักออกไหล่ทางด้านขวา โชคดีที่ไหล่ทางกว้างหน่อย เลยรอดมาได้ พอตั้งสติได้นึกถึงความฝันทันทีเกือบอีกแล้ว จากนั้น ก็ขับปกติ จนถึงที่พัก เก็บข้าวเก็บของ เลยไปเดินดูรถอีกคันที่จอดทิ้งไว้ เพราะพรุ่งนี้ต้องขับไปส่งงาน พอเดินดุรอบๆ จะเอ่ ฝันที่เป็นจริง ล้อหลังแบนซะล้อกระทะติดพื้นเลย อะไรจะซวยแบบนี้ คิดในแง่ดี เออ ก็ยังดีที่เห็นก่อน ถ้ามาเจอรุ่งเช้าที่จะต้องเอางานไปส่งคงวุ่นน่าดู ก้เลยถอดล้อหาที่ปะยาง แต่เนื่องจากดึกแล้ว ร้านปิดหมดเลย ไปปะที่ B quick โชคดีที่ยังไม่ปิด ถามพนักงานปะยางเท่าไหร่ พนักงานแจ้งฟรีครับพี่ ก้ไม่คิดอะไร พอปะเสร็จ ถามอีกว่า ค่าเสียเสียหายเท่าไหร่ พนักงงานก็ยืนยันเหมือนเดิมฟรีครับไม่มีค่าใช้จ่าย ผมที่ไม่เคยใช้บริการ B Quick มาก่อน ก็แปลกใจมีแบบนี้ด้วยเหรอ ใจดีปะยางให้ฟรี บอกตรงๆแว๊บหนึ่งก็แอบคิดนะว่าเปลี่ยนยางในไม่ช้านี้อาจจะใช้บริการ B quickk เลยแอบมองราคา Yoko V552 225/50R17 ราคา 6 พันต้น แพงกว่าข้างนอกเกือบ 2พันถ้าจำไม่ผิด ต้องช่างใจอีกที แต่ก้ประทับใจครั้งแรกครับ

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
Re: ความฝันกับลางบอกเหตุ ภาค 2
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 04, 2018, 19:07:32 »
ขับรถเราต้องระวังตัวเองและระวังคนอื่นนี่แหละครับ

บีควิก ถ้าปะยางแบบ แทง (ปะยัด) ฟรีครับ (แต่เคยไปทำสมัยเป็นลูกค้า)

ออฟไลน์ NoBiReacto

• Sr. Member
Re: ความฝันกับลางบอกเหตุ ภาค 2
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 04, 2018, 19:14:26 »
ผมเคยเจออยู่สองเหตุการณ์
-เหตุการณ์แรกเกิดเมื่อเดือนมกรา ซึ่งวันนั้นตอนเช้าผมก็สตาร์ทรถขับรถไปเรียนตามปกติรถก็สตาร์ทติดดีไม่มีอะไรให้สงสัย แต่วันนั้นทั้งวันเหมือนในหัวมีลางสังหรว่าแบบตอนเย็นจะกลับบ้านไม่ได้ รถจะพังอะไรประมาณนี้ พอตอนเย็นเลิกเรียนผมเดินกลับมารถ พอจะสตาร์ทกดครั้งแรกเงียบ...ครั้งที่สองเงียบ ครั้งที่3 4 ไม่ติดเลยได้โทรเรียกช่างมาพ่วงแบตอ้าวแบตปกติพ่วงแล้วสตาร์ทไม่ติด เลยโทรเรียกรถยกมายกไปสรุปไดสตาร์ทเสีย
-เหตุการณ์ที่2 เกิดเมื่อสัปดาห์ก่อนสดๆร้อนๆ ตอนกลางคืนผมฝันว่าแม่ขับรถชน แต่ไม่รู้ชนอะไร ตอนเช้าเลยโทรบอกแม่ว่าฝันว่าแม่รถชน ทั้งวันก็ปกติตอนเย็นแม่โทรมาบอกว่า มีรถมอไซค์ขับตัดหน้าแม่ชนจังๆพอแม่เบรคกระทันหันรถกระบะตามหลังมาเบรคไม่ทันก็ชนท้ายรถแม่อีกจนรถแม่พุ่งลงข้างทาง ดีที่มอไซค์แค่หัวแตกแขนหักนอน รพ. กับแม่ผมไม่เป็นไรมาก

ออฟไลน์ BigCat

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 04, 2018, 20:10:10 »
ตามอ่านมาตั้งแต่แรกๆ555
จขกท เคยฝันสามตัวตรงไหมครับ อิอิ แอบแม่น แซวขำๆนะครับ
Audi TT MK 3FL
BMW z4 e85
GLA 250 FL 2017
Nissan Teana L33 2014
Slk 200 R172 2014
Camry 2.4 2009
Civic dimension MT 1.7
Civic 3 doors รถคันแรก

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 06, 2018, 04:11:51 »
เซ้นแรงจังครับ