ผู้เขียน หัวข้อ: ฟิล์มกรองแสง กันความร้อน ระหว่าง 3M คริสตัลไลน์ กับ Huper optik  (อ่าน 4864 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bon9989

• Jr. Member
  • **
สอบถามเพื่อนๆที่เคยใช้ครับ
ระหว่าง  3M คริสตัลไลน์  C40   กับ   Huper optik  C30
ถ้านำมาติดบานหน้าเต็ม
ฟิล์มตัวไหนจะกันความร้อนได้ดีกว่ากันครับ
ขอบคุณครับ   :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 10, 2018, 13:59:53 โดย Bon9989 »

ออฟไลน์ veronic

• Sr. Member
ผมมีใช้อยู่ทั้ง 2 ตัว สำหรับแล้ว crystal line กันความร้อนดีกว่าเห็นได้ชัดครับ

ออฟไลน์ Newhang

• Hero Member
hupper ต้อง c20 กับ c05 เท่านั้น  ถ้ามืดไปจัดยี่ห้ออื่นดีกว่า

ออฟไลน์ tvm

ไม่เคยใช้ Crystal line แต่ใช้ Huper c20 ขอเทียบกับ VK30 กันความร้อนสู้ไม่ได้เลยครับ
ส่สนตัวอยากลอง Crystal ดูเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ crspy

• Full Member
ผมใช้คริสตัลไลน์ C20 รอบคันครับ กันความร้อนดีมากๆ ขับกลางวันเปิดแอร์ 26.5 เบอร์1 รู้สึกไม่ร้อนครับ (ไม่ใช่คนขี้หนาว) ไม่มีความรู้สึกของไอแดดที่กำลังแผดเผาแขนเลยครับ
เช้าๆผมขับรถมีบางช่วงจะเปิดกระจก จังหวะที่เปิดแดดเผาแขนแรงมากครับ แต่พอปิดรู้สึกเหมือนมีใครปิดสวิตดวงอาทิตย์เลยครับ

เข้ามาตอบให้แม้จะไม่ตรงคำถามครับ แต่หวังว่าจะช่วยในการเลือกยี่ห้อได้ครับ

ปล. ไม่มืดครับแต่สีจะแปลกๆหน่อย ขับกลางคืนนอกเมืองในเมืองก็เห็นปกติมากๆครับ

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
ถ้า 2 ตัวนี้แนะนำ Crystaline ครับ เคยใช้ Huper ไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่ครับ

แต่ส่วนตัวชอบโทนดำ ไปฟิล์มเซรามิคจบสุดครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ force_5147

• **
ถ้าชอบแนวข้างนอกดำ ข้างในสว่าง เคลีย และกันร้อนสูง ฟิล์มเซรามิคของลามิน่าน่าจะตอบโจทย์ได้ดีกว่าครับ คหสต ครับ

ออฟไลน์ Natural_Bank

• **
huper.. เกรดน่าจะต่ำกว่าหรือเปล่าครับ ไม่ค่อยได้ยินยี่ห้อนี้เลยครับ