ผู้เขียน หัวข้อ: ปัจจุบัน City Jazz Mobillio BRV Civic1.8 ใช้ CVT รุ่นเดียวกันไหมครับ?  (อ่าน 3927 ครั้ง)

ออฟไลน์ Cheap and cheerful

• Sr. Member
เห็นโตโยต้าใช้ K411 ตั้งเเต่ Yaris Vios Sienta Altis 1.6,1.8 (ถ้าเข้าใจผิด ขออภัย)

ออฟไลน์ No Trespassing

• Hero Member
Altis 1.6/1.8 โฉม 14-ปัจจุบัน ใช้ CVT รุ่น K313 ครับ (โฉมที่แล้วใช้ K310)

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member
คนละรุ่นครับ  City JAZZ ลูกเดียวกัน
Mobillio BRV  ลูกเดียวกัน และไม่ใช่  ลูกเดียว JAZZ  ตัวแรกนะครับ 
civic / HRV ลูกเดียวกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 22, 2018, 08:44:18 โดย *Zatan_p2* »
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Hero Member
    • Wongnai : ติดตามต้อง
เอาเท่าที่คิดนะครับ
City กับ Jazz ลูกเดียวกัน
BRV กับ Mobilio น่าจะลูกเดียวกัน
Civic 1.8 ไม่แน่ใจว่าลูกเดียวกับ HRV 1.8 รึป่าว

สงสัยเพิ่มเติม
1. City Jazz รุ่นที่มี Paddle Shift กับ HRV ล็อคเกียร์ได้ 7 Speed เหมือนกัน มีโอกาสที่จะเป็นลูกเดียวกันมั้ยครับ

2. City Jazz รุ่นที่มี Paddle Shift กับ รุ่นที่ไม่มี เกียร์ต่างกันมั้ย หรือกันต่างกันที่ เกียร์ L อย่างเดียว
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง