ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY FM 105.0 ประจำวันที่ 5 พฤษภาคม 2018  (อ่าน 3899 ครั้ง)

ออฟไลน์ DR!VE by J!MMY

• Global Moderator
  • Full Member
พูดคุย ตอบคำถามเกี่ยวกับรถยนต์เช่นเคย ทุกวันเสาร์ บ่าย 2 โมง ถึง

4 โมงเย็น ทาง FM 105.0 ในรายการ DR!VE by J!MMY

รับคำถามจากคุณผู้ฟังทุกท่าน ใน 3 ช่องทางดังนี้

1. SMS 4811122

2. Webboard ที่กระทู้นี้

3. Facebook Fanpage : https://www.facebook.com/headlightmag/photos/a.183844775058081.36526.183837595058799/1539346579507887/?type=3&theater

FM 105.0 MHz.

(ฟังออนไลน์ ที่ WirelessBangkok.com)

บ่าย 2 โมง ถึง 4 โมงเย็น วันนี้

ใครมีคำถาม เชิญฝากไว้ได้นะครับ

" รับคำถาม ถึง 15.00 น. เท่านั้น "

" คนละ 1 คำถาม แบ่งปันสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ "
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 05, 2018, 13:11:05 โดย DR!VE by J!MMY »

ออฟไลน์ CR MaximaQX

• Sr. Member
  • Excimo G
มาสด้าส่งเรื่องชี้แจงเรื่องเครื่องดีเซลน้ำดันมาอย่างละเอียดแล้วยังครับ สงสารลูกค้ามาก
เพื่อนหมูแดง INK WARUNTORN - kəmikəze Club คนรักกามิ - 4EVE for aye ชาวฟีฟ - NewJeans Bunnies - PiXXiE - FFK Village

2001 Nissan Cefiro 2.0 ExecutiveV6 (A33)
2004 Toyota Estima Hybrid (AHR30)
2014 Nissan Teana 2.0 XL (L33)
2017 Honda HR-V 1.8 E (RU3)

ออฟไลน์ Dej_SAVAGE

• Jr. Member
  • **
สวัสดีครับ
พี่ๆ มีวิธีส่งสัญญาณขอโทษรถคันหลังยังไงกันบ้างครับ ในกรณีที่เราขับผิดพลาดเองเช่น ไปเลี้ยวตัดหน้าโดยไม่ได้ตั้งใจครับ ขอบคุณครับ
ฟิ๊วๆ

ออฟไลน์ ่ember_flk

• Newbie
  • *
อยากทราบว่า HONDA CIVIC ตัวMINOR CHANGE จะมาทันMOTOR SHOW2019ไหมครับ
แล้วควรรอตัวใหม่ไหมครับ

ออฟไลน์ Dubee

• Hero Member
ช่วยเล่าบรรยากาศทดสอบสวิฟท์ที่เชียงใหม่ให้ฟังหน่อยครับ
เดือย

ออฟไลน์ okashi

อยากทราบว่าภายในปีนี้ Fortuner จะมีปรับอุปกรณ์เพิ่มไหมครับ
Puma PoweR 🐯🐯

ออฟไลน์ เต๋า AV

• Hero Member
สเกิร์ตรอบคัน (งานดิบ ยังไม่ได้ทำสี)
เราจะรู้ได้ยังไงว่าเป็นงาน ไฟเบอร์ หรือ เป็นพลาสติก ABS

ต้องสังเกต ยังไงคับ

ออฟไลน์ Partarajarin

• Full Member
หากผมอยากชื้อ Toyota Coaster ใช้ส่วนตัวต้องสอบใบขับขี่ใหม่ไหมครับ แบบ F150 (ใบขับขี่รถยนต์ทั่วไป เป็น ใบขับขี่รถบรรทุก)

ออฟไลน์ หมีขับสี่

ในการเลือกรถสักคันนึง พี่ๆให้ความสำคัญด้านไหน มากน้อยเป็นพิเศษครับ
- สมรรถนะ การขับขี่
- รูปลักษณ์ การออกแบบภายใน ภายใน
- ชื่อเสียง ภาพลักษณ์ของแบรนด์
- ค่าบำรุงรักษา
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Boss anawat

• Newbie
  • *
ขอ 2 คำถามคับ
1.ขอข้อดีข้อเสียมาด้า 2 เบนซิลคับ กำลังจะซื้อ
2.ประกันภัยชั้น 1 ค่ายไหนเครมง่ายไม่ค่อยงอแงคับ

ออฟไลน์ Chanachai

• **
ถ้าให้เปรียบเทียบเรื่องของการขับขี่เช่น ช่วงล่าง เบรก พวงมาลัย ระหว่าง toyota ch-r กับ chevrolet sonic ณ ปัจจุบันนี้พี่จิมมี่คิดว่ามีข้อได้เปรียบหรือเสียเปรียบอย่างไรบ้างเหรอครับ
อดีต : Nissan Sunny B14
ปัจจุบัน : Chevrolet Sonic 1.4 LT MT Sedan MY2013

ออฟไลน์ hwack11

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ ตอนนี้ผมใช้ ปาเจโร่ สปอร์ต 3.2 ขับ 4 มีปัญหาตรงที่เวลาขับรถด้วยความเร็วต่ำ จะมีเสียงดังมาจากพื้นรถ ดัง ง้อกแง้กๆ  ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรครับ ทางศูนย์เช็คช่วงล่างแล้วยังไม่พบปัญหา ผมสงสัยไม่สปริงหรือลูกหมากหรือเปล่าครับ
92' Crown 2.8 Royal Saloon
08' Civic FD
09' Pajero Sport 3.2 GT 4x4
18' CH-R 1.8 MID

ออฟไลน์ ChaNa

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ
อยากทราบว่า all new bmw x5  ใกล้เปิดตัวยังครับ
เห็นข่าววิ่งทดสอบ แล้วเงียบหายไป  พอดีช่วงนี้ไม่ได้ติดตามข่าวสาร ครับ

ออฟไลน์ ธเนศวร.

• **
Isuzu mu x คอนโซลแบบใหม่ที่เหมือนของประเทศจีน จะมีขายในไทยป่าวครับ ถ้ามีจะมาประมาณเมื่อไหร่ครับ

ออฟไลน์ porth

• Newbie
  • *
ถ้าให้เปรียบเทียบความสบายของเบาะแถว2 ของ4คันนี้ คันไหนนั่งแล้วสบายกว่ากันครับ จากมากไปน้อย
Forture
Everest
Crv
Cx5

ออฟไลน์ headduke

• **
Accord g10  2.0t หมดสิทธิ์มาไทยเเน่นอนเเล้วใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ boomerang

• Newbie
  • *
ที่จอดรถในคอนโดเป็นลักษณะแถวตอนลึก จอดต่อท้ายกันสามแถว ทำให้รถจะโดนเข็นไปเข็นมาบ่อย ๆ

นอกจากเรื่องความเสี่ยงที่จะเข็นไปเฉี่ยวกันแล้ว มีผลทำให้ช่วงล่างเสื่อมเร็วหรือไม่